ผู้เขียน หัวข้อ: atriam ขอ EL34 SE ด้วยคน  (อ่าน 104110 ครั้ง)

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 216
Re: atriam ขอ EL34 SE ด้วยคน
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 05 เมษายน 2014, 12:17:16 PM »
ร่างแล้วทำให้ได้ตามที่เขียนไว้หล่ะ  [wink-12]

555 ตอนออกแบบลากซะสวย เหดียวตอนลงมือเป็นอีกเรื่องครับน้า อิอิ ^_^"

• DAV Staff
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 05 เมษายน 2014, 02:07:23 PM »
วงจรภาค drive กับ power ครับ ว่างๆก็นั่งออกแบบไปไม่รู้เวลาเข้าจริงจะได้อย่างที่คิดหรือเปล่า ^_^"
เช่นเดิมครับน้าๆทวนให้ผมด้วยครับ   [enjoyment]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 07 เมษายน 2014, 02:34:31 PM »
วันนี้เริ่มเจาะแท่นแล้วครับ
ก็กะโดยเอาอุปกรณ์ลงไปแล้วก็จัดการร่างรอยมาร์คจุด แล้วก็เจาะครับ
งานนี้ hole saw ไม่มีครับน้า ใช้ส่วนเจาะตัด แล้วตะไบเก็บงานครับ
งานที่ออกมาก็สวยตามประมาณเครื่องมือกับฝีมือคนไม่เคยนะครับ เบี้ยวบ้างเอียงบ้างดูศิลดีครับ -_-"
วันนี้ได้เท่านี้ก่อนครับน้าๆ ไม่ไหวแล้วปวดแขน 555 ^_^"

• DAV Staff
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 07 เมษายน 2014, 09:30:14 PM »
วันนี้ตอนเย็นพาแฟนพาลูกไปหาของกินในอำเภอครับ
ขากลับแวะร้านขายอุปกรณ์อิเลก ได้ของมาดังรูปครับ
ที่ถูกใจคือสายไฟครับ ตอนแรกถามเฮียแกก็หยิบให้เป็นสายทองแดงฟอยหลายๆเส้น เลยถามแกต่อ"เฮียมีแบบเคือบดีบุกไหมครับ"
เฮียแกบอกมี เดินไปค้นๆมาให้ดูและบอกว่าอันนี้ต้องซื้อยกขดนะ ถ้าเป็นเมื่อก่อนเห็นป้ายเก่าๆพลาสติกกอบๆแบบนี้คงนึกหยีในใจ แต่ปัจจุบันเห็นแล้วชอบอย่างไงไม่รู้กลายเป็นคนชอบของเก่าไปซะงั้น
ตกลงได้มา 1 ขดสภาพตามรูปครับขดละ 280 ถ้าจำไม่ผิดครับ  [smile-11]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 04:20:10 PM »
วันนี้จัดการเจาะแท่นเสร็จแล้วครับ
จากนั้นเอามาทำสีต่อเลือกอยู่นาน สุดท้ายตกลงเอาสีส้มครับสดใสดี  [yellow-lol]
ค่ำว่าจะเอาอุปกรณ์ลงแท่นครับน้าๆ ^_^

ออฟไลน์ gotgi³

• ถูกใจกด Like+ 82
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 07:07:51 PM »
วันนี้ตอนเย็นพาแฟนพาลูกไปหาของกินในอำเภอครับ
ขากลับแวะร้านขายอุปกรณ์อิเลก ได้ของมาดังรูปครับ
ที่ถูกใจคือสายไฟครับ ตอนแรกถามเฮียแกก็หยิบให้เป็นสายทองแดงฟอยหลายๆเส้น เลยถามแกต่อ"เฮียมีแบบเคือบดีบุกไหมครับ"
เฮียแกบอกมี เดินไปค้นๆมาให้ดูและบอกว่าอันนี้ต้องซื้อยกขดนะ ถ้าเป็นเมื่อก่อนเห็นป้ายเก่าๆพลาสติกกอบๆแบบนี้คงนึกหยีในใจ แต่ปัจจุบันเห็นแล้วชอบอย่างไงไม่รู้กลายเป็นคนชอบของเก่าไปซะงั้น
ตกลงได้มา 1 ขดสภาพตามรูปครับขดละ 280 ถ้าจำไม่ผิดครับ  [smile-11]

