ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ระบายอารมณ์ ใครอยากระบายอะไรเชิญค่ะ  (อ่าน 167176 ครั้ง)

ออฟไลน์ tan230311

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
Re: กระทู้ระบายอารมณ์ ใครอยากระบายอะไรเชิญค่ะ
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: 10 กันยายน 2014, 12:39:11 PM »
อยากจะบ่นและระบายแต่ไม่รู้เพื่ออะไร 
คติที่เมืองชลเค้าบอกไว้ว่า  " รู้หน้าไม่รู้ใจ " ครับ

ออฟไลน์ wan2012

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
Re: กระทู้ระบายอารมณ์ ใครอยากระบายอะไรเชิญค่ะ
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: 10 กันยายน 2014, 01:38:27 PM »
ว่าจะเปลี่ยนให้อยู่ แต่รอแชร์ที่เล่นไว้ใกล้หมดก่อนก็ไม่ได้ เต็มๆเลย สงสัยคงต้องเปียวันนี้แล้วล่ะ ถ้าเปียไม่ได้ก็วิ่งยางอะไหล่ไปก่อน  พรบ.อีกขาดเดือนนี้พอดีอีก มาพร้อมกันเลย  [angry-11] [angry-11] [angry-11]

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14442.0

ถ้าเก็บเครื่องเสียงทุกแท่นดั่งใจคิด สิ้นชีวิตจะเก็บมันไว้ตรงไหน
เก็บไว้บ้างขายออกบ้างแบ่งกันไป ต้องทำใจสมบัติผลัดกันฟัง

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: 10 กันยายน 2014, 02:15:46 PM »
งานจะยากจะเหนื่อยแค่ไหนก็ไม่กลัว แต่คนมั่วๆ ไม่รู้หน้าทีตัวเองนี่สิ ช่างหน้ากลัวจริงๆ แฮ่

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: 10 กันยายน 2014, 02:33:59 PM »
ว่าจะเปลี่ยนให้อยู่ แต่รอแชร์ที่เล่นไว้ใกล้หมดก่อนก็ไม่ได้ เต็มๆเลย สงสัยคงต้องเปียวันนี้แล้วล่ะ ถ้าเปียไม่ได้ก็วิ่งยางอะไหล่ไปก่อน  พรบ.อีกขาดเดือนนี้พอดีอีก มาพร้อมกันเลย  [angry-11] [angry-11] [angry-11]

ของน้าเปลี่ยนไปเถอะครับ  ดูจากสภาพยางแล้วคงหมดอายุนานมากๆแล้วครับ เนื้อยางปริหมดแล้ว อันตรายครับ  ของผมที่เพิ่งโดนไม่ถึงหกเดือนเลย ต้องเปลี่ยนใหม่อีกแล้ว เศร้าใจ โดนไปเต็มๆกลางใจเลย  เจ็บกว่านั้นในห้างเซ็นทรัลซะด้วยซิ

งานจะยากจะเหนื่อยแค่ไหนก็ไม่กลัว แต่คนมั่วๆ ไม่รู้หน้าทีตัวเองนี่สิ ช่างหน้ากลัวจริงๆ แฮ่
  เข้าใจชีวิตคนทำงานเลยครับ แล้วยิ่งสายเดียวกับผมด้วย  แต่เราต้องอยู่กับมันให้ได้ และ ต้องสร้างเกาะกำบังให้แข็งแกร่ง ตราบใดที่เราต้องทำงานนั้นอยู่ครับน้า   ผมรับกับระบบในเมืองไทยไม่ได้ ก็เลยไม่คิดทำงานในบ้านเราอีกเลย แต่ช่วงหลังฝรั่งก็ชอบเลียเหมือนกันครับ สรุปแล้วเป็นเหมือนกันหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน 2014, 02:40:23 PM โดย CreAteHoUse® »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: 24 กันยายน 2014, 02:38:52 AM »
 [chick-confuse]  ช่วงนี้ผมก็ไม่ค่อยได้เข้ามาคุยเลย ประหนึ่งทำงานคนเดียว ทั้งๆที่มีกันสองหน่อ ลูกน้องผมมันเริ่มกู่ไม่กลับ เมื่อสามเดือนก่อนมันว่าแฟนทิ้ง เดือนถัดมามันว่ามันเป็นมะเร็งตับ ถัดมาอีกเดือนมะเร็งไม่เป็นละ แต่ยาหมอไม่ให้หยุดกิน (ยาต้านมะเร็ง) สรุปสามเดือนผ่านมา เหมือนทำงานคนเดียวจริงๆครับ งานที่ส่งให้น้องเค้าช่วยทำ ไม่เคยเสร็จตรงเวลา เลทตลอด เสร็จก็โดนตีกลับมาแก้ สุดท้ายก็ต้องลงไปทำเอง ถ้าถึงสิ้นเดือนนี้ยังไม่มีอะไรดีขึ้น คงต้องหาเพื่อนร่วมงานใหม่ รู้สึกโดดเดี่ยวเกิน [chick-cry]

