ผู้เขียน หัวข้อ: Home work >>> μ - Project I Power Amp  (อ่าน 635785 ครั้ง)

ออฟไลน์ wan2012

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
Re: Home work >>> ? - Project I Power Amp
« ตอบกลับ #600 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2013, 07:07:05 PM »
น้าๆช่วยด้วยครับ วันนี้ลองต่อ ดู 1 ข้าง วัดไฟที่ออกจากขา Source ของ Mosfet M3 ได้ 41.4v จะลองปรับไฟที่เอ้าพุต วัดไฟได้ 9v กว่าๆ tr m101 ร้อนจนมือพอง แต่ m102 แค่อุ่นๆ รีบชักปลัีกออก แล้วก็ งงๆๆ [dizzy-smiley] [dizzy-smiley]

ก็เลย เอาอีกข้างมาต่อ วัดไฟที่ออกจากขา Source ของ Mosfet M3 เงียบสนิท มีไม่มีไฟ งง อีกตามเคย งงจนลืมถ่ายรูปครับ อีกอย่างพอดีมีธุระ เลยต้องเก็บก่อน อยากถามน้าๆครับ ว่าเป็นเพราะอะไรครับ พอจะเดาได้มั๊ยครับ งงมากตอนนี้  [dizzy-smiley] [dizzy-smiley] [dizzy-smiley] [embarrassed] [embarrassed] [embarrassed]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14442.0

ถ้าเก็บเครื่องเสียงทุกแท่นดั่งใจคิด สิ้นชีวิตจะเก็บมันไว้ตรงไหน
เก็บไว้บ้างขายออกบ้างแบ่งกันไป ต้องทำใจสมบัติผลัดกันฟัง

ออฟไลน์ modcanfire

• ถูกใจกด Like+ 39
Re: Home work >>> ? - Project I Power Amp
« ตอบกลับ #601 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2013, 07:36:40 PM »
รอแป๊บนึงครับแล้วค่อยปรับไฟ ค่อยๆปรับนะครับปรับครั้งล่ะน้อยๆช้าๆเดี๋ยวก็ได้เองแหละครับ อาการ Mosfet  ร้อนจะเป็นเฉพาะช่วงเปฺิดเครื่องครั้งแรกครับ [sory2]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #602 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2013, 07:51:52 PM »
ไม่มีชื่อในชุดขาทองแสดงว่าได้ jfet คู่ 2N3684/2N4860 ปรับ pot รอไว้ที่ 1K หรือครึ่งนึงก่อนครับ แล้วค่อยจ่ายไฟ ตอนนี้จะรู้ไฟที่ซี 3 แล้วให้ไปวัดไฟที่ output เทียบกราวด์เลยที่ 20.8 V ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #603 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2013, 09:27:25 PM »
ตอนนี้วัดข้างที่ไม่มีไฟตอนแรกครับ  ตอนนี้มีแล้วครับไฟขึ้นช้ามาก ตอนนี้นิ่งที่ 39.4-39.7 v น่าจะมาจากไฟบ้านสวิง  แต่output ยังสวิง ที่ 19.3-20.2 v ครับ ยังไม่นิ่งเลยครับ  [0002053E] [0002053E] [0002053E]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14442.0

ถ้าเก็บเครื่องเสียงทุกแท่นดั่งใจคิด สิ้นชีวิตจะเก็บมันไว้ตรงไหน
เก็บไว้บ้างขายออกบ้างแบ่งกันไป ต้องทำใจสมบัติผลัดกันฟัง

« ตอบกลับ #604 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2013, 09:51:49 PM »
พระเจ้าไม่ได้สร้างโลกเสร็จในวันเดียว  ดังนั้นต้องใจเย็นๆครับ ฟังเพลงจิบเบียร์ จิบไวน์ไปเลยสักชั่วโมงนึงเอาแค่ตึงๆพอนาอย่าให้ถึงเมา แล้วค่อยมาปรับใหม่ อีกรอบครับ [smile-watermelon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ chaotong

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 30
« ตอบกลับ #605 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2013, 11:00:27 PM »
ได้ยินเสียงแรกแล้วครับ.  [happy-dreaming] มันต่างจากตัว turbo จริงๆ คืนพักไว้ก่อน ดึกละ พรุ้งนี้ค่อยต่อ

