ผู้เขียน หัวข้อ: Phono EC86 with High Volt Rec  (อ่าน 10125 ครั้ง)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Phono EC86 with High Volt Rec
« เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 02:17:52 AM »
จากวงจรของน้า ฉัตรชัยครับ และน้ารุ่งออกแบบ pcb ขอบคุณมากครับ

วงจรครับ

อันนี้ไปทำปรินต์แล้วก็จัดการซะ อะไหล่ก็ได้จากพี่เล็ก และน้า Chaotong

และอันนี้ภาคจ่ายไฟสูงครับ ของลุงเฉยสุดหล่อ ออกแบบไว้ ได้ pcb จากพี่เล็กมาครับ  โทรไปกวนลุงเฉยเรื่อง มอสเฟตและเฟต ขอบคุณมากครับ จริงๆโทรไปกวนพี่เล็กด้วยอีกคน ได้ตากอฟเดินช่วยหาซื้ออะไหล่ให้ครับ ตอนนี้ยังขาด 12r และ 4.7uf 450v และ led ครับ มอสเฟตกับเฟตเดี๋ยวลงทีหลังครับได้มาแล้ว

ประกอบเป็นรูปร่างเมื่อไหร่จะมาแจ้งผลงานครับว่าจะฮัมมั้ย อ้อ จุดไส้ด้วยดีซีครับ 2 สเตจแยกซ้ายขวา ก็ใช้ทั้งหมด 2 บอร์ด 1 บอร์ดต่อ 2 หลอดเลยครับ

เดี๋ยวคงต้องหากล่องให้อยู่ด้วยครับ ตอนแรกมองไว้กล่องขนาดเท่า dav dac แต่คงไม่พอแล้ว หม้อ 3 ลูก pcb 5 แผ่น คงต้องหากล่องปรีลงแทน ขนาดกล่องอีตุ๊ด หรือหาบเร่คงจะพอ  [entreat-raccoon]

* ขอบคุณน้าๆลุงๆ ที่ช่วยเหลือครับ  [res] ไม่งั้นคงทำไม่ได้ ตอนแรกจะฮาร์ดไวด์แล้ว ดีที่น้ารุ่งทำ pcb ไม่งั้นได้เห็นยุงตีกันแน่ๆ  [laugh-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
Re: Phono EC86 with High Volt Rec
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 01:58:52 PM »
รอชม  [heyheypig436]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
Re: Phono EC86 with High Volt Rec
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 02:15:06 PM »
 [pig90115] [pig90115] [pig90115] [pig90115] [pig90115] [pig90115]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ jinn

• ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 03:52:58 PM »
น่าสน...อย่างแรง..

รอชมรีวิว...ครับ... [gr_in]
ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012, 09:36:54 PM »
โอ๊ะโอ น้องเรามีเครื่องเล่นแผ่นเสียงเล่นกับเค้าด้วย ของอะไรวานบอก   [heyheybaby_watch]

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012, 12:50:50 AM »
โอ๊ะโอ น้องเรามีเครื่องเล่นแผ่นเสียงเล่นกับเค้าด้วย ของอะไรวานบอก   [heyheybaby_watch]

Rega RP3 ขอรับ  [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

ออฟไลน์ BOSE

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 28
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012, 10:36:07 PM »
ยังนั่งรออยู่แถวหน้าเหมือนครับ [gr_in]

ออฟไลน์ jinn

• ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012, 10:40:37 PM »
หาเสื่อมาปู...หน้าเวที...ด้วยคน...คร๊าบบบบ....  [roll]
ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012, 10:50:26 PM »
ขอเฝ้ารอชมด้วยคนครับ [pig90126]

ออฟไลน์ ArtFish

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 80
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012, 12:02:10 AM »
ติดตามด้วยคนครับ [gr_in]
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

ออฟไลน์ cammer

• The Old Buffalo
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012, 11:37:34 PM »
กำลังต้องการอยู่ครับ..รอชมด้วยคน.. [roll-eyes]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012, 12:10:30 AM »
แควนๆ มากันเพียบเลย สงสัยตองข้ามปีแล้วคับ ต้องเตรียมเงินไว้สำหรับของขวัญปีใหม่บานเลยคับ หลังปีใหม่มาแน่คับ  [roll]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2012, 12:20:15 AM โดย Mike Lowery »

