ผู้เขียน หัวข้อ: แหล่ม !!! >> super preamplifier class A by... Sir David Hafler ...  (อ่าน 390646 ครั้ง)

ออฟไลน์ tnosomch

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 60
Re: " หาบเร่ " symmetical class A preamplifier by... Sir David Hafler ...
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 09:13:48 PM »
ฟังได้แล้ว...ไม่จู๊ด..จู๊ดแล้ว

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
Re: " หาบเร่ " symmetical class A preamplifier by... Sir David Hafler ...
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 09:20:32 PM »
ถึงว่าทำไมเร่งทำกันจัง

ผมไม่ได้บอกว่าจู๊ด..จู๊ด.. นี่นา  [confused-raccoon]
แค่ขู่ว่าเสียงจะไม่ดีต่างหาก... แฮ่....  [pig6456]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 09:21:17 PM »
ฟังได้แล้ว...ไม่จู๊ด..จู๊ดแล้ว

รีบปั่น เพราะกลัวมนต์ดำน้าแว่น.... laughhahaha

ปรีหาบเร่ เสียงเข้าขั้นปรี Hi-End เลยครับ
คิดว่าจะสอย C Monacor 1.5uf เมืองผู้ดีเอามาเข้าคู่ 6.8uf ซะหน่อย

เห็นทีคงไม่แคล้วครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ weera1

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 09:54:02 PM »
ต้นตำรับใช้ 0.47 กัย 22 ไมโคร น่าจะต้องจัดหนักกว่านี้มั้งครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 10:06:35 PM »
ต้นตำรับใช้ 0.47 กัย 22 ไมโคร น่าจะต้องจัดหนักกว่านี้มั้งครับ

http://users.otenet.gr/~athsam/symmetrical_class_a_1.htm

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 10:11:07 PM »

ผมแค่เขียนทิศทางให้ดูเฉยๆนา พี่เล่นเอาเทปแปะเลยเหรอ  [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #366 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 10:12:16 PM »

http://users.otenet.gr/~athsam/symmetrical_class_a_1.htm

นึกว่าจะไกลไปถึง dh110  [res] [res] [res]

« ตอบกลับ #367 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 10:50:26 PM »
เสียงเริ่มเข้าแก๊ปแล้วววววววว....

ใครทีไม่มี  C เทพๆ แต่มี C ธรรมด้า..ธรรมดา ตัวนี้อยู่ในมือลองหยิบมาใส่ดูครับ ใส่มันทั้ง IN/OUT นั่นแหละไม่ผิดหวัง ปลายใสกังวาล ผมพึ่งถอดออกขอลองตัวอื่นดูบ้าง

« ตอบกลับ #368 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 11:01:36 PM »

ผมแค่เขียนทิศทางให้ดูเฉยๆนา พี่เล่นเอาเทปแปะเลยเหรอ  [roll]

อ้าง..ผมนึกว่ามีผลต่อเสียงเลยหาสติ๊กเกอร์แบบเทพๆมาติด  laughhahaha สมองไม่ค่อยดี เปลี่ยน C ทีต้องวิ่งมาดูโพลตัวใหนหันไปใหนฟ่ะ เลยเอาแบบถาวรเลย  laughhahaha

« ตอบกลับ #369 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 11:03:34 PM »
 อยากกลางอิ่ม ปลายพริ้วๆ ไม่พุ่งมาก ก็ลองหา oil ค่าน้อยๆมาเสริมครับพี่สมชาย แล้วจะหลงรักปรีตัวนี้ ผมนั่งฟังทั้งวัน ก็เคลิ้มได้ทั้งวันเหมือนกันหายป่วยเลยครับ   [in-love-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #370 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 11:06:09 PM »
อยากกลางอิ่ม ปลายพริ้วๆ ไม่พุ่งมาก ก็ลองหา oil ค่าน้อยๆมาเสริมครับพี่สมชาย แล้วจะหลงรักปรีตัวนี้ ผมนั่งฟังทั้งวัน ก็เคลิ้มได้ทั้งวันเหมือนกันหายป่วยเลยครับ   [in-love-raccoon]
ปฏิบัติเดียวนี้ครับผม  [roll]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 11:22:41 PM »
อ้าง..ผมนึกว่ามีผลต่อเสียงเลยหาสติ๊กเกอร์แบบเทพๆมาติด  laughhahaha สมองไม่ค่อยดี เปลี่ยน C ทีต้องวิ่งมาดูโพลตัวใหนหันไปใหนฟ่ะ เลยเอาแบบถาวรเลย  laughhahaha