สายของ ALPS ซะด้วย  [enjoy-raccoon]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 07:17:19 PM »
สายของ ALPS ซะด้วย  [enjoy-raccoon]

ตกลงมันใช้ได้ใช่ไม้ครับน้า 555 ผมก็ไม่ค่อยรู้ครับ  [singing-happy]

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 07:36:48 PM »

ตกลงมันใช้ได้ใช่ไม้ครับน้า 555 ผมก็ไม่ค่อยรู้ครับ  [singing-happy]
สายใช้ใด้ครับ ตัวนี้บัดกรีง่ายด้วย เสียงไม่คมนะที่จำได้
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

• DAV Staff
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 07:47:19 PM »
สายใช้ใด้ครับ ตัวนี้บัดกรีง่ายด้วย เสียงไม่คมนะที่จำได้

ขอบคุณครับน้า มือใหม่ครับน้าช่วยกันแนะนำครับน้าจะได้เอาไว้ปรับปรุงครับ  [kiss-11]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 11:14:39 PM »
ตอนนี้เอาหม้อแปลงกับอุปกรณ์รอบข้างประกอบเข้าแท่นแล้วครับ เอาพวกหม้อแปลงโช้คใส่หลังสุด ใส่แล้วหนักขึ้นมากเลยครับ พอรู้อารมณ์น้าๆเวลาบอกว่ามันหนักอย่างไง ^_^"
แล้วจัดการลองเอาหลอดเสียบดูเวลาเสร็จแล้วมันจะเป็นอย่างนี้นี้เอง  [fb-smiling]
พอหงายท้องเท่านั้นแหละ ดูแล้วยังอีกไกลเหมือนกันแหะ -_-"
ช่วงต่อไปจากนี้สำหรับผม ถ้าเหมือนปีนขึ้นเขาก็คงอยู่ในช่วงที่เริ่มชันขึ้นมาก คงต้องรวบรวมความรู้ที่ได้จากน้าๆงัดมาหมดละครับ ไม่รู็ผลจะเป็นอย่างไร ในใจก็ชักหวั่นๆเหมือนกันครับ อย่างไรขอกำลังใจคำแนะนำด้วยนะครับน้าๆ  [0002053E]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 11:21:56 PM »
ควรใส่ดามขอบก่อนนะครับ ไม่งั้นถ้ามันอ้าออกจะหักแก้ไขไม่ได้นะครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 11:33:32 PM »
ควรใส่ดามขอบก่อนนะครับ ไม่งั้นถ้ามันอ้าออกจะหักแก้ไขไม่ได้นะครับ

ขอบคุณครับน้าเล็ก เหดียวลองหาดูครับ ^_^
ตอนนี้ งง ตัวเองครับน้า ไม่รู้เพราะรีบไปหรือเปล่า คงต้องใจเย็นแล้วตั้งสะติ ทำไปแบบชิวอย่างน้าว่านะครับ ขอบคุณครับน้า ^_^

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 11:35:13 PM »
ตังใจยึด Socket แบบนี้ใช่ไหมครับ  [smile-11]

มีการยึดอีกแบบที่น่าสนใจ  [smile-11]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 11:41:35 PM »
ตังใจยึด Socket แบบนี้ใช่ไหมครับ  [smile-11]

มีการยึดอีกแบบที่น่าสนใจ  [smile-11]

ขอบคุณครับน้ารุ่ง จริงแล้วตั้งใจครับ เพราะรูที่ผมเจาะมันเบี้ยวครับน้าเลยเอามาบังไว้นะครับ เหดียวคนมาเห็นจะพาติซะก่อนได้ยินเสียงนะครับ อิอิ ^_^"