แถมอีกออฟฟิศนึงที่ไปทำเสริม เพื่อนสนิทออกไปซะอีก เหลือคนเป็นงานแค่ผมคนเดียว จะทำอะไรทีแสนเหนื่อยหน่าย ช่วงสามเดือนนี้เจอแต่งานสาหัสซะด้วย ก็ได้แต่บ่นนะครับ ยังไงก็ยังสู้ รับงานเค้าไว้แล้ว ก็ต้องรับผิดชอบลูกค้าต่อไป ก็ได้แต่หวังว่าเด็กที่ฝึกขึ้นมาใหม่มันจะขยัน และหัวไวพอแบ่งเบาได้

ยอมรับเลยว่า เด็กรุ่นใหม่ หลายรุ่นที่ฝึกมา เจอน้อยคนมากที่สู้งาน ส่วนใหญ่ทำแบบขอไปที ไม่รับผิดชอบ ไม่รักงานจริงๆ ทำตัวเองเสียเวลา ลูกค้าเสียเวลา บริษัทก็เสียหายไปด้วย  [chick1]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ mybestboss

• ถูกใจกด Like+ 117
« ตอบกลับ #395 เมื่อ: 24 กันยายน 2014, 07:03:27 PM »
ทำไมเนทTOT เข้าเวบ DAV ไม่ได้เนี่ยต้องใช้3G แทน

« ตอบกลับ #396 เมื่อ: 24 กันยายน 2014, 08:40:02 PM »
ผมก็เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ tot   นี่ใช้ทรู ทีแรกนึกว่าเป็นที่ server
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #397 เมื่อ: 24 กันยายน 2014, 09:09:08 PM »
 เซ็ง net tot เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปยกเลิกละ ย้ายมาใช้ทรูดีกว่า ถูกกว่า แรงกว่าด้วย   กับข้าวก็ไม่มีกิน มีแค่กุ้งต้มเค็มตัวเดียวกินสองคนไม่รู้จะอยู่ท้องมั้ย เบื่อจริงๆ  ชีวิตรันทด  [Tongue-11]

« ตอบกลับ #398 เมื่อ: 24 กันยายน 2014, 09:23:50 PM »
เซ็ง net tot เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปยกเลิกละ ย้ายมาใช้ทรูดีกว่า ถูกกว่า แรงกว่าด้วย   กับข้าวก็ไม่มีกิน มีแค่กุ้งต้มเค็มตัวเดียวกินสองคนไม่รู้จะอยู่ท้องมั้ย เบื่อจริงๆ  ชีวิตรันทด  [Tongue-11]

ขนาดไม่มีอะไรจะกินนะเนี่ย...ถ้ามีจะขนาดไหนครับ

« ตอบกลับ #399 เมื่อ: 24 กันยายน 2014, 09:36:08 PM »

เอามาแลกกับผมไหมครับ

ออฟไลน์ song

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #400 เมื่อ: 24 กันยายน 2014, 09:48:29 PM »
ผมใช้ 3BBวื่งที่10-11M    ฝ้่งตรงข้ามใช้trueวี่ง6M ต้อง เช็คว่าจ่ายได้จริงเท่าไร

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #401 เมื่อ: 24 กันยายน 2014, 09:51:44 PM »

ออฟไลน์ MyNameIsAe

• Moderator
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #402 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 12:22:47 AM »
เพิ่งเข้าได้ค่ะ รอครึ่งคืนกว่าจะได้ แจ้งไป 3 จุดทั้ง facebook ทั้งโทรแจ้ง และเว็บซัพพอร์ทลูกค้า รอเหนื่อยเลยเกือบลงแดง

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #403 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 11:16:19 AM »
เพิ่งเข้าได้ค่ะ รอครึ่งคืนกว่าจะได้ แจ้งไป 3 จุดทั้ง facebook ทั้งโทรแจ้ง และเว็บซัพพอร์ทลูกค้า รอเหนื่อยเลยเกือบลงแดง

