ผู้เขียน หัวข้อ: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......  (อ่าน 641465 ครั้ง)

ออฟไลน์ YoungOne

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 19
Re: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......
« ตอบกลับ #1290 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 07:06:17 PM »
[))] พี่สรร ทำPCB รอได้เลยคัพ ยอดซื้อไอซีจะทะลุร้อยแล้ว  [roll]

PCB ของตัว LM3886 มีหลายเวอร์ชั่น หลายคนทำอ่ะครับ และเวอร์ชั่นที่ผมทำจัดเป็นเวอร์ชั่นที่ประกอบยากที่สุด ..... แล้วจะขายได้ไหมเนี่ย  [c--c]
[roll-eyes] สงสัยเวลาประกอบต้องใช้แว่นขยายด้วยแน่เลย [cry1]
ปกติเวลาทำงานมันก็ติดอยู่ที่เบ้าตาอยู่แล้วมิใช่หรือครับ   [unde_cided]
ของผมใช้หนีบกับแว่นสายตาครับ  เบื่อคนรู้ทันจริงๆเลย [HAHAHA]

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
Re: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......
« ตอบกลับ #1291 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 09:23:18 PM »
พี่สรร PCB แบบเดียวกับพี่ผมสั่งมั้ยคัพ

« ตอบกลับ #1292 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 07:25:44 AM »
[))] พี่สรร ทำPCB รอได้เลยคัพ ยอดซื้อไอซีจะทะลุร้อยแล้ว  [roll]

PCB ของตัว LM3886 มีหลายเวอร์ชั่น หลายคนทำอ่ะครับ และเวอร์ชั่นที่ผมทำจัดเป็นเวอร์ชั่นที่ประกอบยากที่สุด ..... แล้วจะขายได้ไหมเนี่ย  [c--c]

ตัวนี้ก็ร้อนแรงไม่เบาแฮะ IC เกือบสี่ร้อยตัวหายในพริบตา หุหุ ลุงสรร จัด pcb ให้สองชุดครับจะส่งไปชุบเงิน กับ ทอง อย่างละชุดครับ เดี๋ยวจะทำ Demo   Hot... code !!!  เพิ่งสั่งอุปกรณ์ไปเมื่อเช้าพอตกบ่ายของที่สั่งเมื่อวันศุกร์ดันเข้ามาแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้คงต้องสั่งอีกเที่ยวนึงครับ ของไม่พอแน่ๆคงต้องบังคับให้คนละชุด ไม่งั้นผมหมดตูดแน่ [smi_ley]
ยากไม่กลัวคัพ กลัวหาอุปกรณ์ไม่ได้คัพ

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #1293 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 08:57:10 AM »
พี่สรร PCB แบบเดียวกับพี่ผมสั่งมั้ยคัพ

PCB ตอนนี้ผมมีรุ่นเดียวคือ V.3 ตามนี้ครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2363.0

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #1294 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 09:58:09 AM »
สุดยอดเลยครับ  อาจารย์สรรเสริญ  จัด  PCB  พร้อมการเรียนการสอนให้ผมได้ศึกษาอีกแล้วครับ เดี๋ญวต้องลองกับ  NX  ด้วย  Vo

« ตอบกลับ #1295 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 12:46:08 AM »
ก่อนจะไป  V3  งัดเอา  V1 ขาด้วนมาลองฟัง  C-Core   ไปพลางๆ

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #1296 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 12:50:34 AM »
หม้อใหญ่ [roll-eyes] [roll]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #1297 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 01:10:20 AM »
wow!!! เสี่ยตั้มปัทานาใช้ Isoclean 500 ด้วย  [))]

แต่น่าจะซื้อ สเตบิไลเซอร์น่าจะดีกว่าครับ  isolate อรรถประโยชน์น้อย เขตอุตสาหกรรมไฟโด่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2011, 01:15:41 AM โดย CreAte HoUse »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #1298 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 06:22:03 AM »
wow!!! เสี่ยตั้มปัทานาใช้ Isoclean 500 ด้วย  [))]

