ผู้เขียน หัวข้อ: ผมวางยาตัวเอง  (อ่าน 5766 ครั้ง)

ออฟไลน์ civicdotcom

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 68
ผมวางยาตัวเอง
« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 11:40:59 AM »
        เมื่อวานได้รับพัสดุ เป็นอุปกรณ์diy   ในถุงนั้น มี3 หมวด  ซึ่งเป็น3สิ่งที่อยากทำมานานแล้ว
  1  สำหรับทำปรีโฟโน
  2. ปรีโซลิด
  3. หลอด1 คู่ 

มันเยอะจนไม่รู้ จะเริ่มทำอันไหนก่อน  ง่ายสุดคือหลอด 1 คู่ เอามาเปลี่ยนก็รู้แล้ว  ว่าหลอดแต่ละยี่ห้อเสียงต่างยังไง หลอดแพง เสียงมันจะต่างกับหลอดถูกขนาดไหน  เพราะทุกวันนี้ก็มีอยู่ ยี่ห้อเดียว  ไม่เคยฟังเทียบกันเลย 
    ผมเปิดดู ในกล่อง  หลอดยัดมาในแกนกระดาษทิชชู่   มี 2หลอด  ผมดูอย่างคร่าวๆ  ความคิดก็ผุดขึ้นมาในสมองโดยอัตโนมัติ  ถ้าไม่รู้ว่ามีหลอดข้างใน  ไม่ว่าแต่ผม  คนในบ้านผมก็เช่นกันถ้าเห็น ทิ้งลงขยะแน่ๆ  แต่อีกมุมนึง เออ เนีนย ดีเหมือนกัน  อยู่ในแกนทิชชู่ เหมือนมันไร้ค่า ไม่เป็นจุดสนใจของคนในบ้าน 

ผมเลือกที่จะทำปรีโซลิคก่อน  ลุยตั้งแต่กลางวัน  เมื่อคืนกว่า จะเสร็จ ปาไปตี 2  พร้อมกับมีเสียงดัง  เปิดเพลงนอนทิ้งไว้อย่างภูมิใจ  สำเร็จไปอีก1ชิ้น 
    ตื่นเมื่อเช้า 9 โมงกว่าๆ  นึกขึ้นได้ อิ๊บหาย หลอด ตู....  อยู่ในแกนทิชชู่ ลืมเอาเข้ามาเก็บ   รีบลงมา  ยังไม่ทันล้างหน้าแปรงฟันด้วยซ้ำ  หวังว่ามันยังคงอยู่  หาแล้ว หาอีก ก็ไม่เห็น  ผมก็เบลอๆ  เมื่อคืนรีบปิดบ้าน  ตอนนี้ก็นึกไปออก ว่าผมเป็นคนทิ้งลงถังขยะเองหรือป่าว     สอบถามคนในบ้าน  ก็ว่าไม่ได้ทิ้ง 
    ผมก็อัลไซเมอร์ อ่อน เดี๋ยวนี้หลงๆลืมๆบ่อย  จริงๆ ผมซื้อ อุปกรณ์มา diy คนในบ้านผมก็ไม่มีใครบ่นหรอก แต่ผมก็คิดไปเอง อะไรที่มันมากไป  ก็ไม่อยากให้คนในบ้านเห็น  ถ้าผมเอาหลอดออกมาจากแกนทิชชู่ ก็ไม่ใครว่าอะไร  ผมวางยาตัวเองโดยแท้   แม้แต่หน้าตาหลอด ก็ยังไม่เห็นเลย  ทำให้นึกถึงน้าอัล อย่างแรงส์ๆๆๆๆ 

