ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มโอมในวงจรครอสครับ  (อ่าน 2454 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaipuma

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
เพิ่มโอมในวงจรครอสครับ
« เมื่อ: 09 มีนาคม 2015, 04:00:10 PM »
เป็นแฟนแอบติดตามมานานครับ อยากขอรบกวนท่านๆว่าในครอสฯไดอแกรมนี้ ความถี่สูงที่8โอมเผอิญดอกที่ผมมีออยู่เป็น16 โอม ต้องปรับเปลี่ยนอุปกรณ์ในส่วนที่เป็นความถี่สูงยังบ้างครับ โดยเฉพาะหากเป็นซีน้ำมันควรใส่ตรงใหนครับ รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณจริงๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2015, 04:09:49 PM โดย CreAteHoUse® »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: เพิ่มโอมในวงจรครอสครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มีนาคม 2015, 04:11:05 PM »
  ลองต่อตามวงจรฟังดูก่อนครับ  อะไรมาก หรือ น้อย ค่อยมาไล่ปรับกันทีหลังได้ ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• Member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มีนาคม 2015, 04:45:26 PM »
ขอบคุณมากครับคุณเล็ก แล้วจะเลือกใช้ซีออยตรงใหนก่อนดีครับ รบกวน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มีนาคม 2015, 05:06:00 PM »
 เป็นลำโพงอะไร ประเภทไหนครับ แล้วซีออยล์ที่จะใช้เป็นงาน audio grade หรือ industrial grade ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

• Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มีนาคม 2015, 06:49:24 PM »
ตอนนี้กำลังหาอุปกรณ์อยู๋ครับ ทั้'c r L pad ยังไม่ได้เร่ิม
[url=http://upic.me/show/54887972]

• Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2015, 06:51:26 PM »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มีนาคม 2015, 07:53:06 PM »
  มีซี 6 uF *4, 18uF*2  หาซีออยล์มือสองพวก aerovox  sprague ก็ได้ครับราคาจะได้ไม่แรง ในวงจรเค้ารองรับอยู่แล้วครับสำหรับ Horn เค้าระบุไว้ที่ notes ครับ โดยใช้ L pad 30 ohm. 

6 uF แบบในรูปในบ้านเราจะหาได้ง่ายครับ มีทั้งของเก่าและของมือสอง ของผมทำพาสซีฟไปหมดแล้วไม่งั้นคงแบ่งให้ใช้ได้บ้างครับ

• Member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มีนาคม 2015, 11:09:36 AM »
ขอบคุณมากครับ ภาพครอสนี้คุณเล็กโพสอยู่ในกระทู้ใหนครับเผื่อเข้าไปดูเพิ่มเติมครับ