ออฟไลน์ dowson

• ลับเฉพาะ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 11:42:15 PM »
ขอเบรกเอี๊ยดดดดด!!...นิดนุงน้า
เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วขอแสดงความคิดเห็นนิดๆนะครับ
@สีส้ม-สีดำ เป็นสีซึ่งตรงข้ามกัน ตัดกันสวยงามดีครับ แต่น่าจะพ่นใต้แท่นด้วยนะผมว่า
@ซ็อคเก็ตหลอดใส่จากข้างใต้แท่นขึ้นมาน่าจะดูสวยกว่า (อ๋อ!!..ปิดบังความไม่กลมของรูนี่เอง หุหุ)
@หาไม้ประกบข้างแท่นด่วน!!..เดี๋ยวตอนประกอบเดินสายต้องพลิกไป,พลิกมา แท่นจะหักตรงรอยพับแล้วจะต้องพับแท่นใหม่ (อันนี้ท่านเจ้าสำนักเคยบอกมา)
@ระวังสายไฟหม้อที่ต้องทะลุลงมาใต้แท่นจะโดนบาด (มันจะเจ็บ) อุ๊ย!!มันจะช็อตครับ

[happy-dreaming]
เอาเป็นว่าประมาณนี้ก่อนครับ เด๋วน้าๆท่านอื่นๆเข้ามาแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมกันต่อไป ว่าแต่ถ่ายรูปขั้นตอนการทำมาเรื่อยๆนะครับน้า

• ลับเฉพาะ
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 11:47:03 PM »
อ้าว!!...มัวแต่พิมพ์ช้าๆจากไอแพ็ด ...ท่านอาจารย์ทั้งสองเข้ามาเม้นท์แล้วนี่นา ..ว้ารวดเร็วกันดุจดั่งกามนิตหนุ่มกันเลยทั้งคู่ กิกิ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 11:49:09 PM »
ขอเบรกเอี๊ยดดดดด!!...นิดนุงน้า
เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วขอแสดงความคิดเห็นนิดๆนะครับ
@สีส้ม-สีดำ เป็นสีซึ่งตรงข้ามกัน ตัดกันสวยงามดีครับ แต่น่าจะพ่นใต้แท่นด้วยนะผมว่า
@ซ็อคเก็ตหลอดใส่จากข้างใต้แท่นขึ้นมาน่าจะดูสวยกว่า (อ๋อ!!..ปิดบังความไม่กลมของรูนี่เอง หุหุ)
@หาไม้ประกบข้างแท่นด่วน!!..เดี๋ยวตอนประกอบเดินสายต้องพลิกไป,พลิกมา แท่นจะหักตรงรอยพับแล้วจะต้องพับแท่นใหม่ (อันนี้ท่านเจ้าสำนักเคยบอกมา)
@ระวังสายไฟหม้อที่ต้องทะลุลงมาใต้แท่นจะโดนบาด (มันจะเจ็บ) อุ๊ย!!มันจะช็อตครับ

[happy-dreaming]
เอาเป็นว่าประมาณนี้ก่อนครับ เด๋วน้าๆท่านอื่นๆเข้ามาแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมกันต่อไป ว่าแต่ถ่ายรูปขั้นตอนการทำมาเรื่อยๆนะครับน้า

ขอบคุณครับน้า มีประโยชน์มากครับ เหดียวจะค่อยปรับค่อยๆแก้ครับน้า  [enjoyment]
ครับเหดียวจะถ่ายขึ้นเรื่อยๆครับ กะเอาไว้ปึกษาน้าๆด้วยครับ ^_^

อ้าว!!...มัวแต่พิมพ์ช้าๆจากไอแพ็ด ...ท่านอาจารย์ทั้งสองเข้ามาเม้นท์แล้วนี่นา ..ว้ารวดเร็วกันดุจดั่งกามนิตหนุ่มกันเลยทั้งคู่ กิกิ
น้าเล็กกับน้ารุ้ง ใจดีทั้งคู่ครับให้คำปึกษาดีมาโดยตลอดเลยครับ  [huge-thumbs-up]

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 11:49:58 PM »
 มือใหม่ก็งี้แหละครับน้ารุ่ง มีตัวเลือกไม่มาก อีกทั้งเครื่องมือก็ยังไม่พร้อม ค่อยๆทำไปเดี๋ยวก็ได้แนวเอง เพราะก่อนทำยังไม่รู้ว่าจะต้องใช้อะไรบ้าง เค้าวางกันอย่างไร ต่อไปอื่นเยอะ ทำบ่อยๆเดี๋ยวก็มีแนวทางของตัวเองครับ  [smile-12]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