เรื่องนี้ ทำให้ผมเซงโคตรเลย  ผมพยายามทำใจ  ขึ้นไปบนห้องกะเปิดเพลงฟัง  พยายามเอาความภูมิใจเมื่อคืน ที่ประกอบปรีสำเร็จ มาลบเรื่องหลอดหาย  เมื่อคืนลองใช้แอมป์ตัวสำรองเปิด  กลางคินเปิดดังมากไม่ได้  กะว่าวันนี้เอาตัวจริงมาต่อ  จะได้รู้ว่าปรีที่ทำเสียงดีไหม  ก็ยกแอมป์ออกมาลอง 
    ยารอบสอง ออกฤทธิ์ ผมโยกสวิทซ์ on แดคหลอด  ได้ยินเสียงหม้อแปลงครางอือ  ผมก็ดับสวิทซ์เปิดใหม่ ไม่ได้สังหรณ์ใจอะไรเลย ( ก็เมื่อคินเปิดจนถึงเช้า)  ปรากฏว่ามีกลิ่นไหม้ออกมา  ผมเปิด10-20 วินาทีเอง  กลิ่นนี้ผมจำได้ดีเลย กลิ่นวานิชไหม้ เพราะตัวนี้มันเคยไหม้ครั้งหนึ่งแล้ว  เลยไล่ดูดีๆ กรรมตูอีกแล้ว  สายไฟในแดคหลอดมันจะหลวมหรือ จะสปาร์คก็ไม่รู้อ่ะ แต่แอมป์ที่ยกไปเปลี่ยน มันดันไปคล้องสายไฟข้างในแดค  ผมนี้อย่างเซงเลย  คิดจะเก็บสาย ปิดฝาดีๆ  วันไหนก็วันนั้น ผลัดวันประกันพรุ่ง  รู้ๆทั้งรู้ว่า เสี่ยงว่ามันจะช็อค  ลุ้นในใจ  ขอแค่มันร้อนๆน่ะ อย่าถึงกะไหม้ซ็อตขดเลยน่ะ  ปลดสายในแดค ออกให้หมด  ลองต่อแค่หม้อ อย่างเดียว ปรากฏว่า เรียบร้อยโรงเรียนจีน 
   ไม่ได้ทำอะไรพัง มานาน จะเกือบปีได้แล้ว วันนี้ ฉลองใหญ่ 2 เด้ง  เมื่อวาน ยังอ่านกระทู้หลวงพี่แท้ๆ  ผมยังคิดในใจ  จะไม่พลาดแบบหลวงพี่แน่นอน  ( หลวงพี่แช่งอะไรไว้หรือป่าวเนี้ย  55+) 

จะว่าเป็นกระทู้ ระบาย ก็ประมาณนั้นหล่ะครับ  ทนๆอ่านกันหน่อยน่ะครับ จะจบแล้ว  ตั้งกระทู้ มากดดันตัวเอง เลิกdiy สักพัก ไปหาเที่ยว หาเล่นเกมส์ดีก่า  เอาเวลาไปแต่งบ้านซ่อมแซมบ้าน  ทำใจได้ แล้วค่อยกลับมาใหม่  เงินที่มันเสียไปไม่เท่าไหร่อ่ะครับ  แต่เจ็บใจตัวเอง มากกว่า 

ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: ผมวางยาตัวเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 11:45:04 AM »
หลอดที่หายคือหลอดอะไรเหรอครับน้าซี  [confused-face]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 11:51:33 AM »
 12 ax7 ครับ  ไม่ใข่หลอดแพงอะไรมาก หรอกครับ  แต่เจ็บใจตัวเองครับ  [pig90124] 

ผมคิดๆดู คลับคล้ายคลับครา  ว่าผมเป็นคนทิ้งเองด้วย 55+   แต่นึกยังไงก็นึกไม่ชัดว่าเป็นคนทิ้งไหม  แต่แน่ๆ มันต้องลงถังขยะไปแล้ว  หาจนทั่วแล้ว  อุปกรณ์อื่นอยู่ครบ 
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:05:52 PM »
ผมก็เคยครับ แต่ไม่ใช่หลอด แต่เป็น opa เอาตัวที่เสียเก็บไว้ แล้วเอาตัวที่ดีไปทิ้ง  [yellow-lol]  bb827ai สี่ตัว ตัวล่ะ 600 หายวับ แล้วที่เสียก็ 602 สี่ตัว ตัวล่ะ 500 เงิบเลย  [bottle-raccoon] [laugh-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:18:32 PM »
         [laughing-my-ass] รวยจริง จริง !!!

