ผู้เขียน หัวข้อ: IC 3886  (อ่าน 494393 ครั้ง)

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
Re: IC 3886
« ตอบกลับ #990 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 04:20:45 AM »
ฺBrian Bromberg มีเพียงคนเดียว ไม่บอกหรอกว่าใช่หรือปล่าว  [heart_shell]
เดี๋ยวแอบโหลดเอามาฝึกซ้อมกระบวนยุทธ์รับท่า จะทำให้ยากในการหักด่านครับ
 laughhahaha
โหลดมาแล้วครับพรุ่งนี้จะลองเปิดฟังว่าใช่ไหมกับในคลิปครับ แผ่นไหนดังผมมีหมดครับไม่ต้องห่วงเว็ปบิทจัดให้ครับ laughhahaha ไม่ใช่mp3 นะครับ wav ครับ ริปด้วย EAC ที่ว่าเป็นโปรแกรมริปเพลงที่ดีที่สุดครับ
(เขาบอกมานะครับ)คนปล่อยไม่ใช่ผมบอก

<a href="http://www.youtube.com/v/_juJs2hTk8k?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/_juJs2hTk8k?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

คุณ cleaning ลองหาแผ่นนี้มาฟังด้วยอีกแผ่นครับ แรงมากครับ
แต่ถ้าหาไม่ได้ ลองหาคำว่า Dynamic Experience Volume 1 แล้วจะเจอเพลงนี้ แทรคที่ 4 ครับ
มีแล้วครับแผ่นนี้ เคยเอามาทดสอบแล้วครับ คงต้องลองอีกรอบ

« ตอบกลับ #991 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 05:50:36 AM »
ฺBrian Bromberg มีเพียงคนเดียว ไม่บอกหรอกว่าใช่หรือปล่าว  [heart_shell]
เดี๋ยวแอบโหลดเอามาฝึกซ้อมกระบวนยุทธ์รับท่า จะทำให้ยากในการหักด่านครับ
 laughhahaha
เจ้าบักจ๋อยของผมก็ยังไม่สำเร็จครับ ยังไม่ผ่าน QC ครับยังมีเสียงแปลกปลอมค่อนข้างเยอะครับ เลยเห็นว่าจะตามมาสมทบที่หลังครับ
พี่ถ้าของ3886 ขนาน 6 มาแล้วพี่ลัดคิวจัดเป็นตัวอย่างหน่อยนะครับ อยากจะแทบเสียงเหมือนกันครับ กับขนาน 6 ครับ แต่เห็นว่าหม้อตรงเยอะน่าดูครับ

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #992 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 08:39:02 AM »

ลองแบบนี้หรือไม่ครับ

YIM HOK MAN - Poem of Chinese drum

<a href="http://www.youtube.com/v/wd-p8SVAUsg" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/wd-p8SVAUsg</a>

<a href="http://www.youtube.com/v/8RMvWIl50Lw" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/8RMvWIl50Lw</a>

<a href="http://www.youtube.com/v/zI8nI4Wr0bk" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/zI8nI4Wr0bk</a>

« ตอบกลับ #993 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 09:09:24 AM »
YIM HOK MAN มีแล้วเหมือนกันครับ  laughhahaha

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #994 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 09:12:12 AM »
YIM HOK MAN มีแล้วเหมือนกันครับ  laughhahaha

ฟังเพลงหลากหลายดีครับ ................... เลยไม่ได้แอม์ที่ลงตัวกับชุดสักที  เพราะยังชอบ Marantz อยู่

laughhahaha laughhahaha laughhahaha

« ตอบกลับ #995 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 09:49:22 AM »

ฟังเพลงหลากหลายดีครับ ................... เลยไม่ได้แอม์ที่ลงตัวกับชุดสักที  เพราะยังชอบ Marantz อยู่

laughhahaha laughhahaha laughhahaha
ผมโหลดมาครับพี่จากเว็ปบิท พอใครว่าชุดไหนดี ผมก็ไปหาโหลดเก็บครับ เพราะผมจะฟังจากคอมเป็นหลักครับ พอดีเว็ปที่ผมโหลดเว็ปบิท เจ้าของเว็ปเล่นเครื่องเสียงด้วยครับ ก็เลยได้แต่ไฟล์ดีๆครับ ที่ริปมาจากแผ่นแท้ ถ้าไม่แท้แม่สายเขาก็จะบอกกันครับ
แต่ดูความน่าเชื่อถือของคนปล่อยด้วยครับ แผ่นผมไม่มีปัญญาหาหรอกครับพี่ ผมโหลดมาจนทุกวันนี้ผมยังฟังได้ไม่หมดเลยครับ  laughhahaha ใครมีชุดไหนผมก็มีชุดนั้นนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #996 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 11:07:55 AM »

