ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาภาษาบอลไทย  (อ่าน 3676 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitcha23

• ชี้แนะด้วยคับ
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
เฮฮาภาษาบอลไทย
« เมื่อ: 23 มกราคม 2013, 09:09:06 PM »
สวัดดีคับ......คุยกันเรื่องบอลคิงคัพ วันนี้  บอลไทยวันนี้เล่นได้สุดแล้วคับแต่อย่างว่าคับเราโดนแต่ล่ะลูกในกรอบเขตโทษทั้งนั้น. ครึ่งแรกเราโยนใส่เขาคงลืมไปนะว่าเราสูงเฉลี่ยกันไม่ถึง180...โยนใส่เขาซะอย่างนั้น บอลไม่มีทรงเลยคับ.....พอครึ่งหลังได้มา 1 ลูกเล่นดีขึ้นมาทันทีตามอยู่...2-1 ผมดูเอาล่ะบอลเรากำลังกลับมาแล้วแฟนบอลเฮอย่างกะว่าเราได้แชมป์  และแล้วเราก็โดนอีกลูกเป้น 3-1 ทายเกมส์แล้ว เราได้ไปชิงที่3 เกาหลีเหนือ ผมว่าเหนื่อมากกว่านี้อีกคับเพราะเกาหลีเหนือเสมอสวีเดนในเวลา 1-1แพ้ลูกโทษ.    บอลไทยอย่างว่าคับ. ต่างทีมมารวมกันเหมือนทีมชาติอังกฤษพอมารวมกันแล้วเหนือยคับ. เอาคับมาแชร์ความคิดเห็นกันคับบอลคิงคัพครั้งนี้คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2013, 09:39:52 AM โดย kitcha23 »
ส่วนตัวคร๊าบบบ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7453.0

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: เฮฮาภาษาบอลไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มกราคม 2013, 08:22:04 PM »
เรื่องตัวใหญ่ ตัวเล็ก คงเอามาเป็นข้ออ้างไม่ได้

ดูอย่างเจ้าเตี้ย มาราโดน่า ซิครับ ตัวใหญ่กะเขาซะเมื่อไร
พวกตัวใหญ่ยังเอาไม่อยู่

บอลไทยนั้น ผู้เล่นยังขาดทักษะอีกเยอะ
ความเข้าใจในเกมส์ การสื่อสารภายในทีมส์ เห็นได้ว่ายังเป็นจุดอ่อน

คนที่มีฝีเท้าดีหน่อยก็ช่างแปลกพิลึก พอดังแล้วแอ๊ก....ไม่อยากพูดถึง
แล้วอย่างนี้จะนำพาทีมชาติไทยให้โด่งดังได้อย่างไร

ในกลุ่มอาเซียนด้วยกัน บอลไทยในอนาคตจะเป็นรองสิงคโปร์ เวียดนาม มาเลเซีย และพม่า
หากยังไม่พัฒนา ต่อไปฝีเท้าจะทัดเทียมกับลาว

ไม่เชื่อคอยดูต่อไปซิ
 [pig90124] [pig90124]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มกราคม 2013, 08:43:07 PM »
เสริมให้น้าอัลอีกนิด ถ้าบอลไทยรู้จักเล่นเป็นทีม และ ไม่โชว์เพาเวอร์มากเกินไป

ผมว่าีทีมชาติไทยจะน่าเชียร์มากกว่านี้ครับครับ

[pig90129] [pig90129] [pig90129]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มกราคม 2013, 08:52:25 PM »
เรื่องตัวใหญ่ ตัวเล็ก คงเอามาเป็นข้ออ้างไม่ได้

ดูอย่างเจ้าเตี้ย มาราโดน่า ซิครับ ตัวใหญ่กะเขาซะเมื่อไร

บอลไทยนั้น ผู้เล่นยังขาดทักษะอีกเยอะ
ความเข้าใจในเกมส์ การสื่อสารภายในทีมส์ เห็นได้ว่ายังเป็นจุดอ่อน

คนที่มีฝีเท้าดีหน่อยก็ช่างแปลกพิลึก พอดังแล้วแอ๊ก....ไม่อยากพูดถึง
แล้วอย่างนี้จะนำพาทีมชาติไทยให้โด่งดังได้อย่างไร

