ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้แจ้งปัญหาจากการใช้งาน  (อ่าน 73655 ครั้ง)

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
Re: กระทู้นี้แจ้งปัญหาจากการใช้งาน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 01:56:55 PM »
รบกวนท่าน admin ช่วยตรวจสอบ เกี่ยวกับกล่องข้อความขาเข้าของผมหน่อยครับ
มีปัญหาว่า มันฟ้องว่าข้อความเต็ม ทั้งที่ใช้งานไปแค่ 48 ข้อความเองครับ

ขอบคุณมากครับ

บอร์ดจำกัดการเก็บข้อความส่วนตัวของสมาชิก Newbie ค่ะ   (Newbie คือสมาชิกที่มีการโพสต์ไม่ถึง 50 กระทู้  ซึ่งมีเป็นจำนวนมาก)

***ในอนาคตสมาชิกในตำแหน่งอื่น ๆ อาจต้องจำกัดขนาดกล่องข้อความส่วนตัวด้วยค่ะ แต่จะให้พื้นที่มากกว่า Newbie 

ทำไมต้องจำกัด ?
-ข้อความส่วนตัวของสมาชิกที่เพิ่มขึ้นทุกวัน  มีผลต่อดาต้าเบสของเว็บ
-หากผู้ดูแลบอร์ดไม่จำกัดการรับ-ส่งข้อความส่วนตัวของสมาชิก  จะทำให้เว็บเต็มเร็วแน่ ๆ ค่ะ
-สมาชิกบางท่านเก็บข้อความไว้เป็นร้อย โดยไม่เคยลบออกเลย 
(สมาชิกทุกท่านควรเก็บไว้แต่ข้อความที่สำคัญ เว็บเราจะได้ไม่อืดมาก  ช่วย ๆ กันนะคะ)
-ถ้าหากข้อความส่วนตัวที่สำคัญจริง ๆ  แนะนำให้ copy ไปไว้ใน Excel, word  แล้ว save ไฟล์เก็บไว้

การเปิดอำนวยความสะดวกในทุก ๆ ด้านโดยไม่จำกัดนั้นทำได้ค่ะ   
แต่นั่นหมายถึงเว็บต้องจ่ายเงินเพิ่มขึ้นโดยไม่สิ้นสุด  เพื่อขอขยายพื้นที่กับทาง Hosting  ในทุก ๆ ปี

สุดท้ายถ้าหากผู้ดูแลบอร์ดควบคุมอย่างเต็มที่แล้ว   มีข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกเพิ่มอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ 
ทางเว็บยินดีเพิ่มพื้นที่ให้แน่นอนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: กระทู้นี้แจ้งปัญหาจากการใช้งาน
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 02:05:36 PM »
ลบเรียบร้อยแล้วครับ เหลือข้อความเดียวแล้วครับกระผม  @~~@
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ remus

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 08:04:44 PM »
รบกวนท่าน admin ช่วยตรวจสอบ เกี่ยวกับกล่องข้อความขาเข้าของผมหน่อยครับ
มีปัญหาว่า มันฟ้องว่าข้อความเต็ม ทั้งที่ใช้งานไปแค่ 48 ข้อความเองครับ

ขอบคุณมากครับ

บอร์ดจำกัดการเก็บข้อความส่วนตัวของสมาชิก Newbie ค่ะ   (Newbie คือสมาชิกที่มีการโพสต์ไม่ถึง 50 กระทู้  ซึ่งมีเป็นจำนวนมาก)

***ในอนาคตสมาชิกในตำแหน่งอื่น ๆ อาจต้องจำกัดขนาดกล่องข้อความส่วนตัวด้วยค่ะ แต่จะให้พื้นที่มากกว่า Newbie 

ทำไมต้องจำกัด ?
-ข้อความส่วนตัวของสมาชิกที่เพิ่มขึ้นทุกวัน  มีผลต่อดาต้าเบสของเว็บ
-หากผู้ดูแลบอร์ดไม่จำกัดการรับ-ส่งข้อความส่วนตัวของสมาชิก  จะทำให้เว็บเต็มเร็วแน่ ๆ ค่ะ
-สมาชิกบางท่านเก็บข้อความไว้เป็นร้อย โดยไม่เคยลบออกเลย 
(สมาชิกทุกท่านควรเก็บไว้แต่ข้อความที่สำคัญ เว็บเราจะได้ไม่อืดมาก  ช่วย ๆ กันนะคะ)
-ถ้าหากข้อความส่วนตัวที่สำคัญจริง ๆ  แนะนำให้ copy ไปไว้ใน Excel, word  แล้ว save ไฟล์เก็บไว้

การเปิดอำนวยความสะดวกในทุก ๆ ด้านโดยไม่จำกัดนั้นทำได้ค่ะ   
แต่นั่นหมายถึงเว็บต้องจ่ายเงินเพิ่มขึ้นโดยไม่สิ้นสุด  เพื่อขอขยายพื้นที่กับทาง Hosting  ในทุก ๆ ปี

