ผู้เขียน หัวข้อ: Direct Interpolation DAC x4  (อ่าน 39085 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: Direct Interpolation DAC x4
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 05:32:23 PM »
  จะชงเองกินเองก็กระไรอยู่ หวังเพิ่งพ่อหมอเมืองกล้วยไข่ก็เงียบอีก  [/color] [roll]
[huhuhu] [huhuhu]
ก็อธิบายไม่เป็นนะครับ |:(  
แต่เสียงที่ฟังนั้นเนียนขึ้นเหมือนหน้าสาวๆ ที่เนียนแบบไม่ต้องรองพื้น ไร้สิวเสี้ยนอะไรประมาณนั้นครับ [roll] [roll]

เอาสบายๆ สไตล์เราครับพี่ เห็น หรือ สัมผัสอะไร ก็พูดมันอย่างนั้นแหละ เป็นการบอกเล่าประสพการณ์ที่ได้สัมผัส เราไม่ใช่นักเขียนที่จะมาปั้นแต่งคำพูดหา วลีเด็ดๆ มาโพส  ฝึกไว้ครับพี่ เดี๋ยวเกษียรแล้วมาเขียนหนังสือขายกัน   [HAHAHA]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
Re: Direct Interpolation DAC x4
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 07:04:40 AM »
             ทำอย่างไงจะลดสัญญาณที่ออกจากบอร์ด IV Wasin 12ax7 ให้น้อยลงได้ครับ ตอนนี้ต่อ DI-DAC X4 >ปรีออปแอมป์ > OTL30W  เร่งวอลลุ่มแค่นิดเดียวดังลั่นเลยครับ        R I/V ใส่ค่า 25โอห์ม (ใส่ไว้บอร์ดเดียวแล้วเชื่อม output ถึงกัน) |:( |:(
             ก่อนหน้านั้นต่อ DI-DAC X4 เข้า GainClone ฟังโดยไม่ได้ใช้ปรีออปแอมป์ [))] [))]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 08:17:34 AM »
             ทำอย่างไงจะลดสัญญาณที่ออกจากบอร์ด IV Wasin 12ax7 ให้น้อยลงได้ครับ ตอนนี้ต่อ DI-DAC X4 >ปรีออปแอมป์ > OTL30W  เร่งวอลลุ่มแค่นิดเดียวดังลั่นเลยครับ        R I/V ใส่ค่า 25โอห์ม (ใส่ไว้บอร์ดเดียวแล้วเชื่อม output ถึงกัน) |:( |:(
             ก่อนหน้านั้นต่อ DI-DAC X4 เข้า GainClone ฟังโดยไม่ได้ใช้ปรีออปแอมป์ [))] [))]

เปลี่ยนหลอดเป็น 12AT7    12AV7   ลองดูนะครับ   R คาโถด  820R  ลองดูนะครับป๋า

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 01:02:30 PM »
เมื่อคืนวานลองเจ้า DI-DAC ตัวนี้ ก่อนใส่ IC วัดไฟขา 16 ได้ 4.97V ไฟเลี้ยงบอร์ดดึงมาจากชุดDAC ของ TDA1541 จัดแจงใส่ IC ต่อสายเข้าทั้งหมด ที่เชื่อมกับบอร์ด CSและTDA ลองจ่ายไฟดู ไงมันเงียบเกรียบไม่มีเสียงสักกะนิด ปัญหาเหมือนของท่านอื่นๆเลย ว่าจะปรับไฟเพิ่มให้สูงขึ้นที่ VR 5K ไม่เห็นปรับไฟให้สูงกว่า 5V ได้เลย หมุนหลายรอบแล้ว ขอคำแนะนำท่านอื่นที่ทำแล้ว WORK ช่วยหน่อยครับ  [shock1]

ออฟไลน์ nong

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012, 03:18:19 PM »
ขอไฟล์ pcb ได้ไหมครับ [thanks-raccoon]

ออฟไลน์ APICHART.SR

• ถูกใจกด Like+ 31
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2017, 09:08:09 AM »
ขอไฟล์ pcb ได้ไหมครับ [thanks-raccoon]
ผมก็ปรับไม่ได้ เหมือนกัน แก้ไขอย่างไรช่วยที

ออฟไลน์ APICHART.SR

• ถูกใจกด Like+ 31
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2017, 09:09:03 AM »
เมื่อคืนวานลองเจ้า DI-DAC ตัวนี้ ก่อนใส่ IC วัดไฟขา 16 ได้ 4.97V ไฟเลี้ยงบอร์ดดึงมาจากชุดDAC ของ TDA1541 จัดแจงใส่ IC ต่อสายเข้าทั้งหมด ที่เชื่อมกับบอร์ด CSและTDA ลองจ่ายไฟดู ไงมันเงียบเกรียบไม่มีเสียงสักกะนิด ปัญหาเหมือนของท่านอื่นๆเลย ว่าจะปรับไฟเพิ่มให้สูงขึ้นที่ VR 5K ไม่เห็นปรับไฟให้สูงกว่า 5V ได้เลย หมุนหลายรอบแล้ว ขอคำแนะนำท่านอื่นที่ทำแล้ว WORK ช่วยหน่อยครับ  [shock1]
ผมก็ปรับไม่ได้เหมือนกันลองหลายรอบแล้ว แก้ไขอย่างไรช่วยที

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2017, 11:25:30 AM »
  อยากจะช่วยนะ แต่จนใจครับ ด้วยเวลานี้ไม่มีความทรงจำเกี่ยวกับ DAC ตัวนี้หลงเหลืออยู่ในหัวเลย ครับ  [frightened-11]

ถ้าเป็น DI DAC  ไฟต้องได้ตามสเป็คครับ ถ้าไม่ได้จบข่าว
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