ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเจ็คมากมาย โน่นก็ทำ นี่ก็ทำ ขอถามว่าที่ทำไปเยอะ ใช้คุ้มค่ารึยังครับ "_"  (อ่าน 6781 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
         แต่ละโปรเจ็ค สรรหา อุปกรณ์สุดยอด รีซิสเตอร์สุดเจ๋ง ซีสุดยอด สายไฟสายสัญญาณต้องเคลือบเงิน ขั้วต่อสายเอซีต้องแบบชุบทอง หลอดต้องแมชท์เกนต้องดี ตะกั่วบัดกรีต้องผสมเงิน(ใช้หยุดแวมไพร์ได้นะ) หม้อแปลงต้องอาร์คอร์  หม้อเอ้าท์พุทต้องtango & tamura สายลำโพงคู่ละหมื่น ... บรรยายไม่หมดแน่ๆ  ... อยากรู้จังครับว่าท่าน ๆ เพื่อนพ้อง น้อง พี่ เมื่อทำเสร็จจนใช้งานได้นี่ มีเวลาเอามาใช้งาน ฟังเพลงกันคุ้มค่ากับที่อุตส่าห์เสาะแสวงหาอุปกรณ์แต่ละอย่างมา รึปล่าวครับ ? อยากรู้จริงๆ เลยยยยย ... ช่วยตอบให้ข้าน้อยหายสงสัยด้วยเท๊อะขอรับ (แต่บางท่านก็มีความสุขและชอบตอนที่ได้ทำ มันส์ ท้าทาย)

[rave]     [rave]      [rave]  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2011, 10:47:29 AM โดย ElectroN »

ออฟไลน์ kla2000

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 23
ยังไม่ได้ฟังเลยสักกะอย่าง ซื้อมาดองใว้รอเวลามันเค็ม [roll] [smi_ley]

ออฟไลน์ คนเผาถ่าน

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • งดซื้อของเก็บเงินเพื่ออนาคต
โปรเจคผมก้หมดแล้วครับ ก็มีแต่ma 200 ที่จะต้องดอง มีR ค่าใหน มีCค่าใหนก็จับยัดลงไป หาค่าเท่าทีมี ในห้อง ส่วนสายลำโพง ผมก็ใช้ สายLANของลูกพี่ผม มาทำลำโพง  สายRCA ผมก็ใช้สายLANมาทำได้แค่นี้ก็บุญแล้วครับ
เข็ดไปอีกนานกับตู้ลำโพง ไม่สมประกอปครับ [c--c]
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
 [c--c] [c--c] [c--c] เล่นจนมันเข้าที่หมดแล้ว ของผมคุ้มหมดแล้วหละ  [gr_in]

ตอนนี้ไม่มีอะไรทำ ฟุ้งซ้าน  [shock1] [shock1]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
[c--c] [c--c] [c--c] เล่นจนมันเข้าที่หมดแล้ว ของผมคุ้มหมดแล้วหละ  [gr_in]

ตอนนี้ไม่มีอะไรทำ ฟุ้งซ้าน  [shock1] [shock1]

เอาdacผมไปทำให้มันดังหน่อยดิครับพี่หนุ่ม [c--c]ไม่มีCDเอามาลองอะครับ
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

เอาdacผมไปทำให้มันดังหน่อยดิครับพี่หนุ่ม [c--c]ไม่มีCDเอามาลองอะครับ

Dac ตัวเก่าผมยังทำให้มันดังไม่ได้เลย  [phok] ผมส่ง CD-Rom ไปให้ปล้ำเล่นดีก่ามั้ยครับ  [unde_cided] ไม่มี Control ก็ไม่ต้องเลือกเพลง ใส่มันหละฟังตั้งแต่ต้นจนจบเลย เอิ๊กๆ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
  สุขใจทุกครั้งที่ได้ซื้อ

สุขใจทุกเพลาที่ได้เล่น

สุขใจทุกนาทีที่ได้ทำ

สุขใจทุกคราที่ได้พูดคุยกับเพื่อนๆหน้าเวป

สุดใดหาไหนปานเมื่อได้ฟังในสิ่งที่ทำ   

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

Dac ตัวเก่าผมยังทำให้มันดังไม่ได้เลย  [phok] ผมส่ง CD-Rom ไปให้ปล้ำเล่นดีก่ามั้ยครับ  [unde_cided] ไม่มี Control ก็ไม่ต้องเลือกเพลง ใส่มันหละฟังตั้งแต่ต้นจนจบเลย เอิ๊กๆ

อ่า ส่งมาเลยครับน้าหนุ่มเดียวเอามาปล้ำเล่น แล้วมันอ่านแผ่นใหมอะ อิอิ  พอดีชุดคอนโทรลมันอ๋ออะครับ เลยไม่มีcdลอง จะเอาไอ้ตัวที่ซื้อมาก็ ไม่มีสายอีก  [c--c] ขอบคุณครับ

[unde_cided] มี TEAC CD-532E มรดกจากบังๆ แต่จำไม่ได้แล้วสิว่ามันอ่านแผ่นมั้ย รึมันมีอาการอะไร สนใจจะเอาไปลองมั้ยหละ ถ้าใช้ได้ก็ ไปเคลียค่าเสียหาย กับ บังๆ

