ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้อยากรู้เรื่องชาวบ้าน......ชื่อ login นั้นท่านได้แต่ใดมา  (อ่าน 18337 ครั้ง)

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
rambutan แปลว่า เงาะ  [roll]

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
rambutan แปลว่า เงาะ  [roll]

ตัวจริงก็พูดน้อย  เวลาพิมพ์ยังสั้นอี๊กกก [bomb2]

ออฟไลน์ MrHelix

• อิอิกำลิซึ่ม
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • ผู้อำนวยการสถาบันอิอิกำแห่งชาติ
    • Vmodtech
Helix ได้มาตอนเรียนวิทย์ครับ ไม่ได้จำมาจากน้ำมัน Shell นะครับ อิอิกำ
เป็นเกลียวๆ ชีวะฯ ก็ก้นหอย กับเกลียว DNA ส่วนไฟฟ้าก็เป็นเสาอากาศที่ใช้ใน RF แรงดีครับ
อืมม์ ไม่รู้ครับ สมัยนั้นเกรียนอย่างผมคิดว่าเท่เลยใช้มาเรื่อยๆ
หลังๆ ก็มาเติม Mr เข้าไป เพราะชื่อมันซ้ำ สมัครอะไรไม่ค่อยได้ แค่นั้นเองครับ อิอิกำ :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2011, 08:09:59 PM โดย MrHelix »
ที่อยู่ รายละเอียดครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=279.0

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
ในเวปเครื่องบิน track ในเฮลิคอปเตอร์หมายถึง แนวของใบพัดหลัก(เบลด)ที่หมุนมาทับกันได้สนิท เวลาเรามองจะเห็นเป็นเส้นเดียว และเราต้องปรับให้มันทับกันจนเป็นเส้นเดียว ถึงจะบินได้ดี ถ้าtrack แตก หางอาจคุมไม่อยู่ และบินรักษาระดับยาก เปลืองพลังงาน

ในเวปจักรยาน track หมายถึง ทางที่สามารถจะขับเข้าไปได้อาจจะทีละคันหรือเต็มที่สองคัน แล้วจะต้องขับเรียงกันไป ถ้าคันหน้าหยุดคันหลังอาจต้องหยุดด้วย ต้อง ช่วยกันจะเห็นน้ำใจกันก็ใน track ละ

ในเวปDIY track หมายถึงร่องของแผ่นเสียงในสมัยก่อน หรือเพลงแต่ละเพลงในCD สมัยนี้ครับ  [roll] ยาวไปใหม อิ อิ  (^o^)

ออฟไลน์ Oonjai

• หูหาเรื่อง
  • Jr. Member
  • **
เมื่อก่อนผมจะDIYแอมป์หลอด หาอุปกรณ์และหลอดยาก นู่นก็ไม่มีนี่ก็หาไม่ได้เลย อ่อนใจ มาก
เดี๋ยวนี่ นี่ก็ยากได้นั่นก็ยากซื้อ ก็ว่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น ใจอ่อน แล้วครับ
ผมสะกดว่าอุ่นใจอะครับน้า [thumb up]

[roll] [roll]  เหมือนกันเลนคั๊บบ  [we're number 1]

ความหมาย อุ่นใจ ก็ดีครับ ชักชอบแล้วละ สุขุม ลึกซึ้ง [thumb up]

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11

ผมเองมาจาก Electron tube โดยเอาคำหน้ามาขอรับ...  [huh]

ชื่อน้าตรอน นี่ตอนแรกเห็นก็คิดเลยว่าเป็นขา Solid แน่ๆ ที่แท้มาจากหลอดนี่เอง  [dancing]

ชื่อผม Mannjuu อ่านว่า มันจู ครับ

เอามาจากชื่อขนม มันจู เป็นโมจิอย่างนึงของญี่ปุ่นใส้ถั่วแดง
มาอ่านต่อค่ะ ตอนแรกอ่านแมนจู คิดว่าเป็นอันนี้ซะอีก ตาคนนี้คนชอบดูหนังจีนแน่ ๆ เลย คิดอย่างนั้น   [HAHAHA]