เพื่อนๆที่ยังไม่ได้ทำรีบเลยนะครับแล้วจะนอนอมยิ้มแบบผมตอนนี้.  [fb-smiling]

« ตอบกลับ #606 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2013, 11:20:00 PM »
ได้ยินเสียงแรกแล้วครับ.  [happy-dreaming] มันต่างจากตัว turbo จริงๆ คืนพักไว้ก่อน ดึกละ พรุ้งนี้ค่อยต่อ

เพื่อนๆที่ยังไม่ได้ทำรีบเลยนะครับแล้วจะนอนอมยิ้มแบบผมตอนนี้.  [fb-smiling]
เด็กปากน้ำโผล่ ขี้จุ๊  ไม่เห็นมีรูปมาโชว์เลย  [Stick-out-watermelon]

พรุ่งนี้ไม่ต้องแวะมาที่ร้านกันนะครับ  พรุ่งนี้ไปงานศพเพื่อนที่แก่งกระจานแต่เช้าครับ   [fb-smiling]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม 2013, 11:25:07 PM โดย CreAte HoUse »

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #607 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2013, 11:29:09 PM »
ได้ยินเสียงแรกแล้วครับ.  [happy-dreaming] มันต่างจากตัว turbo จริงๆ คืนพักไว้ก่อน ดึกละ พรุ้งนี้ค่อยต่อ

เพื่อนๆที่ยังไม่ได้ทำรีบเลยนะครับแล้วจะนอนอมยิ้มแบบผมตอนนี้.  [fb-smiling]

มันเป็นยังงัยบ้างหรอ เสี่ย

« ตอบกลับ #608 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 09:34:59 AM »
ส่งการบ้านครับ

เช้านี้ อรวี ร้องเพลง เพราะกว่าเดิมนะนี่  [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #609 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 01:02:58 PM »
มีท่านใดที่ทำเสร็จแล้ว ลองต่อกับปรีมิวแล้วยังครับ ที่ผ่านมาเห็นต่อกับปรีอื่นๆ อยากรู้ครับว่าเป็นอย่างไร  [confused-face]

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #610 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 01:10:03 PM »
วันนี้ R. มาแล้วเลยจัดซะเลย [yellow-lol]

ตอนนี้ยังฟังไม่ได้ครับรอหม้อแปลง  [Stick-out-watermelon] [smiling-tongue]
ลองจับอุณภูมิดูว่า1ชั่วโมงเกิน 70อาศาใหมถ้าเกินไม่มากแนะนำหาอลูมิเนียมแผ่นหนาๆมาทำฝาหน้ากับฝาหลัง ยังมีประโยชน์และสวยด้วยครับ แล้วลองวัดอุณภูมิถ้าเปิดทิ้งไว้ 2ชั่วโมงไม่เกินเต็มที่ 70อาศาเป็นใช้ได้
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #611 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 01:16:22 PM »
ไม่ส่งการบ้านเดี๋ยวผูจัดจะน้อยใจ ขอส่งเป็นบางส่วนก่อนก็แล้วกันนะ เพราะยังไม่เสร็จ ยังมีตัวขี้เกียจเกาะอยู่

เริ่มด้วยเดินไปบริเวณที่รกที่สุดของบ้าน หยิบซิ้งเก่าๆมา 2 อันมันเล็กไปกล้วจะระบายไม่ทันเดี๋ยวปู้ดดดด..  จับมาต่อกันซะ แล้วเอา pcb ทาบ ตาปรูซะ เสร็จแล้ว 1 ข้างไวมั้ย

ผมจะติด fet ไว้ใต้แผ่นเพื่อเป็นการระบายความร้อนที่ดี จึงต้องหนุนหมอนยกลอยยซะหน่อย แล้วจัดการหักขา fet ซะ หมั่นใส่มันมานานแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2015, 12:46:18 PM โดย RuNgPhUnGⓇ »

« ตอบกลับ #612 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 01:22:16 PM »
เทคนิคผมจะตัดขา fet ให้สั้นพอดีกับลายทองแดงไม่ต้องแหย่ลงรู เพื่อเวลาถอดทีหลังจะได้ไม่ลำบากยากเข็นและ แผ่น pcb จะได้ไม่ชอกช้ำระกำใจ เป็นเยี่ยงนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2015, 12:46:29 PM โดย RuNgPhUnGⓇ »