แต่ถ้าใช้ไม่ได้ก็ ฝากใว้ทับกระดาษที่นั่นหละ  hahaha อยู่นี้ผมก็ใส่ Rack ใว้เฉยๆ

ไม่งั้นก็ไป สู่ขอ Asus จาก อ.พิศิษฐ์ อะคับ ตัวละ 150 บาท

http://www.htg2.net/index.php?topic=76908.0

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19

[5555]

[unde_cided] มี TEAC CD-532E มรดกจากบังๆ แต่จำไม่ได้แล้วสิว่ามันอ่านแผ่นมั้ย รึมันมีอาการอะไร สนใจจะเอาไปลองมั้ยหละ ถ้าใช้ได้ก็ ไปเคลียค่าเสียหาย กับ บังๆ

แต่ถ้าใช้ไม่ได้ก็ ฝากใว้ทับกระดาษที่นั่นหละ  hahaha อยู่นี้ผมก็ใส่ Rack ใว้เฉยๆ

ไม่งั้นก็ไป สู่ขอ Asus จาก อ.พิศิษฐ์ อะคับ ตัวละ 150 บาท

http://www.htg2.net/index.php?topic=76908.0

[c--c] เอามาลองดัใหมหว่า 2จิต2ใจ อิอิ มันใช้ไฟเท่าไรอะครับพี่หนุ่ม สุดหล่อ ลองดูก็ได้ครับ

ชักออกทะเลแล้วสิ  [c--c]

ออฟไลน์ Let'sGo Wi-Fi

• งดจ่ายล่วงหน้า เลิกเอาเงินอนาคตมาใช้
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
โปรเจคผมก้หมดแล้วครับ ก็มีแต่ma 200 ที่จะต้องดอง มีR ค่าใหน มีCค่าใหนก็จับยัดลงไป หาค่าเท่าทีมี ในห้อง ส่วนสายลำโพง ผมก็ใช้ สายLANของลูกพี่ผม มาทำลำโพง  สายRCA ผมก็ใช้สายLANมาทำได้แค่นี้ก็บุญแล้วครับ
เข็ดไปอีกนานกับตู้ลำโพง ไม่สมประกอปครับ [c--c]

ดอง หัว rca cmc ซ๊ nichicon audio grade  สายเงิน ๙ล9 ไว้แล้วนี่..

ออฟไลน์ Let'sGo Wi-Fi

• งดจ่ายล่วงหน้า เลิกเอาเงินอนาคตมาใช้

[c--c] เอามาลองดัใหมหว่า 2จิต2ใจ อิอิ มันใช้ไฟเท่าไรอะครับพี่หนุ่ม สุดหล่อ ลองดูก็ได้ครับ

ชักออกทะเลแล้วสิ  [c--c]

CDROM ก้กินเท่าเดิมแหละ  ชัก asus ออก เอา teac ใส่  จบ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
อันไหนที่ทำเสร็จก็ใช้ฟังอยู่ทุกเมื่อเชื่อวันครับ ส่วนที่ยังไม่เสร็จก็บัดกรีทีละนิด วันเว้นวัน อาทิตย์เว้นอาทิตย์ครับ ตามแต่ปัจจัยที่จะหาได้ในตอนนั้น  [gr_in]

ตอนนี้ที่ฟังประจำก็ 1626 PSE Amp + 6N6P Pre Amp ลำโพงก็เวฟคอร์ ส่วนเกนโคลนก็ให้ป๋าเอาไปฟังแล้วครับ ส่วนอ๊บอ๊บ รื้อออกมา รอเอาไปทำเป็น IV ให้กับ |Dac wasin ที่ยังกระดึ๊บไปทีล่ะนิดครับ  [shock1]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
ตอบแบบตรงประเด็นเลยว่า... ผมยังใช้ไม่คุ้มเลยสักกะเครื่องครับ แบบว่าทำเสร็จ+ฟังจนคุ้นเคยกันดีแล้วก็หาตัวใหม่มาทำต่อ เล่นเอารกเต็มไปหมด โดนเจ้าของบ้านสั่งเคลียร์ก็บ่อย แต่ไม่เข็ด  [phok]

โปรเจคผมก้หมดแล้วครับ ก็มีแต่ma 200 ที่จะต้องดอง มีR ค่าใหน มีCค่าใหนก็จับยัดลงไป หาค่าเท่าทีมี ในห้อง ส่วนสายลำโพง ผมก็ใช้ สายLANของลูกพี่ผม มาทำลำโพง  สายRCA ผมก็ใช้สายLANมาทำได้แค่นี้ก็บุญแล้วครับ

ดอง หัว rca cmc ซ๊ nichicon audio grade  สายเงิน ๙ล9 ไว้แล้วนี่..

