ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกซื้อกล้องถ่ายรูปดิจิตัล ไม่ ให้ ถูก ใจ คนอื่น  (อ่าน 13352 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
Panasonic น่าสนใจหรือเปล่าครับ เลนส์เขาก็ว่าดี ผมกำลังสนใจ FZ200อยู่ครับ

ในแง่เทคโนโลยี่  ผมว่ากล้องทุกยี้ห้อมีความเท่าทัดเทียมใกล้เคียงกันนะครับ

ยิ่งกล้องที่ใช้งานทั่วไปแทบหาความต่างยาก

พานา กับ ไลก้า  โคกันในแง่การพัฒนา  พานาเทคโนโลยี่ทางดิจิตอล  ไลก้าทางเลนส์  ดูรุ่นด้วยครับ

ถ้าสนใจ FZ200  ผมว่าเขยิบขึ้นไปที่  GX1  ราคาตอนนี้น่าใช้มาก  ผมชอบฟังชั่นถ่ายวีดีโอของพานาเค้าครับ

ตอนนี้ใจผมเอนเอียงที่จะเล่นกล้องคอมแพคมากที่สุดครับ  และชอบเลนส์ฟิกซ์เช่น  RICOH GRD4  สุดยอด

[yes-raccoon]