ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้าน GB MINI Dac 1543  (อ่าน 379986 ครั้ง)

ออฟไลน์ civicdotcom

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 68
Re: ส่งการบ้าน GB MINI Dac 1543
« ตอบกลับ #630 เมื่อ: 10 กันยายน 2012, 05:07:59 PM »
   แล้ว ตัว 74VHC04 เป็นฟิวเตอร์ ที่ใช้ กับออสซิเรตเตอร์หรือป่าว ที่ใช้รี-คล็อกสัญญาณนาฬิกา  อยากบอกน่ะครับ ว่ากำลังจะทำแบบ hiface  โอ้ ถ้าใช่ งานนี้พี่เล็ก แพคของจนป๋วย
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: ส่งการบ้าน GB MINI Dac 1543
« ตอบกลับ #631 เมื่อ: 10 กันยายน 2012, 05:18:44 PM »
[laugh-raccoon] [laugh-raccoon] ประกาศๆ  ของผมร้องเพลงได้แล้วครับ เจอจุดที่ทำให้เกิดปัญหาแล้วครับ ที่เคยวัดค่าไฟออก ที่ขา 6 ของ tda1543 ได้ 0.5 v ที่พี่รุ่งให้เช็คค่าตัว R 1 k กับ c ตรงจุดนั้น แรกๆผมเช็ค มันก็ไม่ได้ช็อตซะทีเดียวนะครับ ใช้มิเตอร์ตั้งให้มันดัง ติ๊ดๆ วัดดูก็ไม่เจอ แต่ๆๆๆๆๆๆ....พอดี R 1k ตัวนั้นมันแนบติด pcb ที่เป็นกราว์ดแพลน ผมสงสัยว่าสีที่เคลือบตัว R มันแตก มันเลยช็อตแบบมีค่าความต้านทาน ใช้มิเตอร์ที่วัดแบบติ๊ดๆ เลยไม่เจอ  ผมเลยจับ R ตัวนั้นยกสูงขึ้นอีกนิด  วัดไฟออกได้ 3 v พอดีเลย  ตอนนี้เลยได้ฟังเสียงเหมือนคนอื่นแระ  แค่ pcb หลุดร่อนบ้างบางจุด  เด๋วได้กล่องจากพี่เล็กมา คงปกปิดความไม่สวยงามเหล่านี้ได้ ได้บทเรียนเยอะเลยกับโปรเจคนี้ ที่รู้ๆคือต้องระมัดระวัง และรอบคอบ ครับ งานนี้เล่นนอน ตี1- ตี2  เสียหลายคืน   ..  ลืมบอกไปผมได้ไปซื้อ TDA1543 ที่เป็นของ NXP ผมว่าเสียงก็ไม่แย่นะครับ รายละเอียดดี ใสกว่าด้วย   ตอนนี้ใช้ c  o/p ตัวนั้นไปก่อน   ไว้ค่อยหาของที่ดีมาใส่  [pig6456]    เบิร์นไปก่อน   100 ชม   ค่อยว่ากัน    

[roll-eyes] ดีใจด้วยครับ ที่แก้ได้  เสียตังค์กับ 1543 อีกตัว ไว้สำรอง  [roll]

pcm 2704  ตัวนี้ใช้สำหรับ usb หรือเปล่าครับ     แล้วต้องลงไดร์เวอร์ไหม 

ไม่ต้องครับถ้า วงจรใช้ได้ เสียบปุ๊บ com จะเรียกไดร์เวอร์ลงอัตโนมัติเลยครับ ลงเสร็จดึง USB ออก เสียบกลับเข้าไปใหม่ก็ใช้ได้เลย  [roll]

อย่าพูดดังไปครับคุณรุ่งเรื่อง usb เดียวคนแถวบ้านผมจะสนใจทำบ้าง เอาไปต่อคอมแล้วจะขี่เกียจหยิบแผ่นไปใส่เครื่องอีก กำลังบ่นเลยว่า dvd+dac เสียงดีกว่า marantz อีก ถึงกับเปิดสงครามย่อยๆในบ้านเลยครับ

