ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอยากรู้... อยากรู้ความในใจพี่ๆ น้าๆ ค่ะ  (อ่าน 9987 ครั้ง)

ออฟไลน์ khawfang

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 47

อยากรู้ค่ะว่าในใจพี่ๆ น้าๆ อยากทำอะไรเล่นกันบ้างคะ นอกจากที่ทำเล่นๆกันอยู่ตอนนี้ค่ะ เผื่อว่าบรรดาพี่ mod เค้าจะได้สรรหามาให้เล่นกัน ที่จริงเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกลองทำอะไรเล่นแล้วดี เอามาลงแบ่ง แชร์ กันเล่นบ้างก็ดีนะคะ จะได้มีอะไรหลากหลายมากขึ้นค่ะ  ลองมาเปิดเผยความในใจกันดูนะคะ ว่าอยากเล่นหรือทำอะไรใช้กันบ้างโพสท์เลยค่ะ คริ คริ ขอบคุณทุกๆท่านค่ะ

[YE]    [YE]    [YE]     [rave-girl]   [rave-girl]   [rave-girl]    [O.K.]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: หนูอยากรู้... อยากรู้ความในใจพี่ๆ น้าๆ ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 11:05:12 AM »
มีคนมากรุยทางแล้วเย้  [YE] [bravo] [bighug]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: หนูอยากรู้... อยากรู้ความในใจพี่ๆ น้าๆ ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 11:10:42 AM »
พี่ม๊อด เขาเป็นนักร้องค่าแกรมมี่ไม่ใช่เหรอ... [roll] [roll]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 11:31:33 AM »
พี่ม๊อด เขาเป็นนักร้องค่าแกรมมี่ไม่ใช่เหรอ... [roll] [roll]

พี่สุดหล่อคนนั้นเค้าต้องสะกดว่า moss ค่ะคุณพี่แอลกอฮอล์..ขา  โพสท์ความในใจกันออกมาสิคะ จะได้รู้ว่าอยากทำอะไรเล่นกันบ้างน่ะค่ะ จะได้สนุกสนานกันมากขึ้น แต่ก็พอประมาณนะคะ น้ำท่วมแบบนี้ อาหารการกินแพงแน่นอนค่ะ ด้วยข้ออ้างที่ว่าเพราะน้ำท่วม ไร่นาสวนผัก เสียหายค่ะ เก็บเงินไว้รับมือกันด้วยค่ะ

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 12:07:58 PM »
ตั้งกระทู้ตอบยากจริงๆ มันก็อยากทำไปหมดนั่นแหละติดอยู่ที่ทรัพยากรน่ะ

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 12:48:49 PM »
ผมว่าน่าจะมีการกำหนดหัวข้อเป็นไกด์อ่ะครับคุณน้องเข้าฟ่าง ..... ตัวอย่างเช่น

เครื่องเสียงหมวด SS ...
1.แอมป์ SS ที่เป็นไอซีง่ายๆ
2.แอมป์ SS ที่ใช้อุปกรณ์ Discrete วัตต์ต่ำ 10-50W
3.แอมป์ SS วัตต์สูง 100W ขึ้นไป
4.ปรีแอมป์ SS แบบแฟลต
5.ปรีโทน-คอนโทน SS
6.DAC
7.CD Transport

เครื่องเสียงหมวดหลอด
1.แอมป์หลอด SE สำหรับมือใหม่
2.แอมป์หลอด SE แบบสุดขั้ว
3.แอมป์หลอด PP
4.ปรีแอมป์หลอดแบบแฟลต
5.ปรีโทน-คอนโทรลแบบหลอด

หมวดลำโพง
1.สร้างลำโพง รุ่นประหยัดสำหรับมือใหม่
2.สร้างลำโพง รุ่นสูงสำหรับขาเก๋า
3.ขาตั้งลำโพง

เครื่องเสียงหมวด Accessories
1.สายสัญญาณ
2.สายลำโพง
3.สาย Power cord
4.ฐานรองแอมป์+ปรีแอมป์
5.ชั้นวางเครื่องเสียง
6.ปลั๊กไฟ + Line filter + Isolator

หมวดอะคูสติก
1.การจัดห้องฟัง
2.การสร้างอุปกรณ์ปรับอะคูสติก

ออฟไลน์ Hannan

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
  • DIY เล็กๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 12:49:57 PM »
อยากทำตู้ลำโพงครับ     [c--c] [c--c]
contact ข้าพเจ้า<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1625.0

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 12:50:35 PM »
อยาก มากมาย ที่จะมีกล่องใส่ CD transport คับพี่

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 01:07:07 PM »
อยากทำปรี 6n1p แบบอัดกระแสสูงอะครับ  [n_o] [n_o] พอดีเห็นกร๊าฟ 6n1p แล้วจนปัญญาเนื่องจากมันไม่มีความลิเนียร์เลยสักกะติ๊ด [cry1]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ wmm

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 01:25:08 PM »
ของผมอาจจะงานใหญ่หน่อยนะ....