พึ่งสังเกตุรูปคุณเอ๋ โหดจัง มีแส้ด้วย 555

• Moderator
« ตอบกลับ #404 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 11:26:02 AM »

พึ่งสังเกตุรูปคุณเอ๋ โหดจัง มีแส้ด้วย 555

รูปนี้ทำใส่ที่ตัวเลือก Avatar ไว้ให้ใช้นานแล้ว แต่ไม่เห็นคนใช้เลยเอามาใช้เอง น่ารักดีค่ะ

• Moderator
« ตอบกลับ #405 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 12:10:57 PM »
TOT เช้านี้จนถึงเวลาปัจจุบันหลุดทุก 1 นาที  [chick-confuse]

« ตอบกลับ #406 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 02:36:46 PM »
 ช่าย ปิดๆไปซะให้เอกชนเข้ามาบริหารเถอะ น่าจะดีกว่านี้ วันนี้เลยผลุบๆโผล่ๆ 3G true ก็ห่วยแตก ไม่รู้จะย้ายไปไหนดีแล้วครับ  ตอนนี้ใช้ air card DTAC อยู่ก็พอไปได้ครับ

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #407 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 02:43:54 PM »
  ยากส์ครับ องค์การ...นี้เป็นเสือนอนกินมานาน
อย่าให้ขุดเลย รู้ๆกันอยู่ว่าเค้าทำงานกันยังไง ถึงได้กำไรหดลงๆ
  ผมเอง ติดที่ว่า ไม่มีสายเคเบิ้ลเดินตรงผ่านแถวบ้าน
เลยต้องทนใช้สายขององค์การ.. ต่อไป
 เสียค่าเช่าเบอร์ฟรีๆทุกเดือนเพื่อใช้อินเตอร์เนท  [chick1]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน 2014, 02:53:31 PM โดย jam_kung »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ kwan444

• ฅนโบราณ
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #408 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 05:18:35 PM »
เปลี่ยนเป็น fiber optic สิครับ ผมว่ามันนิ่งดีครับ

ออฟไลน์ songphol

• ถูกใจกด Like+ 115
« ตอบกลับ #409 เมื่อ: 28 กันยายน 2014, 10:58:21 AM »
 [smiling-tongue] สงสัยเลขงวดนี้ออก 992 กับ 08 แง๋ๆ บวกกันได้ 1000 พอดี มีสมาชิกครบ 1000 แล้ว
จะมีฉลองอะไรบ้างหรือป่าว ครับ ท่าน เจ้าสำนัก  [yellow-lol] [yellow-lol] ไปล่ะ  [ฟิ้ววว] [ฟิ้ววว]

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #410 เมื่อ: 28 กันยายน 2014, 12:06:05 PM »
TOT เช้านี้จนถึงเวลาปัจจุบันหลุดทุก 1 นาที  [chick-confuse]
เป็นเหมือนกันเลยครับ
เจ็บใจตรงที่ว่า เมื่อสามอาทิตย์ก่อน เข้าเน็ทไม่ได้เลย ไม่มีสัญญาณ ADSL โทร.ไปที่องค์การ 3 คร้้ง ก็บริการดีรีบส่งคนมาดูแล้วก็บอกว่า Router ที่บ้านผมมันเสีย ผมก็หา Router มาเปลี่ยน แต่เป็นของ True เพียงแต่ผมเซ็ทค่ามันใหม่ให้เป็นค่าขององค์การ เค้าบอกว่าใข้ไม่ได้ ต้องเป็นขององค์การเ่ท่านั้น ก็เลยไปซื้อ Router ขององค์การมาใส่ ปรากฏว่าก็เข้าไม่ได้เหมือนเดิม สรุปแล้วช่างไปแก้ที่ตู้ชุมสาย สัญญาณ ADSL ถึงจะมา เสียเงินไปโดยใช้เหตุเกือบพัน

« ตอบกลับ #411 เมื่อ: 28 กันยายน 2014, 01:02:38 PM »
 ใช่ครับ ถ้าน้ามาโพสก่อนผมจะไม่ให้น้าซื้อ เค้าก็บอกผมอย่างนั้นแต่ผมว่ากลับไป แล้วก็ให้แจ้งไปทางชุมสาย reset ให้ ซึ่งมันก็เป็นแบบนี้ทุกครั้ง คือถ้ามีการซ่อม หรือ เปลี่ยนอุปกรณ์ใด จะต้องให้ทุกชุมสายเขตที่เราใช้บริการอยู่ reset ให้เราครับ จึงจะทำงานได้ปกติ

