ผู้เขียน หัวข้อ: มาระบายเรื่องเซ็งเฮดหน่อยคร๊าบ  (อ่าน 7537 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
มาระบายเรื่องเซ็งเฮดหน่อยคร๊าบ
« เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 12:08:34 PM »
สั่งของจากต่างประเทศ ไม่เคยเจอปัญหา
แต่คราวนี้ไหงดันเจอ....เซ็งเฮดไปเลย

รายการที่ 1 ของมาแล้ว และได้รับแล้ว แต่คนรับไม่ใช่เราใครก็ไม่รู้ กลายเป็นว่าส่งผิดที่
แล้วเราจะทำไงดี เซ็งเฮด......

รายการที่ 2 มาหลายชิ้น คอยมานานแสนนานว่าทำไมไม่มาสักที
ตรวจสอบแล้ว ไปติดที่กรมศุลกากร เมื่อเดือนที่แล้ว จนบัดนี้ก็ยังไม่มีหนังสือช่วยชาติให้เราไปดำเนินการ
ทำไมมันนานอย่างนี้

รายการนี้ เซ็งเฮดหนักกว่า......

รายการที่ 3 สั่งมาจากจีน แต่ดันแจ้ง Track มั่ว แมร่งโคตรเซ็งเฮด
Mail ไปถามก็ยังไม่ได้คำตอบ

ทำไมปีนี้สั่งของมา DIY เจอแต่เรื่องเซ็งเฮดเสียจริง ๆ เอาไงดีกันล่ะเนี่ย.... [heyheybaby_watch] [heyheybaby_watch] [pig90124]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
Re: มาระบายเรื่องเซ็งเฮดหน่อยคร๊าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 12:24:14 PM »
ขอให้ได้รับของไวๆ เเละลุล่วงไปได้ด้วยดีครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ [in-love-raccoon] ว่าเเล้วมันน่าเซ็งจริงๆครับ [checks-raccoon]

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
Re: มาระบายเรื่องเซ็งเฮดหน่อยคร๊าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 12:27:41 PM »
เป็นกำลังใจให้ครับ   3-2-1-raccoon จะว่าไปอ่านแล้ว เซ็งเฮด ไปด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 12:44:01 PM »
รายการที่ 1 ของมาแล้ว และได้รับแล้ว แต่คนรับไม่ใช่เราใครก็ไม่รู้ กลายเป็นว่าส่งผิดที่
แล้วเราจะทำไงดี เซ็งเฮด......

แจ้งpaypal ว่ายังไม่ได้รับของ คับ ถ้าsellerเค้าเอาหลักฐานจ่าหน้าพัสดุมาแสดงได้ ก็ ไปรษณีย์ผิด(แต่ยากมาก) ยังงัย เราก็เอาความจริงยืนยันว่าไม่ได้ของ คงจะจบได้คับ

แต่ รายการที่ 2 - 3 นี่ นโม อมิตตาพุทธ เลยค๊าบบ

[no-raccoon]

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 12:53:35 PM »
ไปทำสังฆทานเลยครับ อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร ทำแล้วสบายใจหายเครียด จะให้ดีก็ปล่อยปลาไหลซัก 9 ตัว รับรองความเซ็งเฮดจะหายไป

** เป็นความเชื่อส่วนบุคคล กรุณาใช้วิจารณญาณในการอ่าน **

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 12:53:58 PM »
อันที่จริง ของส่งมาช้าผมไม่เซ็งหรอก แต่พอรู้คำตอบทำไมมันเซ็งอย่างนี้
สบาย ๆ กับสไตล์อัลกอฮอล์ไม่ออกเลย

รายการที่ 1 ปณ. เขาลงหลักฐานไว้ว่าคุณไสวเป็นผู้รับเมื่อกลางเดือนที่แล้ว คงไม่ต้องถึง PayPal
ไว้ให้ ปณ. เขาแสดงฝีมือครับ

รายการที่ 2 ปล่อยไปตามลมตามแล้ง ตั้งแต่ 11 ก.พ.56 จนถึงบัดนี้ ดูซิว่าจะช้าสักกี่เดือน

