ผู้เขียน หัวข้อ: crossover AR 4X  (อ่าน 2663 ครั้ง)

ออฟไลน์ หาดใหญ่คลาสสิค

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
crossover AR 4X
« เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 02:33:53 PM »

วงจรนี้ใช่ตัวจริงหรือเปล่าครับ

ตรง L 1.2mH ถ้าผมใช้ 0.600mh สองตัวอนุกรมกันจะได้ไหมครับ พอดีค่า 1.2mH ผมไม่มี [entreat-raccoon]

แล้วตรงขัวเสียงแหลม ต้องต่อขัว+ลงกราวด์ใช่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ malako

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 88
Re: crossover AR 4X
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2013, 08:00:46 PM »

วงจรนี้ใช่ตัวจริงหรือเปล่าครับ

ตรง L 1.2mH ถ้าผมใช้ 0.600mh สองตัวอนุกรมกันจะได้ไหมครับ พอดีค่า 1.2mH ผมไม่มี [entreat-raccoon]

แล้วตรงขัวเสียงแหลม ต้องต่อขัว+ลงกราวด์ใช่หรือเปล่าครับ

ผมลองเอามิเตอร์วัดดูจากการอนุกรม  คอยล์สองตัว  ผลออกมาได้ครับ
ส่วนการใช้งานจริงไม่เคย

ขั้วเสียงแหลม  ไม่ต้องต่อบวกลงกราวด์  เพราะเป็นวงจรแบบออร์เดอร์ที่หนึ่่ง ( First Order )  ทั้งเสียงทุ้มและเสียงแหลม  ครับ

ออฟไลน์ หาดใหญ่คลาสสิค

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
Re: crossover AR 4X
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013, 02:52:11 PM »

ผมลองเอามิเตอร์วัดดูจากการอนุกรม  คอยล์สองตัว  ผลออกมาได้ครับ
ส่วนการใช้งานจริงไม่เคย

ขั้วเสียงแหลม  ไม่ต้องต่อบวกลงกราวด์  เพราะเป็นวงจรแบบออร์เดอร์ที่หนึ่่ง ( First Order )  ทั้งเสียงทุ้มและเสียงแหลม  ครับ

ขอบคุณครับพี่malako