ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำโปรแกรม เล่นเพลง support FLAC, APE, M4a  (อ่าน 9301 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pongpun

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 9
แนะนำโปรแกรม เล่นเพลง support FLAC, APE, M4a
« เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 09:25:09 AM »
ไม่ทราบว่ามีใครใช้ program นี้อยู่หรือเปล่า ลองดูโปรแกรมนี้นะครับ Crystalwolf Audio Player ขนาดไม่ใหญ่ แถม support format มากมาย MP3, WMA, WAV, OGG Vorbis, AAC, MP4, M4a, M4b, FLAC, APE, MPC, WV, ALAC, MP1, MP2, AC3, MOD, MO3 files

เป็น freeware ตาม link

http://crystalwolf.com/

ออฟไลน์ onepiece01

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
Re: แนะนำโปรแกรม เล่นเพลง support FLAC, APE, M4a
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 09:33:47 AM »
ยังใช้ foobar,cplay,windows media player อยู่เลยครับ [c--c] ไม่ทราบว่า Crystalwolf Audio Player เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Pongpun

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 9
Re: แนะนำโปรแกรม เล่นเพลง support FLAC, APE, M4a
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 10:00:04 AM »
ในความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมชอบมากกว่า Foobar ถ้าต่อตรงเข้ากับ amp เพราะ program นี้ไม่มี SPDIF ที่จะต่อเข้า DAC ที่ผมลองฟังอยู่เป็น Chip Amp class D TA2021 ของ Tripath ครับ
ถ้าต่อกับ DAC ก็ต้อง Foobar ตรับ ที่ผมใช้เพราะ Download lossless file มาแต่เป็น format M4a เลยลองใช้โปรแกรมนี้ลองเล่นดู