ผู้เขียน หัวข้อ: จะดีไหม? กับ 6L6  (อ่าน 5097 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakpat

• My Profile
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
Re: จะดีไหม? กับ 6L6
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2020, 08:00:38 PM »
  ดีแล้วก็ฟังไปครับ อย่าเพิ่งซนปีหน้าค่อยว่ากัน โพสรูปลงให้ดูด้วย คนใหม่ๆทำกันจะได้มีแนวทาง ครับ  เล่าให้ฟังหน่อยว่าเสียงโดยรวมเป็นอย่างไรบ้าง เกนที่เบาดีขึ้นมั้ยหลังจากปรับปรุง
ว่าจะสอบถามเรื่องเกนอยู่เหมือนกันครับ ต้องเปิดถึง 3นาฬิกาเลยครับ น้าๆ ท่านอื่นๆ เป็นแบบนี้ไหมครับ ต่อฟังแบบไม่ต่อใช้ปรีนะครับ.  [elf02]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2020, 08:26:29 PM »
3 นาฬิกาแล้วมันเบาหรือดังในระดับที่ฟังปกติครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2020, 08:32:08 PM »
3 นาฬิกาแล้วมันเบาหรือดังในระดับที่ฟังปกติครับ
ในระดับที่ผมฟังปกติครับ. พอๆ กับ ecl82 ครับ ผมแค่เห็น watt ของ 6l6 มากกว่าน่าจะดังกว่าในระดับเดียวกันครับ  [yemo21]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2020, 09:02:54 PM »
แอมป์ที่ดีควรจะต้องบิดโวลุ่มได้หมดครับ ความแตกต่างในด้านกำลังนิดหน่อยครับเพราะรันไตรโอด แต่ถ้ารัน ultra หรือ pentode จะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2020, 07:44:51 PM »
ต่อแบบ UL แบบนี้ถูกต้องไหมครับ แล้วตรงขั้วลำโพงสายดำต้องลงกราวด์ด้วยไหมครับ.  [yemo17]