ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องรับสัญญาณดาวเทียมใช้ของเจ้าไหนดีครับ  (อ่าน 2001 ครั้ง)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ในกรณีว่ามีจานแดงขนาด 75 cm เหลืออยู่ 1 ใบ ก็เลยกะว่าจะหากล่องรับสัญญาณมาติด แต่หาข้อมูลจนตาลายแล้วตอนนี้  [tremor-raccoon]

ไม่สันทัดเลย คุณแฟนก็อยากจะให้ติดไวๆ ผมก็กลัวว่าพอซื้อมาแล้วเดี๋ยวจะไม่ถูกใจ ตอนนี้บอกได้คำเดียวว่ามึนตึ๊บเลยครับ น้าๆท่านใดมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ  [res]

ปล. ขอแบบไม่มีค่ารายเดือนนะจ๊ะ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
Re: กล่องรับสัญญาณดาวเทียมใช้ของเจ้าไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 08:38:06 PM »
เพื่อนผมพึ่งซื้อวันนี้เองครับ เป็นกล่องของแกมมี่ครับ 1590 บาท หรือ 1500 เองครับ หาซื้อได้ที่ เซเว่น ได้เลยครับ 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: กล่องรับสัญญาณดาวเทียมใช้ของเจ้าไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 08:42:57 PM »
รบกวนฝากถามเพื่อนของน้าหน่อยได้มั้ยครับ ว่าสัญญาณภาพเป็นยังไงบ้าง มีปัญหาอะไรหรือเปล่า จะได้ซื้อกล่องแล้วเรียกช่างมาเดินสายครับ

พ่อบอกว่าให้ซื้อชุดจานดำมาติด  [tremor-raccoon]

มันหลายสีตีกันในหัวยุ่งจริงเชียว  fart-raccoon
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT