Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Headphone Amp

เปิดฝา ShOZy _ ALIEN gold

(1/4) > >>

CreÃte_Lek ♫:

ALIEN เป็น dap พกพาของค่าย ShOZy  (ค่ายจีน HK)  ตัวนี้เป็นตัวที่ได้รับการพัฒนาต่อมากจากรุ่นแรก มาในบอดี้อลูมิเนียมขุด สีแคมเปญโกลด์ เป็นตัวล่าสุดของค่ายนี้  จากที่ทดลองฟังดูให้เสียงกลางที่อิ่มกว่าตัวเก่า ที่เหลือเดี๋ยวคงต้องมาดูกันละเอียดอีกรอบ แต่ก่อนอื่นขอควักหัวใจจออกมาดูกว่าว่าใส่อะไรไปบ้าง ถึงได้เสียงออกมาดี ครับ

squid™:
ผมเคยฟังตัวก่อนหน้านี้ครับ ผมว่าเสียงดีออก บ้านเราคนไม่ฮิต ราคาเท่ากัน ลองหมดทั้งตลาด ผมว่ากินมันยากอ่ะ

ใช่ครับ ที่พอจะสูสีก็เป็น dap รุ่นใหม่ๆที่มีจอ  ซึ่งตัวนี้ก็มีจุดบอดอยู่ตรงนี้แหละครับ ค่าตัวเมื่อเทียบกับคุณภาพแล้วคุ้มค่าสุดๆแล้วครับ สำหรับคนฟังเพลงนะ  แต่คนรุ่นใหม่มักจะให้ความสนใจที่หน้าและความสะดวกทันสมัยเป็นหลัก ส่วนใหญ่ที่ไปสองสามครั้ง ประชันกันมากกว่า เข้าทาง...เลย   [yellow-lol]

น่าจะรู้นะว่าลบเบอร์ก็ไม่ช่วยอะไรหรอก  [yellow-lol]

คงไม่ได้ทำหรอกครับตัวนี้ เห็นเค้าเสียงดี เลยอยากดูเป็นแนวทางสำหรับทำอะไรเล่นกัน

ของเล่นใหม่จากค่ายเดียวกัน ShOZy in ear wood เพิ่งส่งมาทดสอบเลยขอสอยมาลองมั่งชุดนึง   [chick1]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version