[tig12]

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 12:59:30 AM »
 laughhahaha  ด้วยความอยากฟัง เลยไปซื้อของที่ขาดมาเมื่อวานครับ แล้วก็จัดการซะ ดังแล้วครับ  [shock1]

แต่กว่าจะดังวางยาตัวเองไป 2 ดอก ทำตอนตีสี่ตีห้านี่ คราวหน้าไม่เอาแล้วครับ ต่อไฟสูงจากหม้อเข้าบริดไดโอดผิด หม้อลากลับบ้าน ต่อสัญญาณอินพุทสลับกับกราวด์ผิดไปข้างนึง  [pig90124]

ตอนนี้ดังครบแล้วครับ จัดการจุดไส้ด้วย เรคสามสเตท และภาคโฟโน่ใช้เรคของลุงเฉย ส่วนหม้อไฟลูกใหม่(ลูกเดิมไปยืมมาจากปรี 6n6p) ก็ที่ซื้อมาจากพี่เล็กครับ 230-0-230 เอามาใช้แค่ซีกเดียว ตอนนี้ก็เปิดมาได้ครึ่งชั่วโมงแล้วครับ เรื่องเสียงบอกไม่ได้ เพราะเปิดในระดับที่ฟังปกติไม่ได้ เปิดได้เบาๆ เพราะดึกแล้ว

เนื่องจากก่อนหน้านี้ใช้ me-10 ต่อเข้ากับหาบเร่ เวลายังไม่ได้บิดโวลุ่ม ก็เงียบสนิทดี แต่กับตัวนี้ ถ้าปิดโวลุ่ม จะมีเสียงจี่ให้ได้ยิน คงต้องหาทางแก้ครับ พอเร่งโวลุ่มนิดเดียวก็เงียบปกติ

ลองบิดไปเรื่อยๆ ยังไม่ลงหัวเข็มครับ ก็จะมีเสียงวิทยุออกลำโพง ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นเพราะเกนขยายของวงจรที่สูงหรือเปล่า ทำให้เป็นแบบนี้ เพราะลองเอาหัวเข็มลงตรงตำแหน่งที่บิดโวลุ่มจนเสียงวิทยุเข้านี่ เสียงดังสนั่นบ้าน ดังกว่าตำแหน่งที่ฟังปกติไปเยอะมากๆ เลยลองบิดมาที่ระดับที่ฟังปกติ ยกหัวเข็มออก ก็เงียบสนิทดีครับ แบบนี้ไม่มีอะไรน่าห่วงแล้วถูกต้องหรือเปล่าครับ แบบว่าไม่เคยทำ โฟโน่มาก่อน  [gr_in] เป็นการลองช่วงสั้นๆ แบบอึดใจครับ เด๋วมะรืนได้ลองจริงๆจังๆอีกที ถ้าผ่านก็เตรียมหาบ้านได้เลย แต่กล่องคงใหญ่น่าดู หม้อ 3 ลูก บอร์ดจ่ายไฟสูง บอร์ดจุดไส้สอง บอร์ดโฟโน่สอง  [tremor-raccoon]

[tig12]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 01:05:35 AM »
 เสียงจี่เกิดจาปรีซ้อนปรีครับ  เกน และ ความต้านทานต้องเหมาะสม ถึงจะไม่มีเสียงกวน  แนะนำให้หาโวลุ่มมาใส่ที่ phono ครับ มีเกนขยายเพียงพอ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 01:15:27 AM »
รับทราบครับพี่เด๋วหา pot mono มาใช้ซะจำได้ว่าซื้อพี่เล็กไว้ที่ก้านยาวๆ  [unde_cided]

สงสัยต้องลดเกรนที่หาบเร่จริงๆครับ รู้สึกจะแรงไปหน่อย ตอนนี้ผ่านมาได้เกือบชั่วโมงแล้วครับนิ่งดี แต่กำลังสงสัยว่าจะเบินยังไงดี  [unde_cided]  เปิดทิ้งนี่เปลืองหัวเข็มและแผ่นน่าดูเหมือนกันแฮะ [c--c]

