ผู้เขียน หัวข้อ: เชือกผ้า Polypropylene แทนหนังงูได้นะ  (อ่าน 6069 ครั้ง)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
เชือกผ้า Polypropylene แทนหนังงูได้นะ
« เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 02:05:41 PM »
 [roll] มีเรื่องเล็กน้อยมาเสนอ พอดีรื้อหาของเจอเชือกผ้าอยู่เส้นหนึ่ง ท่าทางสีสดดี จับๆดูแล้ว  [roll-eyes] มันมีรูตรงกลางด้วย  [unde_cided] วันก่อนตามหาหนังงู ร้านคอมระยองไม่มีขาย บางร้านไม่รู้จัก แต่มีสาย HDMI หุ้มหนังงูขาย  [laugh-raccoon]  สายเส้นโตกำลังดี

[smi_ley] เอาไปใส่สายลำโพง เป็นสาย BELDEN 4 core

ตัดสายผ้าให้พอดี ไฟลนปลายไม่ให้แตก จับยัดเหมือนหนังงูเลย

ต้องไปหาท่อหดสีฟ้า มาใส่ แล้วเราก็จะได้สายลำโพงดูเด่นเป็นสง่า  laughhahaha

เชือกผ้าแบบนี้มีหลายขนาดครับ เอามาใส่สายสัญญาณ ก็ได้  [roll]  ราคาไม่กี่บาท

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
Re: เชือกผ้า Polypropylene แทนหนังงูได้นะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:45:26 PM »
เส้นละ 200-300 บาท มัดลังส้มได้เต็มท้ายปิคอัพได้สบายเลยครับ ผมก็ใช้อยู่ครับ [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]

ออฟไลน์ prapan2012

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
Re: เชือกผ้า Polypropylene แทนหนังงูได้นะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 09:05:30 PM »
ผมหาเจอมีแต่สีฟ้า  อยากได้ที่เป็นสีดำครับ สีฟ้ามันเด่นเกิน
ที่อยู่คับ และ บัญชีโอนเงิน
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1951.0

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 10:04:54 PM »
diyของแท้ [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 07:56:13 AM »
ผมหาเจอมีแต่สีฟ้า  อยากได้ที่เป็นสีดำครับ สีฟ้ามันเด่นเกิน

ไปหาที่ตลาดไท ตลาดสี่มุมเมือง หรือตามตลาดขายส่งต่างๆมีให้หามากมายครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 01:52:49 PM »
เคยหามาคิดจะใช้อยู่เหมือนกันครับแต่พยายามที่เป็นฝ้าย หาไม่เจอ [confused-raccoon]
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 02:07:00 PM »
เคยหามาคิดจะใช้อยู่เหมือนกันครับแต่พยายามที่เป็นฝ้าย หาไม่เจอ [confused-raccoon]
หายากอะมันจู เพราะธรรมดาเชือกพวกนี้มันเอาไว้มัดของหนักซึ่งมันต้องการความยืดหยุ่นอะ ไม่งั้นขาดดด หาซื้อที่สำเพ็งไม่เคยเห็นเป็นฝ้ายเลย [phok]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