คงยังไม่ถึงวันที่ผมจะเลิกเล่น CD หรอกครับ

ที่ผมกับ ผบ. ที่บ้านคุยกันนั้น ก็ด้วยเป็นคนที่ชอบฟังเพลงด้วยกันทั้งคู่
ผมออกไปทำงาน เธอก็เอาแผ่น Write ใส่เครื่อง DVD เป็น Transport แล้วต่อเข้า DAC ผ่านเข้าปรีหลอด 12AX7
เธอชอบ และว่าเสียงมีความชัดเจนดี หวานดี

เมื่อผมกลับบ้าน ผมก็เอาแผ่นใส่เครื่องเล่น CD แล้วก็โยกสวิทช์เลือก Input ให้กลับมาอยู่ในท่าเล่น CD
ตามแบบที่ผมชอบฟัง

ปัญหามันเกิดขึ้น เมื่อผมออกมาทำงาน แอมป์ไม่ดังเพราะไม่ได้ผลักสวิทช์เลือกแหล่งสัญญาณ DVD กลับที่เดิม
จึงเป็นเหตุที่มาของคำว่า DVD + DAC ก็ฟังได้แล้วไงล่ะ

อันที่จริง มันก็สามารถฟังทดแทนกันได้อยู่นะ ต่างมีดี มีด้อยแตกต่างกันไป
เพียงแต่ยังไม่ถึงเวลาที่จะเอาคอมมาเล่น

หากคิดเล่นเมื่อใดก็คงสะดวกเพราะที่บ้านมีโน๊ตบุคอยู่ครับ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #632 เมื่อ: 10 กันยายน 2012, 05:49:29 PM »
CS8414 ขาที่  17  กับ 18 นี่เชื่อมถึงกันได้ไหมครับ
เหมือนกับว่า มันลงกราวด์ ทั้งคู่ใช่ใหมครับ

ไม่งั้น ก็ต้องหาลวดมาซับออก รูมันใกล้กันมา

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #633 เมื่อ: 10 กันยายน 2012, 05:58:59 PM »
CS8414 ขาที่  17  กับ 18 นี่เชื่อมถึงกันได้ไหมครับ
เหมือนกับว่า มันลงกราวด์ ทั้งคู่ใช่ใหมครับ

ไม่งั้น ก็ต้องหาลวดมาซับออก รูมันใกล้กันมา
ตามวงจรมันต่อถึงกันอยู่ครับ สบายใจได้  [pig6456]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #634 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 02:52:07 PM »
หนีจากการคุยเรื่องปัญหากราวด์
มานั่งฟังเพลงซะหน่อย

แผ่นนี้เรายังไม่เคยเอามาลองฟังกับ Mini DAC 1543 เลยนี่

เมื่อลองฟังแล้ว มันเข้าทีดีมาก รายละเอียดหยุมหยิมผุดออกมาให้ได้ยินอย่างชัดเจน

ปรีแอมป์ 12AX7 ที่เอามาต่อฟังด้วยนั้น
ได้เสียบหลอด 5751 Gold Pin ของ EH  Made in Russia ทำให้ฟังเพลงได้สนุกและเข้ากันได้ดีกับ DAC
เผลอขยับแข้งขาตามโดยไม่รู้ตัวเลยครับ
 [clap hand2] [clap hand2]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #635 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 02:53:20 PM »
ลงกล่องแล้วครับ  [in-love-raccoon] ขอบคุณผู้จัดทำโครงการนี้ทุกท่านด้วยครับ [res] [clap hand2]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #636 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 02:55:43 PM »
เรียบง่ายแต่เท่  [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #637 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 03:07:25 PM »
คุณ toon ไปซื้อกล่องแบบนี้มาจากไหนครับ

« ตอบกลับ #638 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 03:13:36 PM »
ฟังเพลงจากแผ่น ALR Jordan
Track 10 : Life Song โดย Rory Block เสียงร้อง เสียงดนตรี และเสียงเครื่องเคาะชัดเจนมาก

