ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องหลอดของ SED ดังรูปครับ  (อ่าน 1747 ครั้ง)

ออฟไลน์ birdwhistle

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 13
ได้มาจากที่แห่งหนึ่ง บอกว่าเป็น New in box  ยี่ห้อ Svetlana Winged C  เบอร์6550C จากโรงงานที่ เซ็นต์ปีเตอร์เบิร์ก

ที่งงคือ หากเป็นของใหม่ที่ผลิตหลังจาก Svetlana ย้ายโรงงาน หลังจากนั้น winged C จะไม่ใช้ยี่ห้อ Svetlana  และ Svetlana ก็ไม่ใช้เครื่องหมาย ตัว C อยู่ในปีก

ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ตามรูปบอกว่าเป็นของใหม่ แต่มีทั้ง Svetlana + เครื่องหมาย Winged C  

ประสบการณ์เรื่องที่มาที่ไปของหลอด ของผมมีน้อยครับ เพราะเพิ่งกลับมาสนใจเมื่อปลายปี 2554 นี่เอง

ขอรบกวนเรียนถามทุกท่านที่พอให้ความกระจ่างได้ครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: ขอความเห็นเรื่องหลอดของ SED ดังรูปครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 08:12:23 PM »
เรื่องประวัติมันผมก็ไม่แน่ใจ แสดงว่าหลอดชุดนี้มันได้มาก่อนที่โรงงานจะปิดมั้งครับ

แต่ที่เคยใช้6550 มาผมชอบเสียงแก๊งนี้มากก่า ทุ่งสง (Tungsol) อีกขอรับ ราคาต่างกันเป็นหมื่นเลย fart-raccoon
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!