สิ่งที่อยากDiy ตอนนี้.....เพราะกำลังคิดว่าน้ำจะท่วมโลกตามคำทำนายไว้หรือปล่าว

อยาก DIY กระท่อมบนแพ ที่มีอุปกรณ์ diy แอมป์ไว้ครบถ้วน  เอาไว้diy แก้เหงาตอนน้ำท่วมโลก
เก็บเมล็ดพืชพันธุ์ ใส่ไว้ มีระบบทำกระแสไฟฟ้าสำรองจากธรรมชาติ
เก็บอุปกรณ์การดำรงค์ชีพไว้ครบถ้วน
มีอุปกรณ์การหาปลา เบ็ด ข่าย แห เอาไว้หาปลา

เวลาน้ำมาก็ปล่อยแพไปเลย.....อิอิ

ถ้าน้ำไม่ท่วมก็จะมีกระท่อมdiy เอาไว้ในสระสวนเราเอง [c--c]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=878.0

ที่ติดต่อครับ

ออฟไลน์ kla2000

• ถูกใจกด Like+ 23
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 01:30:15 PM »
อยากทำปรีอะไรก็ได้ที่ใช้หลอด nuvistor เล่นดู อยากรู้ว่าเสียงมันเป็นอย่างไร เพราะที่ผมมีอยู่หลายสิบตัว แต่ยังไม่มีเวลาทำเลย 3886 ที่กำลังทำก็ยังไม่ไปถึงไหน ช่วงนี้ยุ่งมาก

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 01:35:54 PM »
6.ปลั๊กไฟ + Line filter + Isolator

อันนี้น่าสนครับ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 01:37:04 PM »
ความในใจของผมที่อยากทำตอนนี้

อยากจะ Hold งาน DIY ทั้งหมดไว้ก่อน และหาโอกาสวันว่างพาขวัญใจคู่ทุกข์คู่ยากตระเวนเที่ยว
ทั้งในประเทศและต่างประเทศ เพื่อเป็น Bonus ให้กับตัวเอง

กะว่าต้นหนาวไปเยือนถิ่นทงอีซะหน่อย เพราะลูกสาวชวนหลายครั้งแล้ว
และอีกที่หนึ่ง อยากจะไปนั่งนับแกะที่นิวซีแลนด์

บอกแล้วนะความในใจ... [roll] [heart_shell]

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 06:12:20 PM »
สวีท  [whistle1]

ออฟไลน์ sumran

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 01:36:56 PM »
ความในใจของผมที่อยากทำตอนนี้

อยากจะ Hold งาน DIY ทั้งหมดไว้ก่อน และหาโอกาสวันว่างพาขวัญใจคู่ทุกข์คู่ยากตระเวนเที่ยว
ทั้งในประเทศและต่างประเทศ เพื่อเป็น Bonus ให้กับตัวเอง

กะว่าต้นหนาวไปเยือนถิ่นทงอีซะหน่อย เพราะลูกสาวชวนหลายครั้งแล้ว
และอีกที่หนึ่ง อยากจะไปนั่งนับแกะที่นิวซีแลนด์

บอกแล้วนะความในใจ...

.....อิจฉาตาร้อนอย่างแรง.. [roll-eyes]
...ปีนี้ขอมีเวลาไปนั่งชมดอกท้อร่วง... [dancing]
...ดอกบ๊วยบาน.. yahoo1..
...นางพญาเสือโคร่งสะพรั่ง... [yahoo].
...ที่บ้านแม่กำปองซัก2-3วันก็พอใจแล้ว.. Vo
. [phok] [phok] |:(..ต้องชาร์จแบตกันหน่อยครับ.... Vo (^o^)

ออฟไลน์ ktanate

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 20
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 02:01:45 PM »
อยากทำ....อยากทำ.....ปรีโทน-คอนโทรลแบบหลอด เอาไปฟังเพลงลูกทุ่งครับ-- yahoo1

ออฟไลน์ kamon99

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 01:02:46 PM »
อยากทำการรีไซค์เคิล อุปกรณ์อิเลคฯ ที่กองในบ้านอ่ะ เช่นพวก power ของคอม เมนบอร์ด การ์ดจอ หม้อแปลง ups และอื่น ๆ ไม่อยากขายเป็นขยะ แต่คิดไม่ออกว่าเอาไปทำไรได้มั่ง เดี๋ยวมีเวลาค่อยคิด

