ผู้เขียน หัวข้อ: socket เก่า  (อ่าน 2998 ครั้ง)

ออฟไลน์ mai

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 21
socket เก่า
« เมื่อ: 16 มีนาคม 2015, 08:56:45 PM »

สอบถามน้าๆมีวิธีทำความสะอาด socket เก่าๆ แบบนี้ยังไงครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: socket เก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015, 09:06:22 PM »
 ผมแช่น้ำยาล้างห้องน้ำแบบเข้มข้น พวกเป็ดครับ ลองเอาลวดเกี่ยวจุ่มดูก่อนประมาณกี่นาทีสะอาดแล้วค่อยแช่ครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015, 09:53:33 PM »
ผมแช่น้ำยาล้างห้องน้ำแบบเข้มข้น พวกเป็ดครับ ลองเอาลวดเกี่ยวจุ่มดูก่อนประมาณกี่นาทีสะอาดแล้วค่อยแช่ครับ

น้าไม่ใช้สูตรลิโพ กระทิงแดงหรือครับ
ผมก็ไม่ได้ใช้เหมือนกัน กินเองหมด ช่วงทำงานดึกๆ

ออฟไลน์ mai

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015, 09:55:36 PM »

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ igqsung

• ถูกใจกด Like+ 45
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015, 10:13:00 PM »
ตสมพี่เล็กเยครับลองแล้วแจ๋ม sonax wd40สสู้ไม่ได้ผมลองแล้วเมื่อไวๆนี้ เอง

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015, 10:41:18 PM »

น้าไม่ใช้สูตรลิโพ กระทิงแดงหรือครับ
ผมก็ไม่ได้ใช้เหมือนกัน กินเองหมด ช่วงทำงานดึกๆ
พวกเครื่องดื่มชูกำลังก็ใช้ได้ครับ แต่ไม่แนะนำให้ใช้กับพวกซ็อกเก็ต เพราะมีส่วนผสมของ น้ำเชื่อม น้ำตาล พวกนี้พอล้างน้ำแล้วมองดูเหมือนหมดแต่ความจริงแล้วไม่หมดจะติดอยู่ภายในและสุดท้ายก็เป็นสนิมครับ หรือบางครั้งกับหลอดเก่าๆพาลเอาไฟไม่เดินเลยก็เคยเจอ หาตั้งนาน  ที่สำคัญน้ำยาล้างห้องน้ำส่วนใหญ่มีกันแทบทุกบ้าน ไม่ต้องไปซื้อเครื่องดื่มชูกำลังมาใช้ให้เสียตังค์ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ kanat1425

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ร้านนั่งเล่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015, 10:49:45 PM »
 [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ Wera_A

• ถูกใจกด Like+ 77
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มีนาคม 2015, 03:47:57 AM »
ส่งมาให้ผมล้างให้ก็ได้นะ ลองดูไหมครับ (เครื่องล้าง อัลตรา โซนิค)  [chick-comb]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2015, 11:00:49 AM โดย wera_a »

ออฟไลน์ micro™

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 40
  • May the Force Be with You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มีนาคม 2015, 06:08:40 AM »
นอกเรื่องครับ
ซ็อกเกตรุ่นนี้(เลย) พอเอามาใช้ใหม่หลวมมากครับ

น้าลองทดลองเสียบจะโยกเอียง ใช่ใหมล่ะครับ [what11]
ที่นี่เลยครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2896.0

ออฟไลน์ mai

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มีนาคม 2015, 06:59:25 AM »
 [frightened-12]

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มีนาคม 2015, 08:03:37 AM »
นอกเรื่องครับ
ซ็อกเกตรุ่นนี้(เลย) พอเอามาใช้ใหม่หลวมมากครับ

น้าลองทดลองเสียบจะโยกเอียง ใช่ใหมล่ะครับ [what11]
อย่างนี้ก็ไม่ต้องล้างแล้ว  [chick-cry]

ออฟไลน์ Wat12

• คงสะดวกเรียนรู้และเล่นแนวDigital Audioเป็นหลักจร้า
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มีนาคม 2015, 01:25:37 PM »
ข้าน้อย  ก็ส่ายหัว กับ ขั้วหลอดเก่าเช่นกัน....... ล่าสุดกลับไปดูในกระบุงแล้ว  ดูแล้วเขรอะ   ไม่น่าใช้ [Tongue-11]
จึงจัดการสั่งเซรามิค  แบบนี้มา   ราคาพอาสู้ไหวจร้า
12+4  = 16 USD. / Pair  รวมส่งมาไทย

Thick gold plated phosphor bronze copper alloy conductor pins
Great wear-proof and elasticity for most durability performance and have the some conductivity as pure copper.