ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ ส่งการบ้าน " Pre 3HQ5" ครับ  (อ่าน 14966 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arnai

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 47
  • เป็นตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสั่งสอน
Re: มือใหม่ ส่งการบ้าน " Pre 3HQ5" ครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 04:42:03 PM »
หายฮัมหรือยังครับ ถ้ายังลองเอาซีค่าน้อยๆ(น้อยกว่า 0.1uF) ต่อขาไฟจุดไส้หลอดข้างนึงลงกราวด์ดูครับ
ยังไม่หายฮัมเลยครับ.ฟังทั้งที่ยังฮัมนี่แหละครับ.  เดี๋ยวเย็นนี้จะลองตามวิธีของน้าเล็ก
และน้า R&R  ได้ผลยังไง  แล้วจะมารายงาน.ครับ..ขอบคุณครับ..

• เป็นตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสั่งสอน
Re: มือใหม่ ส่งการบ้าน " Pre 3HQ5" ครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 12:20:07 PM »
 มารายงานผลการแก้ฮัมม..ครับ  หลังจากฟังแบบฮัมม.มาหลายเพลา เห็นผลงานของน้า R&R และ
เคล็ดวิชา จากน้าเล็ก เมื่อคืนเลยเอามาแก้อีกนิด โดยใช้ C ไมล่าค่า 0.012uF/400v. ต่อกับขาไฟไส้หลอด
ข้างหนึ่งลงกราวด์..

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 12:35:18 PM »
 แก้ไขเสร็จ.ก็มาลองฟังเสียงครับ.. [roll]  [roll]  [pig6456]
จี่ๆ.ฮัมม!!หายสนิท..ยิ้มออกทันทีครับ. ต้องขอขอบคุณน้า R&R และน้าเล็กอย่างมาก
ที่ช่วยชี้ช่องทาง..รวมถึงท่านอื่นๆที่ติดตาม และคอยให้กำลังใจ. [res]  [res]

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 12:39:02 PM »
สูตรของน้าเล็กครับ ดีใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ R&R

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 12:42:32 PM »
เมื่อคืนผมถอดเปลี่ยน R จากแบบกระเบื้องเป็น Royal 5% พอเปิดสวิทช์เท่านั้น ฮัมมาเพียบ ตกใจเหมือนกัน ปรากฏว่าแจ็ค RCA อินพุทมันเสียบไม่แน่น พอเสียบใหม่ก็เงียบ โล่งอกไปที

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 12:48:52 PM »
ภาพรวมหลังสุด ดูไม่เรียบร้อย..แต่ก็พอใจ และดีใจครับ
ส่วนเรื่องเสียงโดยรวม ออกไปทางบางไปนิด คงต้องใช้เวลาอีกสักระยะครับ.
แล้วจะมารายงานเพิ่มครับ..

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 12:55:12 PM »
 [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 01:03:38 PM »
เมื่อคืนผมถอดเปลี่ยน R จากแบบกระเบื้องเป็น Royal 5% พอเปิดสวิทช์เท่านั้น ฮัมมาเพียบ ตกใจเหมือนกัน ปรากฏว่าแจ็ค RCA อินพุทมันเสียบไม่แน่น พอเสียบใหม่ก็เงียบ โล่งอกไปที
ของน้าได้เสียง ที่พอใจหรือยังครับ.

ออฟไลน์ R&R

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 01:20:33 PM »
ของน้าได้เสียง ที่พอใจหรือยังครับ.
คงต้องปรับอีกนิดครับ เสียงไม่หนาไม่บาง ผมปรับไม่เป็นครับ ต้องรออาจารย์ในที่นี้ช่วยแนะนำอีกที
เบสมาลึกดี แต่อยากได้หัวเบสอีกนิดครับ มันเก็บตัวเร็ว และอยากได้ความกรุ๊งกริ๊งอีกหน่อย ผมก็เรียกไม่ถูก คือแหลมมันไม่ทอดตัวครับ
แนวเสียงโดยรวมแล้วมันออกกระฉับกระเฉงครับ แต่ตัวผมชอบแนวหวานๆ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 01:56:35 PM »
   เปิดเบรินท์อินทิ้งไปเรื่อยๆครับ ระหว่างเบรินท์ก็ฟังการเปลี่ยนแปลงซึ่งจะมีให้เห็นเป็นระยะ ผ่าน 60 ชม.ไปแล้วค่อยมาว่ากันอีกที ซึ่งบางครั้งอาจจะจบที่ตรงนี้ก็ได้ ทำเสร็จปุ๊บ โม อัพเกรดปั๊บ ใหม่ๆก็จะ อเมซิ่ง สักพักก็จะปล่อยให้ฝุ่นจับ เพราะเราจะยังไม่เห็นตัวตนที่แท้จริงของเค้า ก็โมกันซะแล้ว ขอให้รออย่างอดทน  ใจเย็นๆค่อยเล่นค่อยปรับไป แล้วจะไม่เจ็บตัวครับ [gr_in]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ R&R

