ผู้เขียน หัวข้อ: การติดตามโทรศัพท์มือถือถูกขโมย  (อ่าน 1450 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 47
การติดตามโทรศัพท์มือถือถูกขโมย
« เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013, 12:16:08 PM »
อยากสอบถามสมาชิกหน่อยครับ พอดีวันที่ 23 ตุลาคม 2556 หยุดงาน 1 วันอยู่บ้าน เวลาประมาณบ่ายสอง หลังจากผมเปิดโทรศัพท์เช็คข่าวแล้วก็วางไว้ที่เค๊าท์เตอร์ขายของ แล้วก็ไปซ่อมผนังร่องน้ำเนื่องจากมันมีน้ำซึมออกมา ห่างจากเค๊าท์เตอร์ประมาณ 2 เมตร แต่หันหลังให้  เวลาประมาณบ่ายสาม เอะใจก็เลยเดินกลับมาหาโทรศัพท์ ปรากฏว่าไม่อยู่แล้ว ใช้โทรศัพท์อีกเครื่องโทรตาม เป็นการฝากข้อความ ถึงรู้ว่าโทรศัพท์โดนขโมยแล้ว ช่วงเวลาดังกล่าวมีคนมาซื้อของประมาณ 3-4 คน ผมได้โทรไปถามที่ Callcerter เขาแนะนำให้ไปแจ้งความแล้วเอาไปแจ้งความประสานกับฝ่ายกฏหมายของบริษัทเำพื่อดูข้อมูล โทรศัพท์ของผมเป็นของ samsung s4 เข้าระบบติดตามของค้นหา samsungdrive  ประมาณหนึ่งอาทิตย์มีการเปิดเครื่องระบบแสดงเป็นออนไลน์ แต่ไม่สามารถระบุตำแหน่งได้ สองสามวันนี้มีการเปิดเครื่องอีกแต่ระบบก็จับพิกัดไม่ได้ โทรถามบริษัทซัมซุง พนักงานบอกว่าต้องรอให้มีการใส่ซิมใหม่ก่อนแล้วต้องเปิดใช้อินเตอร์เน็ทด้วยถึงจะจับพิกัดได้
ซักครู่มีการออนไลน์อีก ประมาณ 3 นาทีก็ออฟไลน์
คำถาม...
สมาชิกท่านครับมีวิธีการติดตามโทรศัพท์ที่ดีกว่าระบบที่ผมกำลังตามอยู่นี้มั๊ยครับ รบกวนท่านสมาชิกให้คำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