จริงๆแล้วควรอ่านว่า แมนจูจริงๆแหละครับ ผมก้อบปี้ในทีวีมา พึ่งจะรู้อีกทีว่าเค้าสะกดผิด  [cry1] ก็เลยตามเลย 555+
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
 ตั้งตามชื่อเล่น ครับแต่ผวนมา เดิมชื่อเล่นว่า แขก แต่แฟนผมและเพื่อนๆมันเรียกผมว่าบัง

ส่วนดอย ก็ไม่มีไรมากครับ ตั้งมารับกับ บังเฉยๆๆ กลายเปน บังดอยไป  [roll] [roll]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ตั้งตามชื่อเล่น ครับแต่ผวนมา เดิมชื่อเล่นว่า แขก แต่แฟนผมและเพื่อนๆมันเรียกผมว่าบัง

ส่วนดอย ก็ไม่มีไรมากครับ ตั้งมารับกับ บังเฉยๆๆ กลายเปน บังดอยไป  [roll] [roll]

ดีนะบัง...ที่เปลี่ยนจากแขก มาเป็นบัง..เพราะมิเช่นนั้น
หากไปผสมคำกับว่า ดอย...ที่ตั้งขึ้นมา

โอ๊ย...ดูไม่จืดเลยละ.... [HAHAHA] [HAHAHA]

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ดีนะบัง...ที่เปลี่ยนจากแขก มาเป็นบัง..เพราะมิเช่นนั้น
หากไปผสมคำกับว่า ดอย...ที่ตั้งขึ้นมา

โอ๊ย...ดูไม่จืดเลยละ.... [HAHAHA] [HAHAHA]

เปลี่ยนจากดอยเป็น "ตี้" ดีกว่าาาา [HAHAHA]

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19

บังดอย  ผวนเป็น บอยดัง  แปลว่าเด็กผู้ชายที่กำลังโด่งดัง,เด็กผู้ชายที่ชอบตะโกนเสียงดัง
           แขกดอย  ผวนเป็น คอย.........  แปลว่า การรอคอยที่แสนนาน
ผมแปลแบบนี้ถูกหลักภาษา"ผวน"ไหมครับ น้า Alcohol   |:(

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

บังดอย  ผวนเป็น บอยดัง  แปลว่าเด็กผู้ชายที่กำลังโด่งดัง,เด็กผู้ชายที่ชอบตะโกนเสียงดัง
           แขกดอย  ผวนเป็น คอย.........  แปลว่า การรอคอยที่แสนนาน
ผมแปลแบบนี้ถูกหลักภาษา"ผวน"ไหมครับ น้า Alcohol   |:(
[HAHAHA] แปลได้ถูกแล้ว แต่กลัวแขก...จะยิ้มไม่ออก
เมื่อกลับมาอ่านเจอคำผวน  hahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ Low ProFile

• ถูกใจกด Like+ 4
ของผมเปลี่ยนมาหลายชื่อครับ
bmobile  ชื่อแรกเป็นชื่อร้าน แบบว่าไม่รู้จะตั้งชื่อไรอะครับเลยเอาชื่อร้านของตัวเองซะงั้น

utdit diy ชื่อต่อมา แบบว่าตอนเริ่มเล่นหลอดใหม่ๆที่ อุตรดิตถ์ นี้ไม่รู้จักใครเลยที่เล่นหลอดก็เลยนึกว่าทั้งจังหวัดเล่นอยู่คนเดียว
ก็เลยตั้งชื่อนี้ แต่จริงๆแล้วมีเล่นหลายท่านครับ

Low Profile ชอบชื่อนี้ครับ แบบว่า เงียบๆ บ้านนอกๆ โลเทค อะครับ  [yahoo] [yahoo]
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=847.0

