Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Headphone Amp

ชำแหละ Cayin HA-1A

(1/8) > >>

CreÃte_Lek ♫:
  เปิดกระทู้ไว้ก่อนครับ เดี๋ยวไปปฏิบัติภาระกิจกลับมาแล้วค่อยมาต่อกันครับ ตามหัวข้อเลยครับ ชำแหละเพื่อศึกษา และ อัพเกรดนิดหน่อย

ตัวเต็มๆก็ประมาณนี้ครับ ผมเปิดฝาแล้วเพื่อดูวงจรและวัดไฟเก็บข้อมูล พร้อมฟังเสียงเดิมๆก่อน หาแนวทางปรับปรุงครับ

ใช้หม้อ opt  concept เดียวกับที่ผมกำลังจะทำอยู่พอดี เลยเลือกตัวนี้มาทดสอบก่อน สนนราคาค่าตัวไปเบาเหมือนกันครับเฉียด 1000$ เลยทีเดียว ใช้หลอด EL84 * 2  12AU7 * 1 และ 12AX7 * 1 หลอด

ขอเก็บข้อมูลเสียง 2 ชั่วโมง  ก่อนจะถอดวงจรเพื่อวางแผน เตรียมอุปกรณ์สำหรับการปรับปรุงคระบ เสียงค่อนข้างมู่ทู่โดนกดเกือบทั้งย่าน เดี๋ยวมาปลดปล่อยพันธนาการกันครับ

falakamo:
ค่าตัวก็แพงเสียงก็มู่ทู่ไม่น่าศึกษาครับ [embarrassed]เอาตัวเสียงดีๆราคาถูกๆมาศึกษาดีกว่า [smiling-tongue]
ป.ล.พี่เล็กทำเองเสียงดีกว่าเยอะผมฟังคลิปบ่อย [yellow-lol]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version