ผู้เขียน หัวข้อ: แอมป์เครื่องเเรกของเด็กน้อยครับ ''ขอความกรุณาน้าๆด้วยครับ''  (อ่าน 21056 ครั้ง)

ออฟไลน์ onepiece01

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
    สวัสดีครับ...พี่ น้า ลุงทุกท่านครับ หากมีอะไรผิดพลาดขอความกรุณาเเนะนำด้วยครับ พึ่งทำเป็นเป็นครั้งเเรกสำหรับ SV572-3 SE ครับ
วันนี้นั่งเจาะๆขัดๆ จนเสี้ยนตำมือบวม พองๆ ได้มาเท่านี้ครับ [heyheybaby_punching] ตั้งใจว่าจะทำให้มีเสียงเพลงก่อนปีใหม่ให้ได้ครับ [i-r-a]  

''ขอขอบคุณคุณน้าหระรีสำหรับ 572-3 เเละน้าบังสำหม้อเอ้าพุชเเละอื่นๆ ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่มาอยู่รวมกัน ท้ายที่สุด...ขอขอบคุณน้าเล็กเจ้าบ้านที่ทำให้เกิดสังคมดีๆขึ้นครับ [in-love-raccoon] ''

วงจรครับเป็นของน้าบัง ของหนูเปลี่ยน choke เป็น 10H  350mA ตัวเดียวครับ

ปล.ขออภัยด้วยครับ รูปไม่ชัดมือสั่นมาก [pig90129]

----------------------------------------------------------------------------------

UPDATE 10-02-2013

รูปถ่ายสวยๆจากน้าบังครับ [in-love-raccoon]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 10:43:24 PM โดย onepiece01 »

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
 [roll-eyes] อั๊ยยยย่ะ..... เครื่องแรกก็ sv572 เลย
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ  [gr_in]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2012, 07:16:49 PM โดย jam_kung »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
เห็นแท่นแอมป์ของน้องปายแล้ว  รู้สึกผิดอย่างไรไม่รู้ เริ่มต้นใหม่ๆอะไรมันก็ขลุกขลักเป็นเรื่องปกติธรรมดาครับ  ทำเองก็ดีจะได้รู้ และ ฝึกทักษะ เป็นวิศวะทั้งทีทำไม่เป็นแล้วจะไปสอนสั่งคนอื่นก็กระไรอยู่นะ เป็นกำลังใจให้สำเร็จลุล่วงลงด้วยดีครับ ไปดีกว่าอยู่นานเดี๋ยวมีอะไรลอยมา 3-2-1-raccoon
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
เข้ามาเชียร์ครับ  [clap hand2]

ขอบคุณครับ  [res]  น้าเล็กมีไรชี้เเนะจัดมาเลยครับ เเท่นยังไม่ได้ยึดอะไรครับ เพียงเเค่จับวางครับ  [pig90129]

เห็นแท่นแอมป์ของน้องปายแล้ว  รู้สึกผิดอย่างไรไม่รู้ เริ่มต้นใหม่ๆอะไรมันก็ขลุกขลักเป็นเรื่องปกติธรรมดาครับ  ทำเองก็ดีจะได้รู้ และ ฝึกทักษะ เป็นวิศวะทั้งทีทำไม่เป็นแล้วจะไปสอนสั่งคนอื่นก็กระไรอยู่นะ เป็นกำลังใจให้สำเร็จลุล่วงลงด้วยดีครับ ไปดีกว่าอยู่นานเดี๋ยวมีอะไรลอยมา 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
น่าสนุกนะครับเป็นกำนัลสะ เอ้ย เป็นกำลังใจให้นะครับจะเข้ามาดูบ่อยๆ [roll]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
เข้ามาเชียร์ด้วยครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Staircase Amp  [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
ผมก็ยังไม่เคยทำกับเขาเลยสำหรับแอมป์หลอดขอเข้ามาดู [pig90126]และเป็นกำลังใจให้ครับ [clap hand2]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
เป็นกำลังใจให้ครับ ว่าแต่เครื่องแรกเล่นของใหญ่เลยเนอะ  [roll]  [roll-eyes][clap hand2]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
 แอมป์หิ้งพระ  [pig90118]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
เค้าว่า คนที่ทำแอมป์หลอด มักจะมีร่างกายแข็งแรง
เห็นแท่นของเจ้าของกระทู้ก็น่าจะเป็นจริงดังเค้าว่า
เห็นหม้อแล้วจะเป็นลม............  เป็นป๋มคงยกไม่ขึ้น  [pig90132]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ตอนนี้เสร็จเรียบร้อยเเล้วครับ   เเต่...ยังไม่ส่งเสียงครับ [entreat-raccoon] รบกวนน้าๆชี้เเนะด้วยครับ เสียบไฟปุ๊ป สวิทช์เบรกเกอร์ตัดตลอดเลย [pig90136]

ภาคจ่ายไฟ

ชุดเพาเวอร์

ภาคไดร์

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
เข้ามาให้กำลังใจครับผม [roll]

