ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่เราต้องทำแอมป์ฟังเองครับ  (อ่าน 2778 ครั้ง)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
เหตุผลที่เราต้องทำแอมป์ฟังเองครับ  ใครเจออะไรปลอมๆมาเตือนกันได้ครับ

https://www.youtube.com/watch?v=BT3zeowc8e8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2019, 10:52:26 PM โดย RuNgPhUnGⓇ »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: เหตุผลที่เราต้องทำแอมป์ฟังเองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เมษายน 2019, 11:18:47 PM »
 ใครไปเจอช่างซ่อมในคลิ๊บ นี่ต้องบอกว่าโครตซวยเลย หักพลาสติกเครื่องลูกค้า เอาเหล็กขูดซิ้งค์ ดีๆทั้งนั้น ดูไว้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: เหตุผลที่เราต้องทำแอมป์ฟังเองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2019, 11:47:19 PM »
ใครไปเจอช่างซ่อมในคลิ๊บ นี่ต้องบอกว่าโครตซวยเลย หักพลาสติกเครื่องลูกค้า เอาเหล็กขูดซิ้งค์ ดีๆทั้งนั้น ดูไว้ครับ

[sp-snail26] มีวิธีสังเกต Cap 10000uF ด้วยนะครับ ตัวนี้ทำไม่เนียน

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 เมษายน 2019, 07:50:10 AM »
  ถ้าเป็น อาจารย์ช่างจริงน่าจะมีเซ้นส์มากกว่านี้  นำมาเผยแพร่นั่นดี แต่วิธีการ และการกระทำไม่ไหว เค้าเอามาให้ซ่อม ไม่ใช่ทำลาย วางบนไม้ลากเครื่องไม่ปราณีปราศรัย ต่อให้ซ่อมเสร็จใช้ได้ เจ้าของเห็นสภาพเครื่องริ้วรอยจากการซ่อม ผมว่าคงไม่อยากใช้ต่อ  จะปลดหม้อขั้นแรกคือปลดแผ่นเหล็กที่ปิด ไม่เลยงัดแผ่นเหล็กซะงั้น  การพิสูจน์ซีก็เหมือนกัน วัดก่อนก็ได้ เครื่องลูกค้านะ ตัดฉับเลย ผมตามไปดู FB ก็พอจะเข้าใจได้   [yemo27]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ kakamax

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 เมษายน 2019, 08:29:18 AM »
แบบนี้เรียกช่างไรดีเนี้ย ไม่ใช่ช่างอิเลคฯ แน่

ออฟไลน์ first_class

• ติดต่อผมได้ที่นี่
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
  • High Efficency Speaker Lover.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 เมษายน 2019, 03:47:06 PM »
แบบนี้เรียกช่างไรดีเนี้ย ไม่ใช่ช่างอิเลคฯ แน่

ช่างมัน  แน่ๆ
ติดต่อผมได้ที่นี่ ครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=20315.0