ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเล่น "ปืน" บ้างครับ...  (อ่าน 19011 ครั้ง)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: มีท่านใดเล่น "ปืน" บ้างครับ...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 08:24:03 PM »
 [tremor-raccoon] .50 มันทั้งใหญ่ทั้งถีบดิ้น... อ่านๆประวัติมัน อิสราเอล ร่วมกับหน่วยมอสสาด ผลิตมันเพื่อระเบิดหัวพวก ระเบิดพลีชีพอะครับ ประมาณว่าทำมาใช้แบบฟูก้าคาร์ ยาฆ่าพยาธิเลย เม็ดเดียวครั้งเดียวอยู่  [no-raccoon]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
Re: มีท่านใดเล่น "ปืน" บ้างครับ...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 08:24:41 PM »
          fart-raccoon .... ปืนเป็นอาวุธไม่ใช่ของเล่น .... เมื่อมีปืนอยู่ในมือต้องมีสติเต็มร้อย ... ไม่อยู่ในสภาวะโมหะจริต ... มีเหมือนกันแต่ให้ดูไม่ได้อ่ะ ฮิ ฮิ  [roll]

ปล. เมื่อมีปืนในครอบครอง ควรเก็บไว้ในที่อันสมควร เมื่อสองวันก่อนมีข่าวลูกอายุหกขวบ เอาปืนพ่อมาเล่น ลั่นใส่พ่อตายอนาถ >> ขอฝากนิดนึงครับ อย่ายิงปืนเล่นขึ้นท้องฟ้า เพราะกระสุนที่ตกลงมาอาจจะไปฆ่าชีวิตผู้อื่นได้โดยมิได้เจตนา  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม 2011, 08:45:05 PM โดย neUTron »

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 08:32:31 PM »
[tremor-raccoon] .50 มันทั้งใหญ่ทั้งถีบดิ้น... อ่านๆประวัติมัน อิสราเอล ร่วมกับหน่วยมอสสาด ผลิตมันเพื่อระเบิดหัวพวก ระเบิดพลีชีพอะครับ ประมาณว่าทำมาใช้แบบฟูก้าคาร์ ยาฆ่าพยาธิเลย เม็ดเดียวครั้งเดียวอยู่  [no-raccoon]
[tremor-raccoon] [tremor-raccoon]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 08:45:07 PM »
เป็นคนตัวเล็ก มือเล็กเลยหาปืนถูกใจไม่ค่อยจะได้  [c--c] พวก Colt แก๊ง 1911 ที่มีหลังอ่อนนั่น จบกันเลย กำไม่มิด Glock ก็ไม่ถูกชะตาอย่างแรง รีวอลโวก็ดูดิบเถื่อนเกินไป ที่ชอบก็ STi 4.3 แต่ราคาก็ไม่อำนวย

สุดท้าย ยิงปืนมรดก เด็จพ่อต่อไป เปรโด เบเรตต้า M9 จากแบกาโม่  [in-love-raccoon] ยิงสนุกแต่ไม่อยากคิดถึงราคาลูกกระสุน ...

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 09:11:07 PM »
ประจำการที่บ้าน คือ
 .357  Smith & wesson ลูกโม่ เนื้อเลส  

CZ 75D compact 9mm. Luger  auto  เวลายิง เสียงกระบอกแรกดังสนั่นกว่าเยอะ

(ใช้รูปแทนนะคัพ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม 2011, 09:38:07 PM โดย ปุ๊_ภูเก็ต »

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 09:21:51 PM »
เป็นคนตัวเล็ก มือเล็กเลยหาปืนถูกใจไม่ค่อยจะได้  [c--c] พวก Colt แก๊ง 1911 ที่มีหลังอ่อนนั่น จบกันเลย กำไม่มิด Glock ก็ไม่ถูกชะตาอย่างแรง รีวอลโวก็ดูดิบเถื่อนเกินไป ที่ชอบก็ STi 4.3 แต่ราคาก็ไม่อำนวย

สุดท้าย ยิงปืนมรดก เด็จพ่อต่อไป เปรโด เบเรตต้า M9 จากแบกาโม่  [in-love-raccoon] ยิงสนุกแต่ไม่อยากคิดถึงราคาลูกกระสุน ...

