ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเล่น Open reel บ้างครับ  (อ่าน 4762 ครั้ง)

ออฟไลน์ witta

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 0
มีท่านใดเล่น Open reel บ้างครับ
« เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 08:35:47 PM »
มีท่านใดเล่นพวก Tape open reel บ้างครับ
อยากเล่นบ้าง เอาไว้อัดพวก lossless ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

Re: มีท่านใดเล่น Open reel บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 10:20:52 AM »
อ่า...เงียบเลยหรือ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: มีท่านใดเล่น Open reel บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 10:26:33 AM »
ขายของโต้รุ่ง หลับคาโต๊ะ มีผู้หวังดี ยกไปเก็บรักษาให้ทั้งชุดเลย ของ โอเรี้ยน แอมป์ โอไรออน [cry1]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 12:57:29 PM »
เคยเจอคนเอามาขายเหมือนกันทั้งเครื่องทั้งเทป พันกว่าบาท แต่ไม่ได้ซื้อ ..... ว่าแต่น้า witta มีเครื่องของอะไรอยู่ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 02:16:44 PM »
ตลาดโต้รุ่งขายดี จนหลับคาที่เลยอะ..
ซื้อตัวใหญ่ ๆ ฝังน๊อตติดผนังเลย เอาแบบตู้เซฟ จะได้ยกไม่ได้
ผมยังไม่มีครับ ยังคิดอยู่ว่าเล่นดีไหม ช่วงนี้ เป็นไงไม่รู้ รู้สึกอยากเล่นกับซอร์ส 
เว็บเราดูว่าไม่ค่อยนิยมอย่างนี้เลยนะ แต่ละท่านมีแต่แอมป์เยอะเลย
ผมว่าอยากลองเล่นตัวใหญ่ ๆ เอาพวก Lossless หรือซีดี อัดเข้าไป ไม่แน่ใจว่ามันจะ work หรือเปล่า
ตัวละหลายตังค์เหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 02:40:46 PM »
ตลาดโต้รุ่งขายดี จนหลับคาที่เลยอะ..
ซื้อตัวใหญ่ ๆ ฝังน๊อตติดผนังเลย เอาแบบตู้เซฟ จะได้ยกไม่ได้
ผมยังไม่มีครับ ยังคิดอยู่ว่าเล่นดีไหม ช่วงนี้ เป็นไงไม่รู้ รู้สึกอยากเล่นกับซอร์ส 
เว็บเราดูว่าไม่ค่อยนิยมอย่างนี้เลยนะ แต่ละท่านมีแต่แอมป์เยอะเลย
ผมว่าอยากลองเล่นตัวใหญ่ ๆ เอาพวก Lossless หรือซีดี อัดเข้าไป ไม่แน่ใจว่ามันจะ work หรือเปล่า
ตัวละหลายตังค์เหมือนกันครับ
คงต้องดูว่าต้องการอะไรมากกว่าครับ ถ้ากลับไปเล่น reel เกรงว่าจะลำบากเกินไป ในการจะหาเพลงดีๆมาฟัง  แค่ LP แผ่นดำก็พอมั้งครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 02:41:18 PM »
เอ่อ ถามนิดครับน้า แล้วม้วนเปล่ามันยังหาได้อยู่เหรอครับ  :P

ชอบเสียงมันเหมือนกันนะ ตอนเด็กเคยไปซนตามสถานีวิทยุ เลยใช้เป็น ตอนนี้ให้ร้อยเทป อาจจะร้อยไม่ถูกล่ะ  [HAHAHA]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 04:02:30 PM »
 ที่บ้านพี่ยังมีเครื่องกรออยู่ครับ  แต่กรอมือครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 04:08:43 PM »
เห้นเขาว่าเสียงมันดีครับ แต่ไม่เคยฟังเหมือนกัน