ผมโหลดมาครับพี่จากเว็ปบิท พอใครว่าชุดไหนดี ผมก็ไปหาโหลดเก็บครับ เพราะผมจะฟังจากคอมเป็นหลักครับ พอดีเว็ปที่ผมโหลดเว็ปบิท เจ้าของเว็ปเล่นเครื่องเสียงด้วยครับ ก็เลยได้แต่ไฟล์ดีๆครับ ที่ริปมาจากแผ่นแท้ ถ้าไม่แท้แม่สายเขาก็จะบอกกันครับ
แต่ดูความน่าเชื่อถือของคนปล่อยด้วยครับ แผ่นผมไม่มีปัญญาหาหรอกครับพี่ ผมโหลดมาจนทุกวันนี้ผมยังฟังได้ไม่หมดเลยครับ  laughhahaha ใครมีชุดไหนผมก็มีชุดนั้นนั้นแหละครับ

อยากเป็นสมาชิกเว็บแบบนี้ด้วยครับ  [smi_ley]

« ตอบกลับ #997 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 01:19:16 PM »

อยากเป็นสมาชิกเว็บแบบนี้ด้วยครับ  [smi_ley]
อย่างพี่แผ่นเพียบ จนฟังไม่หมด คงไม่ต้องแล้วมั่งครับ [smi_ley]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #998 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 03:56:14 PM »
 laughhahaha
ผมล่ะช๊อบชอบสำนวน คุณ อา จังเลยครับ อ่านทีไรอมยิ้มทุกที   [c--c] [roll]
ยิ่งเวลาที่หยิกแกมหยอก คุณ cleaning     [checks-raccoon]   3-2-1-raccoon

ผมไม่หยิกแล้ว เพราะว่ามันทำได้แค่คัน ๆ
ตอนนี้ไล่ทุบอย่างเดียว จะได้หายดื้อครับ
 laughhahaha laughhahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #999 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 04:47:56 PM »
 laughhahaha
ผมล่ะช๊อบชอบสำนวน คุณ อา จังเลยครับ อ่านทีไรอมยิ้มทุกที   [c--c] [roll]
ยิ่งเวลาที่หยิกแกมหยอก คุณ cleaning     [checks-raccoon]   3-2-1-raccoon

ผมไม่หยิกแล้ว เพราะว่ามันทำได้แค่คัน ๆ
ตอนนี้ไล่ทุบอย่างเดียว จะได้หายดื้อครับ
 laughhahaha laughhahaha

ผมว่า คุณ  cleaning เป็นคนที่ตรงและจริงใจดีครับ  [heart_shell]
แต่ด้วยความที่บางทีได้รับข้อมูลที่ผิดพลาดหรือ บิดเบือน ไปได้หลายทาง(และภาวะข้อมูลล้นเหลือ)  [checks-raccoon] [roll]
อาจจะเป็นเหตุที่เป็นประเด็นโดยที่ไม่ตั้งใจก็ได้ครับ
นี่ผมก็พยายามบอกกล่าวให้เข้าใจในพื้นฐานบางเรื่องซึ่งผมพอจะทราบบ้าง
และบางเรื่องที่ผมไม่เข้าใจอย่างท่องแท้ก็จะแนะให้ปรึกษากับผู้ที่ชำนาญอย่างแท้จริงในเรื่องนั้นๆ
ซึ่งผมขอนับถือในความพยายาม ของคุณ  cleaning ครับ
ปล. แต่เรื่องดื้อนี่ขอยืนยันด้วยคนครับ  [roll] [bounce ball] [bounce ball] [roll]

« ตอบกลับ #1000 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 05:00:46 PM »
 [smi_ley]

จัดการทำไฟเพิ่มอีกดวงของปรี เรียบร้อย จะได้รู้ว่า พร้อมจะลุยหรือยัง ไฟแดงเริ่ม วอรม์ พอเขียวติดลุย

ผมจัดซิงค์ดูไม่มีความร้อนเลยครับ ปกติ ic ตัวเดียวซิงค์แผ่นเดียวแทบเอาไม่อยู่ครับ นี่ ic 3 ตัวกับซิงค์ 2 แผ่น หรือเป็นเพราะว่า คุณรุ่งปรับไฟ dc จนเหลือ 0 หมดความร้อนเลยไม่ค่อยร้อนเลย ผมเคยจับซิงค์ตัวเดียวมาก่อนแค่แผ่นเดียวก็ร้อนแล้วครับ
แต่นี่เปิดไปหลายแผ่น จับดูก็แทบจะไม่อุ่นเลยด้วยครับ
หม้อแปลงตอนแรกที่คุณรุ่งบอกว่าร้อน ผมจับดูก็ไม่ร้อนนะครับ แค่อุ่นนิดๆ ตอนแรกกลัวเลย แต่พอลองจับดู ไม่ร้อนเลยครับ

เสียงยิ่งฟังผมว่ายิ่งดีขึ้นครับ คงอีกไม่กี่วันคงจะพ้นเบริน์คราวนี้ก็จะรู้ว่าเต็มๆเป็นอย่างไรครับ