• ลับเฉพาะ
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:04:30 AM »
แหะๆๆ ซักกะนิดๆ ...วอลลุ่มมันอยู่ชิดกันกับหลอดเร็กฯไปไหมครับน้า(ไฟกับสัญญาณ)

• DAV Staff
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:08:55 AM »
แหะๆๆ ซักกะนิดๆ ...วอลลุ่มมันอยู่ชิดกันกับหลอดเร็กฯไปไหมครับน้า(ไฟกับสัญญาณ)

ใกล้จริงครับน้า ตอนออกแบบก็ไม่ได้คิดว่ามันจะใกล้กันขนาดนี้เหมือนกันครับ พอมีอะไรช่วยบันเทาบ้างไหมครับน้า ^_^"

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:14:25 AM »
 ทำไปก่อนครับ อย่าเพิ่งไปกังวลกับปัญหาที่ยังไม่เกิด สำคัญคือตอนเดินสายสัญญาณมาเข้าอย่าไปเดินฝ่าดงสายไฟก็พอ ตอนออกอย่างไรก็ต้องอยู่กับไฟอยู่แล้วไม่น่ามีปัญหาครับ  เมื่อเสร็จแล้วค่อยแก้ ค่อยเก็บไปทีละจุด ปัญหาไม่น่ากลัวเหมือนอย่างที่กังวลกัน ถ้าไปดูงานของผมก็จะพบว่าแหกกฏที่เค้ามีทำกันมาเกือบหมดแหละครับ แต่ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย อยู่ที่ว่าเวลาทำเราใส่ใจในรายละเอียดมากน้อยแค่ไหน เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกจะได้ไว้คอยเตือนจะได้จำไว้ว่าอย่างไรควรไม่ควร  ทำอย่างไรแล้วเกิดปัญหาจะได้หลีกเลี่ยงกันตั้งแต่ตอน layout ครับ ถือเป็นเครื่องครู 

ทางแก้ก็ให้เดินสายไฟให้แนบติดกับแท่นไว้ ส่วนสัญญาณก็เดินที่ขอบด้านบนครับ  จากภาพคงทำได้แค่นี้

จากรูปผมเดินเกาะขอบด้านบนไปที่โวลุ่มครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เมษายน 2014, 12:19:28 AM โดย CreAteHoUse® »

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:20:43 AM »

ใกล้จริงครับน้า ตอนออกแบบก็ไม่ได้คิดว่ามันจะใกล้กันขนาดนี้เหมือนกันครับ พอมีอะไรช่วยบันเทาบ้างไหมครับน้า ^_^"

ถ้า Volume เล็กแบบนี้อาจไม่มีปัญหา อย่าให้สาย AC พาดสายสัญญาณก็อพอมั้ง เพราะ Power Amp  ไม่ไวเท่าพวก Pre เดินให้ห่างกันไว้ (ถ้าฮัมค่อยแก้)

ถ้าฮัมเพราะ Volume ใกล้สายไฟ   ก็เลื่อนมาเจาะด้านข้างแทน  ตรงรูนั่นก็หาอะไรมาปิดสวยๆ แล้วเจาะใส่หลอดไฟแสดง Power แทน  [smile-12]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:22:57 AM »
ทำไปก่อนครับ อย่าเพิ่งไปกังวลกับปัญหาที่ยังไม่เกิด สำคัญคือตอนเดินสายสัญญาณมาเข้าอย่าไปเดินฝ่าดงสายไฟก็พอ ตอนออกอย่างไรก็ต้องอยู่กับไฟอยู่แล้วไม่น่ามีปัญหาครับ  เมื่อเสร็จแล้วค่อยแก้ ค่อยเก็บไปทีละจุด ปัญหาไม่น่ากลัวเหมือนอย่างที่กังวลกัน ถ้าไปดูงานของผมก็จะพบว่าแหกกฏที่เค้ามีทำกันมาเกือบหมดแหละครับ แต่ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย อยู่ที่ว่าเวลาทำเราใส่ใจในรายละเอียดมากน้อยแค่ไหน เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกจะได้ไว้คอยเตือนจะได้จำไว้ว่าอย่างไรควรไม่ควร  ทำอย่างไรแล้วเกิดปัญหาจะได้หลีกเลี่ยงกันตั้งแต่ตอน layout ครับ ถือเป็นเครื่องครู 