rca cmc  ใช้หมดแล้ว C nichicon audio grade ก็หมดแล้ว สายเงินซื้อมา 10เมตรก็หมดแล้ว อื่นๆ ก็เกียบหมดแล้ว  [c--c]  สรุปหมดแล้วครับ [c--c]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
 [cry1]ใช้ยังไม่คุ้มสักอัน แต่อยากทำเพราะตอนเรียนไม่ได้ทำเอาตังค์ไปหยอดขวดเหล้าขวดเบียร์ซะหมด [roll] และจะทำจนคนที่บ้านเอา RC มาต้มให้ทาน ล่ะครับ [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2011, 04:41:51 PM โดย rung3152 »

ออฟไลน์ cobra

• Jr. Member
  • **
สุขใจทุกครั้งที่ได้ซื้อ >> ชอบประโยคนี้มากครับ

ภาพรวมอาจไม่คุ้มกับเงินที่ซื้อมาทำ + ดอง  แต่เราก็สนุกและมีความสุข โดยไม่เดือดร้อนใคร  แต่ความสุขจะน้อยลงเมื่อ ผบ ทบ คอมเมนว่ารกอีกแล้วนะ  [thif]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ของผมคุ้มค่าสุด ๆ เพราะแท่นที่ทำไว้ได้ทั้งวิชา ความรู้ ความสนุกสนานเพลิดเพลิน
แท่นที่ทำไว้ ก็มอบเป็นของขวัญให้แก่ผู้ใหญ่บ้าง เพื่อนบ้าง ญาติบ้าง สุดแต่ใครจะปรารถนา

เขาเอาไปฟังกันอย่างทนุถนอม ดูแลรักษาเป็นอย่างดี เป็นของรักของหวง เห็นแล้วมีความสุขใจ คุ้มค่าสุด ๆ สุขใจที่ได้แบ่งปัน

แต่ก็เป็นเรื่องที่แปลกมาก ๆ
เมื่อเราเป็นผู้ให้ด้วยความปรารถนาดีแล้ว ปรากฏว่า อุปกรณ์เครื่องใช้ต่าง ๆ ในการทำแอมป์หลอด
ก็มีผู้มาบริจาคแบ่งปันให้เล่น ให้ลองอยู่เรื่อย ๆ ครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
ผมว่าสังคม DIY ก็เป็นอีกสังคมที่มีการแบ่งปันเอื้ออาทรกัน มีการช่วยเหลือกัน ได้สัมผัสแล้วก็มีความสุข ผมเองเป็นน้องใหม่ โปรเจ็คยังมีไม่กี่ชิ้น ก็ยังฟังและใช้งานได้คุ้มค่าอยู่ครับ แต่การได้เห็นมีการช่วยเหลือกัน ได้เป็นเจ้าของอุปกรณ์ดีๆที่เราชอบ ได้พูดคุยกับพี่ๆน้องๆเพื่อนๆที่ชอบแบบเดียวกัน อันนี้ผมว่ามันก็เป็นความสุขทางใจนะครับ คุ้มมากๆ

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
ผมว่าผมใช้ไม่คุ้มนะครับ   [c--c] เเต่ระหว่างทางที่จะทำอะไรซักอย่างให้เสร็จมันสอนอะไรผมหลายๆอย่างเลยชอบทำอ่ะครับ [phok] [phok] ทำเสร็จเก็บไว้บ้างก็มี นานๆทีก็เอาออกมาชื่นชมผลงานตัวเองเห็นเเล้วภูมิใจดีครับ [yahoo] [yahoo] เเค่คิดถึงมันก็มีความสุขเเล้วครับ [heart_shell]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ rambutan

• ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
สำหรับผมยังไงก็คุ้มครับ ประสพการณ์+ความรู้ ได้เยอะกว่าเงินที่เสียไปมากครับ [heart_shell]

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
สำหรับผม ซึ่งมีโปรเจคเดียว ตอบได้เต็มปากเต็มคำว่า "คุ้ม" ครับ ตอนนี้รึ อนาคต คงฟังชุดนี้ไปเรื่อยๆ ครับ เพราะเคยไปลองฟังตามงาน รึว่าตามร้านที่ขายแถวศรีราชา ไม่ยักกะห่างกันเยอะจนถึงขั้นต้องดิ้นรนหาใหม่ครับ (หรือว่าผมหูตะกั่วหว่า)  [roll]

ออฟไลน์ weera1

• ถูกใจกด Like+ 4
ตอนนี้ที่ใช้อยู่ประจำก็ลำโพง ตราถัง แอมป์ tda ส่วนหลอดยังฟังไม่ได้ไม่มีที่วางที่ปลอดภัย

ออฟไลน์ ManMicro

• ถูกใจกด Like+ 6
ตอนนี้ยังไม่ได้ร้องเพลงสักอย่างเลยมัวแต่สร้างมัวแต่ทำ [laugh-raccoon]  แต่พอทำแล้วมีความสุขไปอีกอย่างครับได้เห็นฝีมือและประสบการณ์ของตนเองปลึ้ม @~~@

ออฟไลน์ tana

• Jr. Member
  • **
มันก็อยากทำไปทั้งหมดนั่นแหละครับ  ความอยาก กับเงินในกระเป๋า มันสวนทางกันเสมอ

เอาเงินเป็นที่ตั้ง  ความอยากมันหายไปเยอะเลย  [c--c]