ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Airnet บ้างครับ  (อ่าน 1906 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ใครใช้ Airnet บ้างครับ
« เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2013, 10:57:38 PM »

หลังจากที่ต้องทนใช้ Air Card เล่นเน็ท ช้าอืดอาด
พอดีมีแผ่นปลิวมาเสียบที่ตู้จดหมาย ผมสายตรงเรียกช่างมาติดทันที

เลือกใช้บริการ Speed ที่ Download 10 Mbps และ Upload 4 Mbps

คราวนี้กระฉูดไปเลย
มีบริการเน็ทแบบนี้ ผมกลับไม่รู้เรื่อง เสียโอกาสไปเสียนาน

เพื่อนฝูงมาบ้านมี WiFi ให้ใช้เล่นเน็ทหน้าบ้านได้แล้ว

ท่านใดใช้ Airnet บอกกล่าวกันบ้างนะครับ

[yes-raccoon] [yes-raccoon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

Re: ใครใช้ Airnet บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2013, 11:17:15 PM »
ทดความความเร็วถือว่า OK เลย
เอามาฝากไว้เป็นข้อคิดสำหรับท่านที่ใช้ Aircard เล่นเน็ทที่บ้านครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2013, 12:13:46 AM »
เร็วกว่าบ้านผมอีก สายของ TOT บอกอัปให้แล้ว 10M แต่ Test ได้แค่ 5.47M เอง  fart-raccoon

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2013, 12:19:08 AM »
 ของผมก็บอกว่าอัพแล้ว แต่เทสแล้วห่วยกว่าเก่าอีก เร็วสู้ sim net ที่มือถือยังไม่ได้เลยครับ  up load 5.22Mbps  down load 0.41Mbps  [pig90118]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2013, 12:24:04 AM »
ของผมก็บอกว่าอัพแล้ว แต่เทสแล้วห่วยกว่าเก่าอีก เร็วสู้ sim net ที่มือถือยังไม่ได้เลยครับ  up load 5.22Mbps  down load 0.41Mbps  [pig90118]

[laugh-raccoon] ถ้าตอนเล่นเกมเหมือนเมื่อก่อน ผมจะไปแจ้งให้มาเทสเลย เพราะตีหัวชาวบ้านแล้วยืนแข็งทื่อ สักพักนอนแอ้งแม้งเลย  [laugh-raccoon] แต่เดี๋ยวนี้ไม่เป็นไรแค่กดซื้อไม่ทันเพื่อนๆ  3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2013, 03:13:15 AM »
 [shock1]  ให้ค่า up load เยอะอย่างนี้อยากติดมั่งจังเลยคับ เวลาส่งงานไปต่างประเทศจะได้อัพผ่านทางนี้ไปเลย ไม่ต้องมาเบินลงแผ่นแล้วส่งพัสดุ  [yes-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2013, 07:44:27 AM »
ตอนที่ใช้ Aircard ก็เดือนละ 390 บาทแล้ว
เพิ่มอีก 200 บาท สบายตัว สบายใจ

[heyheypig436] [heyheypig436]