แต่รายการที่ 3 ขอทำสงครามประสาท เพราะใส่ Track มั่ว ๆ มาให้ เดือนกว่าแล้ว

ค่ำคืนนี้ ไม่มีแสงจันทร์ส่องหล้า
จะไปเปิด Open Case ครับ

[pig90129]

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 01:07:31 PM »
 ของติดด่านตามที่นี่ครับ ไม่เกินสองวันรู้เรื่อง  ถ้า seller เขียนมาไม่รู้เรื่องมีปัญหาแน่นอน คราวที่แล้วของผมจ่าหน้าผิด แถม custom อ่าน Audio parts เป็น Auto parts แต่เปิดกล่องมามีแต่ซี ไม่รู้จะคิดภาษีได้อย่างไร พวกเลยปล่อยไว้อย่างนั้น ไม่ตามก็กองอยู่อย่างนั้นแหละครับ  เนี่ยแหละงานข้าราชการไทย

ที่นี่ครับพี่  เค้ามี webboard ให้สอบถามจะมีคนตอบ แล้วเค้าจะให้เบอร์ติดต่อ หรือ ถ้ามีเวลาก็เข้าไปที่ศูนย์ไปรษณีย์หลักสี่ ที่ผมเคยบอกพี่นั่นแหละครับ

>>>> http://www.postalcustoms.com/index.php?lay=show&ac=webboard
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 01:07:46 PM »
ผมก็เกือบจะชวดเหมือนกัล  รอ 28 วันเพิ่งได้ [shock1]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2013, 03:20:52 PM โดย tfender »

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 02:07:32 PM »
เข้ามาเซ็งเฮด ด้วยคน   

เกิดปีชง  ป่าวครับ น้าอัล  ทำไมมัน3เด้ง ยังงี้เลย
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 02:26:21 PM »
คุณอา โดน 3 เด้งเลย  [pig80901]
ลุ้นเหนื่อย แต่ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับผม

ออฟไลน์ niraso

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 41
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 03:07:13 PM »
เรื่องสั่งของนี่มันไม่แน่ว่าจะโดนเมื่อไหร่ ขนาดพี่เล็กสั่งบ่อย ยังโดนเลย
ขอให้น้าอัลได้ของครบเร็ว ๆนะครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 03:25:29 PM »
แก้เซ็งด้วยการสั่ง Stylus Sony XL-15 มาลองเปลี่ยน

https://www.turntableneedles.com/search.asp?keyword=sony+xl15&search=GO

ใครมีหัวเข็มเก่า ๆ ไม่มีปลายเข็ม ลองหาที่นี่ดูเถอะ ของมีเพียบ
เจ้านี้คิดว่าไม่น่ามีปัญหา

ถ้าเจอปัญหาอีก จะหนีไปบวชเพื่อตามหาเธอ

....มณีสวาท.... [pig80901] [pig80901]

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 03:42:05 PM »

ปล่อยวางเลยค่ะ คุณพี่อัลกอฮอล์ อะไรจะเกิด ก็ปล่อยให้มันเกิดไปค่ะ ใจเบาสบายยย ดีนะคะ   [sport-dance-raccoon]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 03:51:22 PM »

ปล่อยวางเลยค่ะ คุณพี่อัลกอฮอล์ อะไรจะเกิด ก็ปล่อยให้มันเกิดไปค่ะ ใจเบาสบายยย ดีนะคะ   [sport-dance-raccoon]

ปล่อยวางแล้วจร้า....
คุยกับ ปณ. เขาส่งของผิด  จนท. ก็กังวลใจเพราะเป็นของลงทะเบียน
ให้โอกาสเขาตามหาก่อน

ส่วนของจากจีน ต้องตอบแทนความมั่วนิ่มแล้วจึงปล่อยวาง
 laughhahaha laughhahaha

ออฟไลน์ weera1

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 04:59:44 PM »
รายการที่ 3 สั่งมาจากจีน แต่ดันแจ้ง Track มั่ว แมร่งโคตรเซ็งเฮด

กรณีนี้ แจ้ง ebay กับ paypal ว่าไม่ได้ของได้เลยครับพี่
เพราะน่าจะเป็นการขายแบบ drop-ship คนขายมีแต่หน้าร้าน โรงงานเป็นคนทำ คนส่ง
ถ้าคนส่ง ส่งมั่วก็รับผิดชอบไปครับ คนขายไม่รู้เลยเหมือนกันกับเราว่า ส่งหรือยัง ส่งที่ไหน Track เบอร์อะไร
คนขายแค่เสีย เครดิต ไม่เสียตังด้วยซ้ำ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 07:19:27 PM »