« ตอบกลับ #613 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 01:26:19 PM »
แล้วก็บัดกรีชะจะได้ไม่ดิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2015, 12:46:51 PM โดย RuNgPhUnGⓇ »

« ตอบกลับ #614 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 01:32:40 PM »
มีท่านใดที่ทำเสร็จแล้ว ลองต่อกับปรีมิวแล้วยังครับ ที่ผ่านมาเห็นต่อกับปรีอื่นๆ อยากรู้ครับว่าเป็นอย่างไร  [confused-face]

ของผมก็ต่อผ่านปรีมิวอยู่ครับ. อธิบายไม่เป็น แต่รู้ว่าเสียงที่ได้ชอบกว่า turbo ครับ

« ตอบกลับ #615 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 01:34:29 PM »
ติดแผ่นรองกันช็อต ทาด้วยซิลิโคนจะได้ระบายได้ดีไม่มวล และประโยชน์อีกอย่าง จะได้ไม่เลื่อนหนี แล้ววาง pcb ลงไปยึดน็อตได้เรยยย เสร็จแล้วเป็นเยี่ยงนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2015, 12:47:05 PM โดย RuNgPhUnGⓇ »

« ตอบกลับ #616 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 01:45:28 PM »
เทคนิคดีต้อง มีรางวัลหน่อย รีบทำให้เสร็จไวๆคับ

« ตอบกลับ #617 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 03:08:39 PM »
ส่งการบ้านครับ ได้ฟังแล้วครับ เริ่มแรกทดสอบ ใช้ เพลงจากคอม ต่อผ่าน มินิแด๊ก - ปรี อ.sansirn จากเวปเพื่อนบ้าน - แล้วเข้า u amp ออกลำโพง onkyo เพลงของ พงษ์สิทธิ์ คำภีร์  เสียงแรกที่ได้ยิน ความชัด สด ของกีต้า ครับ แหลมกุ้งกริ้งดีมาก กลางแหลมดีมากครับ ถ้าใครชอบ พวก เคาะ ดีด สี ตี เป่า นี้ไม่ผิดหวังครับ แต่ฟังนานๆเหมือนมันชัดเกิณ คือ ออก ดิจิตอล จ๋า น่าจะมาก ปรี  อีกอย่าง c อินพุต เป็นของรัสเซียจึงช่วยกันเสริมไปใหญ่ จึง จัดปรี 12ax7 น้าอัล เข้าเทส เสียงที่ได้เนียน หวานขึ้น แต่ก็ยังไม่โดนใจ เพราะเปลี่ยนเพลงมาเป็น หนู มิเตอร์ เสียงต่ำยังไม่ค่อยโดน คือจังหวะ โจ๊ะ ตึบๆ นั่นเอง คือมันยังออกแนวดิจิตัล จ๋า อยู่ จึง ได้จัดเจ้า cd teac เข้าประจำการ   ok เลย มาแล้ว เสียงแบบ อนาลอค ที่ต้องการ เบส มาให้เห็นแล้ว โดยที่รายละเอียดอื่นๆยังอยู่ ฟังแล้วถึงกับกระทืบเท้ากันเลยทีเดียว เสียดายฟังไม่ค่อยจะจบแผ่นเครื่องออกแฮงค์ๆ [enjoyment] [enjoyment] ขอจบการรีวิวครับ [0002053E] [0002053E]
หมายเหตุ ผมยังปรับไฟไม่ค่อยนิ่ง และอุปกรณที่ใช้บ้านๆไม่สามารถเอามาอ้างอิงได้ครับ ปล.คือแบบว่าใจร้อน พรุ่งนี้ คงรื้อ จัดการขัดซิ้งให้เรียบ แล้วทาซิลิโคน แล้วจะลองปรับไฟใหม่ให้นิ่งสุดๆแล้วจะลองเทสใหม่ครับ อ้อ อีกอย่าง รอ C ใหม่ด้วย น่าจะลดความคมลงได้อีก

อ้อ มีเรื่องถามครับ คือ ว่าผมไปอ่านหน้าแรกแล้วงง คืออยากทราบว่าแอมป์ตัวนี้ถ้าไม่ใช้กับ ปรีมิว เราต้องกลับขั้วลำโพงมั๊ยครับ  [confused-face] [confused-face] [confused-face]