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 01:04:53 PM »
อยากทำ....อยากทำ.....ปรีโทน-คอนโทรลแบบหลอด เอาไปฟังเพลงลูกทุ่งครับ-- yahoo1

น่าทำเป็นโปรเจ็คเน๊าะ.... เอ้า ใครว่างง ๆ ปล่อยของด้วยเน้อออ   @~~@

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 01:08:20 PM »
มีความในใจอยากระบายมั๊ก ๆ  ทำไมเกิดไม่หล่อ...ไปละ  [HAHAHA] [thif]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 01:15:40 PM »

มีความในใจว่า แม่อยากอุ้มหลานนแล้วอ่า  [cry1] [cry1] [cry1] [cry1] [cry1] แล้วกรุจะทำไงดีวะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย [Rabb_cry] [Rabb_cry] [Rabb_cry] [Rabb_cry]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 01:31:57 PM »
มีความในใจอยากระบายมั๊ก ๆ  ทำไมเกิดไม่หล่อ...ไปละ  [HAHAHA] [thif]

คนเรา.... ขอเพียงมีจิตใจที่งดงามม... แล้วก็พอมีตังค์ใช้... ก็เลิศ แล้วคุณพี่   [thumb up]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 02:03:21 PM »
อยากทำแอมป์ ss แล้วเปิดในครั้งแรกใช้งานได้เลย โดยไม่มีอะไรระเบิดอ่ะครับ  [c--c]

กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 02:11:10 PM »
อยากได้แอมป์หลอด SE  ใช้หลอด12ax7 2หลอด และ kt 88 ข้างละหลอด แต่ทำไม่เป็น พี่ๆท่านไดรับทำมั่งครับ
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

ออฟไลน์ เอก-tubeamp

• ถูกใจกด Like+ 8
  • คนพันหม้อ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 02:52:15 PM »
อยากมีแอมป์หลอดงามสักแท่น [roll]  ตั้งแต่เล่นหลอดมายังไม่มีเลย กระสือตลอด  [cry2]
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=164.0

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 03:04:34 PM »
อยากมีแอมป์หลอดงามสักแท่น [roll]  ตั้งแต่เล่นหลอดมายังไม่มีเลย กระสือตลอด  [cry2]

คุณพี่ก็มาทำเล่นด้วยกันที่เว็บนี้สิคะ เพื่อนเล่นมากมายค่ะ    dance2

ออฟไลน์ เอก-tubeamp

• ถูกใจกด Like+ 8
  • คนพันหม้อ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 03:19:31 PM »

คุณพี่ก็มาทำเล่นด้วยกันที่เว็บนี้สิคะ เพื่อนเล่นมากมายค่ะ    dance2
ว่างเมื่อไหร่ ผมก็เข้ามาครับ
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=164.0

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 04:08:19 PM »
                   [unde_cided]  อยากระบาย ระบายได้  [c--c]ใช่ไหมครับ ไม่ต้อง เกี่ยวกับเรื่อง diy ก็ได้ใช่ไหมครับ [c--c]
                                                                                               งั้น ผม อยาก มีเมีย ก๊าบ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 05:32:52 PM »
       [unde_cided]  อยากระบาย ระบายได้  [c--c]ใช่ไหมครับ ไม่ต้อง เกี่ยวกับเรื่อง diy ก็ได้ใช่ไหมครับ [c--c]
                                                                                               งั้น ผม อยาก มีเมีย ก๊าบ

โธ่... น้าอ้อน.. สาวๆเย๊อะแยะจะเดินชนกัน หัวแตก หัวโน ไม่มีซักคนรึครับ ? ว่าแต่กระทู้ระบายอารมณ์เค้าก็มีให้แล้วน๊า... ต้องไปกระทู้โน้นถึงจะถูกต้มอ่ะ  

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 05:58:12 PM »
ผมรู้สึกว่าตั้งแต่เริ่มติด diy มาเนี้ยรู้สึกว่า  ลูกๆและแม่เขา จะอยู่กันคนละโซน กับผมอ่าครับ  [unde_cided]

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 08:23:02 PM »
อยากได้แอมป์หลอด SE  ใช้หลอด12ax7 2หลอด และ kt 88 ข้างละหลอด แต่ทำไม่เป็น พี่ๆท่านไดรับทำมั่งครับ

มานั่งทำด้วยกันซิ เริ่มตั้งแต่พันหม้อไฟ, OPT, Choke, งานแท่น, งานไม้, งานสี
เรียกว่าทุกอย่างทำด้วยมือ ให้มันสุด ๆ ไปเลย ไม่งั้นมันคาใจ

หากมีที่เป่าแก้วได้ ว่าจะทำหลอดใช้เองให้มันสะจาย ดี ไอ วาย โหดมันฮาไปเลย... [HAHAHA]