กรณีนี้ แจ้ง ebay กับ paypal ว่าไม่ได้ของได้เลยครับพี่
เพราะน่าจะเป็นการขายแบบ drop-ship คนขายมีแต่หน้าร้าน โรงงานเป็นคนทำ คนส่ง
ถ้าคนส่ง ส่งมั่วก็รับผิดชอบไปครับ คนขายไม่รู้เลยเหมือนกันกับเราว่า ส่งหรือยัง ส่งที่ไหน Track เบอร์อะไร
คนขายแค่เสีย เครดิต ไม่เสียตังด้วยซ้ำ

น่าจะเป็นร้านที่รับ Order แล้วไปหาของส่งให้เรา จับเสือมือเปล่า
ดูซิ Tracking number: A123341302040023
ผมรู้สึกแมร่ง ๆ นานแล้ว แต่ก็คิดว่าเขาคงใส่ผิด

ตามที่ ปณ. เขาบอกไม่มีในสารบบ ไม่รู้จะตามยังไง

รออีกวันหรือสองวันจะไป Open Case ครับ
 [confused-raccoon] [confused-raccoon]

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 05:22:15 PM »
มีข่าวสบายใจมาบอกบ้าง

ปณ. เขาโชว์ฝีมือตามของที่ส่งผิดที่คืนให้ผมได้แล้ว 1 ชิ้น ยิ้มออกได้บ้าง
 [pig6456] [pig6456]

ออฟไลน์ Tarot

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
    • http://www.diyaudiovillage.net/index.php?PHPSESSID=e2d4a7950297faa915cd1637fbadc85c&topic=1782.0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 05:45:40 PM »
ยินดีด้วยครับ... [roll]

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 05:48:39 PM »
มีข่าวสบายใจมาบอกบ้าง

ปณ. เขาโชว์ฝีมือตามของที่ส่งผิดที่คืนให้ผมได้แล้ว 1 ชิ้น ยิ้มออกได้บ้าง
 [pig6456] [pig6456]
หมดห่วงไปหนึ่งแล้วครับ  [roll]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2013, 05:57:08 PM โดย Guy_Audio »

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 09:28:22 PM »
 มีเรื่องมาเซ็งเฮด กับน้าอัลด้วยคนครับ   

วันนี้ไปเอากล่องมา ที่คิวรถบขส   หนัก 20 กว่าโลได้  เสาร์นี้ก็ใจจดใจจ่อ  รอกล่องนี้อย่างเดียว 

ให้เดาซิครับว่าในกล่องมีอะไร 

ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 09:46:35 PM »
     ในกล่องเป็นแผ่นเสียงครับ  โดยประมาณ 100 แผ่น  ก่อนซื้อ ก็เห็นลงในเวป ถ่ายมาเป็นกอง  ที่เห็นแว๊ปแวปในรูปถ่าย ก็มี สวลี ผกาพันธุ์  อิ๊ดพี่ของแอ็ด  สถาพร นาควิไล   ชนานา  ประมาณนี้อ่ะครับ  ถ้าเป็นท่าน   ท่านคิดว่าในกองนั้นจะมีหมอลำไหม  แล้ว ถ้ามีจะมีประมาณเท่าไหร่

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 10:06:14 PM »
       ปกติ ผมเป็นคนไม่รอบครอบอยู่แล้ว ซะเหร่อประมาณนี้อ่ะครับ เวลาซื้อก็ไม่ได้ถามอะไรมาก  ถามว่าเป็นเพลงประภทไหนบ้าง  เขาก็ตอบเพลงไทยล้วนๆ สตริง เพื่อชีวิต ลูกทุ่งลูกกรุง คละๆกันมา  ผมก็โอเค  โอนเงินเสร็จก็มาฝันหวาน 100 กว่าแผ่น มันต้องมีเพลงดีๆบ้างละว่ะ  ฟลุคๆเจอ แผ่นปานศักดิ์ หรือ ดนัย ฮุนตระกูล หรือพี่แอ๊ด ก็ต้องมีหลงๆมาบ้างล่ะว่ะ   