สุดท้ายถ้าหากผู้ดูแลบอร์ดควบคุมอย่างเต็มที่แล้ว   มีข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกเพิ่มอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ 
ทางเว็บยินดีเพิ่มพื้นที่ให้แน่นอนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รับทราบครับ
จะพยายามลบส่วนที่ไม่จำเป็นออกครับ

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 09:21:08 AM »
 [roll]  ชอบอันนี้มากคับพี่ 

ขอบคุณมากคับ  [roll]

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 09:25:37 AM »

2-3 วันก่อนใส่เพิ่ม 20 ตัว มีตุนไว้อีกหลายตัวเลย  เดี๋ยวว่าง ๆ เปลี่ยนให้อีก จะได้ไม่เบื่อกันค่ะ 
[O.K.1]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 09:26:43 AM »

แจ่มดีน้า  [boy]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

• DAV Staff
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 09:32:03 AM »
2-3 วันก่อนใส่เพิ่ม 20 ตัว มีตุนไว้อีกหลายตัวเลย  เดี๋ยวว่าง ๆ เปลี่ยนให้อีก จะได้ไม่เบื่อกันค่ะ 
[O.K.1]
[com-smash]อันนี้ก็ชอบคับพี่  [megaphone] [thank-you]

แจ่มดีน้า  [boy]
[bravo]

• I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 09:33:23 AM »
 ผมชอบอันนี้ แนวดี  [dancing man] [dancing man2] [dancing man2] [dancing man3]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 09:40:08 AM »
ชอบเจ้านี่ [wakka-wakka] กวนดีค่ะ   

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 09:59:50 AM »
ไม่ทราบว่า มีตัวกินกาแฟหรือ แก้วกาแฟ หรือเปล่า ถ้ามีขออีกสักตัวได้ใหมครับ ท่าน Admin  [good] เช้าๆจะได้จิบกาแฟครับ  อิ อิ

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 10:13:59 AM »
ไม่ทราบว่า มีตัวกินกาแฟหรือ แก้วกาแฟ หรือเปล่า ถ้ามีขออีกสักตัวได้ใหมครับ ท่าน Admin  [good] เช้าๆจะได้จิบกาแฟครับ  อิ อิ

มีค่ะพี่กิตติ เดี๋ยวงานเสร็จจัดให้ค่ะ   :D

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 10:16:43 AM »

[))]   ขอบคุณที่หาตัวการ์ตูนมาให้เล่นครับ

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 10:26:39 AM »

[))]   ขอบคุณที่หาตัวการ์ตูนมาให้เล่นครับ
  ยินดีค่ะน้าเฉย  เพื่อสีสันของบ้าน   [O.K.]

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 06:48:43 PM »
เพิ่มให้อีกค่ะ

[no2] [sit-up] [it- is-friday] [thank-you] [bighug] [rave-girl] [coffee2] [coffee1] [coffee3] [clapping] [bounce ball] [awe] [monster] [computer] [trash through window] [please!!!] [beermug]

ออฟไลน์ darkEnergy

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 06:53:27 PM »
 [thank-you]

[joob2] [joob2]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 07:00:55 PM »
 [roll] ยุบหยับเลลย  hahaha
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 07:11:31 PM »
เพิ่มให้อีกค่ะ

[no2] [sit-up] [it- is-friday] [thank-you] [bighug] [rave-girl] [coffee2] [coffee1] [coffee3] [clapping] [bounce ball] [awe] [monster] [computer] [trash through window] [please!!!] [beermug]

โอ้  ขอบคุณครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 11:46:00 AM »
 [monster]ชอบตัวนี้มากคับพี่   ขอบคุณมากคับ  [thank-you]

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 12 เมษายน 2011, 10:06:56 PM »
                                                   12 เม.ย. 2554           
 เรียน พี่สาวสุดสวยประจำเว้บ
  เรื่อง อยากได้อีโมชั่น
           ด้วยกระผม อยากได้ อีโมชั่น พวกเพลิงลุก หรือ แบบ ระเบิดตูม เพื่อ เอาไว้ แซวกระทู้ พี่ๆๆน้องๆๆบางท่าน หรือ เพื่อ ให้ พี่ๆๆน้องๆๆ ท่านได้แซวกระผมบ้าง
ไม่ทราบว่า จะพอจัดสด ให้กระผมได้หรือเปล่าครับ
            หากการเสนอ ของกระผมเป้นการรบกวนต้องขอโทษด้วยครับ แต่แบบว่าอยากได้ อ่ะครับ (นะ ใครเห้นด้วยยกมือขึ้น)
                                                   จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาดำเนินการต่อไป
                                                                                                                          aonamp

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 03:03:16 AM »
ฝากลบกระทู้ต่อไปนี้ด้วยนะครับ สมาชิกหมู่บ้านเราสับสนกับวิธีทำลายเซ็นนิดหน่อย  :)