ในกลุ่มอาเซียนด้วยกัน บอลไทยในอนาคตจะเป็นรองสิงคโปร์ เวียดนาม มาเลเซีย และพม่า
หากยังไม่พัฒนา ต่อไปฝีเท้าจะทัดเทียมกับลาว

คนเราเก่งไม่เท่ากันครับ มวยไทย ก็ไม่มีใครสู้ได้ บอลไทย อีกหลายสิบปี ก็ยังไม่มีโอกาศไปบอลโลกหรอกครับ เล่นแล้วทะเลาะกันต่อยกัน ผมไม่ดูเลยครับบอลไทย ฝีมือห่างไกลลิปๆ
คนที่ชอบ คือ ซีดาน ครับ

ออฟไลน์ nong

• ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มกราคม 2013, 10:28:23 PM »

คนเราเก่งไม่เท่ากันครับ มวยไทย ก็ไม่มีใครสู้ได้ บอลไทย อีกหลายสิบปี ก็ยังไม่มีโอกาศไปบอลโลกหรอกครับ เล่นแล้วทะเลาะกันต่อยกัน ผมไม่ดูเลยครับบอลไทย ฝีมือห่างไกลลิปๆ
คนที่ชอบ คือ ซีดาน ครับ
เมื่อหลายปีก่อนที่ผมชอบและติดตามดูบอลไทย  ฟีฟ่าจัดอันดับทีมไทยประมาณที่ 80 เราเล่นกันได้ดีพอสมควรไต่อันดับไปจนถึงประมาณ50-60ตอนนั้นทีมจากตะวันออกกลางยังมาขออุ่นเครื่อง  เรายิงเขาเละครับ (เร็วๆนี้เขาเข้าไปเล่นบอลโลกรอบสุดท้ายแล้วครับ)
เล่นกับทีมชั้นแนวหน้าของเอเชียก็ได้ลุ้น   กว่าจะชนะเราได้ก็หืดจับละครับ   ถ้าดูจากการเล่น น.เวลานั้น ก็มีการคาดหวังกันว่า  ถ้าให้เวลาอีกสักหน่อย 4-8 ปี  การเข้าไปเล่นบอลโลกรอบสุดท้ายก็ไม่ใช่เรื่องไกลจนเกินไป    เวลานั้นผมมีความสุขกับการเชียร์มากๆครับ
แล้วตอนนี้มันเกิดอะไรขึ้น......    ฟีฟ่าเขาจักอันดับเรา 100เท่าไหร่แล้วละครับ    [pig90132]

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มกราคม 2013, 11:30:14 PM »
ตอนนี้เขากำลังจ้องไปที่นายกสมาคมฟุตบอลอยู่ว่าเมื่อไหร่จะเปลี่ยนคนซะที มีแต่เรื่องอื้อฉาว ต้องหาคนใหม่ที่เสียสละ มีบารมี และมองข้ามคำว่าผลประโยชน์ส่วนตน เข้ามาบริหารงานแทน

ตอนนี้กำลังติดตามดูเจ้ามุ้ย ไปทดสอบฝีเท้ากับสโมสรแอดฯมาดริดอยู่ วันแรกๆของการทดสอบปรากฏว่าระดับความฟิตยังต้องปรับปรุงอีกมาก และความกระตือรือร้นในการฝึกซ้อมก็น้อย แต่โค้ชก็พยายามกระตุ้นและให้โอกาสจนเดี๋ยวนี้เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ แล้ว

นักบอลไทยต้องเน้นเรื่องพละกำลังด้วยครับ ฝีมือน่ะพอสู้เค้าได้ แต่พอโดนเกมหนักๆ มักจะหมดแรง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 03:50:46 PM »

คนเราเก่งไม่เท่ากันครับ มวยไทย ก็ไม่มีใครสู้ได้

อันนี้ก็น่ากลัวอย่างยิ่ง

ถ้าเทียบน้ำหนักกันปอนด์ต่อปอนด์ รุ่นต่อรุ่น
ตั้งแต่รุ่นมิดเดิ้ลเวทขึ้นไปเสร็จฝรั่งหมด มวยไทยหาตัวชกยากเย็นแสนเข็ญ

มวยไทยยังคุยได้เฉพาะรุ่นเล็ก ๆ หรือที่เซียนเรีกว่ารุ่นคุณแอด
แต่ฝรั่งมั่งค่าเรีกว่ามวยแคระ

