ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบรายละเอียดเกี่ยวกับการใช้ขนาดของ transformers หน่อยคับ  (อ่าน 5316 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vichai

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
รบกวนช่วยตอบปัญหาให้ผมในการสร้างอินทิเกรดแอมป์หลอดใช้หลอด kt88 จำนวน4หลอดแล้วก็หลอด 12ax7 จำนวน2 หลอด,และ 12au7 จำนวน 2 หลอด , output transformers ของ hammon รุ่น 1650R  100 watts Primary Impedance 5,000 CT max.DC per Side 318 ma. จะรบกวนช่วยบอก power tranformers ใช้กี่ VA , A.C .High Voltage ใช้ที่ V C.T. ที่เท่าไร ,และ ma. ใช้ที่เท่าไร   ในการเตรียม chokes ใช้กี่ Henrys, D.C. Current ใช้ที่เท่าไร ma. ผมเป็นมือใหม่จะรบกวนหน่อยนะคับ ขอบคุนคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2011, 11:12:49 PM โดย Vichai »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
มีวงจรมั้ยครับ เพราะหม้อจะถูกกำหนดขนาดจากวงจรที่ใช้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Vichai

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
ขอบคุณมากคับผมไม่รู้วงจรเลยครับ ถ้ามีโอกาสไว้คุยกันทางโทรศัพท์นะคับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ถ้าค้นเจอ PCB KT88-PP Mono Block จะเอามาให้ดู น่าจะเหมาะกับมือใหม่หัดซิ่ง
เสียงดี สร้างง่าย แต่เปลืองหม้อไฟ เพราะแยกแท่นเป็น 2 แท่น

แต่ที่ตอบโจทย์ไม่ได้อยู่ข้อนึง ก็คือ มันไดรฟ์ด้วยหลอด 6SN7 ครับ
 jump
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

หลอดใช้สาวรัสเซียทั้งชุด  hahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ไม่รู้เจ้าของกระทู้จะเข้ามาดูไหมเนี่ยะ  เอามากระตุ้นความอยากทำ  [roll]

หงายให้ดูใส้ใน งานที่ทำบน PCB ครับ

ภาคจ่ายไฟ ใช้ไดโอด เงียบสนิท ไม่มีฮัมมากวนใจ