เดี๋ยวนี้เค้าเล่นสติ๊กเกอร์กันด้วยหรือนี่ !!! ... มีใครลอง 3M บ้างหรือยังครับ เสียงเป็นไงบ้างอ่ะ [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 11:49:07 PM »

เสริมตรงไหนครับพี่ อินพุทหรือเอาพุท  [c--c]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 06:43:44 AM »
ไม่ค่อยมี ความรู้ อะ
คงต้องตามผู้รู้แล้ว เริ่มจากหาสติ๊กเกอร์ก่อน  laughhahaha

« ตอบกลับ #374 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 04:54:37 PM »

เสริมตรงไหนครับพี่ อินพุทหรือเอาพุท  [c--c]
ได้ทั้งสองจุดครับ ลองเล่นดูครับ แต่ผมใส่แค่อินพุทครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 06:04:46 AM »
แวะมาส่งการบ้านก่อนเข้านอนครับ ต่อรวดเดียวเลย หลังจากได้ฟังเสียงแล้ว บอกได้ว่าไม่มีจี่ ไม่มีฮัม ไม่มีสัญญาณรบกวนใดๆเงียบสนิท [shock1]

ส่วนเรื่องเสียงยังไม่มีคำวิจารณ์ใดๆครับ เพราะว่าจัดเต็มทั้งด้านบน ด้านล่าง คงต้องรอเปลี่ยน pot (ไปใช้ของที่คุ้นหูกว่านี้) กับอาร์ 5.6k เพราะเร่งแล้วดังไวกว่าที่คาด เห็นขาทองเหลืออยู่เลยจะใช้ซะหน่อย คงต้องไปหาค่า 2.2k แทนครับ นี่เป็นรูปตอนต่อใช้งานครับ ด้านล่างนี่ยัดไปเต็มสงสัยต้องมีเอาออกแน่ๆ รอสามวันก่อนค่อยมาว่ากัน

18-0-18 0.7 A ลองจับดูไม่มีร้อนนิ่งสนิท เปิดมา 2 ชั่วโมงกว่าครับ

ตอนนี้ใช้ไฟที่ 17.80 ว่าจะลองเพิ่มและลดด้วยว่าเสียงเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณลุงเฉยสำหรับโครงงานครับ พี่แว่นสำหรับอุปกรณ์ที่จัดหามาให้ พี่เล็กที่ทำเป็นไกด์ไลน์ทำให้เดาทางได้ง่ายหน่อย และท่านอื่นๆที่มีส่วนร่วมในโครงการนี้ครับ  [res]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #376 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 06:30:30 AM »
มีการสับขาหรอกเอา Jensen 0.22uf ไปใส่ข้างใต้ด้วย

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #377 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 06:36:31 AM »

ผมลองแล้ว ไม่ได้ผล

อุตส่าห์เอาน้ำมันข้าวโพดของเจ๊แหม่มมาเช็ด C เสริมเข้าไปเพื่อให้เปลือก C เงางาม
หนอยแน่......เสียงไม่เปลี่ยน แถมยังมีมดมาขึ้นอีก

laughhahaha laughhahaha

ช่วงนี้ ยุ่งจังไม่มีเวลาฟังเพลงเลยครับ
 [pig90136]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 06:53:57 AM »

[heyheybaby_watch]  โหห.... เล่นซะเต็มที่เลย เสียงจะเกินหน้าของผมเองไปเยอะมั๊ยนี่ !!!

