ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยวิธีการจัดการระบบกราวด์ ฉบับย่อสุดๆ  (อ่าน 54049 ครั้ง)

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
Re: ว่าด้วยวิธีการจัดการระบบกราวด์ ฉบับย่อสุดๆ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 10:33:27 PM »
อาการแอมป์ OTL30W ตอนเปิดครั้งแรกมีเสียงฮัม  แต่พอ Soft Start ทำงานแล้วเสียงฮัมหายไป แบบนี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ [confused-raccoon]
ง่ายนิดเดียว ก็อย่าไปฟังตอนยังไม่มีเสียงเพลงซิครับ  เสียงเพลงมาค่อยฟัง   3-2-1-raccoon
อยากเจอบ้างจังครับ ผมแถมให้จี่ด้วยเลย แต่พอเพลงมาต้องหายนะครับ ที่ว่าหายนี้เสียงเพลงมันกลบหมดหรือเปล่าครับ

ของผมdac ตัวเก่าก็เป็นนะครับ ตอนสัญญานไม่มีจะซ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนเครื่องเสียเลยแต่พอสัญญานมาก็หายครับ คนทำให้ผมก็บอกว่ามันเป็นปกติครับเพราะอะไรผมจำไม่ได้แล้วครับ อืมโมให้รับ coax เพิ่มนะครับ

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35

ออฟไลน์ mhoo

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 8
Re: ว่าด้วยวิธีการจัดการระบบกราวด์ ฉบับย่อสุดๆ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 05 กันยายน 2012, 02:31:51 PM »
diy มาหลายอย่าง ลงกราวด์ แท่น IEC ทุกตัว

ไล่หามาตลอด ว่ามันลูปตรงไหน ลืมนึกถึง ลูปที่ใหญ่ที่สุด อย่าง IEC ที่น้าแว่นบอกเลยครับ

วันนี้ ว่าง ลองเอา กราวด์ ที่ IEC ออกจากแอมป์ มันหายฮัม เงียบสนิทเลย  [roll]

ออฟไลน์ nixon

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
  • ‘อายุ วรรณโณ สุขขัง พลัง’
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015, 12:28:03 PM »
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับน้าแว่น...
ข้อมุลส่วนตัวครับ...

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=18675.0

ออฟไลน์ JaMajam

• I LOVE DIYAUDIO
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 11:06:57 AM »
 [chick-flying]ถึงบางอ้อ..ขอบคุณมากครับ [YL76]

ออฟไลน์ JaMajam

• I LOVE DIYAUDIO
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 05:25:40 PM »
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 05:31:41 PM »
ขอบคุณอีกครั้งครับ
เกิดแรงบันดาลใจอยากจะทำอะไรกะเค้าบ้างหรือยังครับน้า หรือว่าในชุดเต็มแล้ว ถ้าเต็มแล้วก็เอามาแบ่งกันชมบ้างนะครับน้า  [fb-smiling]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ OH

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 11 มีนาคม 2016, 05:45:08 PM »
SS
   ปรีมิว มี Ver. 1 2 Limited
หลอด
  The killer preamp
  Thai Prestige Preamp กล่อมกรุง
กับปรี Hybrid

[chick-confuse]

น่าทำทุกตัวเลยครับ  [yellow-lol]