หากมวยไทยไม่ส่งเสริมมวยรุ่นใหญ่ ต่อไปในอนาคตไม่เกิน 5 ปี
มวยรุ่นใหญ่ขึ้นเวทีเมื่อใดจะโดนฝรั่งน็อคกันเป็นทิวแถว

อย่าทนงว่าเราเก่งมวยไทย เดี๋ยวนี้ฝรั่งมังค่ามีเก่ง ๆ กันเยอะครับ
 [pig90103] [pig90103]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 04:03:02 PM »

คนเราเก่งไม่เท่ากันครับ มวยไทย ก็ไม่มีใครสู้ได้

อันนี้ก็น่ากลัวอย่างยิ่ง

ถ้าเทียบน้ำหนักกันปอนด์ต่อปอนด์ รุ่นต่อรุ่น
ตั้งแต่รุ่นมิดเดิ้ลเวทขึ้นไปเสร็จฝรั่งหมด มวยไทยหาตัวชกยากเย็นแสนเข็ญ

มวยไทยยังคุยได้เฉพาะรุ่นเล็ก ๆ หรือที่เซียนเรีกว่ารุ่นคุณแอด
แต่ฝรั่งมั่งค่าเรีกว่ามวยแคระ

หากมวยไทยไม่ส่งเสริมมวยรุ่นใหญ่ ต่อไปในอนาคตไม่เกิน 5 ปี
มวยรุ่นใหญ่ขึ้นเวทีเมื่อใดจะโดนฝรั่งน็อคกันเป็นทิวแถว

อย่าทนงว่าเราเก่งมวยไทย เดี๋ยวนี้ฝรั่งมังค่ามีเก่ง ๆ กันเยอะครับ
 [pig90103] [pig90103]
ใช่ครับค่านิยมของมวยไทย ไม่ค่อยสนับสนุนมวยตัวใหญ่ครับ และมันน่าจะเป็นจุดด้อยของคนไทยที่ตัวเล็กครับ ตัวใหญ่ๆมีน้อย และไม่สนใจมวยไทย
ตอนนี้ก็คงยังเหลือ บัวขาว ที่ยังพอสู้ฝรั่งไทย ยังแบกน้ำหนักได้ แต่ต่อไปคงจะหายากมากขึ้น คลื่นลูกหลังไม่มีเลย

บอลมวยไทย อีกนานครับกว่าจะไปบอลโลกครับ ยังกระทืบกรรมการอยู่เลยครับ และเล่นคนไม่ใช่เล่นบอลกันอยู่ครับ

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 04:53:34 PM »
บอลไทย ไป มวยโลก  [roll]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 04:57:19 PM »
บอลไทย ไป มวยโลก  [roll]

[laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 05:37:20 PM »
อย่างว่าคับน้าอัล....... [roll]     บอลไทยถ้าไม่เล่นพรรคพวกดึงกันเข้ามาติดทีมชาติ  ผมว่าน่าจะดีกว่านี้คับ นักเตะเราดีๆๆ มีเยอะคับ แต่ขาดโอกาสให้เขาคับ บอลไทยผมนึกถึงยุค ดรีมทีมคับ

สวยยอดดด......... [in-love-raccoon]

จิงแล้วเดี๋ยวนี้เราเตะกับทีมในโซนเดียวกัน เมื่อก่อน เราชนะขาด  เดี๋ยวนี้  บอกเลยว่าเหนื่อยแทบขาดใจ รวมทั้ง คนเชียร์ด้วยคับ   ผมมองนะคับ บอลไทยพรีเมียรลีกเราแข็ง ดัง นักเตะต่างชาติเข้ามาค้าแข็งกันเยอะ  แล้วทำไมเราไม่พัฒนาบอลทีมชาติบ้างล่ะคับ บอลไทยลีเอาแต่ประโยชนืกันทั้งนั้น

ยิ่ง บังยีนี้ตัวดีเลย มันไล่ยังไงมันก็ไม่ออก..... [pig90129]  ลงเลือกตั้งใหม่มันก็ยังมึนอยู่จนได้  ผมงง กับมันเลย

ตอนนี้ข่าวนักบอลใครดังสุดคับ เจ้าธีรศิล เมืองทอง ยอมรับคับ ว่าเก่งเยี่ยม  ได้ไปคัดตัวที่สเปน.... [in-love-raccoon]  แต่อย่าลืมนะคับ ทำไมได้ไปคัดตัว...... [gr_in]