« ตอบกลับ #1001 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 05:02:59 PM »
น้าเบี้ยวคนนี้ อุปนิสัยเหมือนน้องชายคนสุดท้องของผมที่เสียชีวิตไปแล้ว
อายุก็รุ่นราวคราวเดียวกัน และยังมีชื่อเล่นว่า "เบี้ยว" เหมือนกันอีก

บางทีผมก็เผลอหยิกแรงไปเหมือนกันครับ
 [checks-raccoon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #1002 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 05:07:55 PM »
[smi_ley]

จัดการทำไฟเพิ่มอีกดวงของปรี เรียบร้อย จะได้รู้ว่า พร้อมจะลุยหรือยัง ไฟแดงเริ่ม วอรม์ พอเขียวติดลุย

ผมจัดซิงค์ดูไม่มีความร้อนเลยครับ ปกติ ic ตัวเดียวซิงค์แผ่นเดียวแทบเอาไม่อยู่ครับ นี่ ic 3 ตัวกับซิงค์ 2 แผ่น หรือเป็นเพราะว่า คุณรุ่งปรับไฟ dc จนเหลือ 0 หมดความร้อนเลยไม่ค่อยร้อนเลย ผมเคยจับซิงค์ตัวเดียวมาก่อนแค่แผ่นเดียวก็ร้อนแล้วครับ
แต่นี่เปิดไปหลายแผ่น จับดูก็แทบจะไม่อุ่นเลยด้วยครับ
หม้อแปลงตอนแรกที่คุณรุ่งบอกว่าร้อน ผมจับดูก็ไม่ร้อนนะครับ แค่อุ่นนิดๆ ตอนแรกกลัวเลย แต่พอลองจับดู ไม่ร้อนเลยครับ

เสียงยิ่งฟังผมว่ายิ่งดีขึ้นครับ คงอีกไม่กี่วันคงจะพ้นเบริน์คราวนี้ก็จะรู้ว่าเต็มๆเป็นอย่างไรครับ

ฟังไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวก็เผยตัวตนออกมาให้ชื่นใจ
และอย่าเอาหูไปแนบหน้ากากลำโพงบ่อยนัก เดี่ยวแม่เรไรจะเข้าใจผิด คิดว่าเป็นกิ๊กกัน

ยกแอมป์เข้าบ้านบ่อย ๆ อย่าลืมหอมแก้มแม่บ้า่นให้ชื่นใจบ่อย ๆ นะ
เดี๋ยวเธองอนขึ้นมา แล้วจะอดโดยไม่รู้ตัว
 [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #1003 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 05:32:11 PM »
[smi_ley]

ฟังไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวก็เผยตัวตนออกมาให้ชื่นใจ
และอย่าเอาหูไปแนบหน้ากากลำโพงบ่อยนัก เดี่ยวแม่เรไรจะเข้าใจผิด คิดว่าเป็นกิ๊กกัน

ยกแอมป์เข้าบ้านบ่อย ๆ อย่าลืมหอมแก้มแม่บ้า่นให้ชื่นใจบ่อย ๆ นะ
เดี๋ยวเธองอนขึ้นมา แล้วจะอดโดยไม่รู้ตัว
 [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

แฟนผมอาชีพขายหมูปิ้ง ทุกวันจะต้องนั่งเสียบหมูใส่ไม้ ซึ่งจะต้องนั่งหน้าเครื่องเสียงผม พอผมเปิดสวิสต์เธอก็จะขยับตัว พอเพลงเริ่มขึ้น เธอก็จะยกกะลังมัง ใส่หมูไปหน้าบ้านทันที laughhahaha

ไม่เอาหูแนบแล้วครับ ปล่อยมันหละฟังแต่เสียงมันอย่างเดียวพอ เสียงผมว่ายิ่งดีขึ้นที่ละนิดครับ

« ตอบกลับ #1004 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 06:11:47 PM »
ทุกสิ่งทุกอย่างมันไม่มีอะไร Perfect สุดยอด 100% หรอกครับ
แม้แต่เครื่องเสียง Hi-End ก็ตาม

ที่ผมกล้ากล่าวอย่างนี้ เพราะว่าเรื่องเสียงนั้น มันเป็นเรื่องปรุงแต่งของจิตที่เรารับรู้เข้ามาทางหู
ผนวกกับความชอบของเราเข้าไป นั่นจึงกลายเป็นตัวตัดสินที่เกิดจากการปรุงแต่งของจิตทั้งสิ้น

เคยเจอบ้า่งไหม เมื่อโทรไป Call Center ได้ยินเสียงพูดว่า "สวัสดีค่ะ" ที่แสนหวานเสนาะหู
ใจก็พรันนึกไปว่า เธอต้องงามหยดย้อยเป็นแน่แท้......แต่ตัวจริงนั้นไม่ใช่

