ผู้เขียน หัวข้อ: หลากเหตุผล (จำ) ต้องโกหก (เมีย)  (อ่าน 10315 ครั้ง)

ออฟไลน์ post-girl

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • ANTIQUE ART - UNIQUE MADE
หลากเหตุผล (จำ) ต้องโกหก (เมีย)
« เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 02:00:10 PM »
หลากเหตุผล (จำ) ต้องโกหก (เมีย)...อ่านแล้ว สารภาพซะดีๆ ว่าอยู่ในหัวข้อไหนกันคะ กิ๊บกิ้ว [HAHAHA]  [HAHAHA] กิ๊บกิ้ว   [HAHAHA]  [HAHAHA]

4 สาเหตุต้องโกหก
แม้ว่าคุณพ่อแต่ละท่านต่างก็ต้องโกหกด้วยความจำเป็น แต่เมื่อมาพิจารณาดูให้ดีก็สามารถแยกแยะสาเหตุออกมาได้ดังนี้ค่ะ
1. โกหกเพราะหวังดี...เป็นการโกหกเพื่อรักษาน้ำใจของอีกฝ่ายด้วยเพราะกลัวว่าจะเสียใจถ้ารู้ความจริง
2. โกหกเพื่อปิดบังความผิด...เป็นการโกหกเพื่อไม่ให้อีกฝ่ายรู้ในเรื่องที่ตนเองได้กระทำลงไป เพราะรู้ว่าเป็นสิ่งที่ไม่ควรทำไม่เหมาะสม และอีกฝ่ายต้องโกรธแน่ๆ ถ้ารู้เรื่อง
3. โกหกเพราะเคยตัว...ส่วนใหญ่มักจะโกหกจนเคยชินและติดเป็นนิสัย ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเล็กน้อยหรือเรื่องอะไรก็ตาม จึงมักใช้วิธีนี้เพราะคิดว่าเป็นทางออกที่ดีที่สุด
4.โกหกเพราะอยากทำตามใจตนเอง...เป็นการโกหกเพื่อให้ตนเองได้ทำในสิ่งที่พอใจแต่อีกฝ่ายไม่ชอบ เลยปิดบังไม่ให้รู้

คำสารภาพจากคุณสามี

?ผมจำเป็นต้องโกหกเพราะเมียผมขี้บ่นครับ ขี้เกียจเถียง แต่เวลาโกหกเมียก็จับได้ทุกครั้งครับ เหตุผลที่โกหกก็เพราะบอกความจริงแล้วชอบบ่น ขี้เกียจเถียงด้วย ไม่อยากฟัง เถียงไม่ทันครับ?...สามีแม่อยากบอก

?ภรรยาผมเป็นคนที่ค่อนข้างวิตกจริตจนเกินกว่าเหตุ แถมจู้จี้ขี้บ่น ขี้หวาดระแวง ผมก็เลยต้องโกหกเพื่อให้เขาสบายใจ  บางเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ เขาก็มองเป็นเรื่องใหญ่โต ราวกับว่ามันสำคัญจนยากที่จะแก้ไข แต่แท้ที่จริงแล้วมันไม่มีอะไรในกอไผ่เลย  บางครั้งหากถ้าเราพูดแล้วทำให้เขาไม่สบายใจผมคิดว่าอย่าพูดเลยดีกว่าหรือพูดไปก็ไม่มีใครช่วยได้ สู้เราค่อย ๆ แก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นตามขั้นตอนจะดีกว่า?...คนรักเมีย

?เรื่องที่โกหกส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องที่ไม่สำคัญ ถ้าเป็นเรื่องสำคัญจริงๆ จะไม่โกหกครับ?...พ่อเจ้าต้นไทร