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 07:01:08 AM »
มีการสับขาหรอกเอา Jensen 0.22uf ไปใส่ข้างใต้ด้วย
พอ"กระดูกขาหายร้าว"ก็เริ่มสับขาหลอกเลยครับ [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #380 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 08:14:41 AM »
หลังจากกระเซ้าน้าเล็ก....ก่อนจิบกาแฟดำตอนเช้า
 [in-love-raccoon]

ได้หยุดอยู่กับบ้านอีก 1 วัน เพราะมีภารกิจส่วนตัว
อย่ากระนั้นเลย ก่อนไปทำธุระ ช่วงจิบกาแฟดำขอเล่นอะไรซะหน่อย

ผมถอดเจ้าตัวนี้ออกมา
ที่ถอดออกมิใช่ว่าเสียงไม่ดีนะ เพียงแต่ว่ามองแล้วมันไม่แมทช์กันกับเจ้าตัวหลัง

« ตอบกลับ #381 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 08:28:34 AM »
หลังจากที่เปลี่ยนเสร็จ ก็เอามาลอง

การลองฟัง ณ คาบนี้
ผมใช้ SA7003 เป็น Player แล้วต่อตรงเข้า Hab-Rae' Preamplifier
แล้วมาต่อเข้า TDA7294 Power Amplier (ใช้ไฟ 34VDC)

เจ้าตัวเหลืองตัวนี้ ผมเก็บไว้ 10 กว่าปี เพราะหาที่ลงไม่ได้
มาสบโอกาสกับปรีตัวนี้นี่เอง มีพื้นที่อย่างพอเหมาะพอเจาะ

ทีนี้ มากล่าวเรื่องเสียงของโดยรวม

เสียงที่ฟังมีความโปร่งใส เหมือนท้องฟ้าในหน้าหนาวที่ไร้เมฆหมอกมาบดบัง
สะอาดหมดจด ถึงแม้ยังไม่พ้นเบิร์น

ส่วนเสียงเบสมีลักษณะผ่อนคลาย เหมือนกับสายลมต้องหยอดหญ้า
ไม่ตึงตัง และก็ไม่ขาดหาย ฟังสบาย ๆ

ฟังเพลงของเติ้งลี่จิง ถูกใจยิ่งนัก

[in-love-raccoon] [in-love-raccoon]

กับปรีตัวนี้จะมีข้อที่ต้องแก้ไขเล็กน้อย ก็เวลาเอามือไปจับลูกบิดจะมีเสียงจี่
ซึ่งนั่นไม่ใช่ปัญหา เพราะว่าน้าแว่นโพสต์วิธีเอาไว้ชัดเจนแล้ว

ได้เสียงอย่างนี้ ผมคงไม่ซนอีกแล้วครับ
 [yes-raccoon] [yes-raccoon]

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 08:49:23 AM »
หลังจากที่เปลี่ยนเสร็จ ก็เอามาลอง

การลองฟัง ณ คาบนี้
ผมใช้ SA7003 เป็น Player แล้วต่อตรงเข้า Hab-Rae' Preamplifier
แล้วมาต่อเข้า TDA7294 Power Amplier (ใช้ไฟ 34VDC)

เจ้าตัวเหลืองตัวนี้ ผมเก็บไว้ 10 กว่าปี เพราะหาที่ลงไม่ได้
มาสบโอกาสกับปรีตัวนี้นี่เอง มีพื้นที่อย่างพอเหมาะพอเจาะ

ทีนี้ มากล่าวเรื่องเสียงของโดยรวม

เสียงที่ฟังมีความโปร่งใส เหมือนท้องฟ้าในหน้าหนาวที่ไร้เมฆหมอกมาบดบัง
สะอาดหมดจด ถึงแม้ยังไม่พ้นเบิร์น

ส่วนเสียงเบสมีลักษณะผ่อนคลาย เหมือนกับสายลมต้องหยอดหญ้า
ไม่ตึงตัง และก็ไม่ขาดหาย ฟังสบาย ๆ

ฟังเพลงของเติ้งลี่จิง ถูกใจยิ่งนัก

[in-love-raccoon] [in-love-raccoon]

