ผู้เขียน หัวข้อ: ถามแบบคนไม่รู้ Bybee มันคืออะไรครับ  (อ่าน 4595 ครั้ง)

ออฟไลน์ yoyoeiei

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
ถามแบบคนไม่รู้ Bybee มันคืออะไรครับ
« เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 12:41:49 PM »
ที่ตัวมันสี ดำๆ  เล็กๆ  ราคา ตกตัวละ 4000 - 5000 บาท

เห็นหลายๆ เว็บพูดถึงกันมาก ว่าดีอย่างงั้น ดีอย่างนี้  [confused-raccoon]

เลยลองมั่วๆ ไปตามอ่าน ....โอ้  อืม อ่า อ่ะ นั้น....

ยอมรับเลยครับสำหรับวงการเครื่องเสียง....เรื่องเขียนบรรยาย..อ่านแล้วเคลิ้มไปเลย... [yes-raccoon]

...หากเมื่อวานถูกห่วย วันนี้คงต้องออกไปซื้อมาลองแน่ๆ  [in-love-raccoon]

อ่านๆ ไปก็ไปเจอพี่อยู่คน ใช้ชื่อ WindowsX เค้าคิดจะลองทำเจ้า Bybee ขึ้นมาเอง .....โดน!!!  [thumbs-up-raccoon]

พี่เค้าบอกว่าเจ้า Bybee สร้างมาจาก R เกรดทหารตัวหนึ่งซึ่งเคลือบสารบางอย่างเอาไว้ ...............

spec คร่าวๆ ที่พี่เค้าบอกมา

ตัวใหญ่
Power rating: 20W
Current-handling: 15 A
Voltage: >1000 V
Resistance: 0.025 ohm

ตัวเล็ก
Power rating: 5W
Current-handling: 4.3 A
Voltage: >1000 V
Resistance: 0.025 ohm

ซึ่งเจ้า Bybee จะมีคุณสมบัติในการเร่งประจุ..... และกำจัดน๊อย <<< กำจัดน๊อยพอเข้าใจ แต่เร่งประจุ...ผมไม่รู้เรื่อง  [phok]

คร่าวๆ ลองหามาเท่านี้ครับ  

เพื่อนๆ ในบ้านแห่งนี้มีใครเคยใช้กันบ้างเปล่าครับ   มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยสิครับ

กับราคา ครึ่งหมื่น  [tremor-raccoon] หากมันดีจริง ....... งวดหน้า 16 ธค นี้ เจอ กัน

ออฟไลน์ jamezzss

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
Re: ถามแบบคนไม่รู้ Bybee มันคืออะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 01:01:54 PM »
มารอคำตอบด้วยคนนะครับจะได้ ....โอ้  อืม อ่า อ่ะ นั้น....  แบบน้าโยโยบ้าง  3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: ถามแบบคนไม่รู้ Bybee มันคืออะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 01:06:55 PM »
 [smi_ley] ตานนท์โดนเรียกพี่ซะแล้ว  [laugh-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 01:30:04 PM »
เป็นผลของการรวม R L C เพื่อให้ได้ผลในจุดที่เหมาะสมครับ แต่เรา"ยัง"ไม่รู้สูตรเค้าเท่านั้นเองอ่ะครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 02:34:50 PM »
Oh.... มันยอดมากครับคู่นี้  ราคาแค่ 80000 ฿   laughhahaha

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 03:01:00 PM »
ตกลงราคา 80000฿ หรือ 8000฿ ครับ

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 03:12:59 PM »
Bybee Golden Goddess 'Super Effect' RCA Bullets
Retail price: $2,495/pair
ซู๊ด...ยอด... แพงซะ  [no-raccoon]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 03:28:01 PM »
Bybee Golden Goddess 'Super Effect' RCA Bullets
ซู๊ด...ยอด... แพงซะ  [no-raccoon]

เรามาทำขายกันดีกว่าน้าแว่น [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ yoyoeiei

• ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 05:00:31 PM »

เรามาทำขายกันดีกว่าน้าแว่น [smi_ley]
ขายคนนอกก็จัดเต็มไปเลยพี่

แต่ขายน้องๆ ขอราคาเบานิดนึงนะครับ 

[thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 05:28:15 PM »
80000แกะโชว์เลยครับ 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 05:43:43 PM »
Oh.... มันยอดมากครับคู่นี้  ราคาแค่ 80000 ฿   laughhahaha

[tremor-raccoon] [tremor-raccoon]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ Davit

• ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 06:16:33 PM »
คงไม่ใช่สินค้า ระดับทอปเท็นนะครับ  

ลองชมตัวอย่างสินค้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธันวาคม 2011, 06:29:56 AM โดย Davit »