?ผมโดนภรรยาจับได้เมื่อวานสด ๆ ร้อน ๆ เรื่องซื้อเครื่องเสียงใหม่โดยไม่ปรึกษาเธอ ส่วนใหญ่จะเรียกว่าโกหกก็ไม่เชิง แค่อยากให้เธอสบายใจ ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร คิดว่าไม่จำเป็นต้องแจกแจงรายละเอียดให้เธอเข้าใจ แต่ภรรยาผมไม่คิดอย่างนั้นครับ เธอต้องการทราบทุกเรื่องอย่างละเอียด แถมเป็นนักสืบชั้นยอด อดทนเป็นเยี่ยมอย่าเผลอหลุดอะไรน่าสงสัยออกมาเชียว เธอจะค่อย ๆ ตะล่อมหลอกถามผมทีละน้อย บางเรื่องนานจนคิดว่าเธอลืมหรือไม่สนใจแล้ว วักดีคืนดีเธอรวบรวมหลักฐานได้ เธอจะแฉผมประจำไม่เคยรอดมือเธอเสียที ผมไม่กลัวภรรยาจะรู้ เผื่อว่าเธอจะเข้าใจผมมากขึ้น?...คุณธวัช

?นาน ๆ ทีครับ ส่วนใหญ่ก็เป็นเรื่องไปกินเหล้ากับเพื่อนแต่ต้องบอกภรรยาว่าไปเลี้ยงลูกค้า ก็ขี้เกียจมีปัญหาครอบครัว ไม่งั้นก็ต้องเฉาปากไปอีก 3 วัน เพราะเธองอนทีไร ก็ไม่พูดด้วยไป 3 วันทุกที?...พ่อบ้านหมายเลข 1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม 2011, 02:04:45 PM โดย post-girl »

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: หลากเหตุผล (จำ) ต้องโกหก (เมีย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 02:42:24 PM »
ของผมไม่ตรงซักข้อเลยอ่ะครับ  [we're number 1]

เพราะว่า ผมบอกความจริงแค่ครึ่งเดียว  [HAHAHA] [HAHAHA]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
Re: หลากเหตุผล (จำ) ต้องโกหก (เมีย)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 03:08:35 PM »
ไม่เคยโกหกครับ บอกหมดไม่มีกั๊ก ซื้อหลอดก็บอกราคาเต็ม แต่ขายหลอดไม่เคยบอกแค่นั้นเอง [HAHAHA] [HAHAHA]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 03:22:16 PM »
 [HAHAHA] [HAHAHA] ม่ะรู้หนูไม่เคย...
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 03:27:40 PM »
ผมก็ไม่เคย เพราะตัวคุณเธอว์ เป็นคนจ่ายตังค์  [thif]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 04:50:47 PM »
 :-[
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 04:55:08 PM »
:-[

ทำหน้าแบบนี้สงสัยเข้าทุกข้อ  [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 04:55:14 PM »
ผมไม่ได้บอก  เพราะไม่โดนถาม  [roll] 

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 04:56:14 PM »
ผมไม่ชอบโกหกครับ   แต่ชอบแอบหนีไปซื้อ  [HAHAHA] [HAHAHA] เอ๊ะ เหมือนกันไหม

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 05:28:57 PM »
มีอะไรๆ ก็ปิดๆกันไว้บ้างนะครับ เพราะคนตั้งกระทู้ เป็นผู้หญิง  [ssshh] เห็นใจผมหน่อย [please]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 08:11:32 PM »

กระทู้นี้... อดตอบ   :P

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 08:22:41 PM »
มะเป็นไร เรื่องนี้มีคำตอบ  jump  jump

Adviser Note (คำแนะนำ)
รศ.รัจรี นพเกตุ อดีตอาจารย์พิเศษภาควิชาจิตวิทยา คณะศิลปศาสตร์มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ได้ให้คำแนะนำในเรื่องนี้ว่า...หากว่าชีวิตคู่ของคุณมีปัญหากันด้วยเรื่องการโกหกเป็นสาเหตุล่ะก็การให้อภัยเป็นสิ่งแรกที่คุณต้องนำมาใช้  และหากการโกหกนั้นไม่ใช่เรื่องใหญ่หรือสำคัญแล้วก็ไม่ควรนำเก็บมาใส่ใจมากนักเพราะจะทำให้คุณและคู่ของคุณไม่มีความสุขในการดำรงชีวิต  แต่ถ้าโกหกจนติดเป็นนิสัย ไม่ว่าเรื่องอะไรก็ขอให้ได้โกหกไว้ก่อน เราผู้เป็นภรรยาก็ควรจะให้อภัยและยอมรับให้ได้ว่าเป็นข้อเสียหรือนิสัยที่ไม่ดีของเขาอย่างหนึ่ง และพูดคุยเพื่อขอให้เขาแก้ไขในเรื่องนี้เสีย  แต่ถ้าหากเรื่องที่โกหกนั้นเป็นเรื่องที่ก่อให้เกิดปัญหาใหญ่ก็คงต้องพิจารณาดูว่ามีผลกระทบต่อคุณและลูกให้ต้องเดือดร้อนมากน้อยแค่ไหน  อย่างไรก็ขอให้คิดให้ดีก่อนที่จะตัดสินใจขั้นเด็ดขาดถึงขั้นต้องเลิกรากัน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 08:38:10 PM »

คิดถึงเพลงของคุณยอดรักครับ..... ทำก็อย่าให้รู้.... รู้ก็อย่าไปรับ.... ถ้าจะรับก็ให้รับครึ่งเดียว ...  [rave]

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 08:43:13 PM »
ยังไม่ได้แต่ง  เลยยังไม่มีภริยาครับ  :)

ที่ผ่าน ๆ มา เวลามีพัสดุมาส่งของพวกงาน diy  แฟนมักจะเปิดดู  ผมก็จะบอกแฟนว่า ซื้อมาไม่กี่ตังหรอก  หลักสิบ หลักร้อย 2 ร้อย ประมาณนี้ตลอด  :D
คิดดูครับ ผมซื้อ amp หลอด mini 7 มาราคา 5,500 บาท ผมยังบอกว่า 500 บาทเลยครับ  ปัจจุบันก็วางไว้รกห้องเฉย ๆ  แฟนเคยบอกว่าจะยกไปขายให้ซาเล้ง สัก 100 - 200 บาทมาหลายรอบล่ะ  |:( |:(

หลัง ๆ มานี่    บางทีแฟนก็มานั่งอ่านในเวปด้วย     เลยต้องซื้อเท่าที่จำเป็นจริง ๆ  ควบคุมแต่ละรอบไม่ให้เกิน 3-400  :D

..หวังว่า แฟนคงไม่มาอ่านเจอนะ  :D  

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 08:59:41 PM »
ไม่ปิดบังเธอหรอก เปิดให้รู้เต็ม ๆ
เพราะถือว่า เราคือคน ๆ เดียวกัน
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 09:02:04 PM »
ไม่ปิดบังเธอหรอก เปิดให้รู้เต็ม ๆ
เพราะถือว่า เราคือคน ๆ เดียวกัน
[))] [))] [))]

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 09:53:08 PM »

ว้าววววววววว 

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 10:25:02 PM »

โห  ฟังแล้วขนลุกเลยป๋า [Bangdrink]

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 10:31:24 PM »

ช่ายแว้ววว... น้า Alcohol เป็นตัวอย่างที่ดีมั่กๆ คงจะเป็นเพราะอยู่ด้วยกันมาจน " แก่ " ปูนนี้แล้วมั๊งครับ([roll]) ชอบครับชอบ  [))]

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 10:42:50 PM »

โห  ฟังแล้วขนลุกเลยป๋า [Bangdrink]
โห..ไม่ใช่หนังผีอะ  อย่าตีความผิด  [HAHAHA] [HAHAHA]

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 01:48:31 AM »
ตัวจริงกระทิงแดงมากครับน้าอัล

จริงๆแล้ว ตอนแรกอยากบอกความจริงนะครับ แต่ถ้า ครั้งแรก ที่เราบอกเพราะว่าหวังว่าเค้าจะเข้าใจ แล้วมีปัญหา
มักจะทำให้ คราวต่อไป หนีปัญหาโดยการ โกหก หรือบอกไม่หมด ลดราคา เพราะไม่อยากมีปัญหา เพราะสุดท้ายยังไงเราก็ต้องมาง้ออยู่ดี

แต่มานึกดู เราอดทนน้อยไปหรือเปล่า จะทำอย่างนี้ไปได้ซักแค่ไหน อยู่กันแบบสบายใจจะดีกว่ามั้ย ดีซะอีกมีคนคอยปรามไม่ให้เราเล่นจนเกินพอดี
เค้าก็มีมุมของเค้า เราคิดว่าเค้าไม่เข้าใจ หรือ เราไม่เปิดรับเหตุผลของอีกฝ่ายกันแน่

ทุกวันนี้เปลี่ยน mindset ตัวเองครับ ให้รับกันให้ได้ เข้าใจกัน
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 01:53:10 AM »

จริงๆแล้ว ตอนแรกอยากบอกความจริงนะครับ แต่ถ้า ครั้งแรก ที่เราบอกเพราะว่าหวังว่าเค้าจะเข้าใจ แล้วมีปัญหา
มักจะทำให้ คราวต่อไป หนีปัญหาโดยการ โกหก หรือบอกไม่หมด ลดราคา เพราะไม่อยากมีปัญหา เพราะสุดท้ายยังไงเราก็ต้องมาง้ออยู่ดี

แต่มานึกดู เราอดทนน้อยไปหรือเปล่า จะทำอย่างนี้ไปได้ซักแค่ไหน อยู่กันแบบสบายใจจะดีกว่ามั้ย ดีซะอีกมีคนคอยปรามไม่ให้เราเล่นจนเกินพอดี
เค้าก็มีมุมของเค้า เราคิดว่าเค้าไม่เข้าใจ หรือ เราไม่เปิดรับเหตุผลของอีกฝ่ายกันแน่

ทุกวันนี้เปลี่ยน mindset ตัวเองครับ ให้รับกันให้ได้ เข้าใจกัน

แต่ไม่วายโดนเคอร์ฟิวส์  [soldier2]

[tig12]

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 02:11:13 AM »

แต่ไม่วายโดนเคอร์ฟิวส์  [soldier2]

|:( |:( |:( ก็กำลังปรับอยู่ (ข้ออ้าง)
เวลามีให้กันน้อยครับ นานๆได้เจอกัน เดี๋ยวก็ต้องกลับไปแล้ว ก็ต้องให้เวลาเค้าเต็มที่นะจ๊ะคุณผึ้ง
ล่าสุดสามารถบอกได้เต็มๆเลยว่า ไปทำ Amp บ้านพี่เล็กแถวพระรามสอง เดียวส่งรูปให้ดูนะ อิอิ [roll]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 02:12:41 AM »

|:( |:( |:( ก็กำลังปรับอยู่ (ข้ออ้าง)
เวลามีให้กันน้อยครับ นานๆได้เจอกัน เดี๋ยวก็ต้องกลับไปแล้ว ก็ต้องให้เวลาเค้าเต็มที่นะจ๊ะคุณผึ้ง
ล่าสุดสามารถบอกได้เต็มๆเลยว่า ไปทำ Amp บ้านพี่เล็กแถวพระรามสอง เดียวส่งรูปให้ดูนะ อิอิ [roll]

แนะนำว่าให้ทำ real tv คราวนี้หายห่วง  |:( |:( |:(

[tig12]

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 06:40:11 AM »

จริง ๆ นะ ไม่ได้โกหก
ขนาดว่าจะซื้อเครื่องเล่น CD คุณเธอก็จะเล่นแต่ของแพง

ผมนี่แหล่ะที่ต้องเบรคจนตัวโก่ง

เรื่องซื้อหลอดนี่ก็เหมือนกัน ไม่เคยโกหก
ยังมีที่หนักกว่านั้นอีก...ผมก็ไม่เคยก็หก ถ้าไม่ถามผมก็ไม่บอก .. :D
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 07:50:11 AM »

จริง ๆ นะ ไม่ได้โกหก
ขนาดว่าจะซื้อเครื่องเล่น CD คุณเธอก็จะเล่นแต่ของแพง

ผมนี่แหล่ะที่ต้องเบรคจนตัวโก่ง

เรื่องซื้อหลอดนี่ก็เหมือนกัน ไม่เคยโกหก
ยังมีที่หนักกว่านั้นอีก...ผมก็ไม่เคยก็หก ถ้าไม่ถามผมก็ไม่บอก .. :D