แต่น่าจะซื้อ สเตบิไลเซอร์น่าจะดีกว่าครับ  isolate อรรถประโยชน์น้อย เขตอุตสาหกรรมไฟโด่ง

wow  หรอครับท่านพี่  [))] [))] ดีเหมือนกันครับ(แต่ตัวนี้กว่าจะเอาเข้าบ้านได้เกือบไม่รอดเลยครับพี่)

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #1299 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 08:40:34 AM »
ก่อนจะไป  V3  งัดเอา  V1 ขาด้วนมาลองฟัง  C-Core   ไปพลางๆ
โห....น้าไปหา c-core มาจากใหนอ่า พันเองหรือครับ ดูดีจัง เสียงดีขึ้นใหม  [smi_ley]

« ตอบกลับ #1300 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 08:49:24 AM »
โห....น้าไปหา c-core มาจากใหนอ่า พันเองหรือครับ ดูดีจัง เสียงดีขึ้นใหม  [smi_ley]

แหมป๋าก้อ [gr_in]  ถ้าผมพันเองได้ป่านหม้อเต็มบ้านแว้ว [yahoo]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #1301 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 09:28:22 AM »
wow!!! เสี่ยตั้มปัทานาใช้ Isoclean 500 ด้วย  [))]

wow  หรอครับท่านพี่  [))] [))] ดีเหมือนกันครับ(แต่ตัวนี้กว่าจะเอาเข้าบ้านได้เกือบไม่รอดเลยครับพี่)
อิ อิ เกือบหัวแตกแล้วใช่มะ  @~~@

« ตอบกลับ #1302 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 09:33:42 AM »

อิ อิ เกือบหัวแตกแล้วใช่มะ  @~~@

อ๋า.. [we're number 1] [we're number 1] [we're number 1]

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #1303 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 02:28:23 PM »
เข้ามาขำคนหัวอกเดียวกัน อิ อิ  [we're number 1]

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #1304 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 02:37:34 PM »
น้า tfender c core เป็นยังไงบ้างครับ ของผมกำลังทำอยู่ แต่แกนของผมมันจะใหญ่กว่า

« ตอบกลับ #1305 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 02:41:25 PM »
น้า tfender c core เป็นยังไงบ้างครับ ของผมกำลังทำอยู่ แต่แกนของผมมันจะใหญ่กว่า

หวัดดีครับพ่อใหญ่ [heart_shell]    ก็ตื่นเต้นมากครับ  ครั้งแรกกับ  C-Core   ก็ต้องแอบหลบๆ   ซ่อนๆ  เป็นธรรมดาครับ  เล่นหม้อใหญ่ๆ  อย่างนี้ Vo   เรื่องเสียงนั้นตอนนี้เพิ่งเริ่ม เกียร์ 1 ผมจึงยังวิจารณ์ไม่ได้อ่ะครับพ่อใหญ่  เดี๋ยวขอแอบฟังอีก 1 อาทิตย์  ค่อยว่ากันอีกทีครับผม  [))] [))]

« ตอบกลับ #1306 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 04:00:54 PM »
เล่าเรื่องศร้างให้ฟัง เมื่อวานพี่เล็กขน R step C input ออกมาแบ่ง ตัวเองก็รออยู่ โพสในทันทีคนที่ 3 แล้วก็ใจเย็นเห็นว่าตนเองโพสลงไปแล้ว ฮ่าครั้งนี้ GC สำเร็จแน่ เที่ยวไปโพสแซวคนโน้นทีคนนี้ที ตกเย็นหิ้วกล่อง GC ที่พึ่งได้มาเอาไปอวดในวงเหล้า โฆษณาสรรพคุณซะอย่างดี พรรคพวกก็สนใจอยากฟังเสียงมั่งบอกเขาว่า รออุปกรณ์ไม่น่าจะเกินอาทิตย์หน้า เสร็จ  เช้าวันนี้มาเปิดดูตารางสรุปกะจะโอนเงินค่าของให้พี่เขาหน่อย [cry1] [cry1] [cry1] เศร้า ตัวเองพลาดเอง ดันไม่ใส่คำว่าซื้อลงไป จากคนที่ 3 กลายเป็นสำรองคนที่ 38  [Rabb_cry] [Rabb_cry] แต่ก็รอพี่เล็กเมตตา อีกครั้ง [res] [res] แล้วก็ต้องรอต่อไป