ของผมเปลี่ยนมาหลายชื่อครับ
bmobile  ชื่อแรกเป็นชื่อร้าน แบบว่าไม่รู้จะตั้งชื่อไรอะครับเลยเอาชื่อร้านของตัวเองซะงั้น

utdit diy ชื่อต่อมา แบบว่าตอนเริ่มเล่นหลอดใหม่ๆที่ อุตรดิตถ์ นี้ไม่รู้จักใครเลยที่เล่นหลอดก็เลยนึกว่าทั้งจังหวัดเล่นอยู่คนเดียว
ก็เลยตั้งชื่อนี้ แต่จริงๆแล้วมีเล่นหลายท่านครับ

Low Profile ชอบชื่อนี้ครับ แบบว่า เงียบๆ บ้านนอกๆ โลเทค อะครับ  [yahoo] [yahoo]

ผมนึกว่าชื่อน้าจะหมายความว่า คลานต่ำเสียอีก  [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
มาถึงชื่อที่สองกันครับ GolDFish

ชื่อนี้ใช้ตอนย้ายเข้ามาหมู่บ้าน หลายคนงงใครฟระปลาทอง อิอิ เปลี่ยนมาใช้ชื่อใหม่เพราะขึ้นบ้านใหม่  [HAHAHA] เหตุผลของชื่อที่สองก็ประมาณนี้ครับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
ของผม FALAKAMO =  ฟารากาโม้  @~~@ คิดได้งัยไม่รู้จำไม่ได้แล้ว [headache]ใครรู้ช้วยบอกด้วยอยากรู้เหมือนกัน |:(

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
ผมชื่อเล่นเหมือนน้า Bang Doi แต่มักจะใช้ชื่อจริงเหมือนน้า Sansirn ในการสมัครที่ต่างๆน่ะครับ มันคุ้นมือดี  :D :D

ออฟไลน์ duang53

• สัตย์ซื่อถือคุณธรรม กตัญญูรู้คุณและกล้าหาญ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
ผมชื่อเล่น เทือง =duang (tuang) (นายอุเทือง สารวงษ์)  เข้ามาสมัครเวบและเล่นหลอดปี2553ก็เลยใส่ว่า duang53(เดือง..ห้าสาม แต่ส่วนมากพี่น้องสมาชิกเรียกว่า ดวงห้าสาม) นี่คือที่มาของloginของผมครับ (^_^)

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
ผมชื่อเล่นเหมือนน้า Bang Doi แต่มักจะใช้ชื่อจริงเหมือนน้า Sansirn ในการสมัครที่ต่างๆน่ะครับ มันคุ้นมือดี  :D :D

ขอบคุณค่ะชื่อเพราะและจำง่ายดี   [thumb up]

ผมชื่อเล่น เทือง =duang (tuang) (นายอุเทือง สารวงษ์)  เข้ามาสมัครเวบและเล่นหลอดปี2553ก็เลยใส่ว่า duang53(เดือง..ห้าสาม แต่ส่วนมากพี่น้องสมาชิกเรียกว่า ดวงห้าสาม) นี่คือที่มาของloginของผมครับ (^_^)

555  เราเรียกผิดมาตลอดเลยคิดว่าชื่อน้าด้วงตั้งนาน  คราวนี้จะได้เรียกถูกซะที  [roll]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
ของผมชื่อที่ใช้เกี่ยวกับคอมจะใช้ว่า MAX ผสมกับชื่อเล่นของลูกชายตัวแสบ BOMB ก็เลยกลายพันธุ์เป็น MAXBOMB ไงละ  [dancing] [dancing] [dancing]

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
ชอบดูการ์ตูน onepiece ครับ  [roll] [roll] [roll]

ออฟไลน์ sumran

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
... [yahoo] [yahoo]..ของผมตัวจริงเสียงจริง...ชื่อเล่น สำราญ......ชื่อจริงในบัตรประชาชน สำราญ.(SUMRAN)
. |:( |:( |:(..ขี้เกียจตั้งใหม่เพราะตั้งแล้วจำไม่ได้ทั้ง login และ password... hahaha hahaha
.. เอายั่งงี้ดีกว่าจำง่ายดีครับ.... jump jump jump