[tig12]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 01:25:54 AM »
รับทราบครับพี่เด๋วหา pot mono มาใช้ซะจำได้ว่าซื้อพี่เล็กไว้ที่ก้านยาวๆ  [unde_cided]

สงสัยต้องลดเกรนที่หาบเร่จริงๆครับ รู้สึกจะแรงไปหน่อย ตอนนี้ผ่านมาได้เกือบชั่วโมงแล้วครับนิ่งดี แต่กำลังสงสัยว่าจะเบินยังไงดี  [unde_cided]  เปิดทิ้งนี่เปลืองหัวเข็มและแผ่นน่าดูเหมือนกันแฮะ [c--c]
ยินดีด้วยครับ ส่วนเรื่องเบิร์นคงต้องเปิดแบบค่อยๆฟังไปเรื่อยๆครับ  [roll]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 01:33:51 AM »
 ก็ไม่เห็นจำเป็นต้องเปิด เครื่องเล่นแผ่นดำเลยนี่ครับ ใช้ ซีดี  ไอป็อด mp 4 ก็ได้นิ มันไม่ได้เล่นได้แต่เฉพาะแผ่นเสียงนี่ครับมันคือปรีดีๆนี่เอง เพียงแต่มีชุด RIAA ที่ขยายสัญญาณหัวเข็มเพิ่มเข้าไป [gr_in]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 01:39:23 AM »
ขอบคุณคร๊าบบบบ  laughhahaha  เตรียมหาเงินค่ากล่อง กับสายสัญญาณสำหรับไวริ่งดีก่า จะปิดจ็อบโฟโน่ และห่าบเร่ซะทีครับ  [gr_in]

[tig12]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 01:40:14 AM »
ก็ไม่เห็นจำเป็นต้องเปิด เครื่องเล่นแผ่นดำเลยนี่ครับ ใช้ ซีดี  ไอป็อด mp 4 ก็ได้นิ มันไม่ได้เล่นได้แต่เฉพาะแผ่นเสียงนี่ครับมันคือปรีดีๆนี่เอง เพียงแต่มีชุด RIAA ที่ขยายสัญญาณหัวเข็มเพิ่มเข้าไป [gr_in]
ดีจังเลยครับ คุณเล็ก ผมจะได้นำไปใช้บ้างครับ นี่ผมก็หลงอยู่ตั้งนานว่าจะเบิร์นยังไง  clapping-1-2

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 04:24:01 PM »
laughhahaha  ด้วยความอยากฟัง เลยไปซื้อของที่ขาดมาเมื่อวานครับ แล้วก็จัดการซะ ดังแล้วครับ  [shock1]

แต่กว่าจะดังวางยาตัวเองไป 2 ดอก ทำตอนตีสี่ตีห้านี่ คราวหน้าไม่เอาแล้วครับ ต่อไฟสูงจากหม้อเข้าบริดไดโอดผิด หม้อลากลับบ้าน ต่อสัญญาณอินพุทสลับกับกราวด์ผิดไปข้างนึง  [pig90124]

ตอนนี้ดังครบแล้วครับ จัดการจุดไส้ด้วย เรคสามสเตท และภาคโฟโน่ใช้เรคของลุงเฉย ส่วนหม้อไฟลูกใหม่(ลูกเดิมไปยืมมาจากปรี 6n6p) ก็ที่ซื้อมาจากพี่เล็กครับ 230-0-230 เอามาใช้แค่ซีกเดียว ตอนนี้ก็เปิดมาได้ครึ่งชั่วโมงแล้วครับ เรื่องเสียงบอกไม่ได้ เพราะเปิดในระดับที่ฟังปกติไม่ได้ เปิดได้เบาๆ เพราะดึกแล้ว
เอามาแชร
เนื่องจากก่อนหน้านี้ใช้ me-10 ต่อเข้ากับหาบเร่ เวลายังไม่ได้บิดโวลุ่ม ก็เงียบสนิทดี แต่กับตัวนี้ ถ้าปิดโวลุ่ม จะมีเสียงจี่ให้ได้ยิน คงต้องหาทางแก้ครับ พอเร่งโวลุ่มนิดเดียวก็เงียบปกติ