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #618 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 04:05:58 PM »
วันนี้ R. มาแล้วเลยจัดซะเลย [yellow-lol]

ตอนนี้ยังฟังไม่ได้ครับรอหม้อแปลง  [Stick-out-watermelon] [smiling-tongue]
ลองจับอุณภูมิดูว่า1ชั่วโมงเกิน 70อาศาใหมถ้าเกินไม่มากแนะนำหาอลูมิเนียมแผ่นหนาๆมาทำฝาหน้ากับฝาหลัง ยังมีประโยชน์และสวยด้วยครับ แล้วลองวัดอุณภูมิถ้าเปิดทิ้งไว้ 2ชั่วโมงไม่เกินเต็มที่ 70อาศาเป็นใช้ได้
ครันน้า Kang-Pla [0002053E] วันนี้ไปรับหม้อมาแล้ว (หนักมาก) เดี๋ยวคืนนี้ต่อลองแล้วจะมารายงานครับ [fb-smiling]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #619 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 04:14:29 PM »
ส่งการบ้านครับ ได้ฟังแล้วครับ เริ่มแรกทดสอบ ใช้ เพลงจากคอม ต่อผ่าน มินิแด๊ก - ปรี อ.sansirn จากเวปเพื่อนบ้าน - แล้วเข้า u amp ออกลำโพง onkyo เพลงของ พงษ์สิทธิ์ คำภีร์  เสียงแรกที่ได้ยิน ความชัด สด ของกีต้า ครับ แหลมกุ้งกริ้งดีมาก กลางแหลมดีมากครับ ถ้าใครชอบ พวก เคาะ ดีด สี ตี เป่า นี้ไม่ผิดหวังครับ แต่ฟังนานๆเหมือนมันชัดเกิณ คือ ออก ดิจิตอล จ๋า น่าจะมาก ปรี  อีกอย่าง c อินพุต เป็นของรัสเซียจึงช่วยกันเสริมไปใหญ่ จึง จัดปรี 12ax7 น้าอัล เข้าเทส เสียงที่ได้เนียน หวานขึ้น แต่ก็ยังไม่โดนใจ เพราะเปลี่ยนเพลงมาเป็น หนู มิเตอร์ เสียงต่ำยังไม่ค่อยโดน คือจังหวะ โจ๊ะ ตึบๆ นั่นเอง คือมันยังออกแนวดิจิตัล จ๋า อยู่ จึง ได้จัดเจ้า cd teac เข้าประจำการ   ok เลย มาแล้ว เสียงแบบ อนาลอค ที่ต้องการ เบส มาให้เห็นแล้ว โดยที่รายละเอียดอื่นๆยังอยู่ ฟังแล้วถึงกับกระทืบเท้ากันเลยทีเดียว เสียดายฟังไม่ค่อยจะจบแผ่นเครื่องออกแฮงค์ๆ [enjoyment] [enjoyment] ขอจบการรีวิวครับ [0002053E] [0002053E]
หมายเหตุ ผมยังปรับไฟไม่ค่อยนิ่ง และอุปกรณที่ใช้บ้านๆไม่สามารถเอามาอ้างอิงได้ครับ ปล.คือแบบว่าใจร้อน พรุ่งนี้ คงรื้อ จัดการขัดซิ้งให้เรียบ แล้วทาซิลิโคน แล้วจะลองปรับไฟใหม่ให้นิ่งสุดๆแล้วจะลองเทสใหม่ครับ อ้อ อีกอย่าง รอ C ใหม่ด้วย น่าจะลดความคมลงได้อีก

อ้อ มีเรื่องถามครับ คือ ว่าผมไปอ่านหน้าแรกแล้วงง คืออยากทราบว่าแอมป์ตัวนี้ถ้าไม่ใช้กับ ปรีมิว เราต้องกลับขั้วลำโพงมั๊ยครับ  [confused-face] [confused-face] [confused-face]

ถ้าไม่ใช้กับปรีมิว ปรีตัวมีเอามาใช้ร่วมด้วย หากเป็นปรีกลับเฟส เหมือนปรีมิว ก็ไม่ต้องกลับขั่วลำโพง หากเป็นปรีตรงเฟส ก็ต้องกลับขั่วลำโพงครับ [fb-smiling]