เพราะเขาเป็นพันธะมิตรกันนะ  ลองไม่ใช่ซิ ผมว่ายาก  จิงแล้วผมว่า ธีรศิลไปญี่ปุ่น จะดีกว่าคับ  แรงปะทะก็คนเอเชียเหมือนกัน  น่าจะเล่นได้ดีและไม่ต้องปรับตัวมาก  

ผมมองดูแล้วยากคับที่จะได้เซ็นสัณญาณ ถ้าเมืองทองไม่อ้อนเขานะ..... [in-love-raccoon]

ไม่ใช่ดูถูกว่าไมมีเก่ง แต่ผมให้เครดิต  30 : 70  แล้วกันคับ    

เอาคับบอลไทย  มาเชียร์กันอีกรอบ พรุ่งนี้  ชิงที่ 3  กับเกาหลีเหนือ     .......  ดูคับว่าจะออกหน้าใหน  แต่ผมบอกไว้ก่อนคับ เหนื่อย........ [pig90136]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2013, 05:43:54 PM โดย kitcha23 »

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7453.0

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 05:08:05 PM »
พูดถึงบอลไทย

บ้านผมอยู่ใกล้กับสนามแข่งขันของทีมเมืองทองยูไนเต็ด
เสียงกองเชียร์ในสนามเมื่อยามที่เมืองทองยิงประตูได้ มันดังจริง ๆ

ทั้งเสียงเพลงจากกองเชียร์ที่ร้องกระหึ่มพร้อม ๆ กันทั้งสนาม
ได้ยินแล้วขนหัวลุก

ถึงแม้ว่าผมไม่ได้นั่งอยู่ในสนามด้วยก็ตาม ก็เป็นที่เข้าใจได้ว่าเมืองทองยิงประตูทีมเยือนแน่นอน

และนี่เอง เป็นที่มาของรูปชมรมขนหัวลุกใน Avatar ของผม
ไม่ใช่อื่นไกล

มันมาจากเสียงเชียร์ของแฟนบอลของเมืองทองยูไนเต็ดครับ

[in-love-raccoon]

ออฟไลน์ R&R

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 05:16:55 PM »
กองเชียร์สาวๆ ของเมืองทอง ขอบอกว่าน่ารักที่สุดเลยครับ ผมเคยเห็นตัวจริงใกล้ๆ มาแล้ว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 05:26:37 PM »
สาวพวกนี้ป่าวงับ.......... [roll]

ของชลบุรี ม่ายมีคับสาวๆๆ แบบนี้    มีแต่แบบนี้หน้าสนาม...... laughhahaha

ออฟไลน์ R&R

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 05:46:52 PM »
เห็นตอนก่อนที่จะแต่งหน้าครับ ลงจากรถทัวร์แต่ละคนก็รีบวิ่งเข้าห้องน้ำทันที เจอกันที่พิพิธภัณฑ์รถเจษฎามิวเซียม จังหวัดนครปฐม ครับ ผมยืนตรงหน้าห้องน้ำพอดี

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 07:49:08 PM »
ผมก็ชอบทำตัวเป็นวัยรุ่น ขี่ Yamaha Fino ไปดูสาว ๆ หน้าสนามก่อนเริ่มการแข่งขัน
กองเชียร์เมืองทองนัดเหย้า มีสาว ๆ มาเชียร์เยอะจริง ๆ ครับ
 [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 08:13:20 PM »
ผมก็ชอบทำตัวเป็นวัยรุ่น ขี่ Yamaha Fino ไปดูสาว ๆ หน้าสนามก่อนเริ่มการแข่งขัน
กองเชียร์เมืองทองนัดเหย้า มีสาว ๆ มาเชียร์เยอะจริง ๆ ครับ
 [yes-raccoon]

น้าอัล....ระวังมองสาวเพลิน จนลืมทางเข้าบ้านนะคับน้าอัล.... [roll]

ออฟไลน์ R&R

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 08:46:40 PM »
ถ้าดูจากในรูปน่าจะเป็นสาวพริตตี้ที่จ้างมา ที่ผมเจอจะเป็นพนักงานสาวๆของ SCG ครับ วันนั้นมีแข่งที่จังหวัดนครปฐมพอดี