ลองบิดไปเรื่อยๆ ยังไม่ลงหัวเข็มครับ ก็จะมีเสียงวิทยุออกลำโพง ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นเพราะเกนขยายของวงจรที่สูงหรือเปล่า ทำให้เป็นแบบนี้ เพราะลองเอาหัวเข็มลงตรงตำแหน่งที่บิดโวลุ่มจนเสียงวิทยุเข้านี่ เสียงดังสนั่นบ้าน ดังกว่าตำแหน่งที่ฟังปกติไปเยอะมากๆ เลยลองบิดมาที่ระดับที่ฟังปกติ ยกหัวเข็มออก ก็เงียบสนิทดีครับ แบบนี้ไม่มีอะไรน่าห่วงแล้วถูกต้องหรือเปล่าครับ แบบว่าไม่เคยทำ โฟโน่มาก่อน  [gr_in] เป็นการลองช่วงสั้นๆ แบบอึดใจครับ เด๋วมะรืนได้ลองจริงๆจังๆอีกที ถ้าผ่านก็เตรียมหาบ้านได้เลย แต่กล่องคงใหญ่น่าดู หม้อ 3 ลูก บอร์ดจ่ายไฟสูง บอร์ดจุดไส้สอง บอร์ดโฟโน่สอง  [tremor-raccoon]

ของผมเจอปัญหาเดียวกัน มี จี๋   กำลังแก้ไขระบบไฟเลี้ยงอยู่ครับ  [c--c] [c--c]

คืบหน้าประการใดจะเอามาแชร์   เรื่องที่ได้ ผมว่าไม่เลวครับ [roll-eyes] [roll]

สวัสดีปีใหม่ครับ   [/font]

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 09:14:30 AM »

ขอฟังสักแผ่นก่อนออกไปทำงานครับ  [laugh-raccoon]

ซีที่ขี่กัน เป็นการลองครับ ถ้าดีเด๋วเอาไปหมกไว้ด้านล่างตอนลงกล่องครับ แต่แววดีสงสัยไม่ได้ถอดล่ะ ซีด้านซ้ายก็เป็นของจุดไส้ครับ ตั้งแต่ต่อเสร็จฟังจบไปเกือบสิบแผ่น ลองกลับไปฟังแผ่นแรกๆใหม่ โอ้ ใช้ได้มีพัฒนาการเร็วแฮะ เรียกว่าไม่ต้องเบินนานครับ ส่วนเรื่องฮัม เบาลงไปเองครับ ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย ตอนนี้ที่ระดับนั่งฟังปกติ ต้องเอาหูแนบครับ ถ้าบิดให้ฮัมดังมาถึงที่นั่งฟัง ก็เกิดระดับที่ฟังไปมากๆครับ คือลงหัวเข็มไม่ได้เลยครับ กลัวลำโพงจะพัง  [shock1]

อ้อ ตอนนี้ผมเอาบอร์ดวางไว้บนหลังลำโพงเลย เปิดดังๆ ก็ไม่มีอาการอะไร โครงสร้างหลอดแข็งแรงดีจัง  [roll] เคาะที่หลอดก็ไม่มีเสียงอะไร ทั้งสี่หลอดเลย สบายใจล่ะ ลองเทสกับปรับเสียงอีกเดือน ลงกล่องแน่นอนครับ  [gr_in]

[tig12]

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 09:30:05 AM »

ขอฟังสักแผ่นก่อนออกไปทำงานครับ  [laugh-raccoon]

ซีที่ขี่กัน เป็นการลองครับ ถ้าดีเด๋วเอาไปหมกไว้ด้านล่างตอนลงกล่องครับ แต่แววดีสงสัยไม่ได้ถอดล่ะ ซีด้านซ้ายก็เป็นของจุดไส้ครับ ตั้งแต่ต่อเสร็จฟังจบไปเกือบสิบแผ่น ลองกลับไปฟังแผ่นแรกๆใหม่ โอ้ ใช้ได้มีพัฒนาการเร็วแฮะ เรียกว่าไม่ต้องเบินนานครับ ส่วนเรื่องฮัม เบาลงไปเองครับ ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย ตอนนี้ที่ระดับนั่งฟังปกติ ต้องเอาหูแนบครับ ถ้าบิดให้ฮัมดังมาถึงที่นั่งฟัง ก็เกิดระดับที่ฟังไปมากๆครับ คือลงหัวเข็มไม่ได้เลยครับ กลัวลำโพงจะพัง  [shock1]