« ตอบกลับ #1307 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 04:03:17 PM »
เล่าเรื่องศร้างให้ฟัง เมื่อวานพี่เล็กขน R step C input ออกมาแบ่ง ตัวเองก็รออยู่ โพสในทันทีคนที่ 3 แล้วก็ใจเย็นเห็นว่าตนเองโพสลงไปแล้ว ฮ่าครั้งนี้ GC สำเร็จแน่ เที่ยวไปโพสแซวคนโน้นทีคนนี้ที ตกเย็นหิ้วกล่อง GC ที่พึ่งได้มาเอาไปอวดในวงเหล้า โฆษณาสรรพคุณซะอย่างดี พรรคพวกก็สนใจอยากฟังเสียงมั่งบอกเขาว่า รออุปกรณ์ไม่น่าจะเกินอาทิตย์หน้า เสร็จ  เช้าวันนี้มาเปิดดูตารางสรุปกะจะโอนเงินค่าของให้พี่เขาหน่อย [cry1] [cry1] [cry1] เศร้า ตัวเองพลาดเอง ดันไม่ใส่คำว่าซื้อลงไป จากคนที่ 3 กลายเป็นสำรองคนที่ 38  [Rabb_cry] [Rabb_cry] แต่ก็รอพี่เล็กเมตตา อีกครั้ง [res] [res] แล้วก็ต้องรอต่อไป

คนเราก็มีพลาดกันบ้าง  เป็นเรื่องธรรมดาของการ DIY  ครับ  เตรียมตังค์ไว้ให้พร้อมแล้วกันครับ  [we're number 1]

ออฟไลน์ wmm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #1308 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 04:10:00 PM »
เล่าเรื่องศร้างให้ฟัง เมื่อวานพี่เล็กขน R step C input ออกมาแบ่ง ตัวเองก็รออยู่ โพสในทันทีคนที่ 3 แล้วก็ใจเย็นเห็นว่าตนเองโพสลงไปแล้ว ฮ่าครั้งนี้ GC สำเร็จแน่ เที่ยวไปโพสแซวคนโน้นทีคนนี้ที ตกเย็นหิ้วกล่อง GC ที่พึ่งได้มาเอาไปอวดในวงเหล้า โฆษณาสรรพคุณซะอย่างดี พรรคพวกก็สนใจอยากฟังเสียงมั่งบอกเขาว่า รออุปกรณ์ไม่น่าจะเกินอาทิตย์หน้า เสร็จ  เช้าวันนี้มาเปิดดูตารางสรุปกะจะโอนเงินค่าของให้พี่เขาหน่อย [cry1] [cry1] [cry1] เศร้า ตัวเองพลาดเอง ดันไม่ใส่คำว่าซื้อลงไป จากคนที่ 3 กลายเป็นสำรองคนที่ 38  [Rabb_cry] [Rabb_cry] แต่ก็รอพี่เล็กเมตตา อีกครั้ง [res] [res] แล้วก็ต้องรอต่อไป

เดี๋ยวเอาของผมก็ได้พี่ต่อ ผมเอามาดองไว้ พี่เล็กส่งมาเดี๋ยวเอาไปให้พี่ต่อใช้ครับ  [))]

ส่วนแอมป์เย็นนี้กลับบ้านเร็วปล่าว จะยกเอาไปให้ลองฟังครับพี่ต่อ ไม่ได้ไปหาพี่ต่อน้านนาน [c--c]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=878.0

ที่ติดต่อครับ

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #1309 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 04:17:02 PM »

[))] [))] [))] สังคม DIY นี่มันอบอุ่นดีนะครับ

ออฟไลน์ puply

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • มือใหม่ ป้ายแดง
« ตอบกลับ #1310 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 04:22:42 PM »
ไม่รู้ว่าขา diy  จะเป็นแบบผมทุกคนป่าว  แบบถ้าเรื่องกิน เรื่องอื่นๆ ก็จะประหยัด  แต่พอซื้ออุปกรณ์ diy  เท่าไหร่เท่ากัน  555  ตอนนี้กระเป๋าจาฉีก |:(