ดี ก็ขอให้รู้ว่าดี
ชอบ ก็ขอให้รู้ว่าชอบ
ไม่ชอบ ก็ขอให้รู้ว่าไม่ชอบ

ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนเป็นเรื่องธรรมดาทั้งสิ้น หาวิเศษเลิศเลอเกินจริงไม่
แล้วอยู่กับสิ่งที่ดี ๆ อย่างมีความสุข อย่าไปนึกถึงเรื่องที่ไม่ดีไม่งามอันน้อยนิด หาเป็นสาระสำคัญใดไม่

รู้ให้เท่าทันจิตใจของเรา แล้วใจจะได้สงบ ไม่ฟุ้งซ่าน
อย่าปล่อยให้เกิดการปรุงแต่ง โดยไม่รู้เท่าทันมัน เพราะนั่นจะทำให้ตกอยู่ในกองกิเลส

รัก โลภ โกรธ หลง เวียนว่ายหาที่สุดมิได้

จิตใจที่ฟุ้งซ่าน เป็นเพราะว่าเรามองออกไปข้างนอกแต่เพียงอย่างเดียว
โน่นก็ไม่ดี นี่ก็ไม่งาม ไม่ได้ดังใจเสียเลย ช้างุ่มง่าม ขัดใจไปหมด

แต่ในทางกลับกัน ขอให้ย้อนกลับเข้าหาตัวเราเอง หันมามองตัวเราเองบ้าง
มอบแบบ Outside Looking In แล้วเราจะเห็นว่า

โอ้ว...พระเจ้า..เราปล่อยให้ตัวเราเป็นไปได้เพียงนี้เชียวหรือนี่

ทำไม เราไปติโน่นไม่ดี ทั้งที่มันมีดีมากกว่า
ทำไม เราจึงเต้นแร้งเต้นกาไปได้เพียงนี้

เราก็จะพบคำตอบว่า ที่แท้เราปล่อยจิตใจให้เป็นไปตามอารมณ์ โดยขาดการควบคุม
เพียงเพราะว่า เราไม่ย้อนมามองตัวเราเอง

อย่าถือสากับมหานอกวัดอย่างนายอัลกอฮอล์นะ

ที่โพสต์อย่างนี้ ผมโทษเรื่องฝนก็แล้วกัน เพราะว่าฝนมันตก
ทำไมฝนไม่ย้อนขึ้นบนท้องฟ้าบ้าง...ฝนตกทำไม
 [laugh-raccoon] [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #1005 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 06:19:42 PM »
[smi_ley]

แฟนผมอาชีพขายหมูปิ้ง ทุกวันจะต้องนั่งเสียบหมูใส่ไม้ ซึ่งจะต้องนั่งหน้าเครื่องเสียงผม พอผมเปิดสวิสต์เธอก็จะขยับตัว พอเพลงเริ่มขึ้น เธอก็จะยกกะลังมัง ใส่หมูไปหน้าบ้านทันที laughhahaha

ไม่เอาหูแนบแล้วครับ ปล่อยมันหละฟังแต่เสียงมันอย่างเดียวพอ เสียงผมว่ายิ่งดีขึ้นที่ละนิดครับ
ซื้อหมูปิ้ง สิบไม้ ข้าวเหนียวสองถุง ( 5 บาทพอ)  ส่ง EMS เท่าไหร่ laughhahaha
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #1006 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 06:34:39 PM »
[smi_ley]

ผมว่าน่าจะต้องทำให้แฟน คุณ cleaning มีส่วนร่วมในการฟังบ้างครับ
ลองสืบดูครับว่าชอบเพลงแนวไหน ในยุคใด และถ้าชอบในแนวหวานฝันละเมอละก็เข้าทางเลยครับ   [singer-raccoon]
เพราะเวลาที่คุณ cleaning เปิดให้ฟังจะเป็นการแสดงออกและจะมีผลต่อจิตใจของแฟนโดยทันที
อย่างเช่นเพลงนี้
<a href="http://www.youtube.com/v/LWOQby2DwVw?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/LWOQby2DwVw?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>
และถ้าเปิดแฟนยังคงหนีเหมือนเดิม ตัวใครตัวมันครับ   [run-away-raccoon] [run-away-raccoon] [close-door-raccoon]

« ตอบกลับ #1007 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 06:51:48 PM »
ไม่ไหวเลยครับ ฝนถล่มดอนเมือง ลมแรงมากๆเลย เช็ดน้ำไม่ไหวเลย [entreat-raccoon] ฝนมันย้อนกระเบื้องลงมา  [tremor-raccoon] แต่ก้ได้จังหวะเลย
ผมอัดแอมป์ 3886 เต็มๆเลยให้สู้กับเสียงฝนเลย laughhahaha เพราะธรรมดาจะเปิดดังขนานนั้นไม่ได้

ทุกสิ่งทุกอย่างมันไม่มีอะไร Perfect สุดยอด 100% หรอกครับ
แม้แต่เครื่องเสียง Hi-End ก็ตาม