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1665.0

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1664.0

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1663.0
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 03:04:57 AM »
ฝากลบกระทู้ต่อไปนี้ด้วยนะครับ สมาชิกหมู่บ้านเราสับสนกับวิธีทำลายเซ็นนิดหน่อย  :)

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1665.0

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1664.0

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1663.0

ไม่หลับไม่นอน ผึ้ง  [roll]
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 03:09:10 AM »
จะนอนแล้วล่ะ นั่งเล่นวินนิ่งเพลิน [dancing] ไปล่ะ บาย

[tig12]

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 09:11:04 AM »
จะนอนแล้วล่ะ นั่งเล่นวินนิ่งเพลิน [dancing] ไปล่ะ บาย

เล่นวินนิ่ง ได้กระทิงกี่ดาวแล้วครับ

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 11:41:30 AM »
                                                   12 เม.ย. 2554           
 เรียน พี่สาวสุดสวยประจำเว้บ
  เรื่อง อยากได้อีโมชั่น
           ด้วยกระผม อยากได้ อีโมชั่น พวกเพลิงลุก หรือ แบบ ระเบิดตูม เพื่อ เอาไว้ แซวกระทู้ พี่ๆๆน้องๆๆบางท่าน หรือ เพื่อ ให้ พี่ๆๆน้องๆๆ ท่านได้แซวกระผมบ้าง
ไม่ทราบว่า จะพอจัดสด ให้กระผมได้หรือเปล่าครับ
            หากการเสนอ ของกระผมเป้นการรบกวนต้องขอโทษด้วยครับ แต่แบบว่าอยากได้ อ่ะครับ (นะ ใครเห้นด้วยยกมือขึ้น)
                                                   จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาดำเนินการต่อไป
                                                                                                                          aonamp

เดี๋ยวหาให้จ้าน้า aon   ขอโทษทีเพิ่งเห็นกระทู้นี้  พอดีงานเข้า เดี๋ยวส่งงานแล้วหลังสงกรานต์จัดให้ค่ะ  รอหน่อยนะจ๊ะ [soldier]

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 11:47:41 AM »
ฝากลบกระทู้ต่อไปนี้ด้วยนะครับ สมาชิกหมู่บ้านเราสับสนกับวิธีทำลายเซ็นนิดหน่อย  :)

ดำเนินการให้แล้ว ขอบคุณค่ะ   [))]

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 08:15:39 PM »
 Error 403!

/index.php
 Forbidden!

ทำไมเครื่องผมมันขึ้นโค๊ต นี้บ่อยจังครับ จอมันจาขึ้นสีฟ้าๆๆแล้วมีคำๆนี้มา ในบางครั้งที่เปิดหน้ากระทู้ใหม่(หลังๆชักบ่อย) งงอะ [cry2]

เป็นตั้งแต่เอารูปแบนเนอร์มาใว้ที่เวป(ตะก่อนเข้าใจว่าฝากเวปอื่นแล้วเอามาแปะ)เลยอะครับ หลายวันชักไม่ชอบละ และตอนนี้ผมก็ล๊อกอินทางมือถือมะได้ด้วย อ่า งงจริงๆๆ [cry2] [cry2]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 09:58:48 PM »

ที่ผมเจอคือถ้าใช้ firefox จะเห็นรูปประกอบหัวเว็บก่อนอันนึง... แล้วต้องไปคลิกลิ้งค์เพื่อเข้าเว็บใหม่อีกครั้งนึง ก็ใช้ไปครับ ชินๆละ exploler ไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 10:01:32 PM »
 :-\ หมาไฟผมปรกติดีคับ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 10:57:06 PM »
ระยะหลัง ๆ มานี่ database error บ่อยเห็นมีเมลล์รายงานมาค่ะ  อาจเป็นเพราะเว็บเราอยู่เครื่อง server ที่ทำงานหนัีก
เห็นคนที่ทำเว็บเค้าว่างั้นเพราะคนดูแลเว็บพูดกันว่าเป็นบ่อย เดี๋ยวจะลองแจ้งไปทาง host ค่ะ

แต่เรื่อง Firefox ก็เข้าได้ปกตินะคะเพราะใช้อยู่เหมือนกัน ยังไงจะลองหาสาเหตุดูค่ะ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 11:00:44 PM »
ระยะหลัง ๆ มานี่ database error บ่อยเห็นมีเมลล์รายงานมาค่ะ  อาจเป็นเพราะเว็บเราอยู่เครื่อง server ที่ทำงานหนัีก
เห็นคนที่ทำเว็บเค้าว่างั้นเพราะคนดูแลเว็บพูดกันว่าเป็นบ่อย เดี๋ยวจะลองแจ้งไปทาง host ค่ะ

แต่เรื่อง Firefox ก็เข้าได้ปกตินะคะเพราะใช้อยู่เหมือนกัน ยังไงจะลองหาสาเหตุดูค่ะ

FireFox 4    ไม่น่าคบเท่าไหร่ครับเจ๊ [))]