ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนปรึกษา guru ด้านเครื่องทำความเย็นหน่อยครับ.  (อ่าน 3842 ครั้ง)

ออฟไลน์ Davit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
    ขอคำเเนะนำ ผมต้องการระบายความร้อนน้ำยาเคมี..น่าจะมีเเนวทางอย่างไรดี  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม 2011, 06:37:56 PM โดย Davit »

ออฟไลน์ Naichoo

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 2
Re: เรียนปรึกษา guru ด้านเครื่องทำความเย็นหน่อยครับ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 10:41:23 PM »
ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยเผื่อช่วยได้เช่นชนิดคเมีปริมาณขนาดบรรจุอุณหภูมิ
ติดต่อผมได้ที่นี่......http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=454.0

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: เรียนปรึกษา guru ด้านเครื่องทำความเย็นหน่อยครับ.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 10:42:43 PM »
 :D ระบุว่าเคมีอะไรด้วย คงจะดีครับ คาดว่าแต่ละชนิด มีจุดเดือดต่างกัน jump
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 11:04:15 PM »
เครื่องอะไร ใช้งานอะไร เคมีที่ว่า ชื่ออะไร  การระบายความร้อนมีหลายวิธี จะได้ช่วยตอบให้ตรงประเด็นครับ  ในนี้มีเครื่องกลอยู่เยอะ  คอมเพรสเซอร์ก็มี
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