ที่ผมกล้ากล่าวอย่างนี้ เพราะว่าเรื่องเสียงนั้น มันเป็นเรื่องปรุงแต่งของจิตที่เรารับรู้เข้ามาทางหู
ผนวกกับความชอบของเราเข้าไป นั่นจึงกลายเป็นตัวตัดสินที่เกิดจากการปรุงแต่งของจิตทั้งสิ้น

เคยเจอบ้า่งไหม เมื่อโทรไป Call Center ได้ยินเสียงพูดว่า "สวัสดีค่ะ" ที่แสนหวานเสนาะหู
ใจก็พรันนึกไปว่า เธอต้องงามหยดย้อยเป็นแน่แท้......แต่ตัวจริงนั้นไม่ใช่

ดี ก็ขอให้รู้ว่าดี
ชอบ ก็ขอให้รู้ว่าชอบ
ไม่ชอบ ก็ขอให้รู้ว่าไม่ชอบ

ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนเป็นเรื่องธรรมดาทั้งสิ้น หาวิเศษเลิศเลอเกินจริงไม่
แล้วอยู่กับสิ่งที่ดี ๆ อย่างมีความสุข อย่าไปนึกถึงเรื่องที่ไม่ดีไม่งามอันน้อยนิด หาเป็นสาระสำคัญใดไม่

รู้ให้เท่าทันจิตใจของเรา แล้วใจจะได้สงบ ไม่ฟุ้งซ่าน
อย่าปล่อยให้เกิดการปรุงแต่ง โดยไม่รู้เท่าทันมัน เพราะนั่นจะทำให้ตกอยู่ในกองกิเลส

รัก โลภ โกรธ หลง เวียนว่ายหาที่สุดมิได้

จิตใจที่ฟุ้งซ่าน เป็นเพราะว่าเรามองออกไปข้างนอกแต่เพียงอย่างเดียว
โน่นก็ไม่ดี นี่ก็ไม่งาม ไม่ได้ดังใจเสียเลย ช้างุ่มง่าม ขัดใจไปหมด

แต่ในทางกลับกัน ขอให้ย้อนกลับเข้าหาตัวเราเอง หันมามองตัวเราเองบ้าง
มอบแบบ Outside Looking In แล้วเราจะเห็นว่า

โอ้ว...พระเจ้า..เราปล่อยให้ตัวเราเป็นไปได้เพียงนี้เชียวหรือนี่

ทำไม เราไปติโน่นไม่ดี ทั้งที่มันมีดีมากกว่า
ทำไม เราจึงเต้นแร้งเต้นกาไปได้เพียงนี้

เราก็จะพบคำตอบว่า ที่แท้เราปล่อยจิตใจให้เป็นไปตามอารมณ์ โดยขาดการควบคุม
เพียงเพราะว่า เราไม่ย้อนมามองตัวเราเอง

อย่าถือสากับมหานอกวัดอย่างนายอัลกอฮอล์นะ

ที่โพสต์อย่างนี้ ผมโทษเรื่องฝนก็แล้วกัน เพราะว่าฝนมันตก
ทำไมฝนไม่ย้อนขึ้นบนท้องฟ้าบ้าง...ฝนตกทำไม
 [laugh-raccoon] [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

ผมก็แบบนี้แหละครับพี่ถ้าชอบหรือสนใจจะตามไม่หยุด จนบ้าไปเลย แต่พอสักวันผมเบื่อขึ้นมาผมก็จะไม่แตะต้องเลยครับ ผมเล่นมาหลายอย่างแล้วครับ โป๋ยเซียน ไก่ชน ฯลฯ พอถึงจุดๆหนึ่งที่ผมคิดว่ารู้แล้ว เราไปต่อไม่ไหวแล้วเราไม่มีกำลังทรัพย์ที่จะไปต่อ เรามาถึงที่สิ้นสุดของเราแล้ว ผมก็จะหยุดครับ คือถ้าสนใจอะไรจะตามจนสุดๆเท่าที่ทำได้ อย่างไก่ชน ผมเลี้ยงเองเพาะเองเพราะสนใจจนไปตีเดิมพันเป็น แสน ครับ แต่ไม่ใช่เงินผมนะครับผมเล่นเต็มที่แค่ ไม่เกินหมื่นครับ เล่นจนผมคิดว่าเงินเราสู้เขาไม่ไหวเราตามเทคโนโลยี่เขาไม่ไหว ก็หยุดเลิก ยกให้เขาหมดเลย ปัจจุบันใครตีไก่ ผมเดินผ่านยังไม่ดูเลยครับ
อย่างผมเล่นเครื่องเสียงหรือ diy ผมก็กลัวว่าสักวันผมถึงจุดที่เหมือนเล่นไก่ชน ผมก็จะหยุดแล้วไม่แตะอะไรอีกเลยครับ เพาะมันไปต่อไปไม่ไหว หรือเข้าใจหลักการที่แท้จริงๆแล้วว่า มันเป็นอย่างไร แต่ถนนเครื่องเสียงมันไม่มีที่สิ้นสุด ก็เหมือนไก่ชนนั้นแหละ ไม่มีสิ้นสุด พัฒนาสายพันธ์ไปเรื่อยๆ การเล่นไก่ชน เหมือนการเล่นเครื่องเสียงครับ จะต้องจัดสรรให้ลงตัวที่สุด พ่อ แม่ ไก่จะต้องเข้ากันได้ลูกถึงจะออกมาเก่ง   เครื่องเสียง ก็เช่นกันจะต้องเข้ากันได้ เสียงถึงจะออกมาดีครับ