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:19:01 PM »
ผมก็เคยครับ แต่ไม่ใช่หลอด แต่เป็น opa เอาตัวที่เสียเก็บไว้ แล้วเอาตัวที่ดีไปทิ้ง  [yellow-lol]  bb827ai สี่ตัว ตัวล่ะ 600 หายวับ แล้วที่เสียก็ 602 สี่ตัว ตัวล่ะ 500 เงิบเลย  [bottle-raccoon] [laugh-raccoon]

55+  อารมณ์ นี่หล่ะ  มันน่าเจ็บใจเป็นยิ่งนัก   [yellow-lol]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:21:21 PM »
เรื่องแกนกระดาษ ผมเคยรับมาแล้ว เห็นว่ามันพอดีเอาทิชชูพันแล้วยัดใส่รูไว้ เวลาเก็บก็ตั้งได้ไม่ล้ม ผมก็เลยประกาศทั่วบ้านว่า ทิชชูหมดเก็ยแกนไว้ให้ด้วยนะจ้า เท่านั้นแหละ แกนเยอะกว่าหลอดอีก  [smile-watermelon]

ว่าแต่หนีไปเล่นเกมอะไรอะครับอย่าหายไปนานนะ 2-3 วันก็กลับมาได้แล้ว  [yellow-lol]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:26:05 PM »
กรรม เห็นเป๋อๆก็กลัวจะทำหลอดตกแตกก็เลยพันกระแทกเสร็จยัดใส่ปลอกกระดาษไว้เผื่อตกจะได้ไม่แตก เอาไปโยนทิ้งซะนี่คนเรา  [unhappy-face]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:28:24 PM »

55+  อารมณ์ นี่หล่ะ  มันน่าเจ็บใจเป็นยิ่งนัก   [yellow-lol]
ถุงซิปใหญ่ก็มีแทนที่จะใส่รวมกับอุปกรณ์ไว้ อุตส่าห์แยกให้หมดเลยว่าอันไหนเป็นอะไร เพราะว่าถ้าใส่รวม 3 โครงการเกรงว่าหายันเช้าก็คงจะได้ทำ  [embarrassed]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:28:42 PM »
เรื่องแกนกระดาษ ผมเคยรับมาแล้ว เห็นว่ามันพอดีเอาทิชชูพันแล้วยัดใส่รูไว้ เวลาเก็บก็ตั้งได้ไม่ล้ม ผมก็เลยประกาศทั่วบ้านว่า ทิชชูหมดเก็ยแกนไว้ให้ด้วยนะจ้า เท่านั้นแหละ แกนเยอะกว่าหลอดอีก  [smile-watermelon]

ว่าแต่หนีไปเล่นเกมอะไรอะครับอย่าหายไปนานนะ 2-3 วันก็กลับมาได้แล้ว  [yellow-lol]

เข้ามาอ่าน อยู่ครับ ไม่ได้ไปไหน  แต่พัก งาน diy ไว้ก่อน   ผมว่า ผมติด diy  ถ้าได้ทำแล้ว มันไม่อยากทำอะไรเลยอ่ะ  เมื่อวานก็ต สอง  นั่งฟังเพลงต่ออีก หลับตอนไหนไม่รู้เรื่อง   เกมส์ผมก็เล่นเป็นเกมส์เดียวอ่ะครับ คือ ดอทเอ

ตั้งใจจะทำแอมป์หลอด สักตัว  ความหวังล่มสลาย   มวลสาร ที่เตรียมไว้ มันพลิกล็อค ไม่ได้อย่างที่คิดไว้  หลอดดันมาหายอีก ก็เลยพัก ไปก่อน

ออฟไลน์ modcanfire

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:34:50 PM »
สู้ๆ อย่าให้เสียความตั้งใจ ถ้าคิดจะทำแล้วต้องทำให้เสร็จครับ  [sory2] เมื่อก่อนผมก็ติดเกมส์ ตอนนี้ขายเกมส์ เอาเงินมา DIY กลายเป็นติด DIY แทนมันกว่ากันเยอะได้ลุ้นตลอด [afraid] [yellow-lol]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:40:35 PM »
กรรม เห็นเป๋อๆก็กลัวจะทำหลอดตกแตกก็เลยพันกระแทกเสร็จยัดใส่ปลอกกระดาษไว้เผื่อตกจะได้ไม่แตก เอาไปโยนทิ้งซะนี่คนเรา  [unhappy-face]