กับปรีตัวนี้จะมีข้อที่ต้องแก้ไขเล็กน้อย ก็เวลาเอามือไปจับลูกบิดจะมีเสียงจี่
ซึ่งนั่นไม่ใช่ปัญหา เพราะว่าน้าแว่นโพสต์วิธีเอาไว้ชัดเจนแล้ว

ได้เสียงอย่างนี้ ผมคงไม่ซนอีกแล้วครับ
 [yes-raccoon] [yes-raccoon]
คนอื่นเขาดังกันหมดแล้ว  [in-love-raccoon]

« ตอบกลับ #383 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 09:50:38 AM »
ผมต้องกราบขออภัยในการนำเสนอในสิ่งต่อไปนี้ด้วย

การพูดกล่าวมิได้มีเจตนาเห็นต่าง เพียงแต่ที่ผมทดลองได้ยินได้ฟังมาอย่างไร
อยากจะเอามาเล่าสู่กันฟัง 

ซึ่งทีแรกคิดว่าจะไม่นำเสนอ แต่คิดว่าน่าจะมีใครสักคนที่เจออาการเดียวกับผม
แล้วก็ตัดสินใจมาโพสต์เล่าสู่กันฟัง

เบื้องหลังความซุกซน

C ตัวหน้านั้น มีทั้งค่า 1 - 4.7uf ที่เอามาทดลอง

ปรากฏว่าค่าตั้งแต่ 2.2uf เป็นต้นไป
เมื่อเอามาใส่ตำแหน่งตัวหน้า

เมื่อเวลาเปิดฟังเบา ๆ จนถึงดังปกติ จะมีเสียงแตก ดังแต๊ก ๆ ๆ ตามจังหวะที่กระแทกกระทั้นของดนตรี
เสียงที่กล่าวถึงนี้ ลักษณะเสียงคล้ายกับว่าเสียงกลางล้นเข้าไปในดอกของ tweeter อย่างงั้นเชียว
ซึ่งตรงนี้ ผมไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาใด

ดูเหมือนว่าที่คุณตั้ม ต้องเอา R มาต่อเชื่อมขา C Input น่าจะเจอลักษณะเดียวกันกับผม

แต่เมื่อเอา C Input ค่า 0.47 - 1 uf เอามาใส่ อาการดังกล่าวหายไปเป็นปลิดทิ้ง
ใครเจอปัญหาเดียวกับผม ช่วยมาบอกกล่าวด้วยนะ จะได้เป็นข้อมูลแลกเปลี่ยนกัน

สุดท้าย ผมจับเจ้า CDE ตัวเหลืองกลับทิศทางใหม่
เสียงอัลโตแซกโซโฟน ไม่มีอั้น ปลดปล่อยให้เคลิ้มชวนฟัง

ตอนนี้ มีใจแน่วแน่ไม่ขอเปลี่ยนแปลงแก้ไขอีกแล้วครับ

« ตอบกลับ #384 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 10:03:26 AM »
ผมต้องกราบขออภัยในการนำเสนอในสิ่งต่อไปนี้ด้วย

การพูดกล่าวมิได้มีเจตนาเห็นต่าง เพียงแต่ที่ผมทดลองได้ยินได้ฟังมาอย่างไร
อยากจะเอามาเล่าสู่กันฟัง 

ซึ่งทีแรกคิดว่าจะไม่นำเสนอ แต่คิดว่าน่าจะมีใครสักคนที่เจออาการเดียวกับผม
แล้วก็ตัดสินใจมาโพสต์เล่าสู่กันฟัง

เบื้องหลังความซุกซน

C ตัวหน้านั้น มีทั้งค่า 1 - 4.7uf ที่เอามาทดลอง

ปรากฏว่าค่าตั้งแต่ 2.2uf เป็นต้นไป
เมื่อเอามาใส่ตำแหน่งตัวหน้า

เมื่อเวลาเปิดฟังเบา ๆ จนถึงดังปกติ จะมีเสียงแตก ดังแต๊ก ๆ ๆ ตามจังหวะที่กระแทกกระทั้นของดนตรี
เสียงที่กล่าวถึงนี้ ลักษณะเสียงคล้ายกับว่าเสียงกลางล้นเข้าไปในดอกของ tweeter อย่างงั้นเชียว
ซึ่งตรงนี้ ผมไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาใด