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
ปีใหม่ 2555 นี้
ถือเอาฤกษ์ดี ขออณุญาตใช้ชื่อใหม่ นะครับ

เนื่องจาก monmsn ซึ่งเอาชื่อเล่น ม่อน + msn ซึ่งไม่มีความหมายใด ๆ (อาจจะหมายถึง นายม่อน เล่น msn เก่งจัง 555 )
เปลี่ยนเป็น monAudio  น่าจะมีความหมายดี ๆ ขึ้นมาหน่อย

ไม่แน่  ชื่อใหม่ อาจจะทำให้ ทำงาน diy แล้วเสียงดีขึ้นก็เป็นได้นะครับ  [smi_ley]

สวัสดีปีใหม่ครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธันวาคม 2011, 09:58:38 PM โดย monAudio »

ออฟไลน์ I-DiY

• ถูกใจกด Like+ 9
  • Do It Your Self

เพราะเพียงฉันรักในงาน DIY  ก็เท่านั้นเอง  [c--c]
I-DiY

ขอบคุณมาก จริง ๆ นะจ๊ะ

ออฟไลน์ weera1

• ถูกใจกด Like+ 4
ชื่อตัว (เป็นชื่อเล่นด้วย)
แต่เวลาสมัครที่ไหนก็มีคนใช้ไปแล้วทุกทีเลยเอา เลข1เติมแล้วสมัครได้ก็ใช้มาตลอดครับ

ออฟไลน์ mr.bean

• ถูกใจกด Like+ 20
ผมชอบดููตลกคนนี้ครับ

ออฟไลน์ cammer

• The Old Buffalo
  • ถูกใจกด Like+ 16
ผมเข้าประจำที่ทำงานในปีที่ ประเทศcammerroonเป็นม้ามืดเข้าชิงบอลโลก  ตอนนั้นมีเด็กเส้นเด็กฝากหลายคน แต่ผมไม่รู้จักใครเลยดันผ่านเข้าไปได้และได้ที่ 1 ด้วย แถมตัวผมก็ค่อนข้างดำด้วย รุ่นพี่เขาเลยเรียกผมว่า แคมเมอรูน เรียกไปเรียกมาก็เลยเรียกกันทั้งสำนักงาน แม้แต่เจ้านายก็เรียกตาม ไปๆมาๆจนผมชิน พอคำว่าแคมเมอรูน มันยาวไปเขาก็เลยเรียกสั้นลงมาอีกว่าแคมเมอร์  แต่ที่หนักกว่านั้นก็คือ ตอนนี้เขาเรียกผมว่า "แคม" คำเดียวแล้วครับ... [tremor-raccoon] 

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ

เรื่องมันมาจากเเฉใบนี้ครับ เเต่ไม่อยากซ้ำกับใคร เลยเปลี่ยนเป็นHZX , hunter ก็มาจาก การ์ตูน hunter x hunter เอามารวมกันได้เป็น hzxhunter จ้า
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club

เรื่องมันมาจากเเฉใบนี้ครับ เเต่ไม่อยากซ้ำกับใคร เลยเปลี่ยนเป็นHZX , hunter ก็มาจาก การ์ตูน hunter x hunter เอามารวมกันได้เป็น hzxhunter จ้า
ขอยืมมาฟาดหน่อยดิ กำลังมันเขี้ยว  ไม้ผมมี ส่งแฉมาอย่างเดียวพอ   [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
ชื่อผมก็ใช้ชื่อร้านมาโดยตลอดครับ ไม่ว่าจะ CSM  ( Createsoundmaker )  จนมาถึง CreateHouse  และต่อไปก็จะเป็น CreateCoffeeHouse
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ jamezzss

• Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
ของผมจากชื่อเล่นครับ เวลาสมัครเมลล์แล้ว jame คนใช้เยอะ ชื่อโหล  [laugh-raccoon] เลยเป็น jamezzss   (ผมชอบหลับในคาบเรียนครับเลยเอา zzZ มาใช้)