ผมมีแต่พวกจิ๋วๆ ทั้งนั้น คงจะเข้าทาง [yes-raccoon]

ออฟไลน์ Yotin46

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 10:15:47 PM »
 .357  Smith & wesson ลูกโม่ เนื้อเลส  

CZ 75D compact 9mm. Luger  auto  เวลายิง เสียงกระบอกแรกดังสนั่นกว่าเยอะ

เจอพวกแล้ว 686-1 ครับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 10:20:44 PM »

เจอพวกแล้ว 686-1 ครับ

686-1 ใช่แล้วรุ่นเดียวกันเลยคัพ ของจิงเหมือนกับที่โพสต์มาเลยคัพ (ซื้อตอนนั้น 28000+ทะเบียน ช่วงนั้นนักเลงร้อนเงิน) รุ่นนี้ยิงมันดีนะคัพ เสียงแน่นดีแท้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม 2011, 10:28:55 PM โดย ปุ๊_ภูเก็ต »

ออฟไลน์ spacerider

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 10:25:14 PM »
ของที่บ้านมีลูกซอง Remington 870 กับ Sig P229 ครับ

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 11:38:37 PM »
 เล่นอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ก่อนเคยใช้แบบอันบน เดี๋ยวนี้เล่นแบบอันล่างค่ะ ยิงได้สองระดับด้วยค่ะ    3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 06:45:53 AM »
เล่นอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ก่อนเคยใช้แบบอันบน เดี๋ยวนี้เล่นแบบอันล่างค่ะ ยิงได้สองระดับด้วยค่ะ    3-2-1-raccoon
[laugh-raccoon] [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ Say Goodbye

• ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 09:43:53 AM »
ร้านปืนเอาปืนมาให้ลองจับ และผมลองจับถือดูมีตามนี้ครับ....

.357 Smith&Wesson / Kimber / Colt /  CZ 75D Compact / Glock  Walther PPS / Ruger / Taurus ประมาณนี้ครับ...

ที่เล็งไว้ตอนแรกมี 2 กระบอก .357 Smith M686 กับ Colt Gold Cup แต่ไปๆ มาๆ น้องชมรมยิงปืนที่ทำงาน แนะนำ Kimber เลยเอา Kimber ก็ได้...ที่ตัดสินใจซื้อเพราะเป็น .45ACP ครับ...   .357 ลูกน่าจะแพง แต่น้องเขาแนะนำใช้ .38 Special ได้...

ขอบคุณพี่ตรอนครับที่เตือน...ตอนนี้อายุมากขึ้น ความหุนหันพลันแล่น อารมณ์ร้อน โมโห ลดลงไปอย่างมากมาย ยิ่งมีลูกด้วยใจเย็นขึ้นมากเลยครับ...ตอนนี้ใครทำอะไรให้อารมณ์ร้อน จะระลึกไว้เสมอว่า  "ช่างมัน"   ผมจะไม่ชอบใจก็ตอน มีใครแซงคิว หรือไม่ทำตามที่ตกลงไว้ เท่านั้นครับ...เรื่องอื่นใจเย็นเป็นน้ำเลย อะไรก็ได้...

แต่บางครั้งก็คิดนะครับ...ว่าคนที่ทำให้เราโมโหถ้าเป็นคนรู้จักกับเรา จะโกรธโมโหเขาไหม...เมื่อปีที่แล้วไปอบรมมาวิทยากรให้คำที่น่าจดจำมาว่า "รู้อะไรไม่สู้รู้จักกัน" คือถ้ารู้จักกันแล้วอะไรต่างๆ ก็ง่ายไปหมดครับ....

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 10:21:54 AM »
ร้านปืนเอาปืนมาให้ลองจับ และผมลองจับถือดูมีตามนี้ครับ....

.357 Smith&Wesson / Kimber / Colt /  CZ 75D Compact / Glock  Walther PPS / Ruger / Taurus ประมาณนี้ครับ...