ก็มัน วางยา ตัวเองอ่ะพี่   
    ผมเห็นตั้งแต่ แรกผมก็สังหรณ์ใจแล้ว  ถ้าเผลอ ได้ทิ้งลงขยะแน่ๆ  นี่รู้ทั้ง รู้ ใจตัวเองเลยน่ะครับ  ว่าเจอแกนแบบนี่หลงทิ้งแน่ๆ  เมื่อวาน ใจร้อน อยากทำปรีให้มันเสร็จเร็วๆ ปิดร้าน  รีบๆเก็บเศษขยะ  เห็นอะไรก็เก็บๆใส่ถัง อารมณ์นี้พอนึกออกไหมพี่   ตื่นตอนเช้า ไปคุ้ยขยะหน้าบ้าน  เผื่อฟลุค ปรากฏว่า เทศบาลมาเก็บแต่เช้าแล้ว  มีถุงไม่กี่ถุง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:52:42 PM »
เอาอีกมั้ยครับ  [smile-watermelon]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 12:59:58 PM »
สู้ๆ อย่าให้เสียความตั้งใจ ถ้าคิดจะทำแล้วต้องทำให้เสร็จครับ  [sory2] เมื่อก่อนผมก็ติดเกมส์ ตอนนี้ขายเกมส์ เอาเงินมา DIY กลายเป็นติด DIY แทนมันกว่ากันเยอะได้ลุ้นตลอด [afraid] [yellow-lol]

นี่ เห็นว่า เป็นคอเกมส์ น่ะเนี้ย 
    จะเล่าให้ฟัง .. เมื่อก่อนผมเล่น เกมส์โยวกัง ติดมาก   เวลาไปบวกอาวุธ แล้ว ไอเท็มแตกนี่  ผมถึงกับหัวใจสลายเลยน่ะครับ  555+ นี่เรื่องจริง  ก็บอกตัวเองว่าเลิกเล่นแล้ว มันหอมหวลก็กลับไปเล่นใหม่ จนมันเลิกของมันเอง
    diy ผมก็ติดหน่ะครับ  พอติดปุป อยากอื่นก็ไม่อยากทำ  แต่ก็ต้องทำ  ขนาดญาติผม เขาจะขายที่  ให้ผมไปถ่ายรูปลงเนทให้  ถ้าขายได้เขาให้เปอร์เซนต์  ไม่รู้เป็นอะไร ไม่มีแรงจูงใจไปถ่ายรูปเลย 

ถ้าเราเล่นเกมส์ที่ติด  เวลาท้อแท้ มันจะเป็นอย่างนี้  อาวุธเราไปบวกแตก เหลือแต่ชุดเทพๆ เราก็ยังพอมีกำลังใจเล่นต่อไปได้  ถ้าอาวุธก็แตก ชุดก็แตก ไม่มีอะไรใส่  ไปเก็บเลเวล  ก็หมดแรงเล่น 
   แอมป์ที่ผมจะทำก็ประมาณนั้นหล่ะครับ  ไม่ใช่อาวุธแตกอย่างเดียว  มวลสารที่ตั้งใจไว้ ก็ไม่เป็นดังหวังแล้ว  ก็เลยไม่มีเป้าหมาย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 01:01:08 PM »
เอาอีกมั้ยครับ  [smile-watermelon]

555+   เดี๋ยวกดlike ให้พี่  เห็นแกนแล้วแสลงใจ ดีจัง

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 02:12:09 PM »
 ที่ใส่แพคหลอดดูแล้วก็เซพได้ดีแต่รูปร่างลักษณะแบบนี้ถ้าลืมหรือไม่สังเกตุก็น่าหายล่ะครับ
แต่อย่างไรก็อย่าเพิ่งหยุดงานDiyซะหล่ะครับ บอร์ดนี้ถ้าไม่มีคุณซีวิคมาคุยมาเล่นด้วยคงเหงาแย่
มาเป็นกำลังใจให้ครับ [sad-watermelon]

