ผู้เขียน หัวข้อ: Passive Crossover Network LS622  (อ่าน 40292 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
Re: Passive Crossover Network LS622
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 12:49:30 PM »
ผมเองมี mdt33 ด้วยเหมือนกัน  ตัวนี้ปลายแหลมไม่ไกลครับ แต่เสียงกลางถึงแหลมต้นๆ หาตัวเทียบยากครับ มันละเมียดละมัย น่าฟัง แอมป์ แค่ 10 วัตต์ก็พอแล้วครับ ไม่ต้องถึง 200วัตต์หรอกครับ ขอ quality มาก่อนกำลังครับเพราะความไวสูงมากอยู่แล้ว
             อุ้ยยย... มีพวกด้วยเรา.. ของน้าคงจะดีกว่าของผมล่ะถอยมาซิงๆแน่เรยย ของผมคู่ละ 500 บาทเองมั๊งครับถ้าจำไม่ผิด สภาพพอใช้ได้ครับตอนเค้าโล๊ะขายไม่มีใครสนใจตัวใหญ่เกินไม่รู้เอาไปทำอะไรก็เลยได้มาครับ ... ความเห็นผม MDT-31 ครับจี๊ดจ๊าดสะใจสุด แต่ก็พังไปข้างนึงไม่ใช่เพราะแอมป์ครับ ขดลวดที่โผล่ออกมาให้เห็นโดนเคมีโดยไม่ได้ตั้งใจผุกร่อน เหลืออยู่ข้างเดียว(ยังไม่มีปัญญาต่อขดลวดอะลูมิเนียม)

วันนี้(สงกรานต์)ได้ถอดเอาขดลวด 1.5 mH ออก แล้วใส่ 1 mH แทนเบสพอดีเลยครับสำหรับผมเอง ไม่ล้นออกมาจนเว่อร์ ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ทำให้ผมเองได้อานิสงค์จากการโมดิฟาย ไปด้วย ส่วนอื่นๆต้องหาของก่อนครับแล้วค่อยรื้อมาลองใหม่ สำหรับกาวน้ำผมซื้อมาแล้วตั้งไว้นานไปเลยกลายเป็นกาวของแข็งเลย  ต้องไปซื้อมาใหม่อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2012, 05:11:18 PM โดย thunder »

ออฟไลน์ Say Goodbye

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 17
Re: Passive Crossover Network LS622
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 07:58:23 PM »
พี่ตรอน...ผมเก็บไว้ฟังบ้าง ตั้งไว้เฉยๆ บ้าง ผิวไม้ที่แปะตู้ มันเริ่มร่อนออกแล้วครับ...แสงมันช่วยทำให้ดูดีครับพี่...
เก็บไม่ดีนี่ ส่งมาเก็บบ้านผมมั้ยครับปุ้ม  หากมีตู้ไม้แป๊ะผิว หลายใบ ไม่ควรเก็บในห้องที่มีอุณหภูมิสูง เพราะจะทำให้ลายไม้ปริแตก และ ร่อนในที่สุดครับ  หามุมหลบๆป้องกันแดดมาเลียผิวด้วย  [yes-raccoon]

ขอบคุณครับพี่เล็ก.... [roll]