ผู้เขียน หัวข้อ: จะหาชุดต๊าปเกลียว รบกวนเเนะนำด้วยครับ  (อ่าน 25996 ครั้ง)

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
พอดีจะหาชุดต๊าปเกลียว อยากรู้น้าๆใช้ยี่ห้ออะไรบ้าง
รบกวนน้าๆเเนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ [happy-ears] [happy-ears]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
Re: จะหาชุดต๊าปเกลียว รบกวนเเนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 11:52:45 AM »
เคยเห็นของพี่create เป็นแบบดอกเดียว มีเว้าเก็บเศษออก น่าใช้คับ

แต่ม่ายรู้เป็นของอารายอ่าคับ

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
Re: จะหาชุดต๊าปเกลียว รบกวนเเนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 01:19:08 PM »
ถ้าใช้กับงานพลาสติกหรืออะลูมิเนียม งานทั่วไปไม่ได้ใช้บ่อย ก็ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ราคาจะเบาหน่อย
แต่ถ้าใช้งานเหล็ก หรือต้องการงานร่องเกลียวสวยๆ ก็ต้องพวกดีๆหน่อยครับ พวกของญี่ปุ่นก็ใช้ได้ดีครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 08:36:59 PM »
ใช้ทุกวันครับเปลี่ยนมาหลายยี่ห้อพอต๊าปหักก็บอกว่าดอกไม่ดีให้จัดซื้อเปลี่ยนยี่ห้อใหม่ของที่ทำงานครับ [laugh-raccoon]จำยี่ห้อไม่ได้ครับที่ใช้ดีๆก็มีอยู่3ยี่ห้อครับที่เจอแต่จำไม่ได้
เดี๋ยวพรุงนี้ไปจดมาให้ครับ [roll]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 08:50:06 PM »
 ชุด tap มาตรฐานชายไทยทั่วไปก็ tap 3 ดอกตราคนป่า   ส่วนมาตรฐานอุตสาหกรรมก็  Keiba ครับ  ส่วนที่ผมชอบใช้เป็น tap แบบ ดอกเดียว ร้านเค้าจะเรียกว่าดอก tap แบบคลายขี้  ผมใช้ของ YAMAWA แพงหน่อย แต่ทน คุณภาพดี คมกินง่าย M3 - M4 ก็ดอกละประมาณ  สองร้อยกว่าบาท แต่ถ้าไปซื้อร้านที่เหมาของเก่าญี่ปุ่นมาก็จะประมาณ ร้อยกว่าบาท ร้านชื่อะไรผมจำไม่ได้ ที่ขาย แอมป์ ขายปรี มีตู้ลำโพงด้วยอยู่ในบ้านหม้อพลาซ่า พอลงบันไดไปก็เจอเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2012, 10:03:47 PM โดย CreAte HoUse »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 09:22:06 PM »
 [laugh-raccoon]นั่นแหละทั้ง3ยี่ห้อเลยคนป่ากล่องสีขาวป้ายสีเขียวมีหน้าคนป่าที่กล่อง [laugh-raccoon]อีก2ยี่ห้อจะเป็นกล่องสีแดงกับดำเดี๋ยวพรุงนี้จะแอบถ่ายรูปมาให้พิจรณาครับ
พี่เล็กนี่แม่นจริงๆ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 10:00:07 PM »
มิน่าเล่าตัวละ 50 บาท ถึงหมุนก็ติดหมุนก็ติด ใช้ได้ไม่กี่ครั้งเกลียวก็หายไปเสียแล้ว  [entreat-raccoon]

เขาใช้แบบนี้นี่เอง ต้องจำชื่อไปหามาใช้บ้าง  [roll]

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 12:19:35 AM »
โอ้ว ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านมากครับ  [calp-raccoon] [calp-raccoon]เด๋วจะจดชื่อไว้ไปถามที่ร้าน 
รบกวนอีกทีครับ รบกวนช่วยเเนะนำประเเจ, ไขควง หน่อยครับ ยี่ห้อไหนทนๆ ปลายไปบิ่นง่ายมั่งครับ ถามไว้เก็บเป็นข้อมูล [res] 
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 06:16:34 PM »
รูปมาแล้วครับแนะนำกล่องแดงครับตัวเขาจะล่ำๆคมไม่ทื่อส่วนมากคมจะแตกแต่ไม่ทื่อ
กล่องดำส่วนมากจะหักตรงโคนครับเพราะเอวมันคอด
คนป่าทนดีครับไม่ค่อยหักแต่คมจะทื่อแทนเป็นธรรมดาของเหล็กครับถ้าแขงจะเปราะเหมือนกล่องแดงถ้านิ่มจะทื่อง่ายเหมือนคนป่า
เลือกใช้ตามงานครับถ้าไม้หรืออลูได้หมดแต่อลูต้องหยอดน้ำมันครับน้ำมันพืชก็ได้แค่กันเศษมันติดเศษติดแล้วเกลียวจะเน่า

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 06:19:11 PM »
อ่อมีแบบคายเศษด้วยครับแต่ไม่มีรูปตัวเขาจะบิดเป็นเกลียวครับถามอากู๋ดูครับ 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ runy

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 07:05:29 PM »
อ่อมีแบบคายเศษด้วยครับแต่ไม่มีรูปตัวเขาจะบิดเป็นเกลียวครับถามอากู๋ดูครับ 3-2-1-raccoon
แบบนี้ครับที่ใช้กับเครื่องเจาะต๊าปใช้ดีครับผมซื้อมาใช้กับสว่านมือแต่ราคาจะสูงกว่าแบบชุด3ดอกเพราะชุด3ดอกใช้ต๊าปมือ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 07:32:23 PM »
แม่นแล้ว [yes-raccoon]

ออฟไลน์ kamol

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2012, 08:25:15 AM »
ที่ผมใช้ประจำมี2ยี่ห้อครับ  1tanoi 2yamava
ข้อมูลส่วนตัว>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=814.0

ออฟไลน์ TASTSM

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2012, 11:13:58 AM »
ชุดนี้ 500กว่านิดๆจากคลองถม เกือบ 10ปีแล้ว
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1888.0
สุทัศน์ ครองแก้ว
๑๕๙/๑ ม.๑ ปากซอยป่าจี้๙ ต.ทุ่งสะโตก ถ.สันป่าตอง-แม่วาง อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ 50120

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2012, 12:24:50 PM »
ได้ข้อมูลแล้ว [yes-raccoon]