อ้อ ตอนนี้ผมเอาบอร์ดวางไว้บนหลังลำโพงเลย เปิดดังๆ ก็ไม่มีอาการอะไร โครงสร้างหลอดแข็งแรงดีจัง  [roll] เคาะที่หลอดก็ไม่มีเสียงอะไร ทั้งสี่หลอดเลย สบายใจล่ะ ลองเทสกับปรับเสียงอีกเดือน ลงกล่องแน่นอนครับ  [gr_in]

[roll-eyes]ถ้าเอาลงกล่อง ลงกราวด์เรียบร้อยเสียงฮัมคงหายครับ [pig90132]

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 04:01:34 PM »

เยี่ยมเลยครับ      [clap hand2] [clap hand2] [res] [res]  รบกวนสอบถาม C สีดำในรูปมีค่าเท่าไรครับ   รบกวนชี้เป้าจะหามาใช้บ้างครับ [c--c]

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 04:14:26 PM »
ซีสีดำเป็นของ nipon ครับ 220uf 50v ผมใส่ 220 ไว้อยู่ก่อนแล้ว จับมาขนานเข้าไปครับ ในวงจรต้อง 470 เอาเท่าที่มีผสมกันน่ะครับ ผมซื้อมาจากบ้านหม้อครับ ไม่แน่ใจว่า กุฟฟี่(goffy) ขายหมดไปหรือยังครับ เด๋วลองถามให้ครับน้าโบส  [roll]

[tig12]

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 04:19:26 PM »
ซีสีดำเป็นของ nipon ครับ 220uf 50v ผมใส่ 220 ไว้อยู่ก่อนแล้ว จับมาขนานเข้าไปครับ ในวงจรต้อง 470 เอาเท่าที่มีผสมกันน่ะครับ ผมซื้อมาจากบ้านหม้อครับ ไม่แน่ใจว่า กุฟฟี่(goffy) ขายหมดไปหรือยังครับ เด๋วลองถามให้ครับน้าโบส  [roll]

ขอบคุณมากๆครับ [res] [res] [res] [res]

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 มกราคม 2013, 05:01:18 PM »
แนวเสียงที่ได้ครับ [roll] [gr_in]

ขอบคุณ คุณ ss-tiger ด้วยนะครับ [res] [res] [clap hand2] [clap hand2]

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 มกราคม 2013, 06:05:45 PM »
มีทำกันหลายท่านเลย  [roll]

ตอนนี้กำลังเปลี่ยนซีคับปลิ้งแล้วครับ ปรับแนวเสียงซะหน่อย หาจุดลงตัวครับ  [in-love-raccoon]

[tig12]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 มกราคม 2013, 09:52:23 AM »
มีทำกันหลายท่านเลย  [roll]

ตอนนี้กำลังเปลี่ยนซีคับปลิ้งแล้วครับ ปรับแนวเสียงซะหน่อย หาจุดลงตัวครับ  [in-love-raccoon]
จบแล้วรีวิวเสียงให้ฟังด้วยเน้อ เก่งจังไม่มีจี่ไม่มีฮัม  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 03:48:26 PM »
 [roll] [roll] [roll]   

Update ครับ   [roll] [roll]        Phono E86C  + Hybride 6DJ8 Preamp 

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 03:52:52 PM »
[roll] [roll] [roll]   

Update ครับ   [roll] [roll]        Phono E86C  + Hybride 6DJ8 Preamp 

http://www.youtube.com/watch?v=vCLlhRiAUtU&feature=youtu.be

ขอขอบคุณคุณ SS-Tiger และทุกท่านที่ให้ข้อมูลดีๆๆ ด้วยนะครับ ทำให้ชีวิตผมรักหลอดขึ้นเยอะเลยครับ [roll] [roll] [res] [res] [res] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]