ปรากฏว่า เปิดกล่องเสร็จ นั่งๆเลือกๆดูไหงเป็นหมอลำ ปาเข้าไปเกือบ 70 แผ่น   ทีเหลือ สตริงกะลูกทุ่ง เพื่อชีวิตอีกนิดหน่อย  สตริงก็เป็นวงไม่ดัง  ลูกทุ่งก็ไม่คุ้นหูเลย   เอ...  คนส่งมันคงคิดว่าตู ชอบหมอลำอ่ะมัง   แล้วไหนหล่ะลูกกรุง ไม่มีสักแผ่น สุเทพเอย ชนินทร์เอย  ขนาดที่ลงรูปมา มีสวลี  ก็ยังไม่มีในกล่องเลย  งานงอกอีกแล้วตู  ปีนี้ปีชลสำหรับผมจริงๆเลย 

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 10:32:07 PM »
      วันนี้เน็ตเป็นไรไม่รู้อัพรูปไม่ค่อยขึ้นเลยครับ   ต่อๆๆๆ เล่าต่อน่ะครับ

งานนี้เลย โทรไประบาย เล่าความซวยให้คุณประวิทย์ฟัง   คุณประวิทย์ได้ฟังแกของขึ้น  จะให้ผมโทรไปหาเจ้าของแผ่น  ผมไม่โทรแล้ว  ขี้เกียจคุยแล้ว ถือว่าฟาดเคราะห์ไป โทรไปเดี๋ยวก็จะทะเลาะกันป่าวๆ อ้อยเข้าปากช้างแล้ว   คุณประวิทย์ไม่ยอม  คุณประวิทย์ขอเบอร์โทรจะโทรไปเอง  ผมก็บอกใจเย็นๆน่ะเฮีย  (ปกติคุณประวิทย์แกเป็นคนที่เสียงมีพลัง หน่ะครับ เสียงคนมีอำนาจอ่ะ พอนึกออกไหม โทรไปก็กลัวเป็นเรื่องขึ้นมา เสียเวลา เสียอารมร์กันป่าวๆ) แต่เข็มขัดสั้นครับ  คาดไม่ถึง  เจ้าของแผ่นรีบโทรหาผมทันที  วันจันทร์จะส่งแผ่นไปให้ อีก10 แผ่น  ไม่ใช่หมอลำด้วย   ในความโชคร้ายก็ยังมีความโชคดี อยู่บ้าง 

ใน 30 แผ่นที่คัดออกมาที่พอจะฟังได้ ผมก็ลองเปิดๆดู ในความโชคดีอีกเด้งคือ แค่หน้าปกเก่า แต่แผ่นสภาพยังดีมากๆ   

แผ่นนี้ ฟังแล้วอัดมาดีมาก  ถึงหน้่าปกจะขาดแต่แผ่น สภาพเยี่ยม ไร้ริ้วรอย 

สภาพแผ่น เอี่ยม มากๆ เป็นของแก้ว ลายทอง

และแผ่นที่อัดดี ที่สุดตั้งแต่เคยฟังเพลงมา ก็คือแผ่นนี้ครับ  ของอริสมันต์

ฟังไป จะได้ยินเสียงที่ไม่เคยได้ยินมาก่อน ( ตอนวัยรุ่นฟัง เอ่...ก็ไม่ได้ยินประโยคนี้น๊า)  เอา น้ำมันมาคนละขวด ล้านคน ก็ล้านขวด เราจะทำ กทม ให้เป็นทะเลเพลิง แหนะ เครื่องเสียงผมดี หรือผมหูแว่ว  ก็ไม่รู้อ่ะน่ะ   ไปหล่ะครับ  จบข่าวแล้ว

ออฟไลน์ Xcudo

• (( Dream Project ))
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่หัด DIY ครับ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 10:39:49 PM »
      วันนี้เน็ตเป็นไรไม่รู้อัพรูปไม่ค่อยขึ้นเลยครับ   ต่อๆๆๆ เล่าต่อน่ะครับ