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #1311 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 04:23:12 PM »
ว่าจะเอาของที่ดองไว้มาให้พี่ต่อ แบ่งให้ไปต่อยอดซะหน่อย เพราะรับทราบความรู้สึกที่มาไม่ค่อยทันขบวนเนี่ยบ่อยครับ (ผมตกขบวนบ่อยครับ)

แต่เห็นว่าได้แล้ว ก็เลยเปลี่ยนความรู้สึกเป็นยินดีแทนครับ เดี๋ยวพอทำเสร็จแล้ว เอามา review ให้ฟังด้วยนะครับ เพราะเท่าที่ผมทำไว้ฟังเอง เสียงดีใช้ได้เหมือนกันครับ

[smi_ley] [smi_ley]

« ตอบกลับ #1312 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 04:24:36 PM »
ว่าจะเอาของที่ดองไว้มาให้พี่ต่อ แบ่งให้ไปต่อยอดซะหน่อย เพราะรับทราบความรู้สึกที่มาไม่ค่อยทันขบวนเนี่ยบ่อยครับ (ผมตกขบวนบ่อยครับ)

แต่เห็นว่าได้แล้ว ก็เลยเปลี่ยนความรู้สึกเป็นยินดีแทนครับ เดี๋ยวพอทำเสร็จแล้ว เอามา review ให้ฟังด้วยนะครับ เพราะเท่าที่ผมทำไว้ฟังเอง เสียงดีใช้ได้เหมือนกันครับ

ได้เลยครับ ขอบคุณมากครับแล้วก่โมงจะมาหละจาได้เตรียม 037 ไว้รอ

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #1313 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 04:37:08 PM »
ผมก็เหมือนกันครับ [phok]
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

« ตอบกลับ #1314 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 04:42:50 PM »

ขอบคุณมากครับ ผมเล้งไว้แต่แรกว่าจะทำเป็น 2 เวอร์ชั่น อันแรกจะเป็นกล่องดั้งเดิม อีกอันมีไอเดียทำแบบ DIY ประเภท อึ้งทึ่งเสียว เก็บของเหลือใช้มาทำครับ แต่ไม่รู้ว่าเสียงจะดีหรือเปล่า

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #1315 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 07:06:03 PM »

PCB ตอนนี้ผมมีรุ่นเดียวคือ V.3 ตามนี้ครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2363.0
จาร สรร สนใจลอง silmicII Alpha super gold

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #1316 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 07:32:41 PM »
 [roll-eyes]  ครั้งแรกในชีวิต  [))]

ออฟไลน์ sansirn

« ตอบกลับ #1317 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 07:47:52 PM »
จาร สรร สนใจลอง silmicII Alpha super gold

ว้าวว.... ข่าวว่าเจ้านี่ให้เสียงทิ้ง Silmic มาตรฐานไปไกลเลยใช่ป่าวครับ ผมไม่มีโอกาสได้ใช้สักที (แบบว่าหาซื้อไม่ได้...หุหุ)
ถ้าราคาไม่แรงมากก็อยากเอามาลองอ่ะพี่.... แต่เห็นสีที่ขาแล้ว มันร้อนวูปๆ ยังไงไม่รู้ เหมือนเป๋าจะฉีก [unde_cided]

ออฟไลน์ khawfang

« ตอบกลับ #1318 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 08:20:55 PM »

" เป๋าฉีก "  ซ่อมได้ค่ะคุณพี่ sansirn     (^o^)

ออฟไลน์ คนเผาถ่าน

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • งดซื้อของเก็บเงินเพื่ออนาคต
« ตอบกลับ #1319 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 08:26:08 PM »

ว้าวว.... ข่าวว่าเจ้านี่ให้เสียงทิ้ง Silmic มาตรฐานไปไกลเลยใช่ป่าวครับ ผมไม่มีโอกาสได้ใช้สักที (แบบว่าหาซื้อไม่ได้...หุหุ)
ถ้าราคาไม่แรงมากก็อยากเอามาลองอ่ะพี่.... แต่เห็นสีที่ขาแล้ว มันร้อนวูปๆ ยังไงไม่รู้ เหมือนเป๋าจะฉีก [unde_cided]

"เป๋าฉีก"หรือ "หูฉีก" ครับน้า   [unde_cided]
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon