ผู้เขียน หัวข้อ: เบอร์ 47 SE รับลมหนาว ♥  (อ่าน 45708 ครั้ง)

ออฟไลน์ gotgi³

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 82
Re: เบอร์ 47 SE รับลมหนาว ♥
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 01 เมษายน 2015, 10:12:43 PM »

ขอบคุณหลายๆที่แวะมาครับ

ออฟไลน์ YOD

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
    • mastercomponent
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 18 เมษายน 2015, 03:02:33 PM »
ภาพชุดจบโครงการ  ตอนที่ใช้ OPT ตัวเก่า เวทีเสียงไม่มีเลยเหมือนนักดนตรีมันนัดกับนักร้องพร้อมใจกันไปกองเป็นกระจุกอยู่ตรงกลางเวที ฟัง mono ยังจะดีกว่าอีก ก็ปล้ำกับมันมาหลายเดือนก็แก้ไม่หายก็ดูสถานการณ์แล้ว เป็นที่ OPT แน่ๆ ก็เลยที้งยาวเลยไม่ได้ทำอะไรต่อ จน "น้ายอดแห่ง MCT" มาทำ promotion ทำ OPT รุ่น Eco ออกมาขายแต่เป็น 5K ก็เลยลองถามพัน 7K ให้ได้ไหมเอา UL ด้วยขอราคาเท่ากับ 5K น้ายอดก็ตกลง ได้ OPT ใหม่มาแล้วก็ยังไม่มีอารมณ์ปรับปรุงแอมป์จนเมื่อเดือนที่แล้ว ก็จับเอาเจ้าแอมป์เบอร์ 47 มาปรับปรุงครั้งใหญ่เลยครับ เปลี่ยนชุด ปรี/ไดร์ ย้ายการเดินสายไฟของ amp meter ใหม่ อย่างที่ได้สาธยายไปในกระทู้ที่ผ่านมา คุ้มค่ากับเวลาที่ใช้ไปครับกับสิ่งที่ได้มา  ตอนนี้ก็เบิรน์ไปเรื่อยๆก่อน สุ้มเสียงออกมาดีหลายทีเลย เสียงดีมีพลังมีมิติมากกว่าเดิม เสียงมาเต็มวง รายละเอียดก็ดีมากด้วย จะมีปัญหาอยู่ก็เรื่อง "ฮัม" มันฮัมเบาๆถ้าในระยะนั่งที่ฟังปกติก็ไม่ได้ยิน ต้องเอาหน้าเข้าไปใกล้ๆลำโพงถึงได้ยินฮัมเบาๆ ก็ว่าจะลองจุดใส้หลอดด้วย DC ดูมั้นใจว่ามันเงียบสนิดแน่นอนแต่สุ่มเสียงจะเปลี่ยนไปหรือเปล่าก็ต้องลุ้น   [sunglasses13]

ดีนะพิมพ์บอกยี่ห้อผิดไม่ยังงั้นน้าเล็กตามเก็บค่าโฆษณาแน่เลย  [yellow-lol] [yellow-lol]

ออฟไลน์ gotgi³

• ถูกใจกด Like+ 82
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 18 เมษายน 2015, 03:16:15 PM »
แก้ให้แล้วจ้า........ [keyboard13] ของดีๆก็ต้องช่วยตีฆ้องร้องเป่าให้ได้รู้กันอะครับ  [Elvis-smile]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 18 เมษายน 2015, 03:26:31 PM »
   ที่นี่เน้นดีไอวายครับ  จะเห็นว่าเราไม่รับ สปอนเซอร์ ไม่มี แบนด์เนอร์ และ เวนเดอร์  ใครอยากขายก็ขาย อยากซื้อก็ซื้อ ไม่ได้เก็บตังค์ เพียงแค่ช่วยรักษากฏกติกาที่พวกคุณๆทั้งหลายเป็นคนเขียนกันขึ้นมาครับ (หลายคนนึกว่าผมเป็นคนตั้งกฏขึ้นมาความจริงแล้วก็พวกสมาชิกนั่นแหละแล้วก็พยายามที่จะแหกกฏกัน ผมก็แค่ช่วยอำนวยเรื่องความเรียบร้อยเท่านั้น)  โดยเฉพาะงานของเพื่อนๆผมก็ช่วยสนับสนุนทุกๆคนที่สร้างงานออกมาขาย ของดีไม่ดีเพื่อนๆก็จะเป็นคนตัดสินกันเองครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ YOD

• Member
  • *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 18 เมษายน 2015, 04:06:06 PM »
   ที่นี่เน้นดีไอวายครับ  จะเห็นว่าเราไม่รับ สปอนเซอร์ ไม่มี แบนด์เนอร์ และ เวนเดอร์  ใครอยากขายก็ขาย อยากซื้อก็ซื้อ ไม่ได้เก็บตังค์ เพียงแค่ช่วยรักษากฏกติกาที่พวกคุณๆทั้งหลายเป็นคนเขียนกันขึ้นมาครับ (หลายคนนึกว่าผมเป็นคนตั้งกฏขึ้นมาความจริงแล้วก็พวกสมาชิกนั่นแหละแล้วก็พยายามที่จะแหกกฏกัน ผมก็แค่ช่วยอำนวยเรื่องความเรียบร้อยเท่านั้น)  โดยเฉพาะงานของเพื่อนๆผมก็ช่วยสนับสนุนทุกๆคนที่สร้างงานออกมาขาย ของดีไม่ดีเพื่อนๆก็จะเป็นคนตัดสินกันเองครับ
อย่าเครียดครับพี่  [0002053E] [0002053E] แซวกันเล่นๆนะครับ [wink-11]
แก้ให้แล้วจ้า........ [keyboard13] ของดีๆก็ต้องช่วยตีฆ้องร้องเป่าให้ได้รู้กันอะครับ  [Elvis-smile]
ขอบคุณครับ  [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 18 เมษายน 2015, 04:13:46 PM »
แค่ต้องการชี้แจงความเป็นจริงที่หลายคนยังไม่ทราบและบางคนพยายามจะบิดเบือน ค่าใช้จ่ายปีๆนึงก็หลายพันบาทแต่ผมก็ไม่เคยไปเรียกร้องอะไรกับใคร มีเพื่อนๆสมาชิกหลายคนทราบก็พยายามที่จะช่วยเหลือกับค่าใช้จ่ายตรงนี้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ YOD

• Member
  • *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 18 เมษายน 2015, 06:17:39 PM »
ขอบคุณอีกครั้ง มีคนสั่งตามโครงงานนั้อีก2คู่แล้วครับ
แค่ต้องการชี้แจงความเป็นจริงที่หลายคนยังไม่ทราบและบางคนพยายามจะบิดเบือน ค่าใช้จ่ายปีๆนึงก็หลายพันบาทแต่ผมก็ไม่เคยไปเรียกร้องอะไรกับใคร มีเพื่อนๆสมาชิกหลายคนทราบก็พยายามที่จะช่วยเหลือกับค่าใช้จ่ายตรงนี้ครับ
รับทราบ ขอบคุณครับ [0002053E]