ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตเรียนถาม เกี่ยวกับการเปิดกรณีพิพาทใน ebay และ paypal  (อ่าน 15734 ครั้ง)

ออฟไลน์ civicdotcom

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 68
รอลุ้นช่วยครับ...

ถ้างานนี้ชนะ  ขอจองตัวคุณสาธิตกับน้าอัลน่ะครับ  ผมจะพาไปเอาเขาพระวิหารคืนมาบ้าง
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ Xcudo

• (( Dream Project ))
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่หัด DIY ครับ
รอลุ้นช่วยครับ...

ถ้างานนี้ชนะ  ขอจองตัวคุณสาธิตกับน้าอัลน่ะครับ  ผมจะพาไปเอาเขาพระวิหารคืนมาบ้าง

เป็นกำลังให้อีกคนครับ

แล้วก็มาแอบฮาน้าคนนี้ด้วย  laughhahaha
ข้อมูลของนายโชคครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12334.0

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ล่าสุดผมได้เมล์ไปขอที่อยู่เพื่อส่งแผ่นคืน ซึ่งได้รับความเอื้อเฟื้อจาก คุณผึ้ง  [res] และ คุณอาณรงค์ ในการแต่งเป็นภาษาอังกฤษให้  [res]
แต่ก็เงียบครับไม่มีการตอบกลับมาเลย ผมควรยกระดับเป็นข้อเรียกร้องที่ paypal จะดีไหมครับ   [pig90103]  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2013, 07:00:21 AM โดย Guy_Audio »

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ไปดูก็เงียบเหมือนเคย  [pig90124]  ว่าจะเปิดข้อเรียกร้องในวันนี้แล้วล่ะครับ   [pig90129]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ไปดูก็เงียบเหมือนเคย  [pig90124]  ว่าจะเปิดข้อเรียกร้องในวันนี้แล้วล่ะครับ   [pig90129]

1 Feedback เขาคงไม่ใยดีกับเรา
ไปเปิด Case ไว้ก่อนดีกว่าครับ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

1 Feedback เขาคงไม่ใยดีกับเรา
ไปเปิด Case ไว้ก่อนดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำ  [res] [res] [res]

ออฟไลน์ P1649

• ถูกใจกด Like+ 7
- ผมจึงเปิดคดีพิพาทที่ paypal และต่อด้วย ebay
- ไปเปิด Case ไว้ก่อนดีกว่าครับ

ผมเข้าใจว่าน้าเปิดคดีพิพาท ก็คือ การเปิด case ตั้งแต่วันแรก รึมันคนละขั้นตอนในการเรียกร้อง ผมขอเรียนรู้ไปกับน้าด้วยนะครับ

- ผมจึงเปิดคดีพิพาทที่ paypal และต่อด้วย ebay
- ไปเปิด Case ไว้ก่อนดีกว่าครับ

ผมเข้าใจว่าน้าเปิดคดีพิพาท ก็คือ การเปิด case ตั้งแต่วันแรก รึมันคนละขั้นตอนในการเรียกร้อง ผมขอเรียนรู้ไปกับน้าด้วยนะครับ
ผมเปิดคดีพิพาทก่อนครับ ทั้ง ebay และ paypal ก็โต้ตอบด้วยเมล์อย่างที่ผมได้นำมาให้ทราบกัน  [pig90103]
พอมาขั้นตกลงว่าผมจะส่งแผ่นคืน โดยการส่งลงทะเบีบนเท่านั้น เมื่อผู้ขายเซ็นรับ ก็จะคืนเงินผมทันที
ผมก็แพ็คเตรียมส่งคืน แต่ยังส่งไม่ได้เพราะไม่มีที่อยู่ของผู้ขายในหน้าซื้อขายเลย
จึงต้องขอที่อยู่ผู้ขาย แต่ก็ไม่ได้รับคำตอบกลับมา   [close-door-raccoon] จนถึงเมื่อวานนี้ผมจึงจำต้องเพิ่มเป็น ข้อเรียกร้องจาก paypal
โดยบอกเหตุผลของข้อเรียกร้องว่าผมไม่สามารถติดต่อกับผู้ขายได้อีก ในเรื่องที่จะขอที่อยู่เพื่อส่งแผ่นคืน
ซึ่งก็จะมีจำนวนเงินที่ให้ผมกรอกเอง ว่าต้องการเท่าไหร่ ซึ่งแน่นอนว่าผมต้องกรอกเท่ากับที่ผมจ่ายไปครับ
หลังจากนั้นก็อาจจะมีเมล์จาก paypal มาซักถามผม ซึ่งขณะนี้ยังไม่มีครับ  [bored-raccoon]

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
คาดว่าน่าจะจบได้ไวๆ นี้ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด เป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ สู้ๆ  [yes-raccoon] [yes-raccoon]

คาดว่าน่าจะจบได้ไวๆ นี้ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด เป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ สู้ๆ  [yes-raccoon] [yes-raccoon]
ขอบคุณ คุณอัครเดช มากครับ  [roll]

พอยื่นขัอเรียกร้อง วันนี้ก็ตอบกลับมาครับ

Ok great! Im happy we can work this out like adults. I will refund your money the same day I get the record back.
Paypal has been holding your payment to me anyway, so I did not spend it.
Your money is waiting for you as soon as I receive the record.
Thank you for your cooperation, I really appreciate it.