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #412 เมื่อ: 28 กันยายน 2014, 02:44:40 PM »
ใช่ครับ ถ้าน้ามาโพสก่อนผมจะไม่ให้น้าซื้อ เค้าก็บอกผมอย่างนั้นแต่ผมว่ากลับไป แล้วก็ให้แจ้งไปทางชุมสาย reset ให้ ซึ่งมันก็เป็นแบบนี้ทุกครั้ง คือถ้ามีการซ่อม หรือ เปลี่ยนอุปกรณ์ใด จะต้องให้ทุกชุมสายเขตที่เราใช้บริการอยู่ reset ให้เราครับ จึงจะทำงานได้ปกติ
สงสัยป็นเทคนิคการขาย Router มั้งครับ เพราะตอนผมขอ Net จากเค้า ผมไม่ได้ซื้อ Router ของเค้า ใช้ของเก่าที่มีอยู่

« ตอบกลับ #413 เมื่อ: 29 กันยายน 2014, 11:47:47 AM »
 เบื่อพวกไม่มีสมองชอบทำอะไรแบบสิ้นคิดอายุก็ไม่ใช่น้อย ที่ไม่พูดใช่ไม่รู้ แต่ป่วยการที่จะต้องไปพูดกับคนสิ้นคิด  ถ้าคิดว่าสิ่งที่อยู่บนบ่าคือสมอง ก็หัดเขย่าขี้เลื่อยออกซะบ้างนะ หยักในสมองจะได้มีพื้นที่ทำงานได้บ้าง  เกลียดแบบห่วงๆ เลยขออยู่ห่างๆดีกว่า

« ตอบกลับ #414 เมื่อ: 29 กันยายน 2014, 12:00:56 PM »
เบื่อพวกไม่มีสมองชอบทำอะไรแบบสิ้นคิดอายุก็ไม่ใช่น้อย ที่ไม่พูดใช่ไม่รู้ แต่ป่วยการที่จะต้องไปพูดกับคนสิ้นคิด  ถ้าคิดว่าสิ่งที่อยู่บนบ่าคือสมอง ก็หัดเขย่าขี้เลื่อยออกซะบ้างนะ หยักในสมองจะได้มีพื้นที่ทำงานได้บ้าง  เกลียดแบบห่วงๆ เลยขออยู่ห่างๆดีกว่า
เกลียดแบบห่วงๆ  [what11]  [chick-cry]

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #415 เมื่อ: 29 กันยายน 2014, 12:30:02 PM »
เปลี่ยนเป็น fiber optic สิครับ ผมว่ามันนิ่งดีครับ

ไม่มีโครงการเดินสายไฟเบอร์ผ่านแถวบ้านเนี่ยะสิครับ  [chick1]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #416 เมื่อ: 29 กันยายน 2014, 02:02:08 PM »
เกลียดแบบห่วงๆ  [what11]  [chick-cry]

พี่ท่านคงประมาณว่า ถ้ากลับตัวกลับใจยังพอให้อภัย แต่ถ้ายังไม่รู้เนื้อรู้ตัวอาสัยลูกมั่ว นึกว่าคนอื่นเขารู้ไม่ทัน ก็ตัวใครตัวมัน น้ำเริ่มลดแล้วล่ะ  [wink-11]

« ตอบกลับ #417 เมื่อ: 30 กันยายน 2014, 08:52:38 PM »
ช่วงนี้บอร์ดเงียบจริงๆ เปิดอ่านกระทู้เก่าๆ พวก Guideline for EL34 จนจบแล้ว

โครงการเก่ายังเดี้ยง โครงการใหม่รอของจากน้าเปิ้ล the killer ก็ยังไม่มา รอ ๆๆๆๆๆ [look-for-11]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #418 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2014, 05:21:39 PM »
 [angry-11] วันทั้งวันมัวไปทำอะไรอยู่ทำไมไม่ตก มาตกเอาตอน 5 โมงตรง แล้วจะกลับบ้านยังไง  [crying-watermelon] จะครึ่งแล้วยังไม่หยุดอีก

ออฟไลน์ Kantang

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 10
« ตอบกลับ #419 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2014, 05:09:26 PM »
เบื่อ ตัวเอง มากๆ  [angry-11] ลืมหมดแล้ว DXP
ผ่านไปไม่กี่ปีเอง.... กว่าจะนึกแต่ละ ตอนออก
เดี๋ยวไปหาหนังสือก่อน ดูวิธีเขียน..เพิ่ม...