ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องปลายเข็มหน่อยครับ ส่องดูแล้วเหมือนจะเอียงนิดนึง  (อ่าน 8378 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 ก็ดูแกนที่เสียบลงไปที่แท่นถ้ามีปลอกเกลียวก็แสดงว่าปรับ VTA ได้ครับ คือสามารถยกแท่นที่ยึดอาร์มขึ้นหรือลงได้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
แผ่นคาราวานไม่มีปัญหาเรื่อง C,Z รายละเอียดดี ฟังสบายตั้งแต่ Track นอก ยัน Track ใน  [huge-thumbs-up]

ช่วงนี้ปัญหาเยอะ ก็จะโพสบ่อยหน่อย อาจทำให้พี่น้องรำคาญ ต้องขออภัยด้วยนะครับ  [0002053E]

ก็ดูแกนที่เสียบลงไปที่แท่นถ้ามีปลอกเกลียวก็แสดงว่าปรับ VTA ได้ครับ คือสามารถยกแท่นที่ยึดอาร์มขึ้นหรือลงได้ครับ

เห็นมีอยู่แค่นี้ครับ  [exclamation]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 มองไปที่แกนจะเห็นมีปลอกปรับ VTA  สำหรับปรับความสูงต่ำของโทนอาร์มครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

เครื่องผมไม่มีครับพี่  [smile-11]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ต้องโมดิฟายซะแล้วครับ ทำแบบในรูปที่พี่เล็กโพสเลย ของผมก็เป็นแบบนั้นครับ  [wink-12]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ต้องโมดิฟายซะแล้วครับ ทำแบบในรูปที่พี่เล็กโพสเลย ของผมก็เป็นแบบนั้นครับ  [wink-12]

คิดเหมือนผมเลย ต้องไปคุยกับโรงกลึงหน่อยแล้ว เดี๋ยวต้องลองวัดแกนเกลียวที่โผล่มาด้านล่างของโทนอาร์มก่อนว่ายาวพอจะให้ Mod ป่าว  [wink-12]

ออฟไลน์ punTR

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
น้าลองหนุนแผ่นให้สูงขึ้นดูครับ(กระดาษก็ได้ ทดลองหลายความหนา) ยังไม่ต้องสนใจระดับอาร์มก่่อนเพราะปลายเข็มของน้าโดนดัดมาจนมุมมันเพี้ยนไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
วันนี้มาจูนกันต่อ  [happy-dreaming]

เจ๋งเลยครับ แม่นมากเลยครับ
แต่กระผมว่ามุม SRA ที่ปลายเข็มเป็นค่าบวกมากเกินไปนะครับ
เสียงกลางจะผิดธรรมชาติ คืออย่างที่พี่ x ได้ลองฟังครับ
จะมีเสียงที่สด และคมจนเกินไป กลางแหลมจะถูกเน้นขึ้นมาให้มากกว่าปกติ
แต่ข้อดีของค่า SRA คือจะให้แรงปะทะที่สูงครับ พี่ X ต้องค่อยๆลดระดับลงมาจนได้จุดที่ต้องการครับ
โดยการปรับค่าของ VTA การใช้ระดับน้ำวัดที่ก้านอาร์มไม่ใช่สิ่งที่แม่นยำนะครับ
ต้องดูที่ปลายเข็มว่าอยู่ในมุมที่ได้ฉากกับร่องของแผ่นเสียงจะแม่นกว่าครับ
เพราะก้านเข็มจะมีมุมที่แตกต่างกันไปตามแต่ละยี่ห้อครับ
และจะเปลี่ยนไปตามแรงกดของน้ำหนักหัวเข็มที่สัมพันธ์กันกับค่า VTA ครับ  [dance04]