ถนนเส้นนี้ยังยาวไกล ถ้าปลงเมื่อไร ก็คงจะหยุดครับ เพราะเราดันต่อไปไม่ไหว ทรัพย์สินเราไม่สามารถจะดันต่อไปได้ครับ แต่เครื่องเสียงมันดีอย่าง คือ ปล่อยไว้ได้ไม่เปิดก็ยังอยู่ได้ มันไม่ต้องกินอะไร นอกจากไฟฟ้า
ผมบอกตัวเองไม่ได้เหมือนกันครับ บ้างที่ก็บังคับตัวเองไม่ได้ อย่างบุหรี่ผมสูบมา 22 ปี ลูกเมียขอร้องให้เลิก ผมก็ไม่เลิก ผมสูบวันละ ซองครึ่ง จนอยู่ดีๆผมเบื่อ นึกเบื่อบุหรี่ขึ้นมาเฉยๆ ผมเลิกเลย ไม่แตะต้องอีกเลย ทั้งๆที่ใครๆก็บอกว่าเลิกยาก แต่พอผมเบื่อมันหยุดไปเองเลย หลังจากสูบมา22ปี และผมคิดว่าเลิกได้สนิทเพราะผ่านมา 2 ปีแล้ว และเหม็นกลิ่นบุหรี่แล้ว

บ้างเรื่องอาจจะไม่เกี่ยวข้องนะครับ แต่ตัวตนผมเองบ้างที่ก็เป็นเช่นนี้ตัวผมเองยังคุมตัวเองไม่ได้เลยครับ  laughhahaha แต่ ผมจะไม่ทำให้ใครเดือดร้อนครับ และไม่เอาเปรียบใครครับ

นี่ไม่ใช่การ รีวิว ตัวตนนะครับ  laughhahaha ผมว่าทุกคนผ่านชีวิตมาแตกต่างกัน มันต้องมีสักวันที่เบื่อๆบ้างซิครับ

« ตอบกลับ #1008 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 06:54:34 PM »
[smi_ley]

ผมว่าน่าจะต้องทำให้แฟน คุณ cleaning มีส่วนร่วมในการฟังบ้างครับ
ลองสืบดูครับว่าชอบเพลงแนวไหน ในยุคใด และถ้าชอบในแนวหวานฝันละเมอละก็เข้าทางเลยครับ   [singer-raccoon]
เพราะเวลาที่คุณ cleaning เปิดให้ฟังจะเป็นการแสดงออกและจะมีผลต่อจิตใจของแฟนโดยทันที
อย่างเช่นเพลงนี้
<a href="http://www.youtube.com/v/LWOQby2DwVw?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/LWOQby2DwVw?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>
และถ้าเปิดแฟนยังคงหนีเหมือนเดิม ตัวใครตัวมันครับ   [run-away-raccoon] [run-away-raccoon] [close-door-raccoon]
แฟนผมต้อง นันทิดา แจ้  หรือเพลงนี่เลย ดาวลูกไก่ ครับ laughhahaha ของ พรพิรม ครับ ขนานที่พี่อัลมาบ้านผม รู้สึกจะเปิดเพลงอะไรที่เป็นเพลงไทย สมัยเก่าๆอยู่แว็ปแล้วเปลี่ยน นั้นแหละเพลงที่แฟนผมชอบ

« ตอบกลับ #1009 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 07:19:02 PM »
ที่บ้านฝนตกหนักมาก ๆ น้ำท่วมถนนเจิ่งนองไปหมด เข้ามาถึงโรงจอดรถในบ้าน
นึกว่าน้ำท่วมเสียแล้ว
 [c--c] [c--c]

ผมตั้งคำถามให้กับตัวเราเองเสมอว่า มีเครื่องเสียงเพื่ออะไร
หากมีคำตอบเพียงเพื่อเอาไว้ฟังเพลงที่ชื่นชอบ...อย่างนี้ผมคิดว่าหยุดได้

บางครั้ง เราก้าวเลยความต้องการเพียงแค่ฟังเพลงที่ชื่นชอบ
แต่เป็นความต้องการได้ยินเสียงที่ชื่นชอบ...อย่างนี้หยุดไม่ได้

อุปมาอุปมัย

เหมือนกับการรับประทานอาหารทุกวัน หน้าที่หลักของอาหารนั้นเพียงเพื่อให้ชีพดำรงอยู่
แต่เราก็ไปแสวงหารสชาดของอาหาร ติดอยู่กับรสชาดจนหลงลืมหน้าที่หลักของอาหาร
ทั้งที่อาหารรสชาดดีนั้น อาจจะไม่ใช่อาหารที่ดีต่อสุขภาพก็ได้  อย่างนี้เป็นต้น