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 02:33:20 PM »
สู้ๆ ทิดคำ ไปหย่อนใจแถวบึงแก่นนครตอนเย็นๆ ซะหน่อยเดี๋ยวก็ดีขึ้นครับ มาให้กำลังใจอีกคนครับ   [champ-watermelon1]

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 04:13:53 PM »
ที่ใส่แพคหลอดดูแล้วก็เซพได้ดีแต่รูปร่างลักษณะแบบนี้ถ้าลืมหรือไม่สังเกตุก็น่าหายล่ะครับ
แต่อย่างไรก็อย่าเพิ่งหยุดงานDiyซะหล่ะครับ บอร์ดนี้ถ้าไม่มีคุณซีวิคมาคุยมาเล่นด้วยคงเหงาแย่
มาเป็นกำลังใจให้ครับ [sad-watermelon]
สู้ๆ ทิดคำ ไปหย่อนใจแถวบึงแก่นนครตอนเย็นๆ ซะหน่อยเดี๋ยวก็ดีขึ้นครับ มาให้กำลังใจอีกคนครับ   [champ-watermelon1]

หม้อไฟก็ไหม้  หม้อไหม้นี่ ทำแอมปฺก็ไม่ได้ ปรีโฟโน ก็ไม่ได้    หลอดก็หาย อีก   opt ก็ยังไม่รู้ จะออกหัวหรือก้อย  มวลสารขาดเยอะเกินไปครับ เท่ากับเกือบเริ่มใหม่เลย  ออกมายืนที่สูง สูดอากาศบิรสุทธิ์ ข้างนอกซักพักก็ดีเหมือนกัน  สูดแต่ไอตะกั่วชักไม่ไหว 

ผมยังไม่เลิกหรอกครับ  แค่พัก...  มองในอีกแง่หนึ่ง  มันก็ดีไปอย่าง  ผมมองว่าปีนี้และปีหน้า เศรษฐกิจมันจะแย่  เก็บเงินไว้เยอะๆ  ปีหน้าได้ช็อปของถูกๆ ทั้งของdiy และแบรนเนม  ไม่รู้จะคิดถูกป่าวน่ะ   

ที่ตั้งกระทู้เพราะจะได้ย้ำเตือน ตัวเองด้วย  เดี๋ยวความตั้งใจไม่บังเกิด  ก็เข้ามานี่ประจำเหมือนเดิมอ่ะครับ  แค่เปลี่ยนลุกซ์ใหม่  ลอกแบบคุณ สาธิต  ไม่diy ก็สนุกได้   

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 04:32:34 PM »
 [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 09:00:50 PM »
น้าซีวิค ถ้าว่างๆ สนใจเล่นแอมป์หลอดกระเทยเล็กๆ วัตต์น่ารัก กินไฟไม่มากมั๊ยครับ ตอนนี้รวมมวลสารได้อยู่ น่าจะพอทำได้ซักเครื่องสองเครื่องละ

ถ้าสนใจเดี๋ยวพอทำแบบทดสอบเมื่อไหร่จะจัดไปให้ร่วมลองด้วยเลย  [smile-watermelon]

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 09:54:05 PM »
น้าซีวิค ถ้าว่างๆ สนใจเล่นแอมป์หลอดกระเทยเล็กๆ วัตต์น่ารัก กินไฟไม่มากมั๊ยครับ ตอนนี้รวมมวลสารได้อยู่ น่าจะพอทำได้ซักเครื่องสองเครื่องละ

ถ้าสนใจเดี๋ยวพอทำแบบทดสอบเมื่อไหร่จะจัดไปให้ร่วมลองด้วยเลย  [smile-watermelon]

แหม ..โครงการน้าแว่น มันน่าสนอยู่แล้ว

ถอนคำพูดก็ไม่ได้ด้วยซิ    ตอนนี้ตั้งใจไว้แล้ว ขอหยุดสักพัก (อาทิตย์หนึ่งก็ยังดี)   ถ้าไม่ใช่กาลอันใกล้มากๆ  ขอร่วมด้วยครับ  ขอบคุณที่มาชวนครับ