ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากให้พี่ ณรงค์ ด้วยครับ ว่าปีนี้จะทำ Project นี้ครับ (Tube Amp (SE 211)  (อ่าน 4637 ครั้ง)

ออฟไลน์ Freeman

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3

สวัสดีทุกๆ ท่านครับ เนื่องวันตรุษจีนครับ ขอให้ทุกๆ คนมีความสุขกับชีวิตและครอบครับรวมทั้งการ DIY ด้วยครับ. และขอให้ได้รับ Money เยอะๆ นะครับ.

ฝากพี่ แอลกอฮอล ด้วยครับ ช่วยหาข้อมูลเผื่อด้วยครับ ผมอยากฟังเจ้า Tube Amp (SE 211) ครับ Plan ว่าต้องทำให้ได้พี่นี้ครับ

ขอบคุณครับ.

http://diyaudioprojects.com/Gallery/displayimage.php?pid=664

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
คุณแมน เล่นของหนักเลยนะนั่น ขอร่วมเชียร์ด้วยครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
ตามมาเชียร์ครับ  [heart_shell]

ออฟไลน์ Molecular Man

• ถูกใจกด Like+ 49
 [unde_cided] 211 ตามที่ link มา ไม่มีอะไรซับซ้อนเลยครับ

AN.UK จัดมาให้เข้าชุดเลยครับ

TRANS-310 up รุ่นขึ้นไป และ TRANS-013 up รุ่นอีกอย่างละคู่ ถึงมือน่าจะใช้งบประมาณ @ 1k5 GPB.+++ขึ้นไป เผื่อมีจ่ายกรมศุลพี่ไทยไว้อีกนิดหน่อยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2012, 04:39:57 PM โดย Molecular Man »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2012, 04:38:37 PM โดย Molecular Man »

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
 แกนเหล็ก AM ด้วย  [roll-eyes]

กะลังจะลองพันแกน AM มาลองกะโปรแจ็กใหม่เลย ปีนี้ได้เห็นแอมป์ยักๆหลายตัวแน่ๆ  clapping-1-2
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ช่วงก่อนปีใหม่ได้ไปหาแกนเหล็กร้าน Recycle ได้มา 2 ตัว บวกกับของเก่าอีก 2 แกน
แต่ว่าไม่มีความรู้เรื่องการพัน Output เลย คงต้องหาตัวช่วยแล้วครับ ขนาดแกน
9 cm.*13.7 cm. ครับ วานผู้รู้ว่าจะพันกับเจ้า Amp นี้ได้ไหมครับและเขาใช้ Spec เท่าไหร่?

ขอบคุณครับ

http://www.picpostclub.com/view.php?c=f3888e6

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

แกน C Core ต้องพี่สมชายครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ในการสร้างแอมป์หลอด...อุปกรณ์ 100% บนแท่นเครื่อง ผมให้ Rating ความสำคัญต่อ Output Transformer 60% ขึ้นไป

แบบว่า...ซื้อของที่เค้าได้มาตราฐานมาเล่นดีกว่าคับ ซื้อแล้วเบื่อขายต่อได้ราคาไม่มีตก  clapping-1-2  

- ขอบคุณพี่ Molecular Man มากๆ ครับ ที่ Share ข้อมูลเจ้า 211 นี้ครับ ว่าแต่วงจรพี่พอมีไหม่ครับ

ขอบคุณคับ