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 02:07:47 PM »
 เปิดเบรินท์อินทิ้งไปเรื่อยๆครับ ระหว่างเบรินท์ก็ฟังการเปลี่ยนแปลงซึ่งจะมีให้เห็นเป็นระยะ ผ่าน 60 ชม.ไปแล้วค่อยมาว่ากันอีกที ซึ่งบางครั้งอาจจะจบที่ตรงนี้ก็ได้ ทำเสร็จปุ๊บ โม อัพเกรดปั๊บ ใหม่ๆก็จะ อเมซิ่ง สักพักก็จะปล่อยให้ฝุ่นจับ เพราะเราจะยังไม่เห็นตัวตนที่แท้จริงของเค้า ก็โมกันซะแล้ว ขอให้รออย่างอดทน  ใจเย็นๆค่อยเล่นค่อยปรับไป แล้วจะไม่เจ็บตัวครับ [gr_in]
ขอบคุณครับ เดี่๋ยวเปิดไปเรื่อยๆ ครับ เมื่อคืนนี้ไม่ได้ปิด หลับอยู่หน้าปรี ดีมือไม่ไปโดน ฟังเพลินจนถึง 9 โมงเช้าเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2012, 02:11:53 PM โดย R&R »

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 02:28:31 PM »
 เปิดเบรินท์อินทิ้งไปเรื่อยๆครับ ระหว่างเบรินท์ก็ฟังการเปลี่ยนแปลงซึ่งจะมีให้เห็นเป็นระยะ ผ่าน 60 ชม.ไปแล้วค่อยมาว่ากันอีกที ซึ่งบางครั้งอาจจะจบที่ตรงนี้ก็ได้ ทำเสร็จปุ๊บ โม อัพเกรดปั๊บ ใหม่ๆก็จะ อเมซิ่ง สักพักก็จะปล่อยให้ฝุ่นจับ เพราะเราจะยังไม่เห็นตัวตนที่แท้จริงของเค้า ก็โมกันซะแล้ว ขอให้รออย่างอดทน  ใจเย็นๆค่อยเล่นค่อยปรับไป แล้วจะไม่เจ็บตัวครับ [gr_in]
ขอบคุณครับ เดี่๋ยวเปิดไปเรื่อยๆ ครับ เมื่อคืนนี้ไม่ได้ปิด หลับอยู่หน้าปรี ดีมือไม่ไปโดน ฟังเพลินจนถึง 9 โมงเช้าเลยครับ

ผมนอนตีหนึ่ง ดึกกว่าทุกวัน ตื่นหกโมงเช้า
หยุดหลาย ๆ วันรู้สึกสบายไม่อยากไปทำงานเลยครับ
 [heyheypig445]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ R&R

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 02:57:30 PM »

ผมนอนตีหนึ่ง ดึกกว่าทุกวัน ตื่นหกโมงเช้า
หยุดหลาย ๆ วันรู้สึกสบายไม่อยากไปทำงานเลยครับ
 [heyheypig445]

วันหยุดของผมคือวันที่เคลียร์งานค้างๆ ครับ ข้อดีคือมันเงียบไม่มีเสียงโทรศัพท์
ทำงานที่บ้านวันหยุดก็เหมือนไม่ได้หยุดน่ะครับ
ผมนอนตีสามตื่นเก้าโมงเช้าทุกวันครับ

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 03:36:14 PM »
  เปิดเบรินท์อินทิ้งไปเรื่อยๆครับ ระหว่างเบรินท์ก็ฟังการเปลี่ยนแปลงซึ่งจะมีให้เห็นเป็นระยะ ผ่าน 60 ชม.ไปแล้วค่อยมาว่ากันอีกที ซึ่งบางครั้งอาจจะจบที่ตรงนี้ก็ได้ ทำเสร็จปุ๊บ โม อัพเกรดปั๊บ ใหม่ๆก็จะ อเมซิ่ง สักพักก็จะปล่อยให้ฝุ่นจับ เพราะเราจะยังไม่เห็นตัวตนที่แท้จริงของเค้า ก็โมกันซะแล้ว ขอให้รออย่างอดทน  ใจเย็นๆค่อยเล่นค่อยปรับไป แล้วจะไม่เจ็บตัวครับ [gr_in]

[yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon] [clap hand2] [clap hand2] [roll] [roll] [roll]