ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เสียงร้อง  (อ่าน 1748 ครั้ง)

ออฟไลน์ pravit

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
อยากได้เสียงร้อง
« เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2014, 01:42:12 PM »
ไม่ทราบว่าเปลี่ยนค่าแล้วมีผลหรือไม่ คือว่าปรีหลอด c coupling 2.2 uf 400v และ 0.01 uf ต่อข้าง ถ้าต้องการให้เสียงร้องเด่นขึ้นและ เสียงเบสลดลงอีก เพราะตอนนี้เหมือนว่าเสียงดนตรีจะกลบเสียงร้อง จะต้องเปลี่ยนแปลง เพิ่มเติม ค่า c เท่าไรครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: อยากได้เสียงร้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2014, 02:50:30 PM »
มีรูปมีวงจร มียี่ห้อ C ประกอบ ด้วยก็ดีนะครับเผื่อน้าๆท่านอื่นมาตอบให้  [chick-dance2]

ออฟไลน์ pravit

• ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2014, 08:13:34 PM »
ลงรูปไม่เป็นครับ c ทั้งหมดมุนดอฟ aluminium oil รุ่นถูกสุด

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2014, 08:20:39 PM »
 ก็ถ่ายรูปมาใส่เครื่องไว้ครับ แล้วกดปุ่มอัพโหลดด้านล่างที่ตัวหนังสือสีแดง จะไว้เข้าไปหา mypicture แล้วเลือกรูประบบจะอัพโหลดให้อัตโนม้ติครับ ถ้าไม่มีวงจร หรือ รูปมาให้พิจารณาก็เป็นการยากที่จะคาดเดา บอกไปมั่วๆก้ได้เสียตังค์ฟรีเท่านั้นครับ 
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2014, 08:53:26 PM »
เท่าที่ลองดูกับเครื่องผม ลดความจุซีคัปปลิ้งลงจากเดิมลดเบสลงได้ แต่ไม่รู้ว่าจะทำให้เสียงกลางเด่นขึ้นหรือเปล่านะครับ

แต่ผลข้างเคียงจะทำให้เบสหด แหลมกุดมั้ย ไม่แน่ใจครับ

มีแต่ความไม่แน่ใจ รอผู้รู้ดีกว่าครับ  [chick1]

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2014, 09:09:58 PM »
สาเหตุมาจากปรีแน่นะครับอาจมาจากหลายสาเหตุก็เป็นได้นะครับ เช่นสภาพห้อง แอมป์และลำโพงที่ใช้ การจัดวาง
ไม่ทราบก่อนหน้านั้นที่จะมาใช้ปรีตัวนี้ใช้ปรีอะไรมาก่อนครับและเสียงนักร้องหลบดนตรีกลบอยู่หรือไม่ครับ [chick3]