งานนี้เลย โทรไประบาย เล่าความซวยให้คุณประวิทย์ฟัง   คุณประวิทย์ได้ฟังแกของขึ้น  จะให้ผมโทรไปหาเจ้าของแผ่น  ผมไม่โทรแล้ว  ขี้เกียจคุยแล้ว ถือว่าฟาดเคราะห์ไป โทรไปเดี๋ยวก็จะทะเลาะกันป่าวๆ อ้อยเข้าปากช้างแล้ว   คุณประวิทย์ไม่ยอม  คุณประวิทย์ขอเบอร์โทรจะโทรไปเอง  ผมก็บอกใจเย็นๆน่ะเฮีย  (ปกติคุณประวิทย์แกเป็นคนที่เสียงมีพลัง หน่ะครับ เสียงคนมีอำนาจอ่ะ พอนึกออกไหม โทรไปก็กลัวเป็นเรื่องขึ้นมา เสียเวลา เสียอารมร์กันป่าวๆ) แต่เข็มขัดสั้นครับ  คาดไม่ถึง  เจ้าของแผ่นรีบโทรหาผมทันที  วันจันทร์จะส่งแผ่นไปให้ อีก10 แผ่น  ไม่ใช่หมอลำด้วย   ในความโชคร้ายก็ยังมีความโชคดี อยู่บ้าง 

ใน 30 แผ่นที่คัดออกมาที่พอจะฟังได้ ผมก็ลองเปิดๆดู ในความโชคดีอีกเด้งคือ แค่หน้าปกเก่า แต่แผ่นสภาพยังดีมากๆ   

แผ่นนี้ ฟังแล้วอัดมาดีมาก  ถึงหน้่าปกจะขาดแต่แผ่น สภาพเยี่ยม ไร้ริ้วรอย 

สภาพแผ่น เอี่ยม มากๆ เป็นของแก้ว ลายทอง

และแผ่นที่อัดดี ที่สุดตั้งแต่เคยฟังเพลงมา ก็คือแผ่นนี้ครับ  ของอริสมันต์

ฟังไป จะได้ยินเสียงที่ไม่เคยได้ยินมาก่อน ( ตอนวัยรุ่นฟัง เอ่...ก็ไม่ได้ยินประโยคนี้น๊า)  เอา น้ำมันมาคนละขวด ล้านคน ก็ล้านขวด เราจะทำ กทม ให้เป็นทะเลเพลิง แหนะ เครื่องเสียงผมดี หรือผมหูแว่ว  ก็ไม่รู้อ่ะน่ะ   ไปหล่ะครับ  จบข่าวแล้ว

[no-raccoon] [no-raccoon] แผ่นเสียงมันอัดประโยคข้าหลังไว้ด้วยหรอน้า  3-2-1-raccoon
ข้อมูลของนายโชคครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12334.0

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 10:44:31 PM »
    ผมใส่ไข่ ลงไปอ่ะครับ 

• ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่หัด DIY ครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 10:52:09 PM »

เห็นน้าเครียดๆเลยแซวเล่นน่ะครับ   [roll]

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12334.0

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 10:56:22 PM »

เห็นน้าเครียดๆเลยแซวเล่นน่ะครับ   [roll]

หายเครียดแล้วครับ  ตั้งแต่อริสมันต์ ร้องเพลงทะเลเพลิง เอย ไม่ใช่ทะเลใจ  เอยผิดคนละอัลบัม   [pig90124]   ต้องอัลบัม ไหม้เกรียม ผิดอีกหล่ะ ไม่เจียม ครับ ไม่เจียม  ก็หายเครียดเลย

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 10:59:34 PM »

หายเครียดแล้วครับ  ตั้งแต่อริสมันต์ ร้องเพลงทะเลเพลิง เอย ไม่ใช่ทะเลใจ  เอยผิดคนละอัลบัม   [pig90124]   ต้องอัลบัม ไหม้เกรียม ผิดอีกหล่ะ ไม่เจียม ครับ ไม่เจียม  ก็หายเครียดเลย

มันดูล่อแหลมยิ่งขึ้นๆนะเนี่ย รีบชิ่งก่อนดีกว่า  laughhahaha 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 12:46:49 AM »
ผมชอบตอนเข็มขัดสั้น คาดไม่ถึง  [roll] laughhahaha [roll]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 01:21:53 AM »
คอนเฟิร์มว่าเสียงพี่ประวิทย์เป็นอย่างที่น้าซีว่าจริงๆครับ  [laugh-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT