ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดบ้างไหม  (อ่าน 1210 ครั้ง)

ออฟไลน์ pravit

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
เคยคิดบ้างไหม
« เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2015, 03:18:32 PM »
โดยเฉพาะคนที่ เล่นแอมป์หลอด หรือทุกอย่างที่เป็นหลอดใน system อาจจะยกเว้นจำพวกเช่น cd เวลาเราเปิดเครื่องเข้าสู่ระบบเต็มที่ ทั้งจุดใส้หลอด ไฟสูง โดยเฉพาะพวก single end เขาว่าไฟมันเลี้ยงเต็มที่ตลอดเวลา ส่วนตัวผม(คิดไปเอง)จะเปิดเพลงตลอดเวลา ถ้าใครเปิดทิ้งไว้ไม่เล่นระวังนะครับ [bomb1-watermelon] (อ่านแล้วโปรดใช้วิจารณญาน)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: เคยคิดบ้างไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2015, 04:23:07 AM »
เคยแต่ว่า เปิดฟังครับ แล้วพอซีดีหมดแผ่น ก็เปิดทิ้งไว้ ออกไปทำธุระตั้งแต่เช้า กลับมาตีสี่ถึงมาเห็นว่าเปิดทิ้งไว้  [yellow-lol]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ kakamax

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2015, 08:56:03 AM »
ผมว่า ถ้าจะมีธุระทำอะไรที่อื่นนานๆ ผมว่าปิดเครื่อง
ปิด main ไฟทั้งหมดดีกว่า เพื่อความปลอดภัย คนในบ้าน
เมื่อเราไม่อยู่ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ปลอดภัยไว้ก่อน สำหรับผมน่ะ

ออฟไลน์ Molecular Man

• ถูกใจกด Like+ 49
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2015, 09:00:23 AM »
 * ลองใช้ TIMER Application ดูซิครับ เดี๋ยวนี้ราคาไม่แพง ลืม หรือ หลับ ดับเองได้ [chick5]