ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้ Film Capacitor ของ Panasonic ใหมครับ  (อ่าน 4862 ครั้ง)

ออฟไลน์ taoybb

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
อันนี้ Film Capacitor ของ Panasonic ใหมครับ
« เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 05:22:32 PM »
ตามหัวข้อเลย สั่งของมาจาก...........  ได้มาแบบนี้ สั่'ไปเป็นของ Panasonic ตกตัวละสิบกว่าบาท มาดูให้หน่อยครับ ชัดๆสองรูป

Re: อันนี้ Film Capacitor ของ Panasonic ใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 07:59:42 PM »
โอเคครับ เช็คข้อมูลแล้ว สั่งมาจาก ES สั่ง Pana ตัวละ 11 บาท ดันใส่ของโนเนม 3 บาท มา แย่จัง

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: อันนี้ Film Capacitor ของ Panasonic ใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 09:07:40 PM »
ไม่โนเนมหรอกครับ วัสดุที่ใช้ทำเกรดดี ที่ เมกาใช้กันเยอะ ผลิตที่จีน  ตัวนี้เป็น Metallized Polypropylene Film Capacitor

Place of Origin: Guangdong China (Mainland)

Brand Name: dersonic

Type: Polypropylene Film Capacitor

Operating Temperature: -40~85?C
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 09:51:55 PM »
ไม่โนเนมหรอกครับ วัสดุที่ใช้ทำเกรดดี ที่ เมกาใช้กันเยอะ ผลิตที่จีน  ตัวนี้เป็น Metallized Polypropylene Film Capacitor

Place of Origin: Guangdong China (Mainland)

Type: Polypropylene Film Capacitor

Operating Temperature: -40~85?C

ขอบคุณครับ  คือที่เว็บ ES มันเป็น N/A เลยคิดว่าโนเนมครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 04:59:53 PM »
ไม่โนเนมหรอกครับ วัสดุที่ใช้ทำเกรดดี ที่ เมกาใช้กันเยอะ ผลิตที่จีน  ตัวนี้เป็น Metallized Polypropylene Film Capacitor

แล้วคุณภาพขนาดไหนครับ เกรดดีที่ว่าดีได้สุดแค่ไหนครับ แต่เทียบ Wima ไม่ได้ใช่ไหม  คือ บ. ส่งมาใหม่ดันเป็นรุ่นเดิม  :o

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 05:11:38 PM »
ไม่โนเนมหรอกครับ วัสดุที่ใช้ทำเกรดดี ที่ เมกาใช้กันเยอะ ผลิตที่จีน  ตัวนี้เป็น Metallized Polypropylene Film Capacitor

แล้วคุณภาพขนาดไหนครับ เกรดดีที่ว่าดีได้สุดแค่ไหนครับ แต่เทียบ Wima ไม่ได้ใช่ไหม  คือ บ. ส่งมาใหม่ดันเป็นรุ่นเดิม  :o
  ผมไม่รู้จะใช้ มาตรฐานอะไรมาวัด  แต่ถ้าเทียบกับวัสดุชนิดเดียวกัน ตัวนี้ก็ถือว่าดีทีเดียวครับ เพราะที่เคยใช้แบบ over spec เค้าก็ยังผ่านได้สบาย ในระดับที่เกิน 10%   wima และ อีกหลายๆ แบรนด์ดังๆ ก็ล้วนแต่ทำที่จีนทั้งนั้น  ขึ้นอยู่กับว่าทำให้ใคร จะเอามาตรฐานไหนเค้าจัดได้หมด แหละ  จะเอาไปใช้ทำอะไรครับ ถึงซีีเรียสกับ ซี ชนิดนี้นักครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 07:31:23 PM »
ใส่ GC ครับน้า  เป็นตัว Zobel ครับ  แต่เมื่อเช้า บ. โทรมาหาแล้วครับ  เขาว่าตัวนี้คือ Panasonic แต่พิมพ์ CBB มา เป็นของเก่าตั้งแต่ปี 08  อันนี้จริงเปล่าไม่รู้