ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจาก LM3886,3875 /TDA7293,TDA7294 มีเบอร์ไหนที่นิยมอีกบ้างครับ ในบรรดา IC  (อ่าน 5780 ครั้ง)

ออฟไลน์ presitige

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
ผมรู้จักดังๆ แค่ 4 ตัวนี้เองอ่ะ อ่อ แล้ว ทำไม ตระกูลของ burr brown ถึงไม่ค่อย มีใครเล่นกันอ่ะครับ ทั้งๆ ที่ น่าจะดี (มั้ง)

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
ตระกูล STK ก็เล่นกันเยอะเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
แสดงว่า LM1875 ตัวโปรดของน้าอัลยังไม่ดังพอ น้าอัล ครับ เอาให้ดังๆเลย  [roll] มีอีกตัวครับ บ.Industronic  นำไปใส่ ภาคขยายลำโพงเขา ตัวลูก 1 ตัว ราคาเป็นแสน นั่นคือเบอร์ TDA2030 และอีกรุ่นผมเห็นแต่ในรูปเขาไม่เปิดตัวจริงให้ดู ตัวถังเหมือน TDA7293

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
ผมรู้จักดังๆ แค่ 4 ตัวนี้เองอ่ะ อ่อ แล้ว ทำไม ตระกูลของ burr brown ถึงไม่ค่อย มีใครเล่นกันอ่ะครับ ทั้งๆ ที่ น่าจะดี (มั้ง)
ถ้าในกลุ่ม diy ก็มีแค่นี้จริงๆครับ ตัวอื่นก็มีใช้ในคอมโปบ้างแต่ไม่โด่งดังเท่าไหร่

สำหรับชิพ BB เหตุผลสั้นๆคือ BB ยุคก่อนราคามันค่อนข้างแรง อยากจะนิยมแต่ก็เกรงใจ [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
 ลืม opa 549 541ไปเลย

ออฟไลน์ TASTSM

• **
  • ถูกใจกด Like+ 7
1514 ก็น่าสนใจไมน้อย
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1888.0
สุทัศน์ ครองแก้ว
๑๕๙/๑ ม.๑ ปากซอยป่าจี้๙ ต.ทุ่งสะโตก ถ.สันป่าตอง-แม่วาง อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ 50120

ออฟไลน์ Freeman

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3

LM12CLK ว่างๆ ว่าจะจับมา Diy สักหน่อย

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6

LM12CLK ว่างๆ ว่าจะจับมา Diy สักหน่อย

เพิ่งเคยเห็น  น่าลองนะคัพ  เสียงดีเหมือน  1875  มั้ยไม่รู้   [roll-eyes]   ราคาเอาเรื่องเหมือนกันนะคัพ  fart-raccoon

• **

เพิ่งเคยเห็น  น่าลองนะคัพ  เสียงดีเหมือน  1875  มั้ยไม่รู้   [roll-eyes]   ราคาเอาเรื่องเหมือนกันนะคัพ  fart-raccoon

เคยอ่่านเจอเหมือนบอกว่า คนออกแบบ ตายแล้ว

• **

มีอันนี้อยู่ ขับได้ข้างล่ะ 600W จะเอามาลองดู  ไม่รู้ว่า วัตต์แค่นี้ ทำ PA ได้มั้ย ตัวนี้ TDA7293 ครับ