และเมื่อ C Output ตัวจริงเดินทางมาถึง
เราจะกล้าเปลี่ยน C Sprague 10uf Electrolyte ออกไหมเนี่ย ยิ่งฟังยิ่งดีครับ

« ตอบกลับ #639 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 03:16:00 PM »
ปล. ฝากข่าวถึงพี่สมชาย

C หัวแดง ยังไม่ได้เอามาต่อลองฟังเลยครับ มัวแต่ลอง Sprague 10uf. 
ผมต้องการรู้ว่าสุดปลายทางของตัวนี้มันอยู่ที่ใดครับ

[in-love-raccoon] [in-love-raccoon]

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #640 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 03:45:12 PM »
คุณ toon ไปซื้อกล่องแบบนี้มาจากไหนครับ
--------------
เคี้ยงหลีพลาซ่า ตรงข้ามร้ายชายโม้ครับ laughhahaha

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #641 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 04:45:29 PM »
เคี้ยงหลีพลาซ่า ตรงข้ามร้ายชายโม้ครับ laughhahaha

[laugh-raccoon] [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #642 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 05:38:40 PM »
ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ไฟแสดงสถานะแสดงสัญญาณมาแล้ว กล่องมาแล้วประกอบลงกล่องไปแล้ว

ฟังในกล่องไปสองวันแล้ว เมื่อเช้าก็ฟังอยู่ ช่วงสายเปิดฟังใหม่อีกครั้ง เอทำไมเงียบ ไปดูที่ DAC ไฟสัญญาณ DATA ไม่มา จึงไม่มีเสียง

ผมควรเริ่มต้นตรวจสอบที่ใดก่อนครับ

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #643 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 05:46:44 PM »
ไล่จากต้นทางสัญญาณก่อนเลยครับ ว่ามีสัญญาณจากเครื่องเล่นมาเข้า DAC หรือเปล่า
แจ็คสัญญาณแน่นดีหรือเปล่า  สายสัญญาณที่ต่อเข้าบอร์ด DAC หลุดหรือเปล่า  ถ้าทดสอบแล้วปกติ
คราวนี้ก็ต้องดูที่บอร์ดจากไฟครับว่าไฟออกปกติ หรือเปล่า ถ้าปกติอีก ก็รบกวนน้าท่านอื่่นมาต่อ ผมก็ไล่ได้แค่นี้ 

3-2-1-raccoon

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #644 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 05:53:10 PM »

ไฟแสดงสถานะแสดงสัญญาณมาแล้ว กล่องมาแล้วประกอบลงกล่องไปแล้ว

ฟังในกล่องไปสองวันแล้ว เมื่อเช้าก็ฟังอยู่ ช่วงสายเปิดฟังใหม่อีกครั้ง เอทำไมเงียบ ไปดูที่ DAC ไฟสัญญาณ DATA ไม่มา จึงไม่มีเสียง

ผมควรเริ่มต้นตรวจสอบที่ใดก่อนครับ

ถ้าคิดว่าบัดกรีทุกอย่างดีทั้งหมด ลองขยับหัวเลื่อนเข้าออก หรือ บิดๆดูครับ ว่าสัญญาณมามั้ย  ทั้งด้านซีดี และ แดคครับพี่
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #645 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 06:17:46 PM »

รำถวายครับพี่ [heyheypig445]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #646 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 06:42:52 PM »

พี่ต้อง่ลองไล่ต้นทางแบบคุณ Blue บอกครับ ดูสาย RCA ด้วยว่ายังดีหรือไม่คือต้องไปลองต่อกับอย่างอื่นก่อนว่าดังไหมถ้าดังแล้วก็จะค่อยไปตรวจที่ dac ครับ ก็ไม่รู้ว่าต้นทางใช้อะไรครับ เอาไปลองต่อไม่ผ่าน dac ว่าดังไหมก่อนครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #647 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 07:02:49 PM »