« ตอบกลับ #620 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 04:48:07 PM »

ถ้าไม่ใช้กับปรีมิว ปรีตัวมีเอามาใช้ร่วมด้วย หากเป็นปรีกลับเฟส เหมือนปรีมิว ก็ไม่ต้องกลับขั่วลำโพง หากเป็นปรีตรงเฟส ก็ต้องกลับขั่วลำโพงครับ [fb-smiling]
อันนี้แหละครับที่ผมไม่รู้ว่าปรี ของตัวเองเป็นแบบไหน  [embarrassed] [embarrassed] [embarrassed] เอาเป็นว่า ปรีของน้าอัล 12ax7 อะครับ ถ้าเอามาต่อร่วมต้องกลับสายลำโพงมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #621 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 05:47:03 PM »
ตรงหรือกลับเฟสส่วนตัวแล้วผมก็ยัง งง.บอกตามตรงซักวันก็ลืม เอาเป็นว่าดูยังไงดีกว่าว่ากลับหรือไม่กลับเพราะว่าผมอาจจะเอาไปต่อกับอุปกรณ์อื่นที่ไม่ใช่งานDIYก็ได้ กะเสียบอย่างเดียว [embarrassed] หรือเป็นไปได้ยาก ขอถามแทนเพื่อนๆคนอื่นด้วยครับ ของแบบนี้มันต้องคู่กับงานDIY
 ขอบคุณครับ

ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #622 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 05:54:47 PM »
ปรี ทั่วไปถ้าไม่ใช่ปรียู เกือบ100เปอเซน เฟสถูกต้องคือปล่อยเฟสบวกมาดังนั้นยูแอม ต้องกลับเฟสครับ
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #623 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 05:55:03 PM »
กลับเฟสหรือไม่ ไม่จำเป็นต้องดูเลยครับ ฟังเอาก็รู้ครับ ถ้ากลับเฟสเสียงจะไปดังอยู่ด้านข้าง แต่ตรงกลางหน้าเราเสียงจะบางมาก
ถ้าไม่แน่ใจลองหาแทรคทดสอบเรื่องเฟสมาลองก็ได้ครับ ฟังออกไม่ยากหรอกครับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ xtreme

« ตอบกลับ #624 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 06:00:42 PM »
กลับเฟสหรือไม่ ไม่จำเป็นต้องดูเลยครับ ฟังเอาก็รู้ครับ ถ้ากลับเฟสเสียงจะไปดังอยู่ด้านข้าง แต่ตรงกลางหน้าเราเสียงจะบางมาก
ถ้าไม่แน่ใจลองหาแทรคทดสอบเรื่องเฟสมาลองก็ได้ครับ ฟังออกไม่ยากหรอกครับ

อย่างนั้นกลับเฟสด้านเดียว ซ้าย-ขวา คนละเฟสครับ
แต่ความหมายของมิวคือ Output กลับเฟสกับ Input ครับ คนละแบบกับที่ว่ามา  [puzzled]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 สิงหาคม 2013, 06:20:31 PM โดย xtreme »

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #625 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 06:33:23 PM »

อย่างนั้นกลับเฟสด้านเดียว ซ้าย-ขวา คนละเฟสครับ
แต่ความหมายของมิวคือ Output กลับเฟสกับ Input ครับ คนละแบบกับที่ว่ามา  [puzzled]
ขยายความอีกหน่อยได้มั้ยครับ  [smile-watermelon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #626 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 07:10:33 PM »

ขยายความอีกหน่อยได้มั้ยครับ  [smile-watermelon]
น้าเขาคงหมายถึงกลับสายลำโพงแค่ข้างเดียวมั้งครับแบบนั้นเบสจะหาย [confused-face]

ออฟไลน์ ktanate

• ถูกใจกด Like+ 20
« ตอบกลับ #627 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 07:31:39 PM »
 [champ-watermelon1]

ออฟไลน์ ktanate

• ถูกใจกด Like+ 20
« ตอบกลับ #628 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 07:35:16 PM »
 [guitar-watermelon]

ออฟไลน์ xtreme

« ตอบกลับ #629 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2013, 07:42:11 PM »
กล่องสวยครับ แต่สวิชท์ Power น่าจะอยู่ด้านหน้านะครับ  [huge-thumbs-up]