ทางแก้ก็ให้เดินสายไฟให้แนบติดกับแท่นไว้ ส่วนสัญญาณก็เดินที่ขอบด้านบนครับ  จากภาพคงทำได้แค่นี้

จากรูปผมเดินเกาะขอบด้านบนไปที่โวลุ่มครับ

ครับน้าเล็กมีประโยชน์ ทางด้านเทคนิคและจิตใจมากเลยครับ ^_^
ปัญหามีไว้ให้มันพุ่งชนเรา 555 ขนาดตั้งใจแล้วมันก็ยังมาครับ อิอิ มากก็มาถือว่ามาสอนวิชาแล้วกัน  [Tongue-11]

ถ้า Volume เล็กแบบนี้อาจไม่มีปัญหา อย่าให้สาย AC พาดสายสัญญาณก็อพอมั้ง เพราะ Power Amp  ไม่ไวเท่าพวก Pre เดินให้ห่างกันไว้ (ถ้าฮัมค่อยแก้)

ถ้าฮัมเพราะ Volume ใกล้สายไฟ   ก็เลื่อนมาเจาะด้านข้างแทน  ตรงรูนั่นก็หาอะไรมาปิดสวยๆ แล้วเจาะใส่หลอดไฟแสดง Power แทน  [smile-12]

ถ้ามาจริงคงต้องเปลี่ยนแปลงอย่างน้าว่าอะครับ ได้ไฟแสดงสถานะด้วย  [huge-thumbs-up]

• ลับเฉพาะ
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:27:49 AM »
ลุยต่อเลยน้าอย่ากังวลดังท่านเจ้าสำนักบอกน้าเอ็กซ์ตรีมว่า ..ดูจากรูปถ่ายล่าสุด ก็มีระยะห่างพอโอเคอยู่นะเดินสายสัญญาณเข้าวอลลุ่มให้ชิดขอบมุมข้างล่างแท่นเลยแล้วเอาเทปอลูมิเนียมแปะให้เรียบร้อย แค่นี้ก็หมดปัญหา แก้ง่ายนิดเดียว ชิมิ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:33:48 AM »
ลุยต่อเลยน้าอย่ากังวลดังท่านเจ้าสำนักบอกน้าเอ็กซ์ตรีมว่า ..ดูจากรูปถ่ายล่าสุด ก็มีระยะห่างพอโอเคอยู่นะเดินสายสัญญาณเข้าวอลลุ่มให้ชิดขอบมุมข้างล่างแท่นเลยแล้วเอาเทปอลูมิเนียมแปะให้เรียบร้อย แค่นี้ก็หมดปัญหา แก้ง่ายนิดเดียว ชิมิ

ครับน้าเหดียวลุยต่อแน่ครับ ตอนนี้คงต้องหาไม้ดามก่อนครับน้า ถือเป็นช่วงเวลาพักใจเตรียมพร้อมแล้วลุยต่อครับ  [wink-11]

ออฟไลน์ gotgi³

• ถูกใจกด Like+ 82
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:38:30 AM »
ส้มไบเล์  [huge-thumbs-up]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:46:17 AM »
ส้มไบเล์  [huge-thumbs-up]

เหดียวเสร็จแล้วจะเอามาให้ลองครับน้าว่ามันจะหวานแค่ไหน 555  [yellow-lol]

ออฟไลน์ Wera_A

• ถูกใจกด Like+ 77
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:52:45 AM »
 [pig90132]มาให้กำลังใจครับ  (ได้กำลังใจมาจากน้าเล็ก 1ถังแบ่งให้ครึ่งถังครับ ฮิฮิ)

• DAV Staff
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 09:12:18 AM »
[pig90132]มาให้กำลังใจครับ  (ได้กำลังใจมาจากน้าเล็ก 1ถังแบ่งให้ครึ่งถังครับ ฮิฮิ)

ขอบคุณครับน้า ให้ครึ่งเลย 555 ขอยืมก่อนครับน้า เหดียวเอาไปคืนให้ครับ เล็งๆเป็นกำลังให้โปรเจคใหม่น้าเหมือนกันครับ  [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 09:35:18 AM »
ที่นี้มีพี่เลี้ยงแยะครับน้า ลุยเข้าไปเลย เดี๋ยวก็เสร็จแล้ว