เครื่องเสียงกับผม บางครั้งก็เบื่อ ๆ อยาก ๆ
พอรู้ความต้องการตัวเองก็เบื่อ แต่พอหลงลืมก็อยาก

เป็นอย่างนี้มานานแล้ว ตอนนี้ผมอยากที่จะหยุดแต่ก็ยังหยุดไม่ได้ครับ
 [in-love-raccoon] [in-love-raccoon]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #1010 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 07:28:54 PM »
คุณ clenning เป็นสีสรรของหมู่บ้านนี้จริง  ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้เลย  เขียนได้จริงใจดี(ว่ะ)   ว่าแต่สั่งหมูปิ้งด้วยคนซิ  3ไม้ส่งขอนแก่น   

น้าอัลก็เขียนขอคิดได้ดีน่ะครับ  แต่อย่างว่าแหละเนาะมนุษย์ ผมก็พยายามยึดหลักที่น้าอัลเขียน แต่บางทีก็เผลอตัว กิเลสมันเยอะ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #1011 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 07:34:51 PM »
ผมก็เป็นแฟนพันธุ์แท้คุณ Cleaning เหมือนกันนะจะบอกให้
ไม่อยู่แล้วเหงา และไม่รู้ว่าจะหาเรื่องขัดคอใครครับ.. [heart_shell]

« ตอบกลับ #1012 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 07:37:07 PM »
คุณ clenning เป็นสีสรรของหมู่บ้านนี้จริง  ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้เลย  เขียนได้จริงใจดี(ว่ะ)   ว่าแต่สั่งหมูปิ้งด้วยคนซิ  3ไม้ส่งขอนแก่น   

น้าอัลก็เขียนขอคิดได้ดีน่ะครับ  แต่อย่างว่าแหละเนาะมนุษย์ ผมก็พยายามยึดหลักที่น้าอัลเขียน แต่บางทีก็เผลอตัว กิเลสมันเยอะ
ผมก็เหมือนกันเลยครับ คุณ สุรเดช ที่ชอบคุณ clenning มากๆ ไม่มีกั๊ก ไม่มีการสร้างภาพ จริงใจมาก  [heart_shell]
และผมชอบแนวคิด ของคุณ อา ณรงค์ มากเหมือนกันกับข้อความนี้ครับ เป็นแง่คิดที่กลั่นกรองออกมาจากประสปการณ์ล้วนๆ
ด้วยความเคารพรักครับ  [gr_in]

อุปมาอุปมัย

เหมือนกับการรับประทานอาหารทุกวัน หน้าที่หลักของอาหารนั้นเพียงเพื่อให้ชีพดำรงอยู่
แต่เราก็ไปแสวงหารสชาดของอาหาร ติดอยู่กับรสชาดจนหลงลืมหน้าที่หลักของอาหาร
ทั้งที่อาหารรสชาดดีนั้น อาจจะไม่ใช่อาหารที่ดีต่อสุขภาพก็ได้  อย่างนี้เป็นต้น

« ตอบกลับ #1013 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 07:46:23 PM »
ขอแซวซะหน่อย  แต่บางเรื่อง  ในเรื่องเครื่องเสียงอ่ะน่ะ บางทีมันขัดความรู้สึกจริงๆน่ะ  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
ฟังจากคอมมันเพราะตรงไหนนนนนนน   ไปแร๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  แวป...
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #1014 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 07:50:04 PM »
ขอแซวซะหน่อย  แต่บางเรื่อง  ในเรื่องเครื่องเสียงอ่ะน่ะ บางทีมันขัดความรู้สึกจริงๆน่ะ  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
ฟังจากคอมมันเพราะตรงไหนนนนนนน   ไปแร๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  แวป...
ฟังจากคอมในสมัยนี้เทียบกัน cd player แล้วนะครับ แต่การฟังจากคอมมันมีอีกหลายอย่างครับ ไหนจะต้องมีโปรแกรมเฉพาะทาง ตัวแปลง usb>coax  dac และไฟล์เพลงดีๆ ผมว่า cd player  [tremor-raccoon] ครับ

ยาวครับเรื่องนี้ อธิบายอยากครับต้องลองด้วยตัวเองถึงจะรู้ครับ ว่าในสมัยนี้ไม่ต่างครับและอาจจะทำได้ดีกว่าด้วยครับ

« ตอบกลับ #1015 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 07:53:41 PM »
 ประเด็น ล่อเป้า

« ตอบกลับ #1016 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 07:57:37 PM »
คนทำ 3886 ให้ผมหายไปเลยครับ ไม่เข้ามาออกความคิดเห็นอะไรเลยครับ

