ผู้เขียน หัวข้อ: Trick ง่าย ๆ สำหรับกันลืมว่าสายไฟเส้นไหนเป็นของอะไร  (อ่าน 4213 ครั้ง)

ออฟไลน์ mhoo

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 8

พอดีไปเจอภาพนี้มาจาก Facebook ครับ เห็นว่าเป็นไอเดียที่ดี เลยนำมาบอกต่อครับ

สงสัย อาทิตย์นี้ผมต้องไปซื้อขนมปังมากินมั่งล่ะ  3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 55
เข้าท่าดีครับ.... [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ออฟไลน์ BlackUnicorn

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
ผมทิ้งไปหลายอันเลยครับ
ต้องเก็บไว้ใช้งานบ้างแล้วครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
เหมือน 5ส. ที่โรงงานเลย จะให้ผมเขียนว่า "หัวแร้ง" หลังคอมด้วย จะให้เขียนใส่ทุกเส้นที่ไปต่อ เขาบอกว่าถ้ามันหลุดจะรู้ได้ไงว่ามันเป็นอะไร ผมบอกว่าไม่ต้องหรอก ผมไม่โง่  [roll] 3-2-1-raccoon

แต่ถ้าเป็นปลั๊กหลายๆอัน มีประโยชน์มากตอนซ่อมแซม  [res] สำหรับเรื่องเล็กๆน้อยที่เรามองข้าม  [roll]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 ใส่สายผมไม่ได้   [o0o]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
เข้าท่าและน่ารักดีครับ [wave-dance-raccoon]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
ผมใช้ โพสอิท แล้วเอาเทปกาวแปะอีกที กลัวมันจะบาดสายซะ เด๋วราคาตก อิอิ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
 [clap hand2]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
 [clap hand2] [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ rimyom

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 15
ไอเดียแจ่ม...ต้องลองมั่งแล้ว [yes-raccoon]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: Trick ง่าย ๆ สำหรับกันลืมว่าสายไฟเส้นไหนเป็นของอะไร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2012, 12:32:27 PM »
ท่านที่ใช้สายเส้นโต ๆ คงหมดสิทธิครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
Re: Trick ง่าย ๆ สำหรับกันลืมว่าสายไฟเส้นไหนเป็นของอะไร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2012, 01:19:53 PM »
งาน DIY ขนานแท้ เยี่ยมครับ