ดูเหมือนว่าที่คุณตั้ม ต้องเอา R มาต่อเชื่อมขา C Input น่าจะเจอลักษณะเดียวกันกับผม

แต่เมื่อเอา C Input ค่า 0.47 - 1 uf เอามาใส่ อาการดังกล่าวหายไปเป็นปลิดทิ้ง
ใครเจอปัญหาเดียวกับผม ช่วยมาบอกกล่าวด้วยนะ จะได้เป็นข้อมูลแลกเปลี่ยนกัน

สุดท้าย ผมจับเจ้า CDE ตัวเหลืองกลับทิศทางใหม่
เสียงอัลโตแซกโซโฟน ไม่มีอั้น ปลดปล่อยให้เคลิ้มชวนฟัง

ตอนนี้ มีใจแน่วแน่ไม่ขอเปลี่ยนแปลงแก้ไขอีกแล้วครับ

หยิบตัวนี้มาลองให้หน่อยครับพี่ณรงค์ อย่างพึ่งหยุดครับเดียวไม่มีอะไรเล่น ใส่ทัง 4 ตำแหน่งเลย แล้วมาเหลาให้ฟังหน่อย ผมไม่มี C เทพๆ

« ตอบกลับ #385 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 10:09:25 AM »
ได้ครับ แต่ขอเป็นช่วงบ่ายนะ

ตอนนี้ ผมเอา Hab-Rae' ต่อฟังกับ LM1875 BTL Mode (อัดไฟ 24v/dc)
เสียงเบสจาก LM1875 BTL Mode + Hab-Rae' ขอบอกว่าไม่ธรรมดาเลยละ

ทำเอา SL6-S เป็นแมวเชื่อง

ทั้งน้ำหนัก และแน่น เบสลงลึกพื้นห้องสะเทือน
สะใจมาก ๆ ๆ ๆ

[yehhhhh] [yehhhhh] [yehhhhh]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 10:37:35 AM »
 [pig6456]  ขอสับขาเล็กน้อยครับ ด้านล่างยังมีอย่างอื่นอีกไม่ได้พลิกขึ้นมาถ่ายรูปเพราะแบตหมดครับ ส่วนซีอินพุทผมใส่ ero mkp 2.2uf + jensen copper 0.22uf + em 0.075 และส่วนเอาพุท b&w 6.8uf + em 0.005uf เท่านี้ครับ ที่อินพุทไม่ได้เอาอาร์มาคั่น ไม่มีปัญหาเสียงแต็กๆแต่ประการใดครับ

เปลี่ยนบรรยากาศจากปรีหลอด 6n6p มาเป็นตัวนี้ก็หรรษาไปอีกแบบที่แน่ๆ ทรานเชียนดีก่า รอผ่านสามวันดังว่าก่อนครับ ค่อยมาดูว่าขาดอะไรบ้าง แหม่ลุงเฉยครับ ผมก็เอาอุปกรณ์ที่มีอยู่เอามาใช้นี่ล่ะครับ ไม่งั้นหาที่ลงไม่ได้มันก็ไม่โดนไฟซะที  [gr_in]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ kamol

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 11:05:01 AM »
บัดกรีเสร็จเมื่อคืนวานนี้ครับ
ข้อมูลส่วนตัว>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=814.0

« ตอบกลับ #388 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 11:22:31 AM »
เย็นนี้เจอกัน เดี๋ยวไปเอาของที่ไปรษณีย์ก่อน fart-raccoon

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #389 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 11:38:29 AM »
บัดกรีเสร็จเมื่อคืนวานนี้ครับ
ทรานซิสเตอร์ 2 ตัวซื้อที่ไหนครับ