ที่เล็งไว้ตอนแรกมี 2 กระบอก .357 Smith M686 กับ Colt Gold Cup แต่ไปๆ มาๆ น้องชมรมยิงปืนที่ทำงาน แนะนำ Kimber เลยเอา Kimber ก็ได้...ที่ตัดสินใจซื้อเพราะเป็น .45ACP ครับ...   .357 ลูกน่าจะแพง แต่น้องเขาแนะนำใช้ .38 Special ได้...

ขอบคุณพี่ตรอนครับที่เตือน...ตอนนี้อายุมากขึ้น ความหุนหันพลันแล่น อารมณ์ร้อน โมโห ลดลงไปอย่างมากมาย ยิ่งมีลูกด้วยใจเย็นขึ้นมากเลยครับ...ตอนนี้ใครทำอะไรให้อารมณ์ร้อน จะระลึกไว้เสมอว่า  "ช่างมัน"   ผมจะไม่ชอบใจก็ตอน มีใครแซงคิว หรือไม่ทำตามที่ตกลงไว้ เท่านั้นครับ...เรื่องอื่นใจเย็นเป็นน้ำเลย อะไรก็ได้...

แต่บางครั้งก็คิดนะครับ...ว่าคนที่ทำให้เราโมโหถ้าเป็นคนรู้จักกับเรา จะโกรธโมโหเขาไหม...เมื่อปีที่แล้วไปอบรมมาวิทยากรให้คำที่น่าจดจำมาว่า "รู้อะไรไม่สู้รู้จักกัน" คือถ้ารู้จักกันแล้วอะไรต่างๆ ก็ง่ายไปหมดครับ....
ใช่คัพปืน .357 ใช้ได้ทั้งลูก .357 และ .38 แต่เวลายิงลูก .357 ดึงแรงกว่า .38 Special  พี่ลองยิง.357 Smith&Wesson ดูนะคัพ น้ำหนักปืนมันดี เหล็กดี เวลายิงนิ่งดี เพื่อพี่จะชอบ  [roll]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม 2011, 10:26:51 AM โดย ปุ๊_ภูเก็ต »

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 12:43:11 PM »
ไม่ผิดหวังแน่นอนคับ 11mm  ถ้าไม่เน้นพกซ่อน  ลำกล้อง 4" ขึ้นไป จะได้ใจมาก ๆ คับ ยิงแน่นมั๊ก ๆ

มีเรื่องเล่าถึงเพื่อนผมคนนึง  ขับรถเข้าไปจอดในห้าง แล้วเจอพวกแย่งที่จอดรถ

โมโห ลงไปทะเลาะกัน เพื่อนกลับมาหยิบปืนในรถเพราะโมโห อีกฝ่ายเห็นกลับท้าส่ง "แน่จริง ยิง..เลยซิวะ"

เพื่อนเลยซัดเข้าให้ ไปปุ้งนึง  เข้าท้องไป  พอโดนเสร็จ แล้วรู้สึกตัวสติคงกลับมา

ถามกลับมาว่า "แล้วพี่มายิงผมทำไม" แล้วล้มลงไปกอง

สรุป เพื่อนเสียอนาคต ยังต้องหนีคดีอยู่ ส่วนอีกฝ่ายเจ็บตัว เข้าโรงบาล ฝ่าตัดไป  สาเหตุเพราะที่จอดรถคันเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม 2011, 12:51:54 PM โดย JP74 »

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 12:50:14 PM »
 [smi_ley] ไม่เล่นปืนจริง (ถ้าไม่เน้นป้องกันตัวหรือมีอยู่แล้ว) มาเล่น BB Gun กันดีกว่าวิ่งๆ ออกกำลังกาย แถมยิงเพื่อนแล้ว จบเกมส์ยังมานั่งดวดชาเขียวฮากันได้อีก  ไม่ว่าจะ .22 .38 ฯลฯ ลองได้เหนี่ยวใส่เพื่อนแม้นคบกันมา ครึ่งค่อนชีวิต ก็คงคุยต่อกันยากแล้ว  [tremor-raccoon]