3886 ถ้าไม่ต่อกับปรี เสียงเบาจังครับ คงเป็นตรงโวลุ่มครับ ต้องเร่งจนเกือบสุดครับถึงจะดังครับ ผมลองต่อไม่ผ่านปรีต้องเร่ง โวลุ่มถึง บ่าย 3 เลยครับถึงจะดังพอรับฟังได้ครับ
แบบนี้ถ้าเปลี่ยนโวลุ่ม มันจะดังขึ้นใช่ไหมครับ แบบแค่ 9 โมงก็ดังแล้ว ต้องใช้โวลุ่ม ค่าต่ำใช่ไหมครับ ตอนนี้ใช้ 100k ครับ โวลุ่มที่ชื้อจากพี่เล็กครับ

แต่ถ้าต่อผ่านปรี ปกติครับเร่งปรีแค่ 9 โมงก็ดังแล้วครับ

ที่สอบถามเพราะว่า ผมต่อ hd player ดูหนังด้วยครับ 3886 ทำ input สองช่องครับ พอลองดูหนัง ผมจะต้องเร่งจนเกือบสุดถึงจะดังพอดูได้ ครับ แต่กลับ marantz ผมเร่งไม่เกินเที่ยงก็บ้านแตกแล้วครับ

คงต้องมองๆหาโวลุ่มแบบใหม่ซะแล้วแต่ไม่เคยเห็นโวลุ่มแบบ Alps blue 50k เลยครับเห็นแต่ 100k ครับ

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #1017 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 08:32:03 PM »
ขอร่วมวงด้วยคนครับ

แต่ละกระทู้จะหัวข้ออะไรก็ช่าง  [yes-raccoon]

ทุกท่านก็คุยกันได้ทุกเรื่อง แต่ละท่านก็จะมีจุดยืนของตัวเองเป็นลักษณะนิสัยประจำตัว ไม่ว่าวิธีคิดหรือภาษาหนังสือ  [unde_cided]

ผมมาทีหลังยังเป็นน้องใหม่ ขอเก็บเกี่ยวความรู้จากท่านผู้จุดประเด็น และผู้รู้ในแขนงต่าง ๆ มาให้คำตอบ แม้แต่เรื่องสัพเพเหระก็นำมาพูดคุยกัน

ความเป็นกันเอง ถ้อยทีถ้อยอาศัย กับการให้เกียรติซึ่งกันและกันในที่นี้ นับวันดูจะหายากในสังคมปัจจุบัน แต่ในที่นี้ดูจะเป็นธรรมเนียมปฏิบัติไปเสียแล้ว  [clap hand2]

ผมเข้ามาตามอ่านข้อคิดของบางท่าน ที่จริงแล้วหลายท่าน ผมเชื่อว่าบางท่านอายุยังน้อยหรืออยู่ในวัยกลางคน แต่ความคิดความอ่านความต้องและความรู้ยอมรับเลยครับ

พี่สังข์ของคุณอัลฯพาเข้าป่าเข้ารกอีกแระ(ขออนุญาตใช้ภาษาวัยรุ่นให้เข้ากับอายุผมหน่อย) [roll]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #1018 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 08:39:05 PM »
ฟังจากคอมในสมัยนี้เทียบกัน cd player แล้วนะครับ แต่การฟังจากคอมมันมีอีกหลายอย่างครับ ไหนจะต้องมีโปรแกรมเฉพาะทาง ตัวแปลง usb>coax  dac และไฟล์เพลงดีๆ ผมว่า cd player  [tremor-raccoon] ครับ

ยาวครับเรื่องนี้ อธิบายอยากครับต้องลองด้วยตัวเองถึงจะรู้ครับ ว่าในสมัยนี้ไม่ต่างครับและอาจจะทำได้ดีกว่าด้วยครับ

อย่างนี้บริษัทที่เค้าทำ transport ตัวละหลายแสนขาย คงเจ๊งหมดเลยซิ ว้าแย่จัง [laugh-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #1019 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 08:53:06 PM »
ขอแซวซะหน่อย  แต่บางเรื่อง  ในเรื่องเครื่องเสียงอ่ะน่ะ บางทีมันขัดความรู้สึกจริงๆน่ะ  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
ฟังจากคอมมันเพราะตรงไหนนนนนนน   ไปแร๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  แวป...
ฟังจากคอมในสมัยนี้เทียบกัน cd player แล้วนะครับ แต่การฟังจากคอมมันมีอีกหลายอย่างครับ ไหนจะต้องมีโปรแกรมเฉพาะทาง ตัวแปลงc usb>coax  da และไฟล์เพลงดีๆ ผมว่า cd player  [tremor-raccoon] ครับ

อย่างนี้บริษัทที่เค้าทำ transport ตัวละหลายแสนขาย คงเจ๊งหมดเลยซิ ว้าแย่จัง [laugh-raccoon]

[roll] ตามไม่ทันเลยจริงๆ เรื่องข้อมูลพวกนี้ เพราะยังไงผมก็อยากได้แบบนี้อยู่ดี  [laugh-raccoon]  3-2-1-raccoon

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2012, 08:58:22 PM โดย RuNgPhUnG »