[HAHAHA] [HAHAHA]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 04:22:01 PM »
เหตุผลที่ไม่อยากโกหกเมีย เพราะว่า
1) เธอ คือ ผู้เสียสละ ขนาดว่านามสกุลเดิมของเธออันแสนเพราะ ยังยอมมาเปลี่ยนเป็น "ประสงค์ง่าม"  [HAHAHA]
นามสกุลนี้ ผมได้รับการแต่งตั้งโดยเพื่อนร่วมห้องสมัยเรียนมัธยม สมุดการบ้านทุกเล่ม เพื่อนตัวแสบแอบใส่ไม้เอก ( ' ) ที่คำท้ายนามสกุลของผมหมดทุกเล่ม

2) เธอ คือ ผู้ทนทุกข์ ต้องแบกรับภาระตั้งแต่ที่เธอมาอยู่กับเรา ทั้ง ๆ ภาระดังกล่าวนั้นเป็นเรื่องของเรา คิดด้วยใจเป็นธรรมดูซิ

3) เธอ คือ ผู้ที่ดูแลเราต่อจากแม่ คอยดูแลห่วงใยอาหารการกิน เสื้อผ้า เครื่องนุ่งห่ม แม้กระทั่งให้กินนมก่อนนอน

4) เธอ คือ มิตรแท้ ยามที่เรามีทุกข์ ยังอุตส่าห์เอาไปปรับทุกข์กับเธอ ให้เธอได้รับรู้และเป็นทุกข์ต่อจากเราอีก

5) เธอ คือ ผู้เสียสละ ทั้งที่ ๆ เธอเป็นผู้หุงหาอาหารอยู่กับบ้าน เราดันไปสนุกสำราญที่อื่น แต่เธอก็ยังทนหิวเพื่อรอกินข้าวพร้อมเรา
เมื่อเห็นความดีของเธอข้อนี้ บ้างครั้งต้องน้ำตาซึม

6) เธอ คือ ผู้ภักดี ใครไม่เชื่อลองมาด่าว่าเราต่อหน้าเมียดูซิ เธอจะโกรธแทนเป็นฟืนเป็นไฟ บอกว่าให้เลิกคบเพื่อนคนนั้นไปเลย

7) เธอ คือ ธนาคาร ยามไม่มีตังเธอก็ให้ยืม และใจดีไม่มีดอกเบี้ย

........ยังมีอีกเยอะพรรณาไม่รู้จบ

อย่าไปโกหกเมียเลยครับ เพราะเธอเชื่อมั่นว่าเราดีที่สุดสำหรับเธอ
เธอทั้งเชื่อ และศรัทธาในตัวเรา

หากเราไปโกหกเธอ เราเองนั่นแหล่ะที่จะมีบาดแผลในใจตลอดเวลา
ถ้าเธอมารู้ภายหลังว่าเราโกหก เธอจะเสื่อมศรัทธาในตัวเรา

แล้วเราจะมีความรู้สึกอย่างไร?

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 04:56:32 PM »
ซึ้งมากครับน้าอัล  [res]

นี่ขนาดผมยังไม่มีเป็นตัวเป็นตน

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:12:27 PM »
555เรื่อง Hobby นี่ผมเรื่องเยอะครับ เล่าแล้วเรื่องยาวแน่ 555 แต่ผมก็ไม่โกหกภรรยาครับ แต่ไม่ถามราคาก็ไม่ตอบ เพราะกลัวจะกระทบจิตใจ :P แต่ถามก็บอกตรงๆ บางทีมีงอนไปสองสามวันหาว่าไม่บอกก่อน โธ่บอกก่อนก็อดสิครับ  (^o^)

แต่ว่าถ้าผมจะใช้เงินเป็นก้อนใหญ่หน่อย ก็จะใช้เงินตามคาบเวลาครับ เช่น ครึ่งปีทีนึง หรืออาจจะปีนึงทีนึง จากนั้นก็ทำตัวสงบเสงี่ยมไปสักสามสีเดือนแรก พอเดือนที่ห้าที่หก ก็เริ่มกระดี้กระด้าหาของเล่นใหม่ครับ 555

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 10:02:08 PM »

โห..ไม่ใช่หนังผีอะ  อย่าตีความผิด  [HAHAHA] [HAHAHA]

[dancing man] [dancing man2]