[gr_in] [thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon]

« ตอบกลับ #648 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 07:04:51 PM »
ดีนะที่ผมอ่านที่ท่านผู้รู้แนะนำเป็นลำดับ  [res] [res] [res]

ไม่งั้นต้องรำถวายแล้ว  laughhahaha

ดังแล้วครับ ไม่ต้องเปิดเครื่อง เพียงแต่ไล่สายใหม่ เข้าใจว่าคงเสียบไม่แน่น เพราะของใหม่มันยังแน่น ๆ อยู่ หรือผมทำสายสัญญาณใช้เองไม่ดี  [pig90129]

แต่ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

« ตอบกลับ #649 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 07:08:25 PM »
ดีนะที่ผมอ่านที่ท่านผู้รู้แนะนำเป็นลำดับ  [res] [res] [res]

ไม่งั้นต้องรำถวายแล้ว  laughhahaha

ดังแล้วครับ ไม่ต้องเปิดเครื่อง เพียงแต่ไล่สายใหม่ เข้าใจว่าคงเสียบไม่แน่น เพราะของใหม่มันยังแน่น ๆ อยู่ หรือผมทำสายสัญญาณใช้เองไม่ดี  [pig90129]

เพื่อมิให้ค้างคาใจ ค่ำนี้ปิดไฟหน้าบ้านนุ่งผ้าขาวม้าแดงออกมารำถวายหน้าบ้านเลย
เพราะเจ้าเงาะ (rambutan) เคยใช้ได้ผลมาแล้วนะ

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับ
 [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #650 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 07:17:50 PM »

เพื่อมิให้ค้างคาใจ ค่ำนี้ปิดไฟหน้าบ้านนุ่งผ้าขาวม้าแดงออกมารำถวายหน้าบ้านเลย
เพราะเจ้าเงาะ (rambutan) เคยใช้ได้ผลมาแล้วนะ

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับ
 [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

ลองดูเลยน้า ถ้าได้ผล เดี๋ยวจะได้จัดกรุ๊ปบาย "ชุดรำ้ถวาย"
งานของใครมีปัญหา จัดการรำถวายเลย
ปล. น้า Cleaning น่าจะลองจัดด้วยซักชุดนะ เผื่ออาการจี่ ฮัม...อาจจะหายก็ได้
   [checks-raccoon]

« ตอบกลับ #651 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 07:21:30 PM »
รอดตัวไป มีแต่ลายหมากรุกของไอ้จ่อย  laughhahaha

และก็ขอบาย "กรุ๊ปบาย" ด้วยครับ

ผมคร้านที่จะซ่อม แต่ถ้ามีปัญหาแล้วรำถวายได้ ไม่ต้องซ่อม จะยอมอดนอน รำสักตอนตี 3 คงดีเป็นแน่แท้ครับ [yes-raccoon]

[heyheybaby_jump] [heyheypig436]

ออฟไลน์ jinn

• ถูกใจกด Like+ 49
  • ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
« ตอบกลับ #652 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 07:24:11 PM »
ของผม หากมีปัญหาแล้วไล่หาสาเหตุไม่ได้  จนใจ....แล้ว.../ เอามันอย่างนี้เลย......

....บนพวงมาลัย...ไหว้งาม...งาม 1ที... ทำใจให้สงบ...ก่อนเปิด...

อ้า... [shock1] ติดเลย....
ไม่เชื่ออย่า...ล้มหมู......