Please let me know when it has been shipped.

Thank you!

My address is:

David N----e
1522 E. Southern, #2055
Tempe, AZ 85282
USA

และเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาผมแพ็คส่งทันทีครับ  [letter]
พร้อมถ่ายรูปส่งให้ไปพร้อม tracking number

ยินดีด้วย ที่เขารับออกมาอย่างนี้
จบปัญหาแน่นอนครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ค่าส่งไม่ธรรมดาเหมือนกันนะครับนี่  [roll-eyes] เซ็งแทนเลย
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ค่าส่งไม่ธรรมดาเหมือนกันนะครับนี่  [roll-eyes] เซ็งแทนเลย
ต้องยอมครับ คุณผึ้ง ส่งเป็น airmail + ลงทะเบียนครับ จะได้เช็คได้ทุกฝ่ายครับ
กันตุกติกด้วยครับ  [pig80901]

ยินดีด้วย ที่เขารับออกมาอย่างนี้
จบปัญหาแน่นอนครับ
ผมเกรงว่าจะมี ลูกเล่นอีกนะซิครับ ประมาณว่าแผ่นที่ส่งไปไม่ใช่ของเขา
ของที่เขาส่งมาให้ผมสภาพดีกว่านี้และจะไม่คืนเงินให้
อะไรประมาณนี้อ่ะครับ   [pig80901]

ผมชนะข้อเรียกร้องครับ และได้รับเงินคืนเรียบร้อยแล้ว  [gr_in]
ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้ครับผม
อีกทั้งคุณอา ณรงค์ และ คุณผึ้ง ที่ให้คำปรึกษาเป็นอย่างดี   [res] [res] [res]
อีกทั้งยังมี คุณ P1649 ที่มาแนะนำในโดยละเอียด  [res] [res] [res]
ขอบขอบคุณมากครับ  [roll]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มกราคม 2013, 02:35:42 PM โดย Guy_Audio »

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
แหล่มเบย  [yes-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ punTR

• ถูกใจกด Like+ 13

ขอขุดกระทู้นิดนะครับ 
ล่าสุดผู้ขายได้เมล์มาขอ leave feedback ในเชิงบวกกับผม ดังข้อความนี้ครับ

Thanks Guy,
I finally got the record. You should have received the payment in full via paypal.

SOrry for the problem. If you could please leave me positive feedback I would really appreciate it. I will do the same for you.
Thanks!

ผมก็ไม่รุ้ว่าจะให้เขายังไง เพราะทำให้ผมเสียความรู้สึกมาก และเสียเงินค่าส่งแผ่นคืนอีก  [bottle-raccoon]
ผมทำเฉยๆไปเลยจะดีกว่าไหมครับ  [shocked-raccoon]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
ล่าสุดผู้ขายได้เมล์มาขอ leave feedback ในเชิงบวกกับผม ดังข้อความนี้ครับ

Thanks Guy,
I finally got the record. You should have received the payment in full via paypal.

SOrry for the problem. If you could please leave me positive feedback I would really appreciate it. I will do the same for you.
Thanks!

ผมก็ไม่รุ้ว่าจะให้เขายังไง เพราะทำให้ผมเสียความรู้สึกมาก และเสียเงินค่าส่งแผ่นคืนอีก  [bottle-raccoon]
ผมทำเฉยๆไปเลยจะดีกว่าไหมครับ  [shocked-raccoon]
ก็อยู่ที่น้าล่ะครับ ถ้าเอาตามความจริง คงเป็น Neutral หรือ Negative ครับ
แต่คาดว่าผู้ขายต้องโพส reply แก้ตัวแน่นอนครับ ซึ่งคงไม่มีผลอะไรนักน่ะครับ

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
   ดีใจด้วยน่ะครับ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

เห็นด้วยตามที่น้าแว่นว่าไว้

แต่ถ้าเป็นผมจะใส่ A+++ ประชดให้เขาปลื้มไปเลย แต่ก็อย่าเผลอไปติดต่อเจ้านี้อีกนะครับ
 [tremor-raccoon] [tremor-raccoon]

Thanks Guy,

Thanks!

ก็อยู่ที่น้าล่ะครับ ถ้าเอาตามความจริง คงเป็น Neutral หรือ Negative ครับ
แต่คาดว่าผู้ขายต้องโพส reply แก้ตัวแน่นอนครับ ซึ่งคงไม่มีผลอะไรนักน่ะครับ
ขอบคุณ คุณ วรพจน์มากครับ
ผมพึ่งทราบนะครับว่าอยู่แถว ทุ่งวัดดอน ซึ่งผมเกิดที่นั่นครับ  [roll]

ดีใจด้วยน่ะครับ
ขอบคุณมากครับ คุณ สุรเดช ที่เอาใจช่วย  [gr_in]

เห็นด้วยตามที่น้าแว่นว่าไว้

แต่ถ้าเป็นผมจะใส่ A+++ ประชดให้เขาปลื้มไปเลย แต่ก็อย่าเผลอไปติดต่อเจ้านี้อีกนะครับ
 [tremor-raccoon] [tremor-raccoon]

คุณอา ล่ะก็ เด๋วก็มีผู้ซื้อรายอื่นได้เข้าใจผิดหลงซื้อแบบกระผมอีก  [roll] laughhahaha [roll]