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
แจ่มเลยครับ [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]  ปีหน้าผมก็ว่าจะทำมั่ง ถ้ามีตังค์นะ  [roll]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

• I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
อาร์คาโทด 572-3 ไปใหน ใส่ไดโอดผิดอีกตะหาก [confused-raccoon]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

อาร์คาโทด 572-3 ไปใหน ใส่ไดโอดผิดอีกตะหาก [confused-raccoon]

แอบอยู่ด้านล่างครับพี่ [heyheybaby_punching] ตอนนี้รื้อสายหมดเเล้วเดี๋ยวลองไล่วงจรใหม่ครับ [pig90124]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
กุเริ่มไม่แปลกใจละทำไมเบรกเกอร์ตัดทั้งบ้าน ยิ่งกว่าสมัยพี่ diy ตอนแรกๆอีก  [pig90124] [pig90124]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
 [roll-eyes] แล้วงง  laughhahaha
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
 [clap hand2]  มาเป็นกำลังใจครับน้า  [clap hand2]

ออฟไลน์ P1649

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
ได้ยินเสียงบ้างรึยังมาเป็นกำลังใจ ปีใหม่แล้วคร้าบ

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
น่าจะลงวงจรไว้ด้วยนะ จะได้ให้หลายๆท่านช่วยกันดู  [roll-eyes] [roll]

น่าจะลงวงจรไว้ด้วยนะ จะได้ให้หลายๆท่านช่วยกันดู  [roll-eyes] [roll]

ลงไว้เเล้วครับคุณน้า กระทู้เเรกเลย [c--c] 

ตอนนี้เปิดใช้งานได้เเล้วครับ B+ = 820v,Plate (572-3) = 770v,Cathod = 112.6v ครับ  เเต่เสียงออกมาเบามากปนเเตกหน่อยๆ  [pig90124]  วันนี้ต้องเดินทางไปเพชรบุรีต่อด้วยนราธิวาส กลับมาค่อยจัดต่อครับ

ลงไว้เเล้วครับคุณน้า กระทู้เเรกเลย [c--c] 

ตอนนี้เปิดใช้งานได้เเล้วครับ B+ = 820v,Plate (572-3) = 770v,Cathod = 112.6v ครับ  เเต่เสียงออกมาเบามากปนเเตกหน่อยๆ  [pig90124]  วันนี้ต้องเดินทางไปเพชรบุรีต่อด้วยนราธิวาส กลับมาค่อยจัดต่อครับ

เดินทางปลอดภัย และโชคดีนะครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

[pig90126] [pig90136] [entreat-raccoon] [Rabb_cry] [cry1]   นั่งรถไฟกลับมาจากหาดใหญ่ลงเพชรบุรี ขับรถจากเพชรบุรีมานนทบุรี มาหาน้าบังทำจนมีเสียงครับ

แต่!!!!!!! 572-3 ร้าวไปข้างนึงครับ  วอนน้าๆใจบุญหากไม่ได้ใช้ ปล่อยให้ผมสักหลอดหรือคู่นึงก็ได้ครับ ได้โปรด!

ขอร่วมใว้อาลัย มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ  [Rabb_cry] [Rabb_cry] [Rabb_cry]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
และแล้วเทพแห่งการทำลายร้างคนใหม่ก็ถือกำเนิด  [entreat-raccoon] [entreat-raccoon] [entreat-raccoon] [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
คือผมว่าสรีระน้องปายค่อนข้างจะ ตุ๊ต๊ะต๋อมแต๋ม เลยทำอะไรไม่ค่อยสดวก
ประกอบกับชอบดื่มน้ำจากกระป๋อง
เพียงแค่นี้....ก็เป็นเหตุผลพอที่แค่ เดินเรื่องก็กลายเป็นเดินเล่น วิ่งเต้นก็ดันหกกาล้ม
อะไรก็เป็นไปได้ตลอด...........................................
ขอไว้อาลัยด้วยครับ  [fantazy-raccoon]

เราก็นั่งคอย นึกว่าจะเอามาให้ตรวจการบ้าน
น่าเสียดาย ที่ต้องมาด่วนจากไปก่อนเวลาอันควรครับ

เราก็นั่งคอย นึกว่าจะเอามาให้ตรวจการบ้าน
น่าเสียดาย ที่ต้องมาด่วนจากไปก่อนเวลาอันควรครับ

ขอโทษครับ น้าอัล [res] ตั้งใจว่าจะเข้าไปชวนน้าบังเข้าไปด้วยกันครับ ปรากฎว่าน้าบังไม่ว่างเลยจับให้ตรวจเช็คซะเลยไม่ถึง 1 ชม. เห็นรอยร้าว [entreat-raccoon]  [pig90136] [pig90126] ยกกลับบ้านเเบบมึนๆ

ขออภัยที่ไม่ได้โทรเเจ้งครับ [checks-raccoon]  [pig90129]