(วันนี้ต้องไปหาซื้อพวงมาลัย...สะด้วย )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กันยายน 2012, 07:43:13 PM โดย jinn »
ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0

ออฟไลน์ track

« ตอบกลับ #653 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 07:30:13 PM »
Track 10 : Life Song โดย Rory Block เสียงร้อง เสียงดนตรี และเสียงเครื่องเคาะชัดเจนมาก

และเมื่อ C Output ตัวจริงเดินทางมาถึง
เราจะกล้าเปลี่ยน C Sprague 10uf Electrolyte ออกไหมเนี่ย ยิ่งฟังยิ่งดีครับ

มีตัวจริงอีกด้วยหรือครับ ยี่ห้ออะไรครับ

ของเล่นเยอะจริงพี่เรา

« ตอบกลับ #654 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 08:16:42 PM »

มีตัวจริงอีกด้วยหรือครับ ยี่ห้ออะไรครับ

ของเล่นเยอะจริงพี่เรา

ตัวจริง Sprague 10uf/50v. Tantalum
ของมาถึงเมื่อใดจะส่งมาให้ลองครับ

ออฟไลน์ track

« ตอบกลับ #655 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 07:11:38 AM »
ครับพี่อัลขอบคุณครับ

ของผมได้ฟังแล้วครับ เมื่อคืนซัดไป4ทุ่มครึ่งกว่าจะเสร็จลงกล่องเลย มั่นใจตัวเองซะงั้น 555 แต่เปิดปุ๊บก็ร้องเพลงเลย ไม่มีปัญหาอะไรโชคดี พอดีได้ C bipolar จากพี่เล็กมาลอง ต้องขอบคุณพี่เล้กครับ

และน้ำเสียงที่ได้ยินจาก DAC ตัวนี้ก็ทำให้หายเหนื่อยเลยครับ มีสีสันดีครับ ขอเบริน์ไปก่อนแล้วค่อยมาบอกอีกทีครับว่าเป็นไง พึ่งฟังไปครึ่งชัวโมงเองครับ ขอบคุณพี่เล็กและทีมงานที่หา DAC ดีๆราคาถูกๆมาให้พวกเราชาวสมาชิกหมู่บ้านได้เล่นกันครับ สุดยอดเลย  [clap hand2] [res]

« ตอบกลับ #656 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 10:04:32 AM »
ครับพี่อัลขอบคุณครับ

ของผมได้ฟังแล้วครับ เมื่อคืนซัดไป4ทุ่มครึ่งกว่าจะเสร็จลงกล่องเลย มั่นใจตัวเองซะงั้น 555 แต่เปิดปุ๊บก็ร้องเพลงเลย ไม่มีปัญหาอะไรโชคดี พอดีได้ C bipolar จากพี่เล็กมาลอง ต้องขอบคุณพี่เล้กครับ

และน้ำเสียงที่ได้ยินจาก DAC ตัวนี้ก็ทำให้หายเหนื่อยเลยครับ มีสีสันดีครับ ขอเบริน์ไปก่อนแล้วค่อยมาบอกอีกทีครับว่าเป็นไง พึ่งฟังไปครึ่งชัวโมงเองครับ ขอบคุณพี่เล็กและทีมงานที่หา DAC ดีๆราคาถูกๆมาให้พวกเราชาวสมาชิกหมู่บ้านได้เล่นกันครับ สุดยอดเลย  [clap hand2] [res]

เมื่อก่อนไม่เคยเล่น C จำพวก Electrolyte ในทางเดินสัญญาณ
แต่พอได้ลองเล่นรู้สึกชอบใจในเสียงเช่นกัน

บางทีลางเนื้อชอบลางยาครับ

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #657 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 12:38:53 PM »
 จับลงกล่องละครับ ทำเอาใว้เปิดเพลงจากคอม เลยจับติด USB ซะเลย  [pig6456]

คัปลิ้งตอนนี้ลอง UCC 10uf อยู่ ก็โอดีนะครับ

สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #658 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 12:56:50 PM »
จับลงกล่องละครับ ทำเอาใว้เปิดเพลงจากคอม เลยจับติด USB ซะเลย  [pig6456]

คัปลิ้งตอนนี้ลอง UCC 10uf อยู่ ก็โอดีนะครับ

พรุ่งนี้จะหอบมาด้วยเป่าล่ะ ว่าแต่กี๋โมงดี [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #659 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 04